ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มือใหม่ไม่เเนะนำให้เล่น ตลาด Future เพราะอันตรายมาก ยิ่งยางพารา AFET เเล้วเสี่ยงกว่า GF หลายขุมครับ

ยางพาราขึ้นลง 1 บาท = 5000 บาท วันหนึ่งติดเพดาน +7บาท = 35,000 บาท

เเถวยังออกไม่ได้อีก ติด Limit up/down

ง่ายๆเเนะนำอย่าเล่นครับ หมดตัวเเน่นอน คนที่ไม่มีความรู้ หวังดีจริงๆครับ

เอาง่ายๆ เอาเงินไปซื้อ ทองคำเเล้วเก็บไว้สัก 2-3 ปี เเค่นี้กำไรกว่าฝาก เเบงค์มากมายเเล้วครับ

-------------------------------------------------------------------

เข้าใจแล้วค่ะคุณเสม ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดี ๆ นะคะ ^_^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตามมาเก็บเกี่ยวความรู้เพิ่มเติมจากคุณ seam888 ครับ

คุณ seam888 ใจดีมาก ตอบทุกคำถามที่เกี่ยวกับ TA ได้เก็บเล็กผสมน้อย เป็นประโยชน์มากครับ

ขอบคุณครับ

:ph34r:

ตามมาเก็บเกี่ยวความรู้เพิ่มเติมจากคุณ seam888 ครับ

คุณ seam888 ใจดีมาก ตอบทุกคำถามที่เกี่ยวกับ TA ได้เก็บเล็กผสมน้อย เป็นประโยชน์มากครับ

ขอบคุณครับ

เห็นด้วยค่ะ ข้อคิด คำเตือน และคำแนะนำจากน้องเสม เป็นแนวทางได้มากจริง ๆในยามลงทุนแบบนี้ ขอเรียกว่า เทพแห่งการลงทุน เลยนะคะ ใจดีน่ารักมีน้ำใจ และยังหล่อด้วยค่ะ ขอคอนเฟิร์ม.. เจอตัวเป็น ๆ มาแล้ว

ผมว่าลงทุนตามระบบ โดยใช้

เขียวแรกซื้อ แดงแรกขาย ให้ได้ทุกครั้งที่เทรด สัก 2 ปี

ผมว่าคนๆ นั้น ก็สุดยอดมากแล้วครับ

ทำตามระบบได้ทุกไม้ เรื่องง่ายๆ แค่นี้ ผมว่าก็ยังทำได้ยาก มากๆ เลยครับ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

เฮ่อ ! ลุ้นจนนาทีสุดท้าย ได้แค่เสมอ (อีกแล้ว) ตอนนี้ตาม 7 แต้ม แข่งน้อยกว่า 1 นัด เชียร์กันต่อไป

แมนยูฯ โดนนำ 2 - 0 ในครึ่งแรก กลับมาครึ่งหลังยิง 4 เม็ดรวด

เชลซี เสมอ

ลิเวอร์พูล แพ้

เห็นด้วยค่ะ ข้อคิด คำเตือน และคำแนะนำจากน้องเสม เป็นแนวทางได้มากจริง ๆในยามลงทุนแบบนี้ ขอเรียกว่า เทพแห่งการลงทุน เลยนะคะ ใจดีน่ารักมีน้ำใจ และยังหล่อด้วยค่ะ ขอคอนเฟิร์ม.. เจอตัวเป็น ๆ มาแล้ว

คอนเฟิร์มเรื่องหล่อครับ นั่งจิบเบียร์คุยกันมาหลายครั้งแล้ว พูดถึงแล้วอยากนั่งจิบเบียร์คุยกันอีก ว่างเมื่อไหร่นัดมานะ

ขอบคุณครับ

เป็นไงบ้างครับคุณงูดิน หลายเดือนก่อนช่วงระบบคืนกำไร(sideway) เห็นคุณงูดินบอกว่าคืนกำไรไปพอสมควร ตอนนี้เป็นขาขึ้นยาวคงกำไรกลับมามากกว่าที่คืนไปแล้วมากมาย

ทองคำและเงินผมเล่นตามระบบน้องเสมครับ ส่วนกองหุ้นผมดูทิศว่าต่างชาติเปลี่ยนเป็นเข้าซื้อแล้วผมซื้อตาม เมื่อไหร่ต่างชาติเปลี่ยนทิศเป็นขายผมขายตาม(หุ้นไทยผมตามดูมานานพอควร พบว่าดูทิศการไหลเข้าออกของเงินต่างชาติในการใช้เป็นจุดซื้อหรือขายได้ดีครับ)

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

เฮ่อ ! ลุ้นจนนาทีสุดท้าย ได้แค่เสมอ (อีกแล้ว) ตอนนี้ตาม 7 แต้ม แข่งน้อยกว่า 1 นัด เชียร์กันต่อไป

แมนยูฯ โดนนำ 2 - 0 ในครึ่งแรก กลับมาครึ่งหลังยิง 4 เม็ดรวด

เชลซี เสมอ

ลิเวอร์พูล แพ้

แมนยู สุดยอดครับ ดูอยู่

ส่วนเป็ดก็ยังคงมี character แบบเดิมๆ หุหุ

ดีที่ tottenham ก็ดันเสมอ ทีมใหญ่ๆ เมื่อวานยมๆ หมด

!_Rd

ขอบคุณครับ คุณเสม

เข้ามาทีไรได้ความรู้ออกไปทุกที ไม่ว่าเรื่องอะไร ขอเป็นเรื่องลงทุน..

แวะทักทายวันอาทิตย์ครับ

เป็นไงบ้างครับคุณงูดิน หลายเดือนก่อนช่วงระบบคืนกำไร(sideway) เห็นคุณงูดินบอกว่าคืนกำไรไปพอสมควร ตอนนี้เป็นขาขึ้นยาวคงกำไรกลับมามากกว่าที่คืนไปแล้วมากมาย

ทองคำและเงินผมเล่นตามระบบน้องเสมครับ ส่วนกองหุ้นผมดูทิศว่าต่างชาติเปลี่ยนเป็นเข้าซื้อแล้วผมซื้อตาม เมื่อไหร่ต่างชาติเปลี่ยนทิศเป็นขายผมขายตาม(หุ้นไทยผมตามดูมานานพอควร พบว่าดูทิศการไหลเข้าออกของเงินต่างชาติในการใช้เป็นจุดซื้อหรือขายได้ดีครับ)

คร้าบผม กำไรเป็นกอบเป็นกำคร้าาาาาบ แหะ แหะ อย่าดังไป เดี๋ยวคุณ goldmember ชวนเลี้ยงราเม็ง

หุ้นตัวนี้เเนะนำให้ซื้อนานเเล้ว นลท ที่ซื้อก็เก็บไว้ให้ดีๆนะครับ ระยะสั้นไปทดสอบเเถวๆ 22 บาทเเต่ระยะยาวไปได้อีกไกลครับ

น่าเก็บเป็น Long Term Investmentไว้

post-31-035129400 1301881876.gif

K.เสมครับ Tocom หมดแรงแต่ค่ามันยังไม่ต่ำกว่า 20 แรงอาจจะกลับมาได้ไหมแบบว่าไม่กลับเข้ามาสู่ mode sideway

ก็เป็นไปได้ครับ ต้องรอดูต่อไป

การที่ราคาดิ่งลง141X แล้วดีดขึ่น142X ในขณะนี้หมายความว่าอย่างไร :wacko:

ก็มีเรงซื้อกลับมาครับ