ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ ทุกท่าน วันศุกร์อีกแล้ว ไวจัง มีความสุขมาก ๆ ทุกท่านนะคะ

ขอบคุณ อ.บอย อ.ญ่า มากกกค่ะ ( อ.ดอด หาย )

ญ่า จุดแรก คง ที่เดิม เพราะคิดว่า น่าจะทิง

ญ่า 1183-79 คิดว่าถ้าลงถึง น่าจะทิง

ญ่า อีกทีน่าจะ 1150

ญ่า หลุด 1150 ก้อไปเล่น 1130 1120 นุ่น

ขจจ. นี่เราคงมองคล้ายกัน ในจุดที่ไม่หลุดโซนนั้น แร้วกระทิง

:_cd :_cd :_cd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ช่วงสายบีโอเจออกคิวอีเพิ่ม เล่นเอาเทียบเยนทุกคู่ ดีดไม่หยุด ดีดมโหฬาร

แอลออสเยน ขยับอะเลิท เลื่อนเทล หนีเทค จนเมื่อยมือ

ทำไปทำมา เอาเทคออกซะเรย เลื่อนแต่เทล ไปถึงไหนตามหลังไปด้วยกัน

ตรงนี้ไม่รู้ว่าทำให้เอเชียทิ้งทองรึป่าว

แต่เห็นนิกเกอิดีดทำนิวออลไทม์ไฮ ในรอบ 7 ปี เงินเข้าไปหาหุ้น ในขณะเยนอ่อนปวกเปียก

นิกเกอิดีด เยนอ่อน เทียบเยนดีดไม่หยุด แต่ทองร่วงอย่างแรง

ละจากงานกลับมาดู ไม่ทันได้เห็นราคา 1167 (เสียดาย) ราคาทองดีดมาอยู่แถว 1171 กดแอลไป 1171.6

ดีดมาหน่อยใส่เทล ลงไปทำงาน ขึ้นมาอีกทีเห็นทองดีดได้ ดีจัย รีบดูพอร์ท

หน็อยแน่ ดันถอยชนเทลก่อน แร้วถึงดีด เซร็ง

แต่ก้อเทลไว้แคบมากๆ รอดยากเหมือนกัน ช่วยไม่ได้

เป็นยังงัยกันบ้างคับวันนี้ วันปล่อยผี

รวยมั๊ยคับ หรือ เหนื่อยคับ ขอให้รวยๆนะคับ

คุณบอยวิให้สาหน่อยค่ะ...ลงมาเกินเป้ารับไม่กล้ารับอะจิ... (กลัวเอามือไปรับมีด)

คุณบอยวิให้สาหน่อยค่ะ...ลงมาเกินเป้ารับไม่กล้ารับอะจิ... (กลัวเอามือไปรับมีด)

คุณศา เสี่ยงแอลเล่นสั้นแถวนี้หน่อยมั๊ยคับ ลุ้นรีบาว 1185 1190

แต่นี่ดีดมาหน่อยแร้ว รอย่อกลับลงมาซักหน่อยก้อได้คับ โห ไปยาว

ถ้าเล่น รอลงมาดีกว่าคับ ไม่อยากให้ไปไล่ รอย่อมา 70 ต้นๆนะคับ หรือแถวๆโลว์เมื่อเช้า แต่ต้องมีสตอปลอสนะคับ

หรือไม่ก้อต้องลงไปรอเล่นแถว 1150 ของญ่าเรยคับ

น้องญ่า หลับป่าว ขอดูกราฟญ่าหน่อยสิ ด่วนๆๆ

เล่นสั้นและต้องมีสตอปลอสนะคับ ถ้าเล่น (ไม่เล่นก้อไม่เป็นรัยคับ บอยยังกังวลแท่งราย4 แท่งนี้)

เพราะเทียบการลงมาแร้วดีดกลับไป 1255 รอบก่อน

ตอนนี้สัญญาณรัยเทียบชั้นกันไม่ติดเรย

แค่เล่นธรรมชาติของราคาที่ลงมาแรง กัววลอีกแร้วคับ 55

บอยขอตัวทานข้าวก่อนนะคับ กิ๋นข้าวแลงกั๋นเจ้า คุณศา ป๊ะกั๋นไนท์เจ้า รวยๆๆ

คุณศา เสี่ยงแอลเล่นสั้นแถวนี้หน่อยมั๊ยคับ ลุ้นรีบาว 1185 1190

แต่นี่ดีดมาหน่อยแร้ว รอย่อกลับลงมาซักหน่อยก้อได้คับ โห ไปยาว

ถ้าเล่น รอลงมาดีกว่าคับ ไม่อยากให้ไปไล่ รอย่อมา 70 ต้นๆนะคับ หรือแถวๆโลว์เมื่อเช้า แต่ต้องมีสตอปลอสนะคับ

หรือไม่ก้อต้องลงไปรอเล่นแถว 1150 ของญ่าเรยคับ

คุณบอย....มันไหลลงมาตลอดแถม..พี่ดอลบวกเอาๆ จะไหวมั๊ยเนี่ยอยากซื้อแท่งคืนชะงักเลยค่ะ :_O59

น้องทองทำสยองรับวัน....ฮาโลวีน :_00

บอนไซ, เมื่อ 08 ตุลาคม 2014 - 20:50, พูดว่า:

ส่วนตัวผมมองว่า ตลาด กำลังจะบังคับให้ทองคำวิ่งไปปิดแค๊ปที่ระดับราคา 1230-1235 ไม่เกินนี้ (ถ้าต้องการกดราคาให้ต่ำกว่า118+)

โดยวิ่งราวๆเดือนนี้ทั้งเดือน ถ้าทั้งเดือนนี้ ทองคำวิ่งระดับราคา 1210-1235 ได้สำเร็จก็แปลว่าตลาดตอบสนองราคาที่ต่ำลงจากเดิม

1280 มายัง 1220 คงจะการกดราคาแบบเดิมๆ ให้ต่ำลงอีกอย่างน้อย 50 จุด คงมีเป้าหมาย 1170 แต่คงลงไปสัก 114+ แล้วให้รีบาว์น

มาที่เป้าหมายใหม่ 1170 ในเดือน พฤศจิกายนนี้

////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

ถึงเพื่อนและคุณศา ขอโพสอ้างบางส่วนของ Road map ทองที่เคยโพสไว้

/////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

ราคาตั้งแต่ 1160 ซื้อได้ไม้แรก ผมมั่นใจ อย่างไร ทองก็กลับมา 1170 ก่อนสื้นปี (ความเห็นส่วนตัว)

ถ้าไม่อยากเสี่ยง รอเข้าไม้แรก แถว 1150 ก็ได้ (เสี่ยงน้อย โอกาศทำกำไรน้อย) (เสียงมากโอกาศทำกำไรมาก)

อย่ากลัวทองลง*ราคานี้ถ้าร้านทองลงทุนได้ครับ*

อย่างไรผมว่ามันจะลงไปไม่ได้ลึกถ้าจะลงลึกก็ต้องกลับมาที่โลค์เดิม1185+ก่อนนะจ๊ะ

ปลายปีกำลังซื้อสูงทองจะต่ำมากเชี่ยวหรือ (ความเห็นส่วนตัว)

หมายเหตุ ตอนนี้ที่โพส ราคาทอง อยู่ 1166

ถูกแก้ไข โดย บอนไซ

หวัดดีค่ะ ทุกคน แนวรับอยู่ตรง 1160 1157 1150 นะคะ ถ้าเอาไม่อยู่ ไม่อยากคิดต่อค่ะ :_02

ส่วนต้านอยู่ตรง 1178 83 89 ค่ะ

หวัดดีค่ะ ทุกคน แนวรับอยู่ตรง 1160 1157 1150 นะคะ ถ้าเอาไม่อยู่ ไม่อยากคิดต่อค่ะ :_02

ส่วนต้านอยู่ตรง 1178 83 89 ค่ะ

ขจ.น้องญ่าจ้า

วันนี้เสดงานมาพี่แทบไม่ได้หยุดเรย

ราคามันแรงไปหมด ทั้งทอง ทั้งค่าเงิน

นั่งเทรดยาวแบบไม่เคยต้องแบบวันนี้

คุณบอย....มันไหลลงมาตลอดแถม..พี่ดอลบวกเอาๆ จะไหวมั๊ยเนี่ยอยากซื้อแท่งคืนชะงักเลยค่ะ :_O59

น้องทองทำสยองรับวัน....ฮาโลวีน :_00

คุณศาเข้าแอลไปรึป่าวคับ ถ้าเข้าบอยขอโทดด้วยนะคับ

กังวลจัยมากๆคับ ให้คุณศาแอลในวันแบบนี้ แต่พอดีตอนนั้นพอเห็นโอกาสคับ

เค้าไปได้แค่นั้น 1176-77 ใช่มั๊ยคับ แร้วลงต่อยาว

ตอนที่บอยเทรดเวลาเล็งเห็นโอกาสดีด (ส่วนมากเห็นโอกาสดีดในรายเล็ก สำหรับวันเทแบบนี้) บอยเข้าแอล แร้วหาจุดสตอป.ใส่ทันที

เมื่อราคาดีดบวก บอยก้อเปลี่ยนจากสตอป.เป็นเทลทันทีเหมือนกันคับ ล็อคกำไรไว้ก่อนไม่ประมาท เพราะเล่นสวนฮาโลวีน

ก้อเรยกล้าเล่น ตัดสินจัยเล่นง่ายคับแม้สวนเทรนด์ ขอให้เห็นโอกาสสัญญาณ

วันเทๆแบบนี้ บอยแอลไปทั้งหมด 5 ไม้ เสียคัท1 ไม้ กำไร4 ไม้ จากการเล่นแบบที่ว่า เล่นรายเล็ก มีสตอป. เทลเร็ว

แต่กำไรไม่มาก เพราะเล่นระวังตัว ใส่เทลเร็วเนื่องจากสวนของแรง แร้วถูกถอยชน

บอยแอล 71.6 73.2 64.3 65.3 63.5 ไม้65.3 ถูกกินคับ

บอกคุณศาแอลในวันเทฮาโลวีน เข้าไม่ค่อยห่วง แต่ห่วงตอนหนีออกมากกว่าคับ บางที 6 ไม่ทัน

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

ที่ดีดๆสู้ อยู่ตอนนี้ มาจากราย30 และ ราย1

ดีดสู้มาตั้งแต่ตอนสองทุ่ม ไม่ได้สองรายนี้ช่วยคงแย่

คุณศาเข้าแอลไปรึป่าวคับ ถ้าเข้าบอยขอโทดด้วยนะคับ

อิ อิ ไม่ต้องขอโทดเลย...สาปอดอะจิยังไม่กล้าเข้าค่ะ (ถ้าเข้าไปก็ไม่ว่าคุณบอยหรอกนะคะ...มาคอยบอกสาต้องขอบคุณมากกว่าค่ะ)

ตอนนี้เล่นเด้งช้อตจิ้นไปก่อน.....ขึ้นไปติดไม่รอดก็กดช้อตกำไรปิดค่ะน้องทองวนไปวนมา

ส่วนแท่งสารอไปเก็บที่ 1150 ก็แล้วกันค่ะ :v@