ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ที่ว่าดัชนี set50 จะไปถึง 1090 แล้วหุ้นตัว P จะไปถึง 21-22 ด้วยมั๊ยคะ :unsure:

ไม่ใช่ครับ SET คาดว่าจะไป 1090 เเละ 1250 ครับ SET คือ index ของตลาดหุ้นไทย

SET50 คือ index 50 ตัวที่มีการซื้อขายสูงสุดๆ ที่เข้าตลาด SET50

คนละเรื่องกันเลยนะครับ

:lol: ;)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณเสม น้ำมันวันนี้เข้าได้มั้ยครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณมากเลยครับคุณเสม :)

เล็งจะลดพอร์ท SET50

ที่เลี้ยงมาอยู่เลย อ่านเจอคุณ Seam ให้ SET ถึง 1090

รอต่อไป ขอบคุณนะครับ

!_087 !_087

คุณเนีก เล่นset50future หรือว่ากองทุนหรอครับ

ขอบคุณครับ คุณเสม

แหะๆ แล้วเดือน 6 เงินมันจาไปถึงไหนล่ะครับเนี่ย

ไม่ทราบอะครับ

:lol: :lol:

คุณเสม น้ำมันวันนี้เข้าได้มั้ยครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ

ต้องถามว่าจุด Stop loss อยู่ที่ไหนครับ

:lol: :lol:

ขึ้นรถตามคุณเสมมาแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ

เสียวหน่อยนะครับ ADX หมดเริ่มกำลัง

กำลังเข้าสู่ mode Sideway

ตามระบบดีๆครับ

:lol: :lol: :lol:

ซื้อแล้วครับ ขอบคุณมากครับ กำลังรอรถออกครับ :lol:

นี้ทองมีโอกาสย่อลงถึงเท่าไหร่คะยังเก็บไม่เต็มพอตเลยค่ะ

ติดตามคำแนะนำตลอดครับ ขอบคุณมากๆๆครับคุณเสม

!01 !01 !01 !gd !gd !gd

ไม่ใช่ครับ SET คาดว่าจะไป 1090 เเละ 1250 ครับ SET คือ index ของตลาดหุ้นไทย

SET50 คือ index 50 ตัวที่มีการซื้อขายสูงสุดๆ ที่เข้าตลาด SET50

คนละเรื่องกันเลยนะครับ

:lol: ;)

ต้องขอโทษด้วยค่ะ กลับมาอ่านใหม่เลยรู้ตัวว่าถามผิดไป เข้าใจแล้วค่ะคุณเสม ขอบคุณมากค่ะ :P

ขอบคุณครับ เสี่ยเสม

ตามระบบกันไปครับผม !gd !01 !La

พรีเมียร์ลีก วันเสาร์

18.45 น. เวสต์แฮม - แมนฯ ยูไนเต็ด ทรูสปอร์ต 1(101)

21.00 น. สโต๊ค ซิตี้ - เชลซี ทรูสปอร์ต 1(101), Star Sports Astro

21.00 น. วีแกน - สเปอร์ส ทรูสปอร์ต 5(105)

21.00 น. เวสต์บรอมวิช - ลิเวอร์พูล ทรูสปอร์ต 3(103), ESPN Astro

21.00 น. นิวคาสเซิ่ล - วูล์ฟแฮมป์ตัน ทรูสปอร์ต เอ็กซ์ตร้า 1(121)

21.00 น. เอฟเวอร์ตัน - แอสตัน วิลล่า ทรูสปอร์ต 6(122)

21.00 น. เบอร์มิงแฮม - โบลตัน สเปเชียล สปอร์ต (161)

23.30 น. อาร์เซน่อล - แบล็คเบิร์น ทรูสปอร์ต 3(103), Astro Super Sport 3

พรีเมียร์ลีก วันอาทิคย์

19.30 น. ฟูแล่ม - แบล็คพูล ทรูสปอร์ต 1(101)

22.00 น. แมนฯ ซิตี้ - ซันเดอร์แลนด์ ทรูสปอร์ต 1(101)

เสียวหน่อยนะครับ ADX หมดเริ่มกำลัง

กำลังเข้าสู่ mode Sideway

ตามระบบดีๆครับ

:lol: :lol: :lol:

รบกวนน้องเสมค่ะ ADX คืออะไรคะ แบบว่า ตกใจ อยากรู้ว่าอะไรที่เริ่มหมดกำลังน่ะค่ะ

:wub:

!gd แจ่ม แจ๋ว !01 set50 ของคุณเสม เขียวแรกซื้อที่ดัชนีเท่าไร ใช่แถว 720 หรือป่าวครับ

ถูกแก้ไข โดย goldmember

รบกวนน้องเสมค่ะ ADX คืออะไรคะ แบบว่า ตกใจ อยากรู้ว่าอะไรที่เริ่มหมดกำลังน่ะค่ะ

:wub:

เป็น Indicator ตัวหนึ่งเอาไว้ดูกำลังของตลาด หรือ ความเเรงของตลาด

Average Directional Index (ADX) ประกอบ ด้วย DI+ เเละ DI-

เอาไว้บอกการขึ้นลงของตลาดเป็น เทคนิคขั้นสูงครับ มีกฎการดูอย่างละเอียด 13 ข้อ มันเเยกย่อยไปอีกเยอะ

สรุปคือ ตอนนี้

ทองคำ กำลังจะมีกำลังการขึ้น

SET กำลังจะมีกำลังการขึ้น

ยางพารา เริ่มหมดกำลัง