ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ยังเชื่อในระบบอยู่ค่ะไม่มีอะไรมาเปลื่อนแปลงได้ มีขึ้นมีลงปกติไม่ขายไม่ขาดทุนไม่กังวล :lol: :lol: !thk !thk !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สำหรับคนที่จะเข้าซื้อ สะสมทองคำหรือเงินไปเรื่อยๆครับ เป็นโอกาสของคนตกรถเเล้ว

ปัจจัยสำคัญจับตาดู น้ำมันหลุด $100 ลงมาเเล้วคงเขย่าเเถว $105 อีกสักพักเเล้วไปทดสอบ $150 ที่ high เก่า

คนมีของเป็นเรื่องปกติที่ราคาลงมาเขย่าทดสอบ จิตวิทยาของนักลงทุน คนจิตอ่อน อย่าคิดมากสำหรับผมเเล้ว

ทองคำเเละเเร่เงิน เป็นตัวที่สู้ Inflation ได้ดีที่สุดตัวหนึ่งครับ

อย่าถามเลยว่าจะเข้าซื้อที่เท่าไร ตอนนี้โอกาสมาเเล้วไม่มีใครรู้ จุดต่ำสุดเเละจุดสูงสุดครับ

มีโอกาสมาให้ซื้อ สะดวกเรื่องเวลาเเละเงินก็ซื้อได้เลย ถ้าราคามันวิ่งไปมากเเล้ว จะมาพูดกันว่า "รู้งี้"

ขอบคุณค่ะ สำหรับแง่คิด

ไม่เบื่อเลยที่จะพูดคำว่า "ขอบคุณ" และมันมาจากใจจริง ๆ นะคะ

ขอบคุณครับคุณเสม อยากขอให้ช่วยวิเคราะห์ silver ให้ด้วยน่ะครับ :wub: :unsure: :rolleyes:

สำหรับเงิน SI ไปสูงสุดเเถวๆ $49.80 ตอนนี้ลงมาเเถวๆ $35

ลดลงกว่า 40% ในเวลา 1 Week เนื่องจากการเพิ่มเงินประกันในตลาด Future market

เพื่อบีบการปิดสถานะของนักลงทุน หลายปีก่อนก็เกิดขึ้นกับ ตลาด TOCOM ที่ญี่ปุ่น โดยการเพิ่มสัญญา magin กับตลาดทองคำ

ไม่นาน ราคาที่ดิ่งลงอย่างต่อเนื่องก็กลับมาทะยานต่อไปเเล้วทำ new high กลับมาใหม่ได้ตลอด

ไม่น่าเเปลกใจครับที่เงินจะ ทำ All time new high ในเร็วๆนี้

ราคาทองลงมาเท่าไร ระบบจึงแดงครับคุณเสม ขอบพระคุณมากสำหรับกราฟ

ยังเชื่อในระบบอยู่ค่ะไม่มีอะไรมาเปลื่อนแปลงได้ มีขึ้นมีลงปกติไม่ขายไม่ขาดทุนไม่กังวล :lol: :lol: !thk !thk !thk

คำว่าไม่ขายไม่ขาดทุนไม่กังวล นั้น

ผมไม่ค่อยเห็นด้วยนะครับ ไม่มีใครรู้ว่าตลาดจะขึ้นจะลงหรอกครับ มีเเต่ระบบเท่านั้นที่รู้

ถ้าระบบเกิดเเดงขึ้น เราก็ต้องขายหรือ Stop loss ทิ้งหมดครับ

การ Stop loss เเละ Let's profit run เท่านั้นคือนักลงทุนตัวจริงครับ

ราคาทองลงมาเท่าไร ระบบจึงแดงครับคุณเสม ขอบพระคุณมากสำหรับกราฟ

ตามะบบ Pnt 1.1 ของชมรม CDC

ทองคำจะเเดงรอบนี้ที่ ราคา Comex ปิด ที่ น้อยกว่า 1453.60 ครับ

คุณเสมคะ เท่าที่จำได้คุณเสมใช้ระบบ Ptn ของคุณลุงโฉลกใช่ไหมคะ

ดิฉันใช้ Ptn พล็อตกราฟเงินปรากฏว่าวันนี้ระบบรายวีคแดงแล้วค่ะ แต่ต้องแก้ข้อมูล EOD นิดนึง เพราะข้อมูลที่โหลดมาจากเว๊ปลุงโฉลกบอกว่าราคาปิดคือ $36 แต่ความจริงเป็น $34 ถ้าใช้ $36 กราฟก็จะยังเขียวอยู่ ระบบที่คุณเสมใช้กับเงินแดงรึยังคะ

คุณเสมคะ เท่าที่จำได้คุณเสมใช้ระบบ Ptn ของคุณลุงโฉลกใช่ไหมคะ

ดิฉันใช้ Ptn พล็อตกราฟเงินปรากฏว่าวันนี้ระบบรายวีคแดงแล้วค่ะ แต่ต้องแก้ข้อมูล EOD นิดนึง เพราะข้อมูลที่โหลดมาจากเว๊ปลุงโฉลกบอกว่าราคาปิดคือ $36 แต่ความจริงเป็น $34 ถ้าใช้ $36 กราฟก็จะยังเขียวอยู่ ระบบที่คุณเสมใช้กับเงินแดงรึยังคะ

SI ตามระบบ Pnt 1.1 ของ CDC ราย DAY ระบบเเดงมา 3 บ้องเเล้วครับ

SI ตามระบบ Pnt 1.1 ของ CDC ราย DAY ระบบเเดงมา 3 บ้องเเล้วครับ

ที่พล็อตดูรายวันแดงมา 3 บ้องเหมือนกันค่ะ แต่ว่ารายสัปดาห์วันนี้แดงบ้องแรกก็มาแล้วนะคะ แต่ต้องแก้ข้อมูล EOD ราคาปิดจาก 36.2400 เป็นราคาจริงที่ 34.2910 อย่างนี้ก็ต้องขายเงินออกไปรึเปล่าคะ

ที่พล็อตดูรายวันแดงมา 3 บ้องเหมือนกันค่ะ แต่ว่ารายสัปดาห์วันนี้แดงบ้องแรกก็มาแล้วนะคะ แต่ต้องแก้ข้อมูล EOD ราคาปิดจาก 36.2400 เป็นราคาจริงที่ 34.2910 อย่างนี้ก็ต้องขายเงินออกไปรึเปล่าคะ

ง่ายๆเลยครับ คุณใช้ระบบอะไร ราย TF อะไร

เข้าระบบไหนก็ออกระบบนั้น ถ้าระบบคุณเห็นว่าเเดงเเล้วก็ต้องออกครับ

ง่ายๆเลยครับ คุณใช้ระบบอะไร ราย TF อะไร

เข้าระบบไหนก็ออกระบบนั้น ถ้าระบบคุณเห็นว่าเเดงเเล้วก็ต้องออกครับ

ขอบคุณค่ะ ขายไปแล้วครึ่งหนึ่งเมื่อกี๊นี้เองค่ะ ทำใจขายหมดไม่ได้ค่ะ ปัญหาคือที่ซื้อมาทั้งหมดเป็นเหรียญเงิน ทีนี้บางเหรียญก็สวยจนขายไม่ลงค่ะ ความจริงไม่อยากขายออกเลย แต่คิดว่าอยากจะหัดทำตามระบบดูก็เลยตัดใจขายไปบางส่วนค่ะ แต่สงสัยจังค่ะ TF คืออะไรคะ ดิฉันใช้ Ptn 1.1 รายสัปดาห์ค่ะ ไม่ได้ใช้รายวัน

ขอบคุณค่ะ ขายไปแล้วครึ่งหนึ่งเมื่อกี๊นี้เองค่ะ ทำใจขายหมดไม่ได้ค่ะ ปัญหาคือที่ซื้อมาทั้งหมดเป็นเหรียญเงิน ทีนี้บางเหรียญก็สวยจนขายไม่ลงค่ะ ความจริงไม่อยากขายออกเลย แต่คิดว่าอยากจะหัดทำตามระบบดูก็เลยตัดใจขายไปบางส่วนค่ะ แต่สงสัยจังค่ะ TF คืออะไรคะ ดิฉันใช้ Ptn 1.1 รายสัปดาห์ค่ะ ไม่ได้ใช้รายวัน

ครับ ดีครับการตามระบบนั้นระยะยยาว คุณอยู่ในตลาดได้อย่างสบายเเละปลอดภัยเเน่นอน

เพราะ คุณสามารถที่จะลดความกลัว ลดความโลภลงได้ คนที่ทำตามระบบได้นั้น

ต้องมีบุญ ทาน บรรมีของตัวเองด้วย

ผมใช้ Pnt1.5 ปรับ Zigzag เป็น 5 % ราย Week ครับ Stoploss เเถวๆ $27 ครับ

ถ้ามันลงมาถึง $27 ผมพร้อมเทขายทุก kg ทุกเม็ด โดยไม่ต้องคิดอะไรมากครับ

ครับ ดีครับการตามระบบนั้นระยะยยาว คุณอยู่ในตลาดได้อย่างสบายเเละปลอดภัยเเน่นอน

เพราะ คุณสามารถที่จะลดความกลัว ลดความโลภลงได้ คนที่ทำตามระบบได้นั้น

ต้องมีบุญ ทาน บรรมีของตัวเองด้วย

ผมใช้ Pnt1.5 ปรับ Zigzag เป็น 5 % ราย Week ครับ Stoploss เเถวๆ $27 ครับ

ถ้ามันลงมาถึง $27 ผมพร้อมเทขายทุก kg ทุกเม็ด โดยไม่ต้องคิดอะไรมากครับ

5!5! ปล่อยไก่ไปแล้ว ดันไปเขียนว่าระบบ Ptn ความจริงต้องเป็น Pnt อย่างที่คุณเสมบอก ถ้าคุณลุงโฉลกมาเห็นคงงงว่าเว็ปฉันทำระบบ Ptn ด้วยเหรอ

ดิฉันใช้ Zigzag 1% ค่ะ แล้วสูตร Pnt 1.5 มีข้อดีเหนือกว่าสูตรดั้งเดิมอย่าง Pnt 1.1 อย่างไรคะ