ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณเน็กซ์คะอยากรู้เรื่อง goverment shutdown เหมือนกัน ช่วยเขียนเล่าแบบสรุป ๆ ถึงที่มาที่ไป และบทสุดท้ายจบลงยังไงก็พอค่ะ และอยากรู้ว่าถ้าเกิดขึ้นในยุคนี้ ผลน่าจะเป็นอย่างไร ขอบคุณค่ะ

ผิดกระทู้เปล่าคะ อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณเน็กซ์คะอยากรู้เรื่อง goverment shutdown เหมือนกัน ช่วยเขียนเล่าแบบสรุป ๆ ถึงที่มาที่ไป และบทสุดท้ายจบลงยังไงก็พอค่ะ และอยากรู้ว่าถ้าเกิดขึ้นในยุคนี้ ผลน่าจะเป็นอย่างไร ขอบคุณค่ะ

เหลือบไปเห็น ของคุณเจน

คุณเจน ถามผิดเจ้าของกระทู้หรือเปล่าครับ...

:rolleyes:อาจารย์เสม เงินยังเข้าซื้อได้ใช่ไหมค๊ะ จะรอขายพร้อมอาจารย์ที่ 100 ค่ะ

ต้องดู ว่าคุณลงทุนเเบบไหน

1.สั้น

2.ปานกลาง

3.ยาว

ถ้าลงทุน ระยะยกลางกะยาว ซื้อได้ครับ

ผมมอง ดอลล่าไป 65 ครับ

1.สั้น

2.ปานกลาง

3.ยาว

ถ้าลงทุน ระยะยกลางกะยาว ซื้อได้ครับ

เอิ่ม เป็น งง ดอลล่าไป 65 แล้ว silver ล่ะคะ เข้าใจว่า เค้าถาม silver ป่ะ ???

เอิ่ม เป็น งง ดอลล่าไป 65 แล้ว silver ล่ะคะ เข้าใจว่า เค้าถาม silver ป่ะ ???

คิดว่าคุณเสมคงหมายถึง คุณเสมคาดการณ์ว่า USDX (ดอลล่าร์อินเด็กซ์) จะดิ่งไปถึง 65 มากกว่าค่ะคุณ Kathy เหมือนบอกเป็นนัยๆ ว่าซิลเวอร์ก็น่าจะสวนขึ้นไปได้อีกไกลมั้งคะ

ถูกแก้ไข โดย Seizetheday

ถ้ามีร้านขายเงินน่าเชื่อถือที่ผมสะดวกไปซื้อนอกเวลางาน ผมจะซื้อเงินเพิ่มครับ เงินไทยถุงละกิโลแยกขายทีละกิโลได้ เงินนอกถุง10กิโลไม่แน่ใจว่าแบ่งขายได้มั้ย ถ้าเงินขึ้นแพงมาก ถ้าขาย10กิโลทางร้านพร้อมเงินสดจ่ายเรามั้ย อีกอย่างจะขายให้โทรมานัดหมายทางร้านก่อนจะได้เตรียมเงินสดจ่ายเรา จะมีคนดักจี้เงินที่เราได้จากร้านมั้ย

ขออนุญาตแชร์ร้านที่เคยไปซื้อมาอีกสักครั้งนะคับ

ผมไปซื้อร้านแม่โจ้แถววงเวียนใหญ่ ซ.อินทรพิทักษ์1(เครดิต คุณคนไทย) โดยโทรไปล็อคราคาซื้อกับร้านก่อนแล้วโอนตังไปมัดจำส่วนนึง แล้วไปรับของวันไหนก็ได้(ผมไปรับวันอาทิตย์ตอนเย็น) ส่วนความน่าเชื่อถืออันนี้ก็ตามศรัทธาอะคับ ร้านดูบ้านๆ แต่ถ้าซื้อ10โล ผมเห็นว่าร้านมีเงินเม็ดนอกขายยี่ห้อดอกบัวsealในกระสอบไว้(คิดว่าพอจะน่าเชื่อถือนะ) เจ้าของร้านบอกว่ายี่ห้อดอกบัวนี้เม็ดสวยและขนาดเท่ากันหมดทุกเม็ด(เท่าที่เขาหยิบมาให้ดูตัวอย่างก็สวยดีนะคับ)

ส่วนตอนขายนี่ผมยังไม่เคยขายแต่ร้านบอกว่าส่วนต่างไม่น่าเกิน1-1.5พัน(จำไม่ค่อยได้ละอะ)

เบอโทรร้าน02-4651422,089-6728002

ผิดถูกยังไงรบกวนแชร์ให้ฟังกันบ้างนะคับ :)

ปล.ผมไม่ใช่ลูกเจ้าของร้านนะคับ อย่าเพิ่งเข้าใจผิด :lol:

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

คิดว่าคุณเสมคงหมายถึง คุณเสมคาดการณ์ว่า USDX (ดอลล่าร์อินเด็กซ์) จะดิ่งไปถึง 65 มากกว่าค่ะคุณ Kathy เหมือนบอกเป็นนัยๆ ว่าซิลเวอร์ก็น่าจะสวนขึ้นไปได้อีกไกลมั้งคะ

อิอิ ขอบคุณค่ะ แบบว่า แอบ งง ๆ :rolleyes:

เรียนถามคุณ เสมครับ ผมมีความสนใจอยากจะศึกษาเกี่ยวกับ Money management ผมจะหาศึกษาจากที่ใดได้บ้างครับ หรือถ้ามีเป็นหนังสือรบกวนคุณ เสม บอกชื่อหนังสือก็ได้ครับ ขอบคุรมากๆครับ

1.สั้น

2.ปานกลาง

3.ยาว

:lol:แอบซื้อไปแล้ววันนี้ กะเก็บยาว ไม่รอราคาแล้วอ่ะ ไม่ยอมย่อสักที

:lol:แอบซื้อไปแล้ววันนี้ กะเก็บยาว ไม่รอราคาแล้วอ่ะ ไม่ยอมย่อสักที

:lol:

อิอิ ทนไม่ไหวเหมือนกานเยย ไม่ยอมย่อให้ซะทีนุง เห็นบาทแข็งวันนี้ไปซอยมาเพิ่มแระ คริ๊กๆๆๆ รอขายพร้อมจารย์เสม อิอิ :lol: :wub: ^_^

คุณเสมคะ วันนี้วิ่งไปซื้อ silver ไม่ทันอะ ร้านเขาจะเปิดอีกที หลังสงกรานต์เลย ถ้าไปซื้อหลังสงกรานต์จะยังทันอยู่ไม๊คะ silver จะวิ่งเป็นจรวดหนี้ไปไม๊คะ หรือควรไปหาซื้อร้านอื่นดู

ลองดูย้อนหลังนะคะ มีร้านเพียบเลยค่ะ... เเละตัดสินใจดูค่ะ

การ Correction คือการย่อตัวของราคาจากการที่ตลาด Bullish มาสักระยะหนึ่งครับ

ภาษาบ้านๆเรียกว่า พักความร้อนเเรงของตลาด

ขอบคุณค่ะ คุณเสม ที่กรุณานู๋อิน

เข้าใจแล้วค่า.....

^_^ ^_^ ^_^ ^_^

นู๋อินจาเล่าให้ฟังว่า ทีแรกนะ นู๋อิน ถือหุ้น ps ไว้ แบบใจรอน ๆ น่ะค่ะ

มันอึดอัดมากกกกก ถึงมากที่สุดค่ะ

ทีนี้ จังหวะดี คุณเสมคุยเรื่องนี้ขึ้นมา

นู๋อิน ไม่มีไรจะทำ นอกจาก ลองดูสักทีน่า

และแล้ว แอ่น แอ๊นนนน ท้องฟ้า สวยงาม

พร้อมลงเรือไปท่องเทียวแระค่า

ลั้ล ลา ลั้ล ลา

ทองก้อลั้ล ลา ลั้ล ลา

เงินก้อ ซื้อไม่เป็นค่า.... บ้านอยู่ไกลลลล ทำไรไม่ได้ ยอมมมมม

:D :D :D :D