ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

คุณบอย....ดอลของพี่เมแข็งแรงซะขนาดนี้

น้องทองคงจะหมดอนาคตไปอีกสักพักรึป่าวคะ :_02

แถมพี่ HUI ก็เทน้องทองทิ้งโครมๆไม่มีเยื่อใย...ช่างเป็นฮาโลวีนเศร้าของน้องทองจิงๆ :034

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

นั่งรอย่อจาแอล รอจนดีด 55

ราย4 เปิดมาก้อ 1166 แระ เปิดในกรอบด้วย

หวัดดีค่ะ ทุกคน แนวรับอยู่ตรง 1160 1157 1150 นะคะ ถ้าเอาไม่อยู่ ไม่อยากคิดต่อค่ะ :_02

ส่วนต้านอยู่ตรง 1178 83 89 ค่ะ

ลงมาใกล้ 1160 อีกที เห็นสัญญาณดีๆ พี่แอลข้ามวีคเรย

ใส่สตอปลอสแบบหันหน้าสู้ สู้ซักตั้ง

สาไปพักแล้วค่ะ...คุณบอย คุณญ่า ฝันดีนะคะ

สาไปพักแล้วค่ะ...คุณบอย คุณญ่า ฝันดีนะคะ

คุณศาฝันดีคับ เราพักกันก่อนนะคับ คืนนี้บอยก้อง่วงนอนมาก

วันหยุดบอยค่อยมาตอบโพสที่ค้างอีกทีนะคับ โพสพี่วันด้วย ท่านบอนไซด้วย

ท่านบอนฯ พี่วัน จานดอด น้องญ่า ฝันดีคับ

ญ่า เงินเยนปรับตัวสูงขึ้นหลังจากที่สำนักข่าว Jiji News รายงานว่า นายกฯญี่ปุ่นกล่าวว่า เขาจะระมัดระวังในเรื่องของผลกระทบที่มีต่อเศรษฐกิจ อันเป็นผลมาจากการอ่อนค่าของเงินเยน

ขจ.ข่าวจ้า น้องญ่า

ตุ๋ยยยย!! เพิ่งนึกได้หรอ

นึกว่าชอบซะอีกเยนอ่อนอ่ะ เห็นปล่อยซะ

ก้อปล่อยต่อไปสิ ไม่ต้องกัวหรอกผลกระทบ แหม๋ ทำเป็นกัวววววว

สกุลโหลยโท่ย ยูโร เยน

- ยูโร จ้องอัดฉีด จ้องลดดอก

- เยน ชอบจิงๆให้เงินตัวเองอ่อนๆ เยนอ่อนแร้วส่งออกดี นิกเกอิก้อดีด

ไม่โหลยโท่ยได้งัย

ในขณะที่ดอลล่า มีแต่ข่าวเลิกอัดฉีด ข่าวเพิ่มดอกเบี้ย อยากให้เงินตัวเองแข็งเป็นเสาหลักโลกต่อไป

ดอลถึงหายโหลยโท่ยงัย

คุณอาเบะลองดูกราฟ ยูโรดอล ดอลเยนซิ

ตุ๋ยยยย!! ว่าแร้วเชียว ทำเป็นกัวววววววว

โด่เอร๊ย.. ชอบอ่ะดิไม่ว่า เอาจนได้นะคุณอาเบะจัง

ของมันโหลย งัยก้อต้องกลับมาโหลยจนได้ วันยังค่ำ

รู้ป่าว ในฐานะเทรดเดอร์ฟอเร็กซ์

ทุกวันนี้ไอมองยูเอสดอลลาร์เป็นเหมือนของแสลง(ดอลหน้า) ดีดมาน่าเอสก้อไม่ค่อยอยากยุ่งเกี่ยว(จากที่เคยชอบเอสยูเอสดอลลาร์เป็นชีวิตจิตจัย)

เอสแร้วลงไม่คุ้มที่ไปเสี่ยง กำไรไม่คุ้มที่ไปร่วมเสียว

นอกจากคู่ที่ห้อยดอล ถึงเอส

แต่กับยูโร กะ เยน ไอมองเป็นเหมือนเค้กชิ้นโต(ยูโรหน้า-ดีดเอส/ห้อยเยน-ย่อแอล)

เพราะมีความมั่นจัยสูง ในความโหลยของเงินสองสกุลนี้

เมื่อวานยังเล่นทีเผลอ ทำเอาเซอร์ไพร์ส์ทั้งโลก อยู่ๆเพิ่มคิวอี สั่นสะเทือนไปทุกตลาด

พวกเทียบเยนอ่ะนะ ลงงัยก้อดีด ดีดทำไฮเยอะกว่าเดิมอีก เยนจาแข็งได้ซักกี่น้ำ

เวลาเทียบเยนเทๆ ไอไม่เคยให้เครดิตเงินเยนของคุณอาเบะจังเรย

ส่วนใหญ่มาจากค่าเงินตัวหน้ามันมีปัญหาของมันเอง(เช่นปอนด์สเตอริงช่วงกังวลโหวตสกอตแลนด์) และ มันถึงจุดทำกำไรของกองทุนต่างๆ(ขาใหญ่)จิงๆ

ไม่ต้องออกมา ทำเป็นกัววววววววววววว อีกล่ะ ชิส์แอนด์เชอะ!!

ไม่ต้องออกมา ทำเป็นกัววววววววววววว อีกล่ะ ชิส์แอนด์เชอะ!!

ออกมากัว เด๋วรันไม่ไป เอาซะให้สุดๆไปเรย ไหนๆก้อไหนๆ

แคดเยนไม่น่ารีบปิดเร้ยยย

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

ปลื้มมมมมม...................

ทุบโลว์ 168.000 ตอนนี้ 174.5xx

มาเร็วเกินคิดไว้ กะเวลาไว้เดือนพย. นี่ดีดขึ้นมา 65 จุดแร้ว

พี่แหวนแอลปอนเยนรึป่าวคับ เห็นไลค์ให้โพสนี้ ยินดีด้วยคับ

ทิงวีคอยู่นะคับ แต่ราย4 ติดด่าน

อัพเดท 179.640 ยังไม่ไฮเออร์ ไฮ (O177.782 H179.790 L168.000 C179.640)

ดีดซะนับไม่ถูกเรย พี่แหวน น้องญ่า มาช่วยนับให้ทีคับ

นั่งนับนิ้ว ปอนเยนดีดมาร่วม 120 จุด จากโลว์

Have a nice day.......

and u... hav a nice day 2gether with me na jaa.

หวัดดีคับ คุณศาสาวเทพ (เพราะน้องญ่าสาวเหนือ จานดอดสาวใต้ไปแร้วคับ เหลือแต่สาวเทพคับ)

วันนี้เสี่ยมาทำโอทีวันหยุดคับ (เป็นเสี่ยก้อมีทำโอทีด้วยนะ) ขยันมั๊ยคับ

ว่างๆก้อเรยเข้ามาโพสซะหน่อย เด๋วไปทำงานต่อมั่ง งีบมั่ง รัยมั่ง อาจมาโพสอีกมั่งคับ สุดแต่อารมณ์ปรารถนา

ป๊ะกั๋นนะเจ้าคุณศา ไนซ์เดย์เจ้า (โอ้วว โพสเดียวเล่นซะ 3 ภาษา ขึ้นต้นอังกิด คุยไทย ลงท้ายกำเมือง ม่วนแต๊ๆๆเจ้า 55)

HAPPY WEEKENDค่ะ คุณสา จานดอด เสี่ยบอย น้องญ่า และทุกท่านค่ะ

เข้าห้องไม่ได้เลยค่ะ เพิ่งไปลงทะเบียนเข้ามาใหม่ โดนเด้งออกจากเวป ฐานหายเฮดไปนานเกิน คริคริ

สบายดีกันนะคะ อลันไปเข้าสัมมนาหลายท่านมาก หาความรู้แบบเมามันเลยค่ะ สนุกดี

ตอนนี้ฝึกเทรดทั้งหุ้น ทั้งForex เมาเลยค่ะ

เฮงๆรวยๆกันนะคะ

ถูกแก้ไข โดย Alan

ลงมาใกล้ 1160 อีกที เห็นสัญญาณดีๆ พี่แอลข้ามวีคเรย

ใส่สตอปลอสแบบหันหน้าสู้ สู้ซักตั้ง

คุณบอยขา...วันศุกร์สยองเก็บมาแล้วรึป่าวคะ (ถ้าเก็บยังรันอยู่ช่ายป่าว...)

ยังมองลงมาเทส 1160 อีกรอบมั๊ยคะ...วันจันทร์ อิอิ แอบติดใจสีแดงๆค่ะระยะนี้ :uu

กรี๊สสสสสสสสสสสสสสสสส ลมอารัยพัดเจ๊มาเนี่ยคับ

สวัสดีคับ เจ๊อลันคนสวย

ดีจัยจังคับที่ได้เจอเจ๊อลัน ก้อเจ๊เล่นหายไปเรยย นานมาก นานจนระบบยังจำไม่ได้

หายเฮดใช่อันเดียวกับหายหัวรึป่าวคับ อุ่ย 555

เจ๊หายไปซุ่มลับฝีมือนี่เอง ดีเรย ไว้เจ๊เข้ามาแชร์บ้างนะคับ อยากรู้ด้วยคับ

ห้ามบอกว่า ยังรู้น้อย ยังไม่เก่ง ยังฯลฯ นะคับ (จาคมในฝักไปถึงหนายยย)

เรื่องหุ้นเจ๊แชร์ให้ญ่าด้วยนะคับ เรื่องเซ็ท50คุยไปกรี๊สไปกับจานดอด ฟอเร็กซ์บอยรอความรู้จากเจ๊อยู่คับ

เฮงๆๆรวยๆๆกันคับ

แหม เสี่ยปากหวาน ชมเจ้สวย ชอบจัง ไม่ค่อยเลยเนอะ555

โหย ยังแค่เม่าประเภทเอาตัวรอดได้จ้ะ ใครจะกล้าแนะนำเซียนฟอเร้กซ์จ้ะ มีแต่จะมาหาอ่านเอาความรู้กะแนวทางจ้ะ

หุ้นก็เพิ่งลงสนามเมื่อเดือนตุลานี้เอง ชื่อหุ้น ยังต้องไปหาตามเฟสเลยจ้ะ เยอะมากเลย ทำการบ้านจนมึน

น้องญ่าจ๋า มีตัวเด็ดๆแนะนำพี่บ้างมั้ยจ้ะ พลีสสสสส!!!!!!!

ขอบคุณจานดอด น้องบอย น้องญ่ามากๆนะ ที่มีน้ำใจตลอดเลย น่ารักที่ซู้ดดดดด

ทองก็ลุยต่อไปค่ะ รับที่65 มาลุ้นเด้งครบคลื่นก็ปิด ลุ้น1177 ว่าจะรอปิด เผลอหลับไปเลย

ไม่รู้เช้าวันจันทร์ พี่ออสจะทุบลงมาซะก่อนแอคเนสเปิดรึป่าว เสียวจัง

ถ้าทุบก็ลุ้นว่าไม่หลุด1161 เผื่อจะได้ขึ้นอีกคลื่นไป1180-+ค่ะ

ถ้าหลุดก็หงอยเลยเรา เสียตังตามระเบียบ

สวัสดีค่ะ...คุณAlan สบายดีนะคะไม่ค่อยเข้ามาคุยเลย....ขอให้เอนจอยเทรดรวยๆเป๋าตุงค่ะ :Hi

สวัสดีค่ะ ทุกท่าน วันศุกร์อีกแล้ว ไวจัง มีความสุขมาก ๆ ทุกท่านนะคะ

ขอบคุณ อ.บอย อ.ญ่า มากกกค่ะ ( อ.ดอด หาย )

:_cd :_cd :_cd

สวัสดีคับ พี่วัน

ขอบคุณพี่วันมากนะคับที่ให้เกียรติ์บอย

แต่บอยขอเป็น อ.อ้ายบอย (เพ่บอยของน้องญ่าและน้องๆ) ตามเดิมนะคับ ยังไม่ถึงขั้นนั้นเรยคับ อิอิ

จานดอดช่วงนี้ติดธุระกิจการงานมากมายคับ ตั้งแต่กลับจากทริปเขาใหญ่ก้องานยุ่งตลอดคับ

ลงไม่มีปราณีเรย พี่วันเป็นยังงัยบ้างคับ ดอยก้อสูงขึ้นไปอีก

กัวเค้าจาลงไปแนวล่างๆของญ่าคับ แต่หวังว่ามีรีบาวขึ้นมาบ้างก่อนคับ

เล่นแท่งพี่วันก้อเอสไม่ได้ใช่มั๊ยคับ บอยไม่ค่อยทราบ

แต่เหมือนได้ยินว่าบางทีเค้ายอมขายก่อน แร้วลงไปเก็บต่ำกว่ามาแก้

แต่มันก้อเสี่ยงเนาะ อันนี้พูดถึงเฉยๆคับ บอยก้อไม่ค่อยรู้คับ

แร้วที่ผ่านมาพี่วันเคยเก็บเฉลี่ยมั๊ยคับ เก็บไม่ดียิ่งเก็บยิ่งลงเนาะ เค้าขาลง เหนื่อยแทนเรยคับ

ถ้าจาเก็บก้อรอไปนู่นเรยแถวๆ 1120 มาก้อเอา ไม่มาแร้วไป

ทองแท่งยังดีตรงแค่ทำให้เหนื่อยหน่าย ถ้าเป็นเทรดมาร์จิ้น โกลด์ฟิวเจอร์สนี่เลือดตกยางออกเรยคับ ลงมาขนาดนี้

ราคาทองย้อนกลับมาแถวราคาที่บอยหัดเริ่มเล่นทองครั้งแรกๆจนได้ เหลือเชื่อเรย เป็นไปได้เนาะ

จำไม่ได้ว่าสปอทตอนเล่นครั้งแรก (ทองแท่งตู้แดง) เท่าไหร่ น่าประมาณ ต่ำกว่า 1000 เหรียญเล็กน้อย ถึง 1000 เหรียญเศษๆนี่แหละคับ

แต่จิงบอยค้นได้ บอยมีบันทึกไว้หมด อืม ลองดูหน่อยดีกว่า อยากรู้เองเหมือนกัน

บอยซื้อทองแท่งครั้งแรกเมื่อวันที่ 13 มีค. 53 ราคาบาทละ 17100

ราคาสปอทเพิ่งไล่ดูกราฟเด๋วนี้คับ ดูจากกราฟรายเดือนแร้วกันไม่ต้องย้อนไกล

เดือนมีค. 53 สปอทอยู่ในช่วง 1085 (โลว์) - 1144 (ไฮ) ต่ำกว่าตอนนี้อีกคับ (เพิ่งทราบวันนี้คับ หลังจากที่ซื้อครั้งแรก ดูตามกราฟรายเดือนทองวิ่งขึ้นยาวไปทำนิวออลไทม์ไฮ 1920 แน่ะ ถ้าไม่ขายนะ รวยยย)

ซื้อทองแท่งครั้งแรก 10 บาททอง ขาย 17 มีค.

ขายไป 17350/17250 แต่เค้าแถมให้อีกบาทละ 20 บาท

ลงทุนแค่ไม่กี่วัน กำไรตั้ง 1700 ดีจัยจัง กำไร 1%ในเวลาแค่ 4 วัน ปีละ 90% เรยอ่ะ

พอดีผ่านไปแถวเยาวราชคับ เห็นร้านทองคนแน่นทุกร้าน

ก้อคิดเอาเองว่า ทองคงลงราคา พอวันอาทิตย์ก้อลองเข้าไปซื้อ โดยกราฟเกริฟไม่ต้องดู ไม่รู้เรื่อง

เริ่มจากทองแท่งของจิง แร้วก้อมาออนไลน์ โกลด์ฟิวเจอร์ส โกลด์สปอท ฟอเร็กซ์ เซ็ทตามจานดอด หุ้นยังไม่มีเวลาให้น้องญ่าสอนซักที

ทั้งหมดเพราะวันนั้นแท้ๆ วันที่บังเอิญผ่านเยาวราช ทำให้วันนี้ต้องมานั่งเทรดแบบนี้

เล่าซะหมดเปลือก 555