ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

หวัดดีคับ คุณศา คุณรอลงดอย น้องญ่า (เพิ่มทีหลัง เพิ่งเห็นญ่าก่อนโพสไม่เห็น 55+)

คุณศาเมื่อเช้าได้แอลตอนโตเกียวเทมั๊ยคับ

ทิงตรงนั้น บอยตั้งรอ 22.0 กดสด 23.4

ดีดขึ้นมา 35.3 จุดสกัดสำคัญ สัญญาณย่อมาครบทุกราย ตั้งแต่ราย1 ลงมา

ราย4 ยังแค่ย่อในแท่ง แต่ถ้าปิดแท่งต่ำ 28 ลงมาไม่ดี

ต้องลงไปฟอร์มตัวใหม่ โดยย่อให้ต่ำกว่า 25.1 แร้วไม่หล่นเสียทรง กระทิงตัวที่สองจามาคับ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ภาพใหญ่ชมัด 555 เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆ ทุกคนนะคะ :D

มีใหญ่กว่านี้อีกมั๊ยอ่ะ 555

อยากเห็นหรอคะ เด๋วหาให้ใหม่ค่ะ เอาใหญ่กว่านี้เล้ย :P

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

เก็บมาฝาก..จะซื้อ จะขาย ให้ระวังกันด้วยนะคะ ตอนนี้ นลท กำลัง งง แอนด์ สับสนค่ะ

จะแอล จะเอส หาทางหนีกันให้ดีดี ด้วยค่ะ ^_^

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

ภาพใหญ่ชมัด 555 เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆ ทุกคนนะคะ :D

มีใหญ่กว่านี้อีกมั๊ยอ่ะ 555

ส่วนเดย์ หลังจากโดนหมีตะปบหล่นลงมา ก้อยังไม่เห็นสัญญาณบวกเรย

มีแค่อินดี้โอเวอร์ขาย และ ติดเส้นรับ ซึ่งเป็นรัยที่เด็กๆ

ตอนนี้เริ่มพอจาดูดีขึ้นมา ไม่ใช่จากเดย์เอง แต่จากกระทิง4 ช่วย

หน้าที่ของเดย์คือ 1.ยืน 30-31 ไม่หลุดลงมาอีก 2. ยืนเหนือ 35-36 ให้ได้ เพื่อไปต่อ

ยากไปมั๊ยเดย์ ไม่งั้นแค่รีบาวแร้วลงนะ

แถวๆ 169.5 ลงไป จาพิดณาช่วยซื้อซักไม้นะ

กล้าทุบลงมาป่าว กล้าทุบก้อกล้าซื้ออ่ะ

แต่ไทม์มิ่งมันไม่ได้เรย ต่ำแร้วแต่ก้อยังเสี่ยงเหมือนกัน ซื้อแร้วต้องทนถือน๊านนาน

เล่นลากเวอร์ก่อนนินา โพลว่าโนก้อลาก ผลจิงออกลากต่ออีก

มันลากเกินความเป็นจิงไปมาก ดอลเยนว่าเยอะ เทียบแร้วยังเวอร์น้อยกว่าปอนเยนอีก

ปลื้มมมมมม...................

ทุบโลว์ 168.000 ตอนนี้ 174.5xx

มาเร็วเกินคิดไว้ กะเวลาไว้เดือนพย. นี่ดีดขึ้นมา 65 จุดแร้ว

พี่แหวนแอลปอนเยนรึป่าวคับ เห็นไลค์ให้โพสนี้ ยินดีด้วยคับ

ทิงวีคอยู่นะคับ แต่ราย4 ติดด่าน

• วิธีต้มไข่ ให้สุกแบบ “เพอร์เฟ็ค”
    1. เจาะเปลือกไข่ด้านฐานไข่ (ด้านที่กลมๆ ตรงข้ามกับด้านแหลมๆ) ด้วยหมุดอันเล็ดเพื่อให้เกิดรูไล่อากาศ
    2. นำไข่ต้มลงในน้ำขณะที่กำลังเดือด
    3. ขณะต้มใส่เกลือลงไปด้วย 1 ช้อนชา
    4. จากนั้นค่อยๆลงความแรงไฟลงนิดหน่อย ต้มจนไข่สุก นำมาแช่น้ำเย็นไว้
    5. แกะดูไข่จะไม่เว้าแหว่ง เป็นรูปทรงสวยน่ารับประทาน

นอกจากนี้ถ้าต้องการให้เปลือกไข่ลอกง่าย ให้ใส่ผงฟูลงไป 1 ช้อนชา ขณะต้มด้วย

.......................................................

เก็บมาฝาก ลองทำกันดูนะคะ ^_^

สวัสดีด้วยคนค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณศา คุณAlan

ขอบคุณ คุณบอยมากนะคะ ที่จะกรุณาเปิดสอนหลักสูตรตกดอย

ส่วนเรื่องค่าใช้จ่าย มีแบบผ่อน 0% 24 เดือนหรือเปล่าคะ คริคริ

:32

สวัสดีคับ คุณรอลงดอย (รอนานยังคับ 555 แซว)

โห มีต่อรองอีกด้วย งั้นผ่อนเสดก่อนค่อยสอนดีมั๊ยคับ กร๊ากกกก+

ผ่อนเสดเดือนที่ 24 เริ่มสอนเดือนที่ 25 ก้อ 0% นี่คับ (เกลือจิ้มเกลือ 55+)

(บ่นในจัย...) ชีวิตนี้เจอแต่คนเค็มๆฟร่ะ เจอจานดอด น้องญ่าก้อพอแร้ว ยังมาเจอคุณรอลงดอยอีก เค็มตั้งแต่เริ่มรู้จักเรยฟร่ะ..

.

.

สวัสดีวันสีเขียวค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan คุณรอลงดอย

สวัสดีค่ะ ทุกท่าน

ขอแก้ตัวนิดนะคะ เสี่ยบอย (เน้น เป็นเสี่ยต้องใจกว้าง ๆ ดั่งท้องทะเลสาป อิอิ)

ไม่ได้เค็มนะคะ แต่สถานะไม่เอื้ออำนวย อยู่บนที่สูง ๆ มันลำบากค่ะ แฮ่ ......

ปลื้มมมมมม...................

ทุบโลว์ 168.000 ตอนนี้ 174.5xx

มาเร็วเกินคิดไว้ กะเวลาไว้เดือนพย. นี่ดีดขึ้นมา 65 จุดแร้ว

พี่แหวนแอลปอนเยนรึป่าวคับ เห็นไลค์ให้โพสนี้ ยินดีด้วยคับ

ทิงวีคอยู่นะคับ แต่ราย4 ติดด่าน

ขอบคุณค่ะ เสี่ยบอย ได้นิ๊ดดดดดหน่อยเองรีบออก

:_cd

เสี่ยบอยยังถืออยู่ถึงตอนนี้เลยเหรอค่ะ รวยๆๆๆ นะค่ะ

ยินดีด้วยค่ะ

โพสต์บ่อยๆนะค่ะ UJ GJ ..... ชอบๆ ค่ะ

1220 ถ้าเอาไม่อยู่ อาจจะไหล ระวังด้วยนะคะ :_02

ยังไม่เจอสัญญาณดีดซักราย

แต่ราย4 อาจกระทิงในอนาคต ถ้าหยุดตกแถวนี้ได้ ไม่หลุดลงไปมากกว่านี้

โดยแท่งแดงหดกลับขึ้นไป ดึงเอาอาเอสไอสูงตาม