ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

แบบนี้เขาเรียกไข่ดำครับ อิอิ

อยู่ตรงน้อคุณหมอ มองเท่าไหร่ก้อไม่เห็น รึกล้วย เอ๊ย ปาท่องโก๋คุณคีบ บังไว้ เฮ้อ.. :blush:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เด็กฝึกงานมาเสริฟ กาแฟเย็นๆ วางไว้ข้างๆเครื่องคอมนะคะ ดูก๊าบไป ดื่มกาแฟกันไปค่ะ :wub: :wub:

จากข้อมูลที่คุณน้องรี ลองคำนวณ ระยะเวลาและจุดต่ำสุดในปีนี้น่าจะเคลื่อนนิดหน่อยค่ะ

จุดต่ำสุดราวๆ 1050 มีสองครั้งใกล้เคียงกัน คือวันที่ 5 ก.พ. และ วันที่ 8 ก.พ. ค่ะ ระยะขาลงก็ประมาณ 2 เดือน แต่ช่วงที่ลง เท่ากับ 1226-1050 = 176

ถ้านับขึ้นจาก 8 ก.พ. มาก็ 4 เดือนครึ่งแล้วค่ะ เลยไม่ทราบว่าคุณน้องรีพอจะกะระยะและช่วงราคาสูงสุดขาขึ้นได้ใกล้เคียงไหมคะ

พอดีพี่ปุณณ์ซื้อ K Gold ได้ช่วงที่ราคาปิดต่ำสุดวันที่ 5 ก.พ. น่ะค่ะ เลยจำได้

เฮีย ปิรันย่า ท่านเคยให้ วัฎจักรทองคำ Super Tsunami 2008 ดังนี้ค่ะ

681.4 ---> 1006 ขึ้น = 324 US (4 เดือน)

1006 ---> 864 ลง = 141 US (2 เดือน)

864 ---> 1226 ขึ้น = 361 US (7 เดือน)

------------------

แล้วจาก 1226 ลง = ?

ทองคำ ถึง 1226 US = 19150-19250 บ. แว๊บเดียว วันที่ 3 ธ.ค.2552 ถ้าจำไม่ผิดนะค่ะ

จากสูตรเดิม กรณีลงเท่าเดิม 1226 - 141 = 1085 US

วันก่อนลงไป 1080 น่าจะจบแล้ว 3 เดือนครึ่ง(คิดเข้าข้างตัวเอง)

แต่หากคำนวณจากจุดต่ำสุดของคุณปุณณ์ 1050 (วันที่ 8_2_10) = 1226 - 1050 = 176 Us :lol:

หากลองคิดใหม่ แบบนี้จาก 1050 ---> ขึ้น = 1266 สูงสุดรอบนี้ (20_6_10) ถ้าไม่ผิดนะ

ทองคำขึ้น 1266 - 1050 = ขึ้นถึง 216 US ราว 4 เดือน ครึ่ง !54

รอบนี้มีปรับฐานอีก คำนวณคราวๆ ลง 60-80 Us

1266 - 60 = 1206 Us !17 จายจะตกไปอยู่ตาตุ๋ม ถ้าลงมากกว่านี้ พี่น้องรี รับไม่ไหวแน่ !_cd !_cd ดอยลอยมาเลย !_cd

ขอให้หยุดลงแล้วกลับวิ่งขึ้นไป 1263 -----> 1278 --------> 1300+++ ด้วยนะ (ยังไม่ครบ 7 เดือน อยากเห็น 1300 ก่อนเดือน ก.ย.)

เดา..เดา..ล้วนๆ โปรดพิจารณาให้ดีก่อน เนื่องจากค่าเงินผันผวน

1226 = 19150 - 19250 บ. ตอนนี้ 1264 = 19150 - 19250 บ. !031

ปล. ขอความเห็นของเพื่อนๆ ด้วยค่ะ ว่าคิดเห็นกันอย่างไรบ้าง ขอบคุณทุกท่านที่แวะมาจิบกาแฟและคุยกัน !thk !thk !thk

เด็กฝึกงานมาเสริฟ กาแฟเย็นๆ วางไว้ข้างๆเครื่องคอมนะคะ ดูก๊าบไป ดื่มกาแฟกันไปค่ะ :wub: :wub:

ทำไงถึงเสริฟ์กาแฟอร่อยๆ ได้แบบ คุณซีซี ค่ะ พอลงรูปกราฟ ก็บอกว่าไม่สามารถลงนามสกุลนี้ของคุณได้ !ahh นามสกุลหนูผิดตรงไหน..PhotoShop เอง !59

ถูกแก้ไข โดย NongRee

ทำไงถึงเสริฟ์กาแฟอร่อยๆ ได้แบบ คุณซีซี ค่ะ พอลงรูปกราฟ ก็บอกว่าไม่สามารถลงนามสกุลนี้ของคุณได้ e111de78.gif นามสกุลหนูผิดตรงไหน..PhotoShop เอง 9bbc76d5.gif

ส่วนใหญ่รูปในphoto shopจะไม่ใช่นามสกุล jpeg ไฟล์จะมีขนาดใหญ่ ทำให้แปะไม่ได้ ให้เปลี่ยนนามสกุลก่อน ถ้ายังใหญ่ไป resizeอีกที คราวนี้แปะได้แน่

คุณน้องรี ในบ้านใหม่จะลองรับไฟล์นามสกุลน้อยลง ส่วนใหญ่ซีจาใช้แบบนี้เลย ดูที่คุณมดแดงทำไว้ก็ได้ค่ะ

http://www.thaigold2.info/Board/index.php?/topic/122-%e0%b8%81%e0%b8%b2%e0%b8%a3%e0%b9%82%e0%b8%9e%e0%b8%aa%e0%b8%a3%e0%b8%b9%e0%b8%9b%e0%b9%83%e0%b8%99%e0%b8%81%e0%b8%a3%e0%b8%b0%e0%b8%97%e0%b8%b9%e0%b9%89/page__view__findpost__p__451

ส่วนใหญ่รูปในphoto shopจะไม่ใช่นามสกุล jpeg ไฟล์จะมีขนาดใหญ่ ทำให้แปะไม่ได้ ให้เปลี่ยนนามสกุลก่อน ถ้ายังใหญ่ไป resizeอีกที คราวนี้แปะได้แน่

ขอบคุณค่ะ เสี่ยเล็ก :wub: คุณหมอเล็ก ขอตัวไปทำงานก่อนนะค่ะ เดี๋ยวถูกไล่ออกจากงานที่บ้านอีก รอบสอง คราวนี้ตกงานจริงๆ :lol: พบกันตี 3 โอเวอร์ทาร์มฟรี

หวัดดีครับมีคำถามอยากให้ช่วยครับ

มีใครตามอ่าน"วิเคราะห์ตามโหราศาสตร์" ของคุณงูดิน บ้างมั๊ยครับ หรือคุณเอี้ยงก็ได้ครับ

คือผมยังหาไม่เจอเลยครับ :excl:

ไม่ได้อ่านรู้สึกเหมือนขาดอะไรไปอย่างครับ !37

ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณครับ !Announce

หวัดดีครับมีคำถามอยากให้ช่วยครับ

มีใครตามอ่าน"วิเคราะห์ตามโหราศาสตร์" ของคุณงูดิน บ้างมั๊ยครับ หรือคุณเอี้ยงก็ได้ครับ

คือผมยังหาไม่เจอเลยครับ :excl:

ไม่ได้อ่านรู้สึกเหมือนขาดอะไรไปอย่างครับ !37

ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณครับ !Announce

มาดาม เอ้ย คุณงูดิน ยังม่ะยอมเปิดกระทู้โหรา เลยค่ะ เอาของสัปดาห์นี้จากบ้านเก่ามาให้อ่านไปก่อนนะคะ !10

ของคุณงูดินค่ะ !30

ทองคำและน้ำมันปลายสัปดาห์ผันผวนแรงตามอิทธิพลของราหูที่เล็งอยู่ ทองคำดีดขึ้นแรงกว่าที่พยากรณ์ไว้มาก แต่น้ำมันดีดขึ้นน้อยกว่าที่พยากรณ์ไว้ แต่ทิศทางยังเป็นไปตามดวงดาว

มา ดูสัปดาห์หน้ากันครับ

สัปดาห์หน้าเป็นช่วงแห่งความผันผวน ราคาทองคำและน้ำมันจะไปทิศทางเดียวกันโดยแกว่งตัวขึ้นลงน่าหวาดเสียว แต่ทิศทางยังเป็นขาขึ้น

ต้นสัปดาห์ถึงกลางสัปดาห์อาิทิตย์จับมือกับดาว พุธ หมายถึงทองคำและน้ำมันจับมือกันต่อสู้กับความผันผวนของราหู และมีดวงจันทร์โคจรทำมุมตรีโกณช่วยส่งอีกแรงหนึ่ง ทองคำและน้ำมันจะปรับตัวสูงขึ้นเล็กน้อย ทองคำน่าจะไปที่ 1270 เหรียญ น้ำมัน 78 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณ ทองคำและน้ำมันจะอ่อนตัวลง ทองคำปิดที่ 1250 เหรียญ น้ำมัน 76 เหรียญ

ผม มีทองคำครึ่งพอร์ต น้ำมันเต็มพอร์ต รอลุ้นต่อไปครับ

ของคุณเอี้ยงค่ะ !thk

สวัสดีค่ะคุณงูดิน และพี่น้องชาวโหราฯ ทุกท่าน

วันที่ 3(+-4 วัน) พุธเสริด ทำให้ทองลงค่ะ อย่างเร็วก็ช่วงใกล้ๆ สิ้นเดือน

วันที่ 7 (+-4วัน) ศุกร์เสริด ทำให้ทองขึ้นค่ะ เวลามันใกล้เหลื่อมล้ำกันมาก ดูจังหวะกันให้ดีนะค่ะ

วันที่ 22 พุธมนต์ จากสถิติ ทองจะลงช้า หรือside way

วันที่ 26 กรกฎา วันนี้เป็นวันอาสาฬหบูชา พระจันทร์เต็มดวงวันพระใหญ่ จากสถิติทองขึ้นค่ะ

ขอให้เพื่อนๆ ทุกคน โชคดีมีกำไรกันทุกคนนะค่ะ ผิดถูกก็ขออภัยด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

http://www.thaigold.info/forum/index.php?topic=1631.2680

มุมสบายๆ ไม่เครียด บายดีนะคับทุกๆคน น้องใหม่แอบมาชิมกาแฟ !Hi

เอามือถือมาฝากวางขายที่ร้านกาแฟหน่อยน๊ะ ชื่อรุ่น เห็นไปถึงG

ต้องขยายดูน๊ะถึงจะรู้เรื่อง ว่าทำอะไรได้มั่ง

post-23-086307500 1277382033_thumb.jpg

วันนี้เจ้งูไม่เข้าร้านรถเสียกำลังซ่อมอยู่ เลยส่งรุปมาให้ดูว่ากำลังซ่อมจริงๆ

post-23-002387600 1277382383_thumb.jpg

เอามือถือมาฝากวางขายที่ร้านกาแฟหน่อยน๊ะ ชื่อรุ่น เห็นไปถึงG

ต้องขยายดูน๊ะถึงจะรู้เรื่อง ว่าทำอะไรได้มั่ง

ขยายแล้วครับ ตรงลำโพงโทรศัพท์ ด้านบนทำทรงคล้ายหัวงูด้วยล่ะ

เวลาโทร มีงูอยู่บนหัว เท่ห์อ่ะ :ph34r: :lol:

คุณ itums มองสูง อ่ะ ซีมองต่ำ :D ถ้าระดับ max นี่ เป็นรูปเดียวกับ ปฎิทินโป๊ ของคุณส้มโอมือเลย มองทะลุถึง ตับไตใส้พุง :lol: :lol:

ทองขึ้นแล้ว !_01 วันนี้ใครลากก็ม่ะรู้ !19