ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

ทองขึ้นแล้ว !_01 วันนี้ใครลากก็ม่ะรู้ !19

ใครลากไม่รู้แต่ว่าพรุ่งนี้เราได้เงินแน่แน่ อิอิ ดีที่วันนี้กดขายไปแค่ 2 สัญญา มีในคลังอีกมากมาย !Announce

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มาดาม เอ้ย คุณงูดิน ยังม่ะยอมเปิดกระทู้โหรา เลยค่ะ เอาของสัปดาห์นี้จากบ้านเก่ามาให้อ่านไปก่อนนะคะ !10

ของคุณงูดินค่ะ !30

ทองคำและน้ำมันปลายสัปดาห์ผันผวนแรงตามอิทธิพลของราหูที่เล็งอยู่ ทองคำดีดขึ้นแรงกว่าที่พยากรณ์ไว้มาก แต่น้ำมันดีดขึ้นน้อยกว่าที่พยากรณ์ไว้ แต่ทิศทางยังเป็นไปตามดวงดาว

มา ดูสัปดาห์หน้ากันครับ

สัปดาห์หน้าเป็นช่วงแห่งความผันผวน ราคาทองคำและน้ำมันจะไปทิศทางเดียวกันโดยแกว่งตัวขึ้นลงน่าหวาดเสียว แต่ทิศทางยังเป็นขาขึ้น

ต้นสัปดาห์ถึงกลางสัปดาห์อาิทิตย์จับมือกับดาว พุธ หมายถึงทองคำและน้ำมันจับมือกันต่อสู้กับความผันผวนของราหู และมีดวงจันทร์โคจรทำมุมตรีโกณช่วยส่งอีกแรงหนึ่ง ทองคำและน้ำมันจะปรับตัวสูงขึ้นเล็กน้อย ทองคำน่าจะไปที่ 1270 เหรียญ น้ำมัน 78 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณ ทองคำและน้ำมันจะอ่อนตัวลง ทองคำปิดที่ 1250 เหรียญ น้ำมัน 76 เหรียญ

ผม มีทองคำครึ่งพอร์ต น้ำมันเต็มพอร์ต รอลุ้นต่อไปครับ

ของคุณเอี้ยงค่ะ !thk

สวัสดีค่ะคุณงูดิน และพี่น้องชาวโหราฯ ทุกท่าน

วันที่ 3(+-4 วัน) พุธเสริด ทำให้ทองลงค่ะ อย่างเร็วก็ช่วงใกล้ๆ สิ้นเดือน

วันที่ 7 (+-4วัน) ศุกร์เสริด ทำให้ทองขึ้นค่ะ เวลามันใกล้เหลื่อมล้ำกันมาก ดูจังหวะกันให้ดีนะค่ะ

วันที่ 22 พุธมนต์ จากสถิติ ทองจะลงช้า หรือside way

วันที่ 26 กรกฎา วันนี้เป็นวันอาสาฬหบูชา พระจันทร์เต็มดวงวันพระใหญ่ จากสถิติทองขึ้นค่ะ

ขอให้เพื่อนๆ ทุกคน โชคดีมีกำไรกันทุกคนนะค่ะ ผิดถูกก็ขออภัยด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

http://www.thaigold.info/forum/index.php?topic=1631.2680

สวัสดีค่ะ คุณงูดิน (กูรูดัง โหราศาสตร์) น้องๆ เรียกร้องแบบนี้ ใจดำไม่เปิดกระทู้เป็นทางการหรือค่ะ ท่านกูรู (ใครหนอ ดังไม่รู้ตัว คนชอบก็เยอะ :lol: )

จากเสียงหนึ่งที่ถามหา และน้องรี ที่ตามอ่านอยู่ (หวย) ทุกงวด :wub:

หวัดดีครับมีคำถามอยากให้ช่วยครับ

มีใครตามอ่าน"วิเคราะห์ตามโหราศาสตร์" ของคุณงูดิน บ้างมั๊ยครับ หรือคุณเอี้ยงก็ได้ครับ

คือผมยังหาไม่เจอเลยครับ :excl:

ไม่ได้อ่านรู้สึกเหมือนขาดอะไรไปอย่างครับ !37

ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณครับ !Announce

ใครลากไม่รู้แต่ว่าพรุ่งนี้เราได้เงินแน่แน่ อิอิ ดีที่วันนี้กดขายไปแค่ 2 สัญญา มีในคลังอีกมากมาย !Announce

!gd เล่นเก่งจัง Khun a-dang พี่น้องรี เล่น GF ไม่เป็นกลัวมาก เห็นคนพลาดเยอะ (ต้องเก่งจริง ถึงได้กำไร) !gd

สวัสดีค่ะ คุณงูดิน (กูรูดัง โหราศาสตร์) น้องๆ เรียกร้องแบบนี้ ใจดำไม่เปิดกระทู้เป็นทางการหรือค่ะ ท่านกูรู (ใครหนอ ดังไม่รู้ตัว คนชอบก็เยอะ :lol: )

จากเสียงหนึ่งที่ถามหา และน้องรี ที่ตามอ่านอยู่ (หวย) ทุกงวด :wub:

หวัดดีครับมีคำถามอยากให้ช่วยครับ

มีใครตามอ่าน"วิเคราะห์ตามโหราศาสตร์" ของคุณงูดิน บ้างมั๊ยครับ หรือคุณเอี้ยงก็ได้ครับ

คือผมยังหาไม่เจอเลยครับ :excl:

ไม่ได้อ่านรู้สึกเหมือนขาดอะไรไปอย่างครับ !37

ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณครับ !Announce

มีเสียงเรียกร้องแบบนี้ เดี๋ยวมาดามงูคงเปิดกระทู้ใบโหระพาเร็วๆนี้แน่ๆอ่ะครับ :lol:

แปลกวุ๊ย วันนี้ตื่นกลางวัน ทุกทีเห็นมาแต่ตอนตีใหนก็ไม่รู้ สงสัยกลิ่นนมมันโชยไปปลุก จ๊วบๆ

พี่หมอเล็กนี่รู้ทันไปหมดเลยอ่ะ ก็ช่วงนี้ร้านกาแฟเขามีบริการส่ายนมให้เยอะเป็งพิเศษนิหน่าอิอิ :lol: :lol:

!gd เล่นเก่งจัง Khun a-dang พี่น้องรี เล่น GF ไม่เป็นกลัวมาก เห็นคนพลาดเยอะ (ต้องเก่งจริง ถึงได้กำไร) !gd

ไม่เก่งค่ะพี่น้องรี แต่ว่าอาศัยฝึกหัดมาทีละขึ้นค่ะไต่ทีละ 1-2 สัญญาก่อนค่ะ จีเอฟเก่งกราฟอย่างเดียวบางครั้งก็เอาตัวไม่รอด ต้องอาศัยจิตวิทยาและดวงเสริมค่ะ อิอิ(ปล.ความคิดเห็นจากประสบการณ์ส่วนตัวค่ะ ใจนิ่งเท่านั้นถึงจะเล่นได้)

!031 ไปแอบถ่ายคลิป การทำกาแฟ ของเด็กเสริฟ คุงซีคนจวยมา เขาเสริฟกาแฟแบบนี้แหละ !uu

!53 เปิดโปง(ม่ายช่ายเปิดกระโปรงนะ อิๆๆ) วิธีหมดเลยเดี๋ยวจาสงสัยว่าเขาทำอย่างไร !ee

!_cd ขโมยซีน คุณซีมา เดี๋ยวต้องรีบเผ่นก่องดีก่า เดี๋ยวเจ้าของตามจิกเอา ...ฮิๆๆๆๆๆๆ !_cd

http://www.youtube.com/watch?v=O1enoQUOQ1o&feature=player_embedded

แหมน่าทาน จัง ไปชงมาทามมั่งดีกว่า วันนี้เจ้าของร้านยังไม่มา :ph34r: :lol:

เจ้าของร้านไม่มา แต่เด็กเสิร์ฟ มาแล้น..ตื่นเช้ากันจังนะคร้า วันนี้คงโชคดี ร่ำรวยกันหลายคนทีเดียว คุณ a-dang ขา เค้าก้อจะออกวันนี้เหมือนกัน รอเข้ารอบใหม่ ถือนาน ๆ มันป๊อดคร่า :blush:

!031 ไปแอบถ่ายคลิป การทำกาแฟ ของเด็กเสริฟ คุงซีคนจวยมา เขาเสริฟกาแฟแบบนี้แหละ !uu

!53 เปิดโปง(ม่ายช่ายเปิดกระโปรงนะ อิๆๆ) วิธีหมดเลยเดี๋ยวจาสงสัยว่าเขาทำอย่างไร !ee

!_cd ขโมยซีน คุณซีมา เดี๋ยวต้องรีบเผ่นก่องดีก่า เดี๋ยวเจ้าของตามจิกเอา ...ฮิๆๆๆๆๆๆ !_cd

อนุโลมไม่จิกก็ได้ บ้ายอแฮะเรา :lol: :lol: :lol:

ดูแล้วเหมือนทำง่ายๆ แต่ความเป็นจริงคงจะยากแน่เลย :(

สวัสดีค่ะ คุณพี่อ้อย คุณซีซี คุณหมอเล็ก คุณงูดิน Khun itums , Khun msmit, Khun Keep Moving และเพื่อนคอกาแฟทุกท่าน

วันนี้ขึ้นมาให้เบาใจกันหน่อย 150 บ. 19000 - 19100 บ. บ่ายถึงเย็นคงขึ้นลงแค่ 50 พักผ่อนตามสบายสำหรับขายาว 4 โมงเย็นค่อยลุ้นต่อ

เนื่องในวันสุนทรภู่ (วันครู) วรรณคดีไทยที่มีความยาวไม่แพ้รามเกีรยติ์ ก็คงเป็นพระอภัยมณี มีแปลหลายภาษาค่ะ ยาวมาก (พี่น้องรีอ่านจบแล้ว)

พระอภัยมณี มีชายาเยอะพอสมควร แนะนำให้อ่านนะค่ะ สนุกมาก ชายาคนสุดท้ายกลับได้น้องสาวของเพื่อนรักและศัตรู คือนางระเวง (อายุน้อยสุด )

แถมลูกเลี้ยงของนางก็ส่งมารบ (มาเป็นเมีย ของลูกพระอภัย ทั้งสินสมุทร และสุดสาคร) น่าสงสัยรบกันยังไร !38 แนะนำให้ตามอ่านเองค่ะ สนุกจริงๆ ช่วยกันสืบสานวัฒนธรรมไทย และวรรณคดีไทย

ฝาก Link ให้อ่านเรื่องย่อ พระอภัยมณี (มุมจิบกาแฟ เล่านิทาน) ตามคำขอ คุณน้องเรืองริน (หนอนหนังสือน้อย)

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%AD%E0%B8%A0%E0%B8%B1%E0%B8%A2%E0%B8%A1%E0%B8%93%E0%B8%B5

ถูกแก้ไข โดย NongRee

สวัสดีค่ะ คุณพี่อ้อย คุณซีซี คุณหมอเล็ก คุณงูดิน Khun itums , Khun msmit, Khun Keep Moving และเพื่อนคอกาแฟทุกท่าน

วันนี้ขึ้นมาให้เบาใจกันหน่อย 150 บ. 19000 - 19100 บ. บ่ายถึงเย็นคงขึ้นลงแค่ 50 พักผ่อนตามสบายสำหรับขายาว 4 โมงเย็นค่อยลุ้นต่อ

เนื่องในวันสุนทรภู่ (วันครู) วรรณคดีไทยที่มีความยาวไม่แพ้รามเกีรยติ์ ก็คงเป็นพระอภัยมณี มีแปลหลายภาษาค่ะ ยาวมาก (พี่น้องรีอ่านจบแล้ว)

พระอภัยมณี มีชายาเยอะพอสมควร แนะนำให้อ่านนะค่ะ สนุกมาก ชายาคนสุดท้ายกลับได้น้องสาวของเพื่อนรักและศัตรู คือนางระเวง (อายุน้อยสุด )

แถมลูกเลี้ยงของนางก็ส่งมารบ (มาเป็นเมีย ของลูกพระอภัย ทั้งสินสมุทร และสุดสาคร) น่าสงสัยรบกันยังไร onion33.gif แนะนำให้ตามอ่านเองค่ะ สนุกจริงๆ ช่วยกันสืบสานวัฒนธรรมไทย และวรรณคดีไทย

ฝาก Link ให้อ่านเรื่องย่อ พระอภัยมณี (มุมจิบกาแฟ เล่านิทาน) ตามคำขอ คุณน้องเรืองริน (หนอนหนังสือน้อย)

http://th.wikipedia....%B8%93%E0%B8%B5

ถ้าเป็นสมัยนี้เรื่องพระอภัยนี่จะจัดอยู่ในเรทอะไรฮึ น่าจะเป็นเรท x ไม่ควรให้เด็กได้ดูได้อ่าน ขุนแผนอีกเรื่อง เจอหมูหมากาไก่จับเป็นเมียหมดเลย

เด็กอ่านแล้วจะรู้สึกว่าเท่ไหม มีเมียเยอะ แย่งเมียชาวบ้าน ถ้ายังให้เด็กเรียนเป็นวรรณคดีเพราะว่าภาษาเพราะ ละก็ เฮ้อ ประเทศไทย

ประวัติผู้แต่งก็เป็นแบบอย่างที่ดีกะเด็กมากเลย

เอ มาเขียนแบบนี้ สงสัยจะได้ยำยำ อีกหลายลัง ไปละ ไปหาซื้อเสื้อเกราะก่อน เดี๋ยวค่อยมากินกาแฟ

เอ! คุณ MOR LEK หรือเรามาช่วยกันจัดหมวดวรรณคดีไทยเหมาะสมกับวัยในร้านกาแฟเราดีกว่ามั๊ยค่ะจะได้กินยำๆให้อร่อยเหาะไปเลย !53 !53 !53