ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะทุกคน ดีใจจังทองขึ้นมานิดนึง ขอบคุณพี่น้องรีมากมั่กนะคะ !thk !uu !57 !La

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แหมๆ.....ผมขอสมัครเป็นคนเสริฟอาหารแร้วกันครับ....

เมนูแรก เอาไว้แกล้มกับกาแฟ

ถูกแก้ไข โดย moo_oat

!54 เอ..เมนูแรก ทะแม่งนะ น่าจะเป็นกับแกล้มรึป่าว..คร๊าบบบบ... !53

!38 คุณ 'moo_oat' ครับ หมูหันตัวนี้ ช่ายในรูปอ่ะป่าวววว...น่า จง..จาน !_cd

ฟามหวังของเค้า1280$จ๊ะน้องรี มะค่อยโลภเท่าไหร่ !_cd

ผมชอบจิบเบียร์แบบมีเชียร์เบียร์นะครับ แบบน่ารักๆ เทคแคร์ดี จริงใจ ชอบร้านบรรยากาศติดดอย ลมเย็นๆ ครับ ถ้ามีแม่น้ำด้วยยิ่งดี

ร้านแบบนี้ถ้าคุยกะเพื่อนซักคน สองคนกะเชียร์เบียร์ก็จะรู้สึกผ่อนคลาย

พร่ำมาซะยาว ตกลงผับเปิดหรือยัง?

ผมชอบจิบเบียร์แบบมีเชียร์เบียร์นะครับ แบบน่ารักๆ เทคแคร์ดี จริงใจ ชอบร้านบรรยากาศติดดอย ลมเย็นๆ ครับ ถ้ามีแม่น้ำด้วยยิ่งดี

ร้านแบบนี้ถ้าคุยกะเพื่อนซักคน สองคนกะเชียร์เบียร์ก็จะรู้สึกผ่อนคลาย

พร่ำมาซะยาว ตกลงผับเปิดหรือยัง?

วุ้ย เซียนอินดี้มาหากินเบียร์ที่ร้านกาแฟเหรอคร้าาาา ม่ายมีปัญหา เดี๋ยวเดี๊ยนจัดน้องๆ ไปคอยต้อนนะคร้าาาา เอ้า ฮุย เล ฮุย

post-835-087540500 1277558747_thumb.jpeg

เค้าชอบหมูหันฮ่องกง :lol:

cd08785a.gifมีฟามหวังแร้ววว3ca8b998.gif วันจันทร์ wub.gif จะมานั่งรอนอนรอนะคะ ขอบคุณพี่น้องรีเจ้าค่ะ

สวัสดีค่ะ Nong Russ, คุณพี่อ้อย (ติดงาน),คุณงูดิน, คุณหมอเล็ก, Khun Keep Moving, Khun Potgarn, Khun as_cr, Nong Msmit และล่าสุดน่ารับประทานน้องคนนี้มากๆ Nong Moo_oat (มีของมาฝากแกล้มเบียร์ด้วย) ที่ร้านกาแฟยามเช้า ร้านเบียร์ยามดึก เปิดบริการตลอด 24 ชม.ค่าาาาา :lol: !thk !thk !thk

ว่าแต่เมื่อกี้คุณซีซี ขอบคุณรี เรื่องพาติดดอยสอยดาว พร้อมเตรียมลงดอยใช้เงินใช่ฮะปะ :rolleyes: วันนี้น้องรี บอกให้พี่สาวถือต่อ แต่เขาได้กำไร 150 บ.เลยโดดออก 1 ก้อน

เหลือลุ้นต่อ โห..มายเชื่อมือกันบ้างเลยฮะ เราบอกว่าวันจันทร์ย่อ 50 แล้วมาลุ้นกันขึ้นอีก 150 ก็มายเอา เซ้งเป็ด เซ้งไก่ แต่ชอบรับประทานหมูหั่น + กาแฟ :D

วันจันทร์พี่สาวเหลือ 1 พี่น้องรี อีก 1 ท่านป๋าอีก 1 :D รอ 1263 -----> 1280 ขอโดดก่อนนะ เพราะเป็นแนวต้านสำคัญก่อนถึง 1300

ถือคติเดิม กำไรแน่ แต่น้อย :P (คตินี้เฉพาะบุคคล)

ไม่ควรเลี่ยนแบบ เพราะบางครั้งกำไรมา โชคมา ก็ควรถือทางสายกลาง โกยได้ โกยไว้ รวยได้ อย่าปล่อยให้หลุดมือ โอกาสมีเสมอ แต่โอกาสดีดี มีมาไม่บ่อย (จำเพื่อนๆ มาอีกที)

เอ! คุณ MOR LEK หรือเรามาช่วยกันจัดหมวดวรรณคดีไทยเหมาะสมกับวัยในร้านกาแฟเราดีกว่ามั๊ยค่ะจะได้กินยำๆให้อร่อยเหาะไปเลย !53 !53 !53

สวัสดีค่ะ คุณหมอเล็ก คุณน้องใหม่ คุณน้องเรืองริน และเพื่อนคอกาแฟทุกท่าน หลังจากรับประทานยำยำวรรณคดีไทย พร้อมกับจิบกาแฟคาปูชิโน่แล้ว

อย่างนี้ต้องเล่านิทานอีกหนึ่งเรื่องเป็นการแก้ตัวที่ซะแล้นนนน :lol:

เรื่อง โคนันทวิสาล เรียนตอนประถมศึกษา วิชาภาษาไทย (มีเพื่อนๆ ท่านใดเคยอ่านบางค่ะ หลอกถามอายุ ฮิ ฮิ)

เล่าเรื่องย่อตามที่จำได้มีดังนี้ กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว ยังมีพราหมณ์คนหนึ่งเลี้ยงโคตัวหนึ่งซึ่งบิดาทิ้งไว้ให้เป็นมรดก เขาให้อาหารค่อยดูแลมันอย่างดี

เจ้าโคมีชื่อว่า นันทวิศาล เป็นโคหนุ่มที่แข็งแรง มีกำลังมาก สามารถลากเกวียนได้เป็นร้อยเล่ม อยู่มาวันหนึ่งมีเศรษฐีคนหนึ่งประกาศว่าหากโคตัวใด

สามารถลากเกวียนหนึ่งร้อยเล่มได้จะให้เงินพนัน 500 ชั่ง พรามหณ์ยากจนได้แต่ถอนใจ โคนันทวิศาลจึงกล่าวกับเจ้าของว่า ให้เจ้านายรับพนัน

ท่านเศรษฐี เมื่อถึงเวลาข้าจักลากเกวียนให้ท่านได้แน่นอน เพียงแต่ท่านพูดกับข้าดีดีเท่านั้น เมื่อถึงนัดเจ้าของโค ก็กล่าวกับโคนันทวิศาลว่า

พ่อเอ๋ย พ่อโคนันทวิศาลแสนดี พ่อช่วยลากเกวียนให้ฉันหน่อยเถอะนะพ่อ เมื่อกล่าวจบโคก็เดินและสามารถลากจนเกวียนเล่นสุดท้ายเคลื่อนที่

เจ้าของจึงได้เงินพนัน ต่อมาเศรษฐีก็มาท้าพนันอีกโดยเพิ่มของบรรทุก เจ้าของโคด้วยความโลภ จึงลืมตัวด่าว่าโคให้รีบลากเกวียน โคได้ฟังดังนั้นจึงนิ่งเสีย

ทำให้เขาแพ้พนันหมดตัว เขาก็ตรมใจ โคนันทวิศาลสงสารนายตนจึงกล่าวกับนายว่าให้ไปท้าพนันใหม่ ครั้งนี้ชนะขอเพียงให้พูดจาไพเราะเท่านั้น ซึ่งก็เป็นตามนั้น

พราหมณ์ดีใจมากได้เงินพนันหนึ่งพันชั่ง ตั้งแต่นั้นมาพราหมณ์ก็พูดจาไพเราะกับโคนันทวิศาลและคนอื่น ๆ

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

- การพูดจาไพเราะอ่อนหวาน ย่อมเป็นที่รักของคนทั่วไป

- ตรงกับสำนวนที่ว่า “พูดดีเป็นศรีแก่ตัว หรือปลาหมอตายเพราะปาก”

Link เกี่ยวกับผู้ประพันธ์และเรื่องเพิ่มเติม http://pimparit.blogspot.com/2007/10/blog-post_9137.html

หมดแรง จากโคสาว หน้าใส ใจซื่อ คืนนี้ราตรีสวัสดิ์ ฝันดีทุกคนนะค่ะ :lol: !30

- ตรงกับสำนวนที่ว่า “พูดดีเป็นศรีแก่ตัว หรือปลาหมอตายเพราะปาก”

งงอ่ะน้องรี ข้างบนมันเหมือนกันตรงใหน อันนึงปากพูดดี อันนึงปากหมา มันเหมือนกันไงฮึ

วุ้ย เซียนอินดี้มาหากินเบียร์ที่ร้านกาแฟเหรอคร้าาาา ม่ายมีปัญหา เดี๋ยวเดี๊ยนจัดน้องๆ ไปคอยต้อนนะคร้าาาา เอ้า ฮุย เล ฮุย

post-835-087540500 1277558747_thumb.jpeg

ผมไม่ใช่เซียนอินดี้ครับ ยังเขียนเองแบบท่านงูดินไม่ได้เลย

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆนะครับ ตื่นเช้ามาตาสว่างเลย โดนคุณงูดินฉกเลย -_-

แหะๆ...ขอบคุณครับ

วันนี้ผมขอมาเสริฟกาแฟแทนพี่อารยาแล้วกันครับ

กาแฟยามเช้า

เอาไป 2 แก้วเรยครับ