ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

เอ......ร้านกาแฟที่นี่คุ้นๆแห่ะเหมือนเคยเจอที่ใหนน๊า...เจ้าของร้านงกนิดๆเด็กเสริพหื่นหน่อยๆ(แต่น่ารักทุ๊กคน) :P :P :P

อั๊ยย..ยย น้องรีจ๊ะ เรา 2 คน ถูกพาดพิง จัดการยังไงกะ น้องเล้กติ๊ด ดีเนี่ยะ หยั่งงี้ต้องจับมาซุกจุ๊กกูแร้ คุณหมอชมดอย ซะให้เข็ด

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ยกนิ้วโป้งให้ 5นิ้วเลยd5f02ecd.gif d5f02ecd.gif d5f02ecd.gif d5f02ecd.gif d5f02ecd.gif

คุณหมอขา นิ้วโป้ง คนปกติหยั่งหนูมันนับได้แค่ 4 นิ้วนิคะ คุณหมอไปเอานิ้วที่ไหนมายกให้คุณแคมแดงอีกนิ้วนึงอ้ะ..หนูงง..อิอิ(ไม่เข็ด) !38

555 โดนเอาคืนจนด้ายยยย นะคร้าาา ถามจริง ๆ คิดนานมั้ยเคอะ ถูกจายเดี๊ยนม๊าก มาก คร่าาาา !gd

โฮะๆ มาดาม อ่านชื่อภาษาปะกิดสำเนียงเพี้ยน คนอื่นไว้เยอะ ถูก คุณแคมแดงเอาคืนมั่ง โสนะหน้า !_08 !_08 ถูกแก้ไข โดย araya41

คุณหมอขา นิ้วโป้ง คนปกติหยั่งหนูมันนับได้แค่ 4 นิ้วนิคะ คุณหมอไปเอานิ้วที่ไหนมายกให้คุณแคมแดงอีกนิ้วนึงอ้ะ..หนูงง..อิอิ(ไม่เข็ด) onion33.gif

มีนางบานคู่ใจคนเดียวที่รู้ทัน

สวัสดีครับ...พี่รี พี่ยา คุณเรืองริน คุณหมอเล็ก คุณงูดิน คุณซี และพี่ ๆทุกท่าน(ขออภัยที่เอ่ย นามไม่ครบ) สวัสดีค่ะ เพื่อนชาวกาแฟทุกท่าน วันนี้มาดึก เดินหาฝุ่นแถวเยาวราชอีกละ ต้องขออนุญาติ คุณน้องกลิ่น เจ้าของร้านกาแฟ ก่อนค่ะ ขอเอาชื่อร้านเดิม วิเคราะห์ไม่เป็น มีแต่...Stop Loss...Daily by กลิ่น ไปตั้งที่ใหม่ด้วยได้ปะ เพราะพี่น้องรี คงต้องเดินหางาน อาจไม่ว่างเปิดร้านฮะแต่ถ้ามาช่วยคุณพี่อ้อย เสริฟ์ กาแฟ หรือแจกข่าว แจกกราฟ ได้ค่ะ อยากให้ร้านกาแฟ ของน้องกลิ่น เป็นที่คุยโม้ คุยสนุก แก้เคลียร์ได้ ร่วมทั้ง การ Stop loss เพื่อพากันลงดอยด้วยฮะ เล่ายาวอีกแล้ว ถ้าคุณน้องกลิ่น แวะมา ตอบกลับด้วยนะค่ะ รอคำอนุญาติอยู่ อยากบอกว่ายินดี มากครับ ข้าน้อยเสียอีกที่ต้องขออภัย พี่ ๆทุกท่าน ที่แว๊ปหายตัว ไม่ได้มาร่วมแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเลย...ต้องขออภัยพี่ ๆ ทุกท่านอีกครั้งหากโอกาสอำนวย จะเข้ามาแลกเปลี่ยน และชงกาแฟเสิร์ฟ ให้ได้...ข้าน้อยโดดเดี่ยวพันลี้ ขอลา...

คุณน้องกลิ่น เจ้าของร้านตัวจริง ย่องมาตอน นอมินี หลับปุ๋ยไปแล้น มะไหร่จะเข้าโหมดปกติซะทีอะค้า มางวดนี้มะเอาก๊าบเกิ๊บ มาฝากมั่งเยย ..ท้ายคำลาดูเศร้าๆยังไงมะรุ๊..คุณน้องกลิ่นขา ถ้าเศร้า ให้หยุดกะเดี๋ยวนะคร้า หายเศร้ามะไหร่ค่อยมา ร้านเรารออยู่

นั่นจิคะ สงสัยน้องรีตกงาน เตะฝุ่นจนเบลอ แถมทองร่วงอีกนะคะ ก็เลยมึน ๆ ปายหน่อย แต่ก็อุตส่าห์ลิสต์รายชื่อลูกค้ามาให้ เดี๊ยนจะคอยคัดเอาคนที่รวย ๆ มาช่วยซื้อพรมของน้องรีนะคะ

:ph34r:

ในเมื่อเจ้ เอ็นยังดิ้นอยู่ก็ช่วยซื้อหน่อยเหอะ ผู้รับเหมาสร้างร้านอย่างผมมันไม่ค่อยดิ้นแล้ว 07baa27a.gif

อรุณสวัสดิ์กับเช้าวันใหม่ค่ะพี่ ๆ น้อง ๆ ทุกท่าน คงต้องเข้าบ้านนี้สั่งกาแฟ กับชา จิบรอน้องทองพักเหนื่อยแล้ววิ่งต่อไป 1280 อีกรอบ !21 !_cd

ในเมื่อเจ้ เอ็นยังดิ้นอยู่ก็ช่วยซื้อหน่อยเหอะ ผู้รับเหมาสร้างร้านอย่างผมมันไม่ค่อยดิ้นแล้ว 07baa27a.gif

คุณหมอขา โยนไปให้ มาดามของหนูช่วยซื้อพรม อ้างว่า มาดามเป็นคนรวย แล้วคุณหมอละคร้า..ไม่อุดหนุนกันมั่ง อิอิ..สงสัยเปงคนป่วย โฮะโฮะโฮะ ถูกแก้ไข โดย araya41

มะต้องสงสัยนะคร้า ว่าทำไมเด็กเสิร์ฟเอาแต่พูด ไม่ค่อยเสิร์ฟกาแฟ ลูกค้าสั่งได้ตามสบาย แต่อาจไม่ค่อยได้ตามสั่ง ร้านใหม่ยังไม่ค่อยชิน จนป่านนี้ยังไม่รู้จะฝาก bufflo ยังไงเลยคร่า !32 !32

7. Russ (ลูกค้าเก่า)

พี่น้องรีคะ..รัสขอแก้ไขค่ะ เป็น Russ (ลูกค้าเก่า หน้าตาดี)332f960b.gif

ถูกแก้ไข โดย russ

!Announce พี่น้องคร้าบบบ....ไปดูน้องเรืองรินบู๊ที่บ้านเก่าด้วยคร้าบบบ...สงกะสัยติดเชื้อบร้าจากพี่ ๆ ที่ร้านนี้อ่ะ !La

!Announce พี่น้องคร้าบบบ....ไปดูน้องเรืองรินบู๊ที่บ้านเก่าด้วยคร้าบบบ...สงกะสัยติดเชื้อบร้าจากพี่ ๆ ที่ร้านนี้อ่ะ !La

น้องแด้ตามมายุส่งอีกแล้วนะค้าาาา เดี๊ยนปายดูมาแล้วอ่ะค่ะ น้องรินนั่นไม่เท่าไหร่ แต่แม่เสือสาวสิค๊ะ กัดม่ายปล่อยเลย น้องแด้ช่วยปายดึงแม่เสือกลับถ้ำเถอะเจ้าค่าาาา เวรย่อมระงับด้วยการม่ายจองเวรนะค๊ะ แล้วเรามาเทรดทองเทรดหุ้นกัน ม่ายได้เป็นตำหนวดนะค้าาาา

ซาหรุบว่า

|

|

|

|

|

|

|

|

V

มาดามงูขา...เจ๊จุงอ่ะเค๊าบู๊มาหลายทีแร้วค่า...แต่น้องรินนี่สิค่ะ แด้ม่ะเคยเห็นออกจากร้านเราไปยุ่งก๊ะใคร แล้วจาเอาตัวรอดจากการยำดั้ยมั้ยเนี่ย...จาทำยังงัยดีวุ้ยยย

ถูกแก้ไข โดย Dakdae