ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ตอบส่วนนี้ก่อนนะคับ เมื่อคืนหลับคาโพสเจ๊อลันเรย

โพสแร้วลงไปเอน หลับป๊อก

ยินดีกับแอลเจ๊อลันด้วยนะคับ เจ๊อลันไม่ได้เทรลลิ่ง.ใช่มั๊ยคับ

แต่ก้อดีเหมือนกันคับ เพราะแอลเป็นรอง กำไรก้อปิดออกมาก่อนเนาะ

เมื่อวานบอยแมทแอล 1163.0 ตั้งแต่ 8 โมงเช้า (08.01)

ราคาดีดก้อเทลไว้ 1166.0 ดีดเท่าไหร่ก้อไม่ยอมปิด และ ไม่เลื่อนเทลขึ้นตามด้วยนะคับ ดีดตั้ง 1173.7 เนาะ

เพราะเลื่อนแร้วโอกาสโดนเทลมันเยอะ กะว่าตั้งมั่นไว้ 1166.0 มีโอกาสรอดสูง บอยลุ้นเป้าหมาย 118x +

ก้อรอดมาทั้งวันทั้งคืนนะคับ จนเวลาตี 03.06 ก้อโดนคับ ตื่นมาออเดอร์หาย เหลือกำไรเล็กน้อย

บอยติดนิสัยน้องญ่ามาคับ กำไรแร้วไม่ค่อยอยากออก

ใส่เทลได้เมื่อไหร่ เทลบี้เอาตาย เลื่อนเทลสูงไล่ตามได้ยังไม่อยากเลื่อนเรย งกมั๊ยคับ

เก่งจังเลย สุดยอด.

เจ้เทรลลิ่งทีไรมันกินตอปทุกที มะวานเอส2 รอบ ลุ้นลงคลื่น5 ราย1ชม เทรลลิ่งตอปมาที่ราคาเอส โดนมันดีดมากิน2 รอบเลย แงๆ

มองไปมา คิดว่ามันทำคลื่น4 เป็นแพทเทิลTriangle มังคะ เดานะ แพทเทิลยากๆคำนวนไม่เป็น ซึ่งคหสต มองว่าน่าจะจบแล้ว

แต่อย่างที่บอก คำนวนไม่เป็นอาจผิดได้ เลยลังเลอยู่ค่ะ ไปตั้งเซลสตอปแทนที่1159 เพี้ยงอย่าแลปมาลากเค้าไปบนนะ ตายแน่ กลัวๆ

จริงๆ อยากเอสอีกตอนนี้ แต่ก็กลัวผิดอ่ะค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ดอด นลท ยังคาดว่า เยนจะอ่อนค่าลงอีกนะคะ

ดอด นลท คาด ดอลเยน จะขึ้นไปถึง 115

ขคค.จานดอด

ขอบคุณจานดอดค่ะ

อลันนับคลื่นUJ คิดว่ากำลังทำขึ้นคลื่น5 รายวีคอยู่ค่ะ ซึ่งถ้าจบ ก็จะเป็นคลื่น1หรือA ของรายเดือน ค่ะ

แต่เป้าจบคำนวนไม่ถูกค่ะ

อยากเอสอีกตอนนี้ แต่ก็กลัวผิดอ่ะค่ะ

ถ้าเอส รอดู 1174-76 ดีมั๊ยคับ ดอลกำลังย่อ

รอดูนะคับ ไม่ใช่รอเข้า ดีดมาขอดูสภาพก่อนเข้า

อินดี้รายใหญ่มันกองมานาน ถ้าดีดกัวจาเยอะอ่ะคับเจ๊

แต่ต้องผ่านอุปสรรครายย่อยให้ได้ก่อน

แรงไม่ดีนี่เจอรายย่อยรัยหน่อยไม่ได้เรยคับ จาลงท่าเดียว อย่างเอเชียวันนี้ตลอดวัน

ถ้าเป็นช่วงแรงดี ลงน้อยไปต่อเฉย นี่แค่ย่อราย15 ลงมาเองคับ ทองจาฟันฝ่าได้ป่าว

บอยไปทำรัยก่อนนะคับเจ๊อลัน คุณศา

ว่างมาใหม่คับ งานวุ่นทั้งวันคับ

บอย ดอลร่วง

บอย ราย4 เดย์ วีค เริ่มดูดีนะ

ญ่า ค่ะ ต้องรอแรงส่ง

ญ่า รู้สึกจะทิง วีค

บอย จ้าใช่

ญ่า ถ้ารอบนี้ดีดได้ ให้ระวังการเอส

ญ่า ยืน 1183 ได้น่าไปต่อนะ เพราะ รู้สึกรายเดือน ก้อเหมือนจะทิง ถ้ากระชากแรงๆ แล้วดีดนะ

บอย ระยะสั้นต้องยืน 1175 ให้ได้

ญ่า ค่ะ ที่หลุดลงมา

ญ่า แต่ถ้าหลุด จากนี้ ก้อคงไปนุ่นเลย 1140

บอย ของพี่ 1137 ถ้าหลุดจากตรงนี้

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

เพราะดอลอ่อน อินดี้ต่ำมีแรงส่ง นี่สโต.ก้อเพิ่งระเบิดบีบีออกมา ถ้ายังขึ้น 1175 ไม่ได้

ถ้าดอลกลับแข็งค่า อินดี้ก้อสูงขึ้นๆ จายิ่งแย่

1175 เป็นบีบีกลางของราย4 และ เอ็มเอ5 จุดม้วนตัวของเดย์

จึงจำเป็นต้องผ่านให้ได้

ผ่านได้ถือเป็นจุดเบรคเอ๊าท์ ผ่านไม่ได้เป็นจุดชนแร้วลงต่อ

เก่งจังเลย สุดยอด แถวบ้านเรียก งก คับเจ๊ 555

เจ้เทรลลิ่งทีไรมันกินตอปทุกที มะวานเอส2 รอบ ลุ้นลงคลื่น5 ราย1ชม หมายถึง5ของ3ของ5หรอคับ บอยได้ไล่ตามเจ๊ไปถูก เทรลลิ่งตอปมาที่ราคาเอส โดนมันดีดมากิน2 รอบเลย แงๆ ยินดีด้วยคับ 55+ ก้อยังเท่าทุนนะคับ ถ้าเสี่ยงมากบอยก้อเทลราคาทุนเหมือนกันคับ

มองไปมา คิดว่ามันทำคลื่น4 เป็นแพทเทิลTriangle มังคะ เดานะ แพทเทิลยากๆคำนวนไม่เป็น ซึ่งคหสต มองว่าน่าจะจบแล้ว

แต่อย่างที่บอก คำนวนไม่เป็นอาจผิดได้ เลยลังเลอยู่ค่ะ ไปตั้งเซลสตอปแทนที่1159 เพี้ยงอย่าแลปมาลากเค้าไปบนนะ ตายแน่ กลัวๆ ทีแรกบอยคิดว่าน่าเซลสตอปที่ 1158 มากกว่าเรยให้ญ่าช่วยเช็คคับ ญ่าก้อบอกที่เดียวกับบอยคับ แต่เช็คไปเช็คมา 1159 ก้อได้คับ

ย่อใกล้ 1160 เรยน่าเสี่ยงแอล เพราะมันใกล้จุดสตอปลอส (หรือจุดเซลสตอปของเจ๊อลัน) พลาดก้อโดนไม่มาก ที่โพสไว้ตอนกลางวันเพราะเหตุผลนี้ด้วยคับ สตอป.ตรงโลว์มันก้อไม่ไกล

จริงๆ อยากเอสอีกตอนนี้ แต่ก็กลัวผิดอ่ะค่ะ

ญ่าเรยไปเช็คเจอแท่งรายวีคเมื่อปี 2010 จาก 1157 ดีดไป 1212 ปิดแท่ง 1199

ไม่รู้ไซด์แถวนี้กดอินดี้ เพื่อรอนันฟามวันศุกร์รึป่าว

แต่อินดี้ก้อกองกันหมดแร้ว ก้อคงแค่รอข่าว

ญ่า 6 จุดแอลคับ...........

ญ่า จะเข้าก้อแถวๆ นี้แหละค่ะ 50 SL 40

ญ่า หรือ 1155 SL 1145-40

ขอบคุณจานดอดค่ะ

อลันนับคลื่นUJ คิดว่ากำลังทำขึ้นคลื่น5 รายวีคอยู่ค่ะ ซึ่งถ้าจบ ก็จะเป็นคลื่น1หรือA ของรายเดือน ค่ะ

แต่เป้าจบคำนวนไม่ถูกค่ะ

รบกวนเจ๊อลันด้วยนะคับ อยากได้เป้าจบคับ อิอิ

กะคร่าวๆก้อได้คับ บอยมาไล่ดูอีกทีคับ

พรุ่งนี้วันพุธอีกแร้ว พุธนี้จาสีอารัยน๊าา wdLpd.gif 555555

สวัสดีค่ะ ทุกท่าน

ไม่ได้เข้ามาอ่านหลายวัน ไม่อยากเข้ามาเห็นราคาท่านทอง

เห็นราคาแล้วหนาวสั่น

สวัสดีคับ พี่วัน

มิน่าพี่วันหายไป แต่ก้อดีนะคับ

บางทีเราหยุดดูกราฟ ดูราคาบ้าง ถ้าดูแร้วมันทำให้ไม่สบายจัย

ขอบคุณ คุณบอยมากนะคะที่เป็นห่วง อ้ายยยบอยของน้องญ่า น่ารักฝุด ๆ

พี่วัน เข้ามาซื้อแท่งตอนราคาขึ้นเอา ขึ้นเอา โดยไม่มีความรู้ ซื้อด้วยความโลภล้วน ๆ

ตอนนี้กำลังแบกผลกรรมของความโลภอยู่ค่ะ :_18 ฝันว่าซักวันจรวดจะขึ้นมารับอะ :_02 :21

ห่วงคับ บอยห่วงเพื่อนๆทุกคน ยิ่งราคาเทมากขนาดนี้ห่วงเพื่อนที่ติดดอย

โพสส่วนใหญ่ก้อจาเป็นไปในแนวหาช่องทางทางเทคนิค ที่อาจทำให้ทองดีดกลับได้บ้าง

ถ้าเป็นช่วงทองดีดไม่หยุด ก้อจาห่วงเพื่อนที่ติดเหวแทน

โพสก้อจาออกมาในแนวหาช่องทางเทคนิค ที่อาจทำให้ทองย่อลงได้บ้าง

หรือถ้ายังไม่พบช่องทางทางเทคนิค ก้อใช้พูดให้กำลังจัยแทน

แต่ถ้าราคาไม่แรง ก้อไม่ค่อยรัยเท่าไหร่คับ

บอยทราบดีถึงความรู้สึกของคนที่ติดดอยแสนสูง ติดเหวแสนต่ำ มันเครียด มันบีบคั้นขนาดไหน

เพราะบอยเคยคัทเอสเสียสามแสน คัทแอลเสียหกแสน มันเศร้ามากคับ

ความเศร้าเรื่องนี้ คุยให้ใครนอกวงการฟังได้ เค้าไม่รู้เรื่องไม่เก็ทกับเรา

นอกจากคุยกับเพื่อนในวงการเดียวกัน ปลอบจัยกันและกัน

แต่บอยก้อกลับมาได้นะ กลับมาแกร่งกว่าเดิมอีก สู้มาถึงทุกวันนี้

เวลามันขึ้นเอาๆ พอเราเข้าไปซื้อทำมัยมันไม่ขึ้นต่อนะ หยุดขึ้นแถมลงอีกด้วย

มักเป็นแบบนี้คับถ้าเราซื้อโดยไม่มีความรู้ เหมือนกับแกล้ง มันหยุดขึ้นตอนเราเข้าพอดีๆ

แต่อย่าว่าแต่พี่วันที่ซื้อโดยไม่มีความรู้เรยนะคับ คนมีความรู้ยังโดนกันบ่อยๆคับ

พี่วันไม่ต้องโทดตัวเองนะคับ ของแบบนี้มันเกิดได้กับทุกคน

แร้วก้อไม่ใช่ความโลภด้วย มีใครลงทุนแร้วไม่หวังกำไร มีใครรู้ได้ล่วงหน้าว่าซื้อแร้วราคาจากลับลง ถ้ารู้ใครจาซื้ออ่ะเนาะ

จัยบอยทั้งดวง พี่วันเอาไปหมดเรยนะคับ บอยอยากเพิ่มแรงจัยให้พี่วันคับ

จาก เสี่ยบอย คนมีหลายจัย แว๊กกก คุยมาซะซึ้ง มาเสียตอนจบจนได้ 5555

เก๊านอนละนะ ง่วงอ่ะ แง๊วๆ

ฝันดีคับ เจ๊อลันคนสวย (แฮ่) น้องญ่าสาวเหนือ จานดอดสาวใต้ คุณศาสาวเทพ พี่วันสาวดอยสอยดาว 555 ใช้ไปก่อนนะคับ วันหลังหลุดดอยแร้วบอยครีเอทให้ใหม่คับ

จุ๊ฟไนท์ บาบายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

http://www.youtube.com/watch?v=FRtaPiHFnjI

สวัสดียามเช้าค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan

ขอบคุณน้องบอย น้องญ่ามากๆค่ะ น่ารักที่สุดดดด :01

ยูโรกับทองสงสัยจะวิ่งในกรอบ รอข่าววันที่6 เรื่องECB

เกี่ยวกับคาดว่าจะออกคิวอีแบบเจแปนรึป่าว ถ้าออก น่าจะลงใช่มั้ยคะ

เรื่องแคะข่าวไม่ค่อยได้เรื่องอ่ะ

น้องๆจ๋าาา แล้ว1158 หาตัวเลขนี้ยังไงคะ. แฮ่ ขอความรู้อีกแล้ว...

1159 เจ้ มาจาก ลบ2$ จากโลวค่ะ ง่ายมะ ฮี่ๆๆ

ถูกแก้ไข โดย Alan

หวัดดีค่ะ น้องเลิฟ คุณญ่า ทางเวบเค้าบอกว่า วันนี้ คุณสามารถโพสต์ได้อีกไม่เกิน 2 โพสต์ แบบเนี้ยค่ะ จะเข้ามาคุยก้อไม่ได้ ไม่รู้จะทำไงดีค่ะ มีช่องทางอื่นอีกไม้คะ เห็นน้องเลิฟบอกว่าทาง PM เนี่ยทางไหนคะ พี่ลองใช้แต่จดหมายทางหัวเวบด้านบนส่งไปหาน้องเลิฟ แต่น้องเลิฟก้อยังไม่ได้เปิดอ่านเรย มีลิงค์เวบที่สามารถคุุยได้มากกว่านี้ไม้คะ คิดถึงทุกคนมากค่ะ น้องเล็กไม่เจอเรยค่ะเน้องเลิฟ