ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ ทุกท่าน

ขอแก้ตัวนิดนะคะ เสี่ยบอย (เน้น เป็นเสี่ยต้องใจกว้าง ๆ ดั่งท้องทะเลสาป อิอิ)

ไม่ได้เค็มนะคะ แต่สถานะไม่เอื้ออำนวย อยู่บนที่สูง ๆ มันลำบากค่ะ แฮ่ ......

สวัสดีคับ คุณรอลงดอย

ต้องเน้นที่คำว่า เสี่ยบอย ด้วยนะคับ 55

แต่ก่อนเสี่ยบอยก้อไม่ได้เค็มเท่าไหร่คับ จนมารู้จักกับจานดอดและน้องญ่านี่แหละคับ

เริ่มเค็มตั้งแต่บัดนั้นมา

คุณรอลงดอย (ขอเป็นชื่อเล่นดีกว่าเนาะ เราเป็นเพื่อนกัน) ติดดอยสูงมากมั๊ยคับ

บอยขอเอาจัยช่วย เป็นกำลังจัยให้คุณรอลงดอยนะคับ ขอให้หลุดดอยได้สำเร็จคับ

มีรัยที่เสี่ยบอยพอซัพพอร์ทได้ คุณรอลงดอยอย่าได้เกรงจัยนะคับ บอยยินดีคับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ เสี่ยบอย ได้นิ๊ดดดดดหน่อยเองรีบออก

:_cd

เสี่ยบอยยังถืออยู่ถึงตอนนี้เลยเหรอค่ะ รวยๆๆๆ นะค่ะ

ยินดีด้วยค่ะ

โพสต์บ่อยๆนะค่ะ UJ GJ ..... ชอบๆ ค่ะ

หวัดดีคับ พี่แหวน

คับ บอยยังเหลือแอล 169.4 ไม้นึงคับ เทลตามมาเรื่อย

ปิดไปก้อมีคับ บอยเล่นหลายพอร์ทคับ (7 พอร์ท) เรยยังค้างอยู่ไม้นึง

ยินดีกับพี่แหวนด้วยนะคับ

บอยจาพยามโพสบ่อยๆนะคับ พี่ชอบ ดอลเยน ปอนเยน นะคับ

ดอลเยนรอบก่อน บอยโดนนะคับ เค้าลากไม่คิดชีวิต (จิงบอยไม่ค่อยอยากยุ่งกับดอลทุกคู่อยู่แร้ว ในลักษณะสวนเค้า ระวังมานาน)

ได้เค้าก่อนตอนเค้าติดๆ 105 หลังจากนั้นโดนคับ เพิ่งมาได้กลับตอนเข้าไตรมาส4

ตอนนี้ถือแอลคับ

พี่แหวนเล่น ออสเยน ก้อดีนะคับ ตัวนี้บอยก้อชอบ ย่อมาเป็นแอล

ย่อมาแร้วเห็นสัญญาณ แอลเข้าไปแร้วไม่ต้องสน เด๋วเค้าก้อวิ่งขึ้นมาให้กำไรบานเบิก

แถมสแว๊ปบวกให้เยอะด้วยคับ เยอะมาก คุ้มค่า

เจ้าเปี๊ยกของบอย ออส แคด

ถ้าสองตัวนี้อยู่หน้า น่าจับแอล ย่อมาเราแอล

เช่น ออสเยน แคดฟรัง จากที่เล่นๆมา เล่นแอลน่าได้เปรียบ (แต่อย่าลืมดูกราฟด้วยนะคับ)

แต่ถ้าคู่ที่ห้อย ออส แคด น่าจับเอสที่สุด นายดีดได้ก้อดีดมา ดีดมาเราเอส เล่นเอสได้เปรียบ

เช่น ยูโรออส ยูโรแคด ห้อยเจ้าเปี๊ยกนี่ บอยจับเอสลูกเดียว เอสโอนลี่ ไม่แอล

แถมกำไรสแว๊ปอีกเช่นกันคับ

วันที่ 29 ต.ค.57 สิงคโปร์ประกาศ “เลิกใช้เงินดอลลาร์สหรัฐ” เป็นสื่อกลางในการค้าขายจีน

ประธานาธิบดี วลาดิมีร์ ปูติน ผู้นำรัสเซียออกมาให้สัมภาษณ์ว่าเวลานี้ สถานะและ

ความน่าเชื่อถือของสหรัฐอเมริกาในเวทีโลกกำลัง “เสื่อมถอย” ลงอย่างมาก

เป็นผลพวงโดยตรงจากการที่รัฐบาลอเมริกัน “ทำตัวกร่าง” และมีพฤติกรรมแทรกแซง

ประเทศต่างๆ ทั่วโลกเพียงเพื่อ “ปกป้องผลประโยชน์ของตนเอง”

พร้อมย้ำว่า การเลิกใช้เงินดอลลาร์เป็นสื่อกลางทั่วโลก จะเป็นจุดเริ่มต้นของ

“บทเรียนล้ำค่า” อีกหลายบทเรียนที่สหรัฐฯ กำลังจะได้รับ และเป็นสัญญาณเตือนว่า

ทั่วโลกกำลัง “หันหลังให้อเมริกา”

ตอนนี้มีการบรรลุข้อตกลงว่าด้วยการส่งเสริมความร่วมมือทางการเงิน ระหว่างสิงคโปร์

กับ รัฐบาลจีน ในการพบหารือทวิภาคีกับผู้นำจีน ที่นครซูโจวในมณฑลเจียงซู ผลของ

ข้อตกลงสองฝ่ายระหว่างจีนและสิงคโปร์ดังกล่าว นายกรัฐมนตรีลี เซียน ลุงแห่งสิงคโปร์

ประกาศว่า นับแต่นี้เป็นต้นไป การค้าขายรวมถึงการทำธุรกรรมการเงินโดย

ตรงระหว่างภาครัฐ ตลอดจนเอกชนของทั้งสองประเทศจะใช้สื่อกลางเป็นเงินหยวน

และเงินดอลลาร์สิงคโปร์ เพียงสองสกุลเท่านั้น และจะไม่มีการนำเงินดอลลาร์สหรัฐ

มาใช้เป็นสื่อกลางอีกต่อไป

การยกเลิกใช้เงินดอลลาร์สหรัฐ เป็นสื่อกลางในการค้าระหว่างประเทศ จะช่วย

ลดต้นทุนในการดำเนินธุรกิจของภาคเอกชน และจะช่วยลดภาระของหน่วยงานรัฐ

ที่ต้องรับผิดชอบในการกำกับดูแล “การค้าข้ามพรมแดน” ระหว่างจีนและสิงคโปร์

ที่เพิ่มสูงขึ้นอย่างต่อเนื่อง

ธนาคารชั้นนำ 13 แห่ง ของสิงคโปร์ และ ของจีนต่างให้การตอบรับต่อข้อตกลง

นการ เลิกใช้เงินดอลลาร์สหรัฐ และพร้อมให้ความร่วมมือต่อรัฐบาลของตน

ในการส่งเสริมการใช้เงินหยวนและเงินดอลลาร์สิงคโปร์ในทันที

ตอนนี้ทั่วโลก กำลังรุมกันคว่ำบาตรเงินดอลลาห์สหรัฐ ช้างใหญ่เจอรุม

ทุกทิศทุกทาง จะยืนหยัดต่อไปได้สักกี่น้ำ หายนะครั้งใหญ่ที่สุดของอเมริกา

กำลังจะเกิดขึ้น เมื่ออเมริกาจนตรอก...มุกสุดท้ายที่จะเอาตัวรอดได้ ก็คือ

" ต้องก่อสงคราม " เหมือนเมื่อที่ผ่านมา แต่ครั้งนี้ไม่เหมือนเดิมแล้ว

เพราะชาติเล็ก ๆ จะรวมตัวกันสู้ชนิดยิบตา โดยมีจีน และรัสเซีย

คอยนั่งกระดิกเท้า แล้วส่งอาวุธ และความช่วยเหลือต่างๆ

แต่ไม่ออกหน้ารบเอง..พร้อมเสียงเชียร์ ดังลั่นจากประเทศต่างๆ

รอบสนามนั้น..ไหวไม๊อเมริกา !!

Fwd. facebook

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

คุณบอยขา....ไมเงียบไปพากย์ต่อซิคะ สารออ่านเพลินดีตาสว่างหายง่วงเลยค่ะ :P :) :lol:

เข้ามาห้องนี้ทีไร ได้แก้มป่อง เพราะอมยิ้มทุกที ขอบคุณน้องๆนะจ๊า เทรดไรก็รับตังเข้าเป๋าตุงๆเน้อ

เดี๋ยวรวยตามเจ้าป้า ไม่ทันค่ะ 55 รวยๆๆๆ ด้วยกันนะคะ ^_^

555 สวัสดีคับ เจ้าป้า

ขอบคุณเจ้าป้าคับ รวยๆๆกันคับ

เปลี่ยนจากเงินของตลาด มาเป็นเงินของเราให้หมด

คุณบอยขา....ไมเงียบไปพากย์ต่อซิคะ สารออ่านเพลินดีตาสว่างหายง่วงเลยค่ะ :P :) :lol:

55555555555555 ตาสว่างหายง่วงเรยหรอคับ

คนอ่านตาสว่าง แต่คนโพสตาเมื่อยเรยคับ

ที่เงียบนี่ก้อไม่ได้หยุดเรยนะคับ ทำหลายอย่างคับ

เล็งกราฟหลายกราฟ ดูพอร์ทหลายพอร์ท แวะคุยกับญ่า กลับมาโพสเอนจอย

เสี่ยยังไม่ได้ล้างจานเรยด้วยคับ พากษ์ตลอดเสี่ยก้อแย่สิคับ (ขอแค่โพสละ 2.- บาทยังไม่เคยยอมจ่ายเสี่ยเรย คอมฯต้องใช้ไฟฟ้านะคับ)

คุณบอยงั้นสาขอแค่ 1200 ได้ป่าวคะ....นะน๊าๆๆๆจัดให้หน่อย ( เอาแบบกลางๆไม่ค่อยงกเลยนะคะ อิ อิ ) :031

จัดได้เสี่ยก้อเป็นซุปเปอร์เสี่ยแร้วสิคับ 555

คุณศาก้ออย่าพิมพ์วันพุธสีเขียวสิคับ ถ้าพิมพ์ว่าวันพุธสีแดงตามเสี่ยแนะนำ

ป่านนี้ทองลงไปอยู่ 121x แร้วคับ 55555555555

อิ อิ " น้องแมวของคุณญ่าน่ารักจังเลย "

น่ารักตรงไหน หน้าตาบ้องแบ๊วทั้งแมวทั้งคนโพสไม่ว่า 555

555 สวัสดีคับ เจ้าป้า

ขอบคุณเจ้าป้าคับ รวยๆๆกันคับ

เปลี่ยนจากเงินของตลาด มาเป็นเงินของเราให้หมด

ดีมากเลย ทำเหมือนตู้หยอดเหรียญเนาะ ใส่เหรียญกงเต็กเข้าไป กดได้นำ้อัดลมออกมา แต่ชีวิตจริง ไมเศร้าจัง ใส่เงินจริงเข้าไป ออกมา เป็นลม แถมกลิ่นด้วย

ขจ. บทความน้องญ่าด้วยจ้า

อ่านแร้วร้องเรย ไม่มีเวลาคอมเม้นท์

พี่ขอตัวไปล้างจานก่อนนะ คุณศาบอยไปล้างจานก่อนคับ

สุดช้ำ ชีวิตเสี่ย จานยังต้องล้างเองเรย

โลว์ 12 น่าพอมีลุ้นได้บ้าง

จุดที่ญ่าต้องการ มาถึงจนได้ 1212 ชิมิ

ยินดีกับวันพุธสีแดงของคุณศาด้วยคับ 555

ฝันดีคับ เจ้าป้า พี่แหวน คุณรอลงดอย จานดอด คุณศา น้องญ่า และ ทุกท่าน รวยๆๆ

ล้อเล่นกับดอลไม่ได้เรย ของเค้าแรงจิง

ดอลหน้าดีดกันกระฉูด ห้อยดอลเละ

ยินดีกับวันพุธสีแดงของคุณศาด้วยคับ 555

ขอบคุณค่ะ...คุณบอย ( ขอพฤหัส...สีแดงด้วยได้ป่าวคะ อิ อิ ) :v@

ตี 3 แล้วง่วงจังไปนอนก่อนนะคะ....คุณบอย คุณญ่า คงหลับไปแล้ว :37

สาไปบ้างหละ...กู้ดไนท์ค่ะ :bye

ถูกแก้ไข โดย Ariesa