ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มารอคุณเสมวิเคราะห์ค่ะ

วันนี้silverขึ้นมาเป็น $41แล้วเข้าซื้อตามคุณเสมแนะนำตอนช่วง$32-35

ต้องขอขอบคุณมากๆเลยค่ะ :P

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขยาด รัฐบาลลุงแซมไม่ปิดตัวเอง Silver ยังไม่ลงเลยก้าบ T^T

Yai Carmungwed

โพสต์ 09 April 2011 - 14:38

23000ราคาเด็กๆ อาจารย์เสมออกมาชี้แนะอย่างนี้

ถ้าจะต้องพิจารณาดูใหม่แล้วซิ (รอราคาเท่าไรดีครับเพื่อนๆช่วยตะโกนบอกผมที)

ขอตะโกนว่า 3 หมื่นครับคุณใหญ่ :lol:

ถูกแก้ไข โดย milo

ขอตะโกนว่า 3 หมื่นครับคุณใหญ่ :lol:

นู๋อินน่ะ สงกาสัยว่า......

นู๋อินจะได้ขายทองมั๊ยเนี่ย

อิอิอิ

:blush: :blush: :blush: :blush:

ตอนนี้ Silver 40 เหรียญแล้วถ้าย่อไป 47 เหรียญมันน่าจะหมายถึง คงไม่น่าจะย่อแล้วครับ....ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ !54

เตรียมกระสุนลูกต่อไปโหลดลูกแทบไม่ทันแล้วครับ !_cd

อาจจะไปถึง $47 เเล้วย่อครับ

โทษทีค่ะ เขียนไม่เคลียร์ ทองแท่งกอดไว้แน่น ๆ แล้ว คงเก็บยาวไปเลย ไม่ขายค่ะ

ที่ว่าสัญญาขายน่ะ คือ Gold Future ค่ะ แดงแท่งแรกมา ช่วยตะโกนดัง ๆ ด้วยนะคะ

เเดงมาจะมาบอกกล่าวให้ทราบครับ

:lol: :lol: :lol:

จะเเดงช่วงสงกรานต์ไม่มีอะไรเเน่นอนครับเป็นไปได้หมดครับ

อยากทราบเรื่องการลากเส้น 3 channels ที่พี่เสมใช้บ่อยๆค่ะว่ามันเรียกว่าอะไรค่ะ สามารถบอก timing ได้หรือเปล่า :wub:

Standard error channel (SEC) เป็นเครื่องมือในการหาเทรนว่า เป็น Up/Down เป็นพระเอกของผมครับ

ใช้บอก Timing ได้ไหม ก็ไม่เชิงครับ

:)สวัสดีค่ะ คุณเสม ขอรบกวนคุณเสมนิดค่ะ ถ้าว่าง พอดีเห็นคุณเสมเล่นยางด้วยค่ะ อยากให้ช่วยวิเคราะห์หุ้นSTA หน่อยค่ะ ราคาล่าสุดอยู่ที่31.75 ไม่ทราบว่าเป้าหมายไปได้อีกไกลไหมคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ!thk

ซื้อเก็บได้เลย พวกสินค้าเกษตร ที่ดินการเกษตร อนาคตไม่เสียใจเเน่นอนครับ

:rolleyes: จารย์เสมขอน้ำมันด้วยได้เป่า อิอิ ขอบคุณล่วงหน้า ตามกราฟน่ามีย่อบ้างไม๊ อิอิ:wub:

รบกวนถามน้องเสมค่ะ ถือ long GF ไว้บางส่วนกับทองแท่ง

ถ้ายังเป็นแนว uptrend อย่างนี้ ถือ gf ข้ามสงกรานต์ไปเลยดีหรือเปล่าคะ (ส่วนทองแท่งกอดไว้แน่น ๆ มานานแล้วค่ะ) พี่เผื่อเงินไว้สัญญาละสองแสนแล้วค่ะ เพราะกลัวว่าถ้าปิดสัญญาไปก่อนสงกรานต์ แล้วหลังสงกรานต์ราคามันจะไปไกลแล้วน่ะค่ะ รบกวนถามไอเดียน้องเสมหน่อยนะคะ เพราะน้องเสมคือเทพแห่งการลงทุนของพี่ ขอบคุณค่าาาาาาาาาาาา.. :wub: :wub: :wub:

ถือต่อไปครับ ณ.ปัจจุบันยังไม่มีสัญญาณขายก็ถือต่อไปเรื่อยๆ

ถ้ามีสัญญาณขายมาช่วงวันหยุดยาว สงกรานต์ ก็ค่อยมาออก GF วันจันทร์ที่ตลาดบ้านเราเปิดทำการครับ

ลงทุนเเบบง่ายๆ สบายๆ ดีที่สุด

ไม่มีอะไรยากเลย ยากที่ใจเราจะปล่อยวางได้มาก น้อยเเค่ไหนเท่านั้นเองครับ

SI โลหะเงินยังไล่ตามทองอย่างต่อเนื่อง การขึ้นของตลาดนี้เร็วเเละเเรงมากๆราคายังไปได้อีกไกลมากๆ

เมื่อราคาย่อเมื่อไรเป็น โอกาสที่เก็บเข้าอย่างเดียว เน้นลงทุนระยะยาวตัวนี้ คุ้มค่าที่รอคอย เเน่นอนครับ

:excl: เดียวจะมีคนถามว่ารอคาย่อได้เท่าไรค่ะ

:lol: ตอบ รอดูเเถว $47

ตามรูปแนวต้านต่อไป 47 หรือ 43 ค่ะ แหะๆ

sta รบกวนด้วยคนค่ะ ติดตั้งแต่รอบที่แล้วแล้วค่ะตัวนี้ !_cd !thk !thk !thk !thk !thk

อนาคตสินค้าพวกนี้จะเป็นตัว ชูโรงของประเทศเราครับ

ผมเข้าใจว่าคุณเสมหมายถึงมันคงไม่ย่อแล้วเหมือนที่คุณลีโอเข้าใจเลยคับ ไม่รุ้ถูกเป่า

ถูกครับ ผมมองราคาเลข 3 หลัก

ราคาช่วงนี้ นลท. พร้อมเมื่อไรซื้อเข้าได้ทุกเมื่อครับ

มารอคุณเสมวิเคราะห์ค่ะ

วันนี้silverขึ้นมาเป็น $41แล้วเข้าซื้อตามคุณเสมแนะนำตอนช่วง$32-35

ต้องขอขอบคุณมากๆเลยค่ะ :P

จะให้วิเคราะห์อะไรดี :lol: :lol:

เอาทองคำเเล้วกัน รอดูเเถวๆ $1508