ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

HAPPY WEEKENDค่ะ คุณสา จานดอด เสี่ยบอย น้องญ่า และทุกท่านค่ะ

เข้าห้องไม่ได้เลยค่ะ เพิ่งไปลงทะเบียนเข้ามาใหม่ โดนเด้งออกจากเวป ฐานหายเฮดไปนานเกิน คริคริ

สบายดีกันนะคะ อลันไปเข้าสัมมนาหลายท่านมาก หาความรู้แบบเมามันเลยค่ะ สนุกดี

ตอนนี้ฝึกเทรดทั้งหุ้น ทั้งForex เมาเลยค่ะ

เฮงๆรวยๆกันนะคะ

กรี๊สสสสสสสสสสสสสสสสส ลมอารัยพัดเจ๊มาเนี่ยคับ

สวัสดีคับ เจ๊อลันคนสวย

ดีจัยจังคับที่ได้เจอเจ๊อลัน ก้อเจ๊เล่นหายไปเรยย นานมาก นานจนระบบยังจำไม่ได้

หายเฮดใช่อันเดียวกับหายหัวรึป่าวคับ อุ่ย 555

เจ๊หายไปซุ่มลับฝีมือนี่เอง ดีเรย ไว้เจ๊เข้ามาแชร์บ้างนะคับ อยากรู้ด้วยคับ

ห้ามบอกว่า ยังรู้น้อย ยังไม่เก่ง ยังฯลฯ นะคับ (จาคมในฝักไปถึงหนายยย)

เรื่องหุ้นเจ๊แชร์ให้ญ่าด้วยนะคับ เรื่องเซ็ท50คุยไปกรี๊สไปกับจานดอด ฟอเร็กซ์บอยรอความรู้จากเจ๊อยู่คับ

เฮงๆๆรวยๆๆกันคับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีคะ เจ้เกี๋ยมอี๋ คุณดอด คุณบอย คุณญ่า และเพื่อนๆ ทุกคน : )

เจ้ไปจุดธูปเรียกมาคะ ยังงงว่าอยากได้ file ไหน เจ้เลยให้เข้ามาอ่านเอง

ถึงได้ถึงบางอ้อ จะฝาก file ให้ที่เจ้แล้วกันนะคะ หรือคุณบอยจะเก็บไว้เองก็ได้คะ

ท่านใดอยากได้ก็ส่ง email มาได้เลยนะคะ ถ้าหายไปอีกก็บอกเจ้เขานะคะ เจ้จะได้จุดธูปเรียกให้จ้า

ปล. ด้วยแนวคิดที่เหมือนเดิม พวกเรานักลงทุนหรือผู้ซื้อมีความรู้แบ่งปันกันจะทำให้เราอยู่รอดในตลาด

แค่เจ้ากับบริษัทโบรคเกอร์และราคาสมาคม พวกเราก็อ่วมแล้วจ้า

ความรู้ที่มีแบ่งปันกันเป็นวิทยาทาน ความรู้ส่วนใหญ่ก็มาจากห้องเอนจอย คุยขำๆ คะ

ขอบคุณทุกท่านที่แบ่งปันไว้ เลยรวบรวมไว้แค่ช่วงก่อนจะเลิกเทรดนะคะ

หลังๆ จะไม่ได้ตามอ่านเลย ลองไล่อ่านเพิ่มเติมดูนะคะ

โชคดีมีกำไร เฮงๆ รวยๆ ที่สำคัญแก้พอร์ตถูกทางนะคะ

:bye

สะดุดตรงที่พี่ณสุวรรณ์บอกว่าก่อนเลิกเทรด พี่เลิกเทรดแร้วหรอคับ

แบบนี้ดีมั๊ยคับ ระหว่างนี้พี่ก้อศึกษาเทคนิคอลไปด้วย อย่าทิ้ง

เรียนรู้ไปแบบไม่ต้องรีบเร่ง ไปเรื่อยๆ

ระหว่างที่เรียนรู้เทคนิคอล ก้อเทรดเดโมไปด้วย

ลองเทสดู ว่าราคาจามาในแบบที่เราคาดคะเนรึป่าว (เทรดเทคนิคอลเราไม่ใช้เดา เราใช้คาดคะเน)

ยังไม่หวังผลกำไร ต้องการทดสอบเทคนิคอลที่เรียนรู้มา

ไม่สนตัวเลขกำไรในเดโม สนความเป็นไปได้ทางเทคนิค

ไม่ว่าเล่นแบบมีสตอปลอส หรือ แบบล็อคแก้พอร์ท ต่างก้อต้องใช้เทคนิคช่วยเหมือนกันคับ

แบบล็อคเหมือนว่าง่ายๆ ผิดทางก้อล็อคๆไป

แต่จิงต้องใช้เทคนิคในการตัดสินจัยบ่อยๆ ว่าควรล็อคหรือยัง ปลดล็อคข้างไหน ปลดล็อคเมื่อไหร่ ฯ

ขอเป็นแรงจัยให้พี่ณสุวรรณ์นะคับ

หลายวันก่อนจานดอดก้อมีพูดกับบอย ว่าเห็นจัยพี่ณสุวรรณ์ที่เลิกเทรด

แต่บอยพอดีดูเทรดช่วงพีค เรยไม่ได้ตอบรัยจานดอด

น้องญ่าเป็นฟูลไทม์เทรดเดอร์ (เทรดอย่างเดียวไม่ทำงานอื่น มีรายได้จากการเทรดเป็นหลัก)

จานดอดเป็นเซมิ-ฟูลไทม์เทรดเดอร์ (เป็นเจ้าของธุรกิจทิ้งงานมาเทรดก้อไม่มีใครว่า กึ่งๆฟูลไทม์)

เสี่ยบอยเป็นพาร์ทไทม์เทรดเดอร์ (เป็นรปภ.เทรดได้เฉพาะช่วงรถเข้าบริษัทน้อย กร๊ากก)

เพื่อนน้องญ่าที่เรียนมาด้วยกัน ตกงาน ประสบปัญหาการเงิน

น้องญ่าปรึกษาบอย ว่าอยากแนะนำให้เค้ามาเทรดฟอเร็กซ์ อยากช่วยให้เค้ามีรายได้โดยไม่ต้องลำบากวิ่งหางาน

บอยเห็นดีด้วยกับญ่า เพราะเป็นอาชีพอิสระไม่ต้องมีเจ้านาย ไม่ต้องหาทำเล อยู่กับบ้านก้อมีรายได้ ทำให้ตัวเองรวยไม่ใช่ทำให้คนอื่นรวย แต่.................

โห กว่าเค้าจาฝึกเทรดล่ะ ของแบบนี้ไม่ใช่มาถึงเทรดได้เรย

ยิ่งกับคนไม่เคยเกี่ยวข้องวงการเทรดๆ สอนกันอ้วก

กว่าเค้าจาผ่านบททดสอบอีกล่ะ เรายังล้มลุกคลุกคลานกันมาก่อน

เกิดเค้าเสียหาย ญ่าโดนโทดนะ

ญ่าเห็นดีด้วยกับบอย เพราะไม่เห็นพูดเรื่องนี้อีกเรย 55555555555+

ดังนั้น อย่าเสียเวลาไปฟรีๆนะคับ ของมันต้องใช้เวลา

อันไหนเรียนรู้ได้เราเรียนรู้ อันไหนฝึกได้เราฝึก ไปเรื่อยๆ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

Growl - EXO epayp.gifepayp.gifepayp.gifepayp.gif

* ดูในเว็ปมีกาตุก ต้องคลิกออกไปดูที่ยูทูป

HAPPY WEEKEND....นะคะ

สุขสันต์วันทำงานคับคุณศา (55 กว่าจาตอบพอดีเข้าวันใหม่)

บอยนั่งเล็งกราฟทองนะคับ แต่มองไม่ออกคับ มองได้ไม่ขาด

ซึ่งในเวลาเทรดถ้าเป็นช่วงเรามองกราฟไม่ขาด (ใช่ว่ามองออกมองขาดตลอดเวลา) สิ่งที่เราควรทำก้อคือ หยุดรอดู (จานดอดสอนคับ)

รอจนกว่าเห็นสัญญาณ เราถึงเข้าทำ ไม่เห็นไม่เล่น (จานดอดสอนอีกคับ 55+)

นี่คงรอให้กราฟเดินก่อน จนกว่าเราเริ่มเห็นรัยเข้าตา

พูดถึงเดย์หน่อยแร้วกันนะคับ

เดย์เจอหมีสองหนติดๆ หมีแรกตอนดีด 1249.3 ย่อมาที่ 1231.6 (ย่อ 18 เหรียญ)

ย่อไม่มากแร้วดีดกลับ ดีด 1255.0 ตรงนี้เจอหมีสอง ย่อมา 1226.2 (ย่อมาแร้ว 29 เหรียญ)

ตอนนี้ติดเส้นรับไว้ แต่ยังไม่เห็นสัญญาณดีดเป็นชิ้นเป็นอันในรายนี้

ก้อต้องรอพรุ่งนี้กราฟเดิน แท่งเปลี่ยน เส้นขยับ เราก้อจาได้เห็นรัยมากกว่านี้คับ

คุณศาฝันดีนะคับ

มอร์นิ่งวันจันทร์ค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan

เมื่อเช้า จิงโจ้ตื่นตูมอีก กดลงมา 1227.2

ความจิงไหนๆจาเทตกจัย ก้อเทลงมาซัก 25 24 22 ไปซะเรยดีกว่า

ยังพอเห็นสัญญาณดีๆชัดๆบ้าง

การย่อไม่ใช่สิ่งเลวร้ายเสมอไป ไม่ย่อบางทีก้อตื้อ

ถ้าปล่อยย่อลงมาต่ำกว่าอีกซักนิส อาจได้ขี่หลังกระทิง ดูดีกว่า

ขอเพียงอย่าย่อเกินเรย พลาดจากหลังกระทิงลงไปนอนแอ้งแม้งกับพื้นซีเมนต์

นี่ยังดีที่ราย4 ยังพอได้ อินดี้หลักทั้งสามตัวก้อไม่เลวร้าย บีบีสโต.ก้อดูสวย

แต่ถ้าขึ้นมา 35-36 ก้อยังเอาเรื่อง

มอร์นิ่งวันจันทร์ค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan

มอร์นิ๊งงคับ คุณศา เจ๊อลัน ณ มาบุญครอง จานดอดสาวใต้ แอนด์ น้องญ่าสาวเหนือ

จิงจาเอาโพสคุณศาแปะนำก่อน แร้วค่อยพูดทอง ลืมไปคับ เพราะรีบ แฮ่

จานดอดกลับมาแร้วสิเนาะ คิดถึงๆคับ เวลคัมโฮม

ไม่มีจานดอด การเทรดรู้สึกขาดความมั่นจัยคับ

ทริปนี้จานดอดแวะทานร้านอาหารร้านไหนรึป่าวคับ

ขอสวัสดี และขอบคุณ อ.ดอด คุณญ่า คุณบอย สวัสดีคุณสาด้วยค่ะ

เข้ามาอ่านอยู่บ่อย ๆ ค่ะ ให้ความรู้ และแถมมุขให้ด้วย

:_087

มอร์นิ๊งงคับ คุณศา เจ๊อลัน ณ มาบุญครอง จานดอดสาวใต้ แอนด์ น้องญ่าสาวเหนือ

จิงจาเอาโพสคุณศาแปะนำก่อน แร้วค่อยพูดทอง ลืมไปคับ เพราะรีบ แฮ่

จานดอดกลับมาแร้วสิเนาะ คิดถึงๆคับ เวลคัมโฮม

ไม่มีจานดอด การเทรดรู้สึกขาดความมั่นจัยคับ

ทริปนี้จานดอดแวะทานร้านอาหารร้านไหนรึป่าวคับ

หวัดดีค่ะ พี่บอย เพื่อนๆ กุ๊ๆๆๆๆๆ คน ^_^

ฝากเนื้อ ฝากตัว กับพี่อลันด้วยอีกคนค่ะ

เข้ามา6 กันบ้างนะคะ 4JQCI.gif

ขอสวัสดี และขอบคุณ อ.ดอด คุณญ่า คุณบอย สวัสดีคุณสาด้วยค่ะ

เข้ามาอ่านอยู่บ่อย ๆ ค่ะ ให้ความรู้ และแถมมุขให้ด้วย

:_087

สวัสดีคับ คุณรอลงดอย

พูดเหมือนเป็นห้องตลกคาเฟ่เรยนะคับ 55555

คุณรอลงดอยตัดสินจัยดีแร้วนะคับ ที่เข้ามาอ่านห้องนี้บ่อยๆ

ที่บอยถามเพราะแบบว่าสมาชิกเก่าๆ ทะยอยเลิกเทรดกันไปทีละคนสองคน

หลังจากได้เข้ามาอ่านบ่อยๆคับ กร๊ากกก ล้อเล่นคับ เด๋วคุณรอลงดอยเลิกเข้า 555

เด๋วบอยลองค้นหลักสูตรต่างๆของห้องที่เปิดสอนสมาชิกอย่างได้ผล จนเลิกเทรดกันเป็นแถว

มาให้คุณรอลงดอยลองศึกษาก่อนดีมั๊ยคับ ชอบจัยค่อยจ่ายตังค่าสมัคร (จ่ายที่คุณศา ฝ่ายการเงิน กร๊ากกก+)

ขอบคุณมากคับ ยินดีต้อนรับคุณรอลงดอยคับ รวยๆๆนะคับ

จานดอดวันนี้หายเฮดไปเรยคับ 55 กลับมาแร้วจากเขาใหญ่แต่ไม่ออนคับ

ส่วนน้องญ่าก้อเพิ่งโผล่เฮดมาให้เห็นเมื่อตอนเย็นนี่เองคับ ทั้งวันไม่เห็นเฮดเรยคับ 55

คุณศาวันนี้ก้อหาย เอ่อ.. หายตัวเรยนะคับ 555

(เค้าพูดตามเจ๊ มีรัยไปถามเจ๊เองแร้วกัน)

เจอแว๊ว.. ค้นหาตั้งนาน

หลักสูตรและการโปรโมทหลักสูตรคับ จิงมีอีกโพสนึงรายละเอียดมากกว่านี้ แต่ค้นไม่เจอคับ

สวัสดีคับ คุณ เอ่อ.. ขวด ชื่อแนวดีจังเรยคับ

ยินดีต้อนรับคุณขวดนะคับ และบอยอยากบอกคุณขวดว่า..

หากต้องการเอาชนะตลาด ต้องการเทรดทองแร้วได้ลำใยบ่อยๆ หรือ ประสบความสำเร็จในการเทรดทอง

คุณขวดเข้ามาถูกห้องแร้วนะคับ อิอิ

ห้องเรามุ่งเน้นให้ความรู้ทางด้านการเทรดทองโดยเฉพาะ ในทุกรูปแบบและทุกแง่มุมแก่สมาชิก

โดยเน้นความเป็นเลิศทางลำใย

เปิดสอนตั้งแต่ขั้นเบสิค ไปจนระดับแอดวานซ์คับ

วิชาหลักๆ ที่เปิดสอนก้อเช่น หนทางเอาตัวรอดบนดอย วิธีทำจัยเมื่อติดอยู่ก้นเหว การโดดดอยอย่างถูกหลักวิชาการ หลักการสอยดอยที่ถูกต้อง (หลักสูตรเร่งรัด สอยปุ๊ปดอยปั๊ป ร่วงทันตาเห็น) ฯลฯ

ดังที่ได้กล่าวมาทั้งหมด บอยภูมิจัยที่จาบอกคุณขวดว่า มีที่นี่ที่เดียวคับ 55+

สมาชิกเก่าๆ โดยมากไม่หมดตัวก้อต้องเดินออกจากตลาดไป แว๊กกก ล้อเล่น

ขอบคุณคุณขวดที่ชมนะคับ

เรื่องความรู้ไม่เรียกว่าขอความรู้เนาะ บอย+ญ่า+จานดอด ยินดีแชร์ในสิ่งที่เรารู้นะคับ

อ้อ แต่มีค่าใช้จ่ายนะคับ 555

แต่จิงปัญหามันจาอยู่ที่พวกเราเด๋วนี้ในแต่ละวันเวลาน้อยมากๆ ตรงนี้อ่ะคับ

นอกจากติดงานอาจมาตอบไม่ได้บ้าง ก้อเกรงคุณขวดจาเหงานะคับ

ไม่มีเพื่อนคุยเรย บอยกังวลตรงนี้จังเรยคับ

คุณอริสาก้อคงเหงาเนาะ พวกบอยหายบ่อย เจ๊อลันบางทีโพสแร้วพวกบอยก้อไม่ได้มาตอบกลับเรย ขอโทดนะคับ โอ๋ๆ

หวัดดีค่ะ พี่บอย เพื่อนๆ กุ๊ๆๆๆๆๆ คน ^_^

ฝากเนื้อ ฝากตัว กับพี่อลันด้วยอีกคนค่ะ

เข้ามา6 กันบ้างนะคะ 4JQCI.gif

หวัดดีจ้า น้องญ่า

ญ่าซับความรู้จากเจ๊อลันให้มากๆ โดยเฉพาะเรื่องหุ้น รู้รัยก้อมาสอนพี่อีกทอด

จานเจ๊อลัน ว่างแวะเข้ามา6 ให้ด้วยนะคับ พลีสสส GVvb5.gif 55 พี่จิ๊กอีโมของญ่ามา

พักดีกว่าเนาะ ดูสารคดีค้างไว้ตั้งแต่ 1 ทุ่ม ดูต่อ

ฝันดีคับ เจ๊อลัน จานดอด คุณศา คุณรอลงดอย น้องญ่า รวยๆๆ

สวัสดียามเช้าค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan

สวัสดีด้วยคนค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณศา คุณAlan

ขอบคุณ คุณบอยมากนะคะ ที่จะกรุณาเปิดสอนหลักสูตรตกดอย

ส่วนเรื่องค่าใช้จ่าย มีแบบผ่อน 0% 24 เดือนหรือเปล่าคะ คริคริ

:32

สวัสดีค่ะ คุณสา คุณรอลงดอย พี่บอย เพื่อนๆทุกกกกคน :D