ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สำหรับ Silver คุณ richy ที่ถามเข้ามา ราคา $39 มาให้เห็นเเล้ว

การตีเส้น Fibonacci number นั้นไม่ยากครับ อยู่ที่ ปสก เท่านั้น :lol:

post-31-013247600 1302054127.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อากาศดี นั่งจิบกาแฟรอ 1600 ตามท่ีคุณ seam888 บอกค่ะ ขอบคุณค่า

สวัสดีครับ คุณ seam888 ไม่ได้เข้ามาทักทายเสียนาน แต่ก็ติดตามทุกๆวันครับ และยังใช้แนวทางของคุณ seam มาตลอด goldผมถืออยู่100% และยังถือไปเลื่อยครับ และขอขอบคุณ ความเสื่อมของ ดอลล่าครับ !01

SET index กำลังไปทดสอบ 1090 เเละ 1110 ในระยะสั้นๆนี้

post-31-075235800 1302054978.gif

ขอบคุณเพื่อความมั่นใจครับคุณเสม set50m มันทำ harami cross ผมเลย stop มาดูถ้า เบรคแถว 764(set50) คงตามไปต่อครับ

ขอน้ำมันด้วยครับคุณเสม ขอบคุณมากครับผม

สำหรับ Silver คุณ richy ที่ถามเข้ามา ราคา $39 มาให้เห็นเเล้ว

การตีเส้น Fibonacci number นั้นไม่ยากครับ อยู่ที่ ปสก เท่านั้น :lol:

ขอบคุณสำหรับความใจดีเสมอมาค่ะน้องเสม ขนาดวันหยุดยังมาวิเคราะห์ให้ฟังอีก ตอนนี้ กอดน้องทอง กับน้องเงินแน่น ๆ เลยค่ะ ไม่หวั่นไหว เพราะได้รับความมั่นใจจากน้องเสมเต็มเปี่ยม ขอบคุณมากนะคะ ที่ำทำให้พี่ได้มีวันนี้ ได้กำไร ก็จะแบ่งทำบุญ แบ่งให้บุพการี และเก็บไว้เป็นทุนการศึกษาของลูกค่ะ.. ขอบคุณอีกครั้งจากใจจริงค่ะ :D :mellow:

เช้านี้ตื่นเช้ามาอากาศดีมากๆ สำหรับคนต่างจังหวัด หมอกลงเยอะมากๆ (ใต้) ชอบกับบรรยากาศเเบบนี้มากมายครับ

เมื่อคืนนั่งดูทองเเละตลาดเงิน "ดอลล่า" สวนทางกันอย่างชัดเจน ไม่รอดสำหรับ DX ลงได้จนถึง 65 จุด ทองคำเเค่เพิ่งเริ่มขึ้น

มีการฟอร์มตัวเป็น H R&S หลายลูกซ้อนๆกันเต๊มไปหมด ทั้งราย 4 Hr รายวัน ดูเเล้วน่าปวดหัวกับกำไรที่กำลังจะมาเยือน

ทองคำได้ทำการทดสอบ new high อยู่หลายครั้งมากๆ ตอนนี้เป็นจุด support ไปเเล้วระยะสั้นๆไป $1600 ให้คนมีของอยากจะขายทิ้งบ้าง เเต่เป้าหมายของผม ไม่ใช่ $1600 จะเท่าไรนั้นรอติดตามครับ

:excl: สงกรานต์นี้ผมเคยให้ไว้ที่ $1600 รอติดตามครับอีกเเค่ 1 week เท่านั้น

:lol: :lol: :lol:

อิจฉาอากาศที่ต่างจังหวัดจัง กรุงเทพมีแต่มลภาวะ ทางอากาศ เฮ้อออ.....

โอ้โห .... อยากปวดหัวกับกำไรบ้างอะ ชอบมาก ๆ เลย ปวดหัวแบบนี้ 5555

รอออกพร้อมคุณเสมค่ะ ดีใจจังที่ขึ้นรถคันนี้ทันพร้อมคุณเสม (เขียวไม้แรก เย้ ๆ ๆ ๆ) ถือยาววปายยย แดงเมื่อไหร่ อย่าลืมมาบอกนะคะ

ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ ว่าง ๆ มา เสวนากันอีกนะคะ :wub:

SET index กำลังไปทดสอบ 1090 เเละ 1110 ในระยะสั้นๆนี้

เดือนนี้ ต่างชาติซื้อเยอะมาก ๆ เลย ตอนนี้คง sideway ซักพัก ก่อนไปต่อ 1090 & 1110 ตามที่ึคุณเสมบอกค่ะ

แต่รอบนี้ ตกรถง่ะ แง ๆ ๆๆ ๆ ขึ้นไปซะเยอะเลย อิจฉาคนกำไรเจง ๆๆ :lol:

รอบที่แล้วก็หลับหูหลับตาซื้อซิลเวอร์ไปตามคำแนะนำของคุณส้มโอมือ ไม่กี่วันผ่านไปราคาที่ซื้อก็กลายเป็นถูกไปซะแล้ว ต้องขอขอบคุณคุณส้มโอมือมากค่ะ คราวนี้บังเอิญอีกแล้วค่ะ พึ่งได้เงินมาก้อนหนึ่งวันนี้กะว่าจะซื้อทองกับซิลเวอร์อย่างละครึ่ง พอเปิดมาเจอราคาถึงกับอึ้งเลยค่ะ โดยเฉพาะซิลเวอร์นี่ 39 กว่า ๆ เกือบจะสี่สิบเข้าไปแล้ว กลัวว่าจะมีคนเทขายช่วงราคาใกล้ 40 เหรียญเหมือนกับตอนที่ราคาป้วนเปี้ยนแถว 30 เหรียญตอนต้นปีจังค่ะ ตอนนี้กำลังชั่งใจอยู่ค่ะว่าจะซื้อไปเลย รอราคาย่อแล้วเก็บ หรือว่ารอรอบใหม่แล้วซื้อตอนเขียวแรกดี

ทองทางเทคนิคทำnew high วันนี้ถ้าผมมีเงินเหลือผมจะซื้อทองเพิ่ม เทคนิคผมไม่เป็นนะงูๆปลาๆ สุดท้ายตัดสินใจเองนะครับ การลงทุนมีความเสี่ยงตลอดครับ

ขอบคุณสำหรับความใจดีเสมอมาค่ะน้องเสม ขนาดวันหยุดยังมาวิเคราะห์ให้ฟังอีก ตอนนี้ กอดน้องทอง กับน้องเงินแน่น ๆ เลยค่ะ ไม่หวั่นไหว เพราะได้รับความมั่นใจจากน้องเสมเต็มเปี่ยม ขอบคุณมากนะคะ ที่ำทำให้พี่ได้มีวันนี้ ได้กำไร ก็จะแบ่งทำบุญ แบ่งให้บุพการี และเก็บไว้เป็นทุนการศึกษาของลูกค่ะ.. ขอบคุณอีกครั้งจากใจจริงค่ะ :D :mellow:

อย่าลืมสอนลูกให้เป็นคนดีมีน้ำใจเหมือน คุณกัมพล คุณเสม คุณงูดินและกูรูท่านอื่นๆในwebนี้นะครับ

รบกวนเพื่อนๆหน่อยครับ วันจันทร์ผมกะจะไปเสียภาษีที่ดินที่ อ.เสนา จังหวัดอยุธยา ผมจะเดินทางด้วยรถตู้หรือรถประจำทางครับ ใครพอจะแนะนำการเดินทางช่วยPMมาบอกหน่อยครับ