ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ใครชอบมวย ตอนนี้ปาเกียวชกอยู่ ช้าอดดูด้วยนะตัวเอง

เสียอารมณ์มากมาย มวยคู่นี้ เเมนนี ยังส่ายหัวเลย :angry: :angry:

เอาเวลาไปทำ slide present ต่อดีกว่า

สดุดีเเมนนี

นักชกที่ดีที่สุดในโลก ทั้งฝีมือเเละคุณธรรม

เป็นฮีโร่ในใจผมอีกท่านหนึ่งครับ

:lol: :lol: :lol:

ถูกแก้ไข โดย seam888

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เสียอารมณ์มากมาย มวยคู่นี้ เเมนนี ยังส่ายหัวเลย :angry: :angry:

เอาเวลาไปทำ slide present ต่อดีกว่า

สดุดีเเมนนี

นักชกที่ดีที่สุดในโลก ทั้งฝีมือเเละคุณธรรม

เป็นฮีโร่ในใจผมอีกท่านหนึ่งครับ

:lol: :lol: :lol:

ขออนุญาตถามซ้ำครับ คุณเสมจะมาพูดในงานสัมนาเรื่องอะไรหรอครับ ถ้าเกี่ยวกับการลุงทุนผมสนใจ สามารถติดต่อสอบถามใครได้บ้างครับ แต่ถ้าไม่เกี่ยวขออภัยด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ขออนุญาตถามซ้ำครับ คุณเสมจะมาพูดในงานสัมนาเรื่องอะไรหรอครับ ถ้าเกี่ยวกับการลุงทุนผมสนใจ สามารถติดต่อสอบถามใครได้บ้างครับ แต่ถ้าไม่เกี่ยวขออภัยด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขเพิ่มเติม : ดูแล้วเซงมากครับ พี่เชนต้องการแค่สถิติไม่โดนน็อก แต่คนดูต้องการดูการชกอย่างสมศักดิ์ศรี

ขอบคุณครับ

เรื่องเกี่ยวกับการลงทุนครับ TA วันที่15 พฤษภาคม ที่โรงแรมปทุมวันปรินซ์เซส เวลา8.30-16.00 ค่าใช้จ่าย1000บาท(โรงแรมคิดหัวละ990) การจองอย่างไง เต็มหรือยัง เพื่อนที่รู้รายละเอียดช่วยแจ้งหน่อยครับ ช่วงนี้น้องเสมคงวุ่นทำเอกสารสำหรับการสัมมนาคงอาจจะไม่ได้มาตอบ ผมรู้แค่นี้เองการโอนเงินผมก็รบกวนน้องเสม ตอนแรกก็เตรียมตัวเป็นผู้ฟังอย่างเดียว ไม่กี่วันก่อนค่อยรู้ว่าให้พูดด้วย เร่งหาข้อมูลแทบแย่

เดี๋ยวคงมีเพื่อนมาให้รายละเอียดนะครับ

เรื่องเกี่ยวกับการลงทุนครับ TA วันที่15 พฤษภาคม ที่โรงแรมปทุมวันปรินซ์เซส เวลา8.30-16.00 ค่าใช้จ่าย1000บาท(โรงแรมคิดหัวละ990) การจองอย่างไง เต็มหรือยัง เพื่อนที่รู้รายละเอียดช่วยแจ้งหน่อยครับ ช่วงนี้น้องเสมคงวุ่นทำเอกสารสำหรับการสัมมนาคงอาจจะไม่ได้มาตอบ ผมรู้แค่นี้เองการโอนเงินผมก็รบกวนน้องเสม ตอนแรกก็เตรียมตัวเป็นผู้ฟังอย่างเดียว ไม่กี่วันก่อนค่อยรู้ว่าให้พูดด้วย เร่งหาข้อมูลแทบแย่

เดี๋ยวคงมีเพื่อนมาให้รายละเอียดนะครับ

ขอบคุณคุณส้มโอมือครับ : ) รบกวนเพื่อนที่ทราบรายละเอียดเรื่องการจองหรือการโอนให้ข้อมูลทีครับ รอฟังอยู่ครับ ถ้ายังไม่เต็มอยากจะโอนเลยครับ กลัวเต็ม แต่ถ้าเต็มแล้วเอาไว้มีโอกาสหน้าอยากจะศึกษาเรื่อง TA จากคนเก่งๆครับ จะคอยติดตามครับ

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณคุณส้มโอมือครับ : ) รบกวนเพื่อนที่ทราบรายละเอียดเรื่องการจองหรือการโอนให้ข้อมูลทีครับ รอฟังอยู่ครับ ถ้ายังไม่เต็มอยากจะโอนเลยครับ กลัวเต็ม แต่ถ้าเต็มแล้วเอาไว้มีโอกาสหน้าอยากจะศึกษาเรื่อง TA จากคนเก่งๆครับ จะคอยติดตามครับ

ขอบคุณมากครับ

ยังไม่เต็มครับ ส่งข้อมูลให้แล้วทางPMนะครับ งานนี้ไม่รับWALK IN นะครับ ใครสนใจช่วยโอนเงินภายในวันที่กำหนดด้วยนะครับ

ขอบคุณค่ะคุณ Water

ถามเพิ่มเติมค่ะ ถ้าต้องการรับข่าวสารการออกเหรีญญ ติดต่อได้ยังไงคะ

ดูที่ http://www.usmint.gov/ ค่ะ สมัครเป็นสมาชิกแล้วเค้าจะส่งข้อมูลอัพเดทให้ ไม่งั้นก็ไปดูที่ Product Schedule ค่ะ (http://catalog.usmint.gov/webapp/wcs/stores/servlet/ProdschedView?storeId=10001&catalogId=10001)

โอนเงินสัมมนา “การลงทุนด้วยระบบ I”

วันอาทิตย์ที่ 15 พฤษภาคม 2011

สถานที่ Pathumwan Princess Hotel www.pprincess.com

ค่าสัมมนา 1000.00 บาท

(โอนได้ ตั้งแต่วันที่ 27 เมษายน 2554 ถึง 11 พฤษภาคม 2554 เท่านั้นครับ)

(พร้อม เบรก 2 เบรก ชา กาแฟ ของว่าง และ อาหารเที่ยง บุฟเฟ่ นานาชาติ )

บัญชีเลขที่ 765-2-11524-6

ชื่อบัญชี คุณ เกษม ก่อปฏิภาณ

ธนาคาร กสิกรไทย สาขาย่อยเดอะมอลล์ท่าพระ ประเภท บช ออมทรัพย์

โอนเงินแล้วแจ้งมายัง e-mail seam_engineer@hotmail.com เท่านั้นนะครับ

ลักษณะการแจ้งโอนเงินเขียนใน mail ดังนี้ให้ตั้งหัวข้อ e-mail ว่า “โอนเงินสัมมนาการลงทุนด้วยระบบ I” (ตัวอย่าง)

ชื่อ-นามสกุล: นาย เกษม ก่อปฏิภาณ

ยอดเงินที่โอน : 1000.88 บาท (กรุณาโอนเป็นจุดทศนิยมเพื่อง่ายต่อการตรวจสอบ)

วันเวลาที่โอน : โอนวันที่ 27/04/2011 เวลา 19.00

สถานที่โอนเงิน : ATM กสิกร เดอะมอลล์ท่าพระ

แนบหลักฐานการโอนเงินมาใน E-mail ด้วยนะครับ (ถ้า ไม่สะดวก ขอความกรุณาเก็บตัวจริงไปวันงาน)

หลังจาก ตรวจสอบ รายการที่ธนาคารแล้ว ผม จะแจ้งกลับ พร้อม บอก เลขที่นั่ง

เลขที่นั่ง จะจัด ตาม รายการ โอนเงินที่ เกิดขึ้น ตามลำดับ ครับ

วันงาน ลงทะเบียน ด้วย การ แจ้ง เลขที่นั่ง พร้อมรับ บัตรเข้างาน

เลขที่นั่ง ติดที่ ด้านหลังเก้าอี้ ทุกตัว เจ้าหน้าที่ทางโรงแรม จะพาท่านเข้าที่ นั่ง

( รับรองงานนี้ ไม่มีมั่ว)

*** วันสัมมนา ให้ทุกท่านนำหลักฐานการโอนเงินมายังหน้างานเพื่อลงทะเบียนก่อนเข้าสัมมนาด้วยครับ

คุณน้ำน่าจะลองหาซื้อเหรียญUNDPขององค์นายหลวงไว้บ้างนะ(ฝากญาติซื้อ) ตอนนี้น่าจะยังมีให้แลกเป็นบางวัน เบอร์โทรสอบถาม02-2811295

02-02-2824109 ค่าพรี่เมี่ยมน้อยกว่ากันเยอะเหรียญสวยด้วย ส่วนเหรียญWIPOขององค์นายหลวงผมแลกไม่ทันเสียดายจัง

คุณ Antonio ดิฉันยังเป็นมือใหม่ค่ะ เพิ่งเริ่มเมื่อไม่นานนี้เองค่ะ แต่ตอนนี้เป้าหมายชักเขวระหว่างการลงทุนกับการเป็นนักสะสมเหรียญค่ะ

ขอบคุณ คุณส้มโอมือมากค่ะสำหรับคำแนะนำ อยากได้ทั้งเหรียญ UNDP กับ WIPO มากมากเลยค่ะ เพราะให้คุณค่าทางใจมากกว่าเหรียญไหน ๆ อยู่แล้ว แต่เกรงใจไม่อยากรบกวนพี่สาวเพราะเค้ามีงานประจำแถมยังมีลูกเล็กให้ดูแลอีก ถ้าไปซื้อให้คงได้ลาหยุดงาน ไว้กลับเมืองไทยจะไปขอตื้อซืื้อต่อจากคุณส้มโอมือกับคุณ Antonio นะคะ

คุณน้ำครับตอนกลับถ้าเอาของกลับได้และไม่ผิดกฎระเบียบระหว่างประเทศ เอากลับดีกว่าครับ ข้อมูลต่างๆที่ผมรวบรวมเพื่อประกอบการสัมมนาของน้องเสม บ่งชี้ชัดมากว่าเศรษฐกิจอเมริกาล่มแน่ๆ ล่มแบบไม่มีชิ้นดีเลยครับ ถึงตอนนั้นมีโอกาสจะเอาของคืนไม่ได้นะครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ อย่างนี้คงต้องรอให้ราคาเงินขึ้นแล้วขายพวกเงินแท่งที่ออกโดยเอกชนทิ้งซะแล้วไปซื้อเหรียญที่ออกโดยรัฐบาลต่าง ๆ แล้วล่ะค่ะจะได้ไม่มีปัญหาเวลาเอากลับ

คราวหลังถ้าคิดจะขายให้

ลองขออนุญาติกระทู้คุณ Next โอกาสเงิน หรือ กระทู้แมวๆของเราก็ได้

ไปตั้ง Bid ราคาตามความพอใจ ออกมาขาย ซึ่งมันดีกว่าไปขายให้ร้านรับซื้อเศษเงิน

ที่คิดตามราคาตามเนื้อเงิน และสุดท้ายถูกจับไปหลอมหมดเสียของพอดี :unsure:

และเวลาหาซื้อกลับในราคาต่ำกลับคืนก็ยากอีกด้วย นั่นคือราคาก็ไม่ได้ถูกลง

บางเหรียญกลายเป็นเหรียญหายาก ราคาจะแพงกว่ามูลค่า Silver ในเหรียญซะอีก

โดยเฉพาะเหรียญเงินสมัยร.9 บางเหรียญขายเป็นหมื่น เพราะหาซื้อยากมากๆ (และเสี่ยงโดนปลอมมาจากจีนแดงอีกด้วย เพราะราคาแพงหูฉีแบบนี้)

ถ้าคิดว่ายังราคาเสนอซื้อในที่นี่ไม่ดีพอ ลองไปเสนอขายในเวปบอร์ดกรมธนารักษ์ดูครับ

หรือเอาชัวร์ ก็ลองไปเสนอขายในร้านค้าเหรียญจัตุจัตรดูก็ได้ครับ ดูว่าใครเสนอได้ราคาดีกว่ากัน

และรับซื้อกันจำนวนเท่าไหร่อีกด้วยครับ

ลงทุนด้วยเหรียญกษาปณ์เงิน มันมีข้อเสียคือ ทำใจขายลำบาก :unsure:

ดังนั้นควรจะเป็นสมบัติชิ้นสุดท้ายก่อนออกมาขาย หรือถือยาวไปเลยดีกว่าครับ

ส่วนที่เหลือเป็นเงินเม็ดออกมาซื้อขายเล่นรอบแทนจะดีกว่าครับ

ขอบคุณคุณเหมียวโจ้นะคะที่อนุญาติให้ลงในกระทู้แมว ๆ ได้ ใจอยากจะแลกเหรียญเงินกับเหรียญกษาปณ์เหมือนกันค่ะ ส่วนเหรียญเงินที่ขายไปเป็นเหรียญทั่วไปที่ซื้อมาที่พรีเมียมต่ำ ๆ ออกมาเหมือน ๆ กันทุกปีแบบไม่ระบุ พ.ศ.ด้วยค่ะ ไม่ค่อยเสียดายมากต่อให้ราคาจะขึ้นเพราะซื้อใหม่เมื่อไหร่ก็จะได้เหรียญแบบเดิมแต่ใหม่กว่าเก่า ส่วนเหรียญหายากทั้งหลายยังกอดไม่ปล่อยค่ะ

คุณ Antonio ดิฉันยังเป็นมือใหม่ค่ะ เพิ่งเริ่มเมื่อไม่นานนี้เองค่ะ แต่ตอนนี้เป้าหมายชักเขวระหว่างการลงทุนกับการเป็นนักสะสมเหรียญค่ะ

ขอบคุณ คุณส้มโอมือมากค่ะสำหรับคำแนะนำ อยากได้ทั้งเหรียญ UNDP กับ WIPO มากมากเลยค่ะ เพราะให้คุณค่าทางใจมากกว่าเหรียญไหน ๆ อยู่แล้ว แต่เกรงใจไม่อยากรบกวนพี่สาวเพราะเค้ามีงานประจำแถมยังมีลูกเล็กให้ดูแลอีก ถ้าไปซื้อให้คงได้ลาหยุดงาน ไว้กลับเมืองไทยจะไปขอตื้อซืื้อต่อจากคุณส้มโอมือกับคุณ Antonio นะคะ

555

ผมว่าคุญน้ำคงได้ซื้อจากคุณส้มโอมือแหงเลยเพราะดูท่าคุณส้มโอมือน่าจะฝากญาติซื้อมาไว้เป็นกระบุงๆ :lol: (แหะๆแซวเล่นนะคร้าบ)

ผมเองมีไม่กี่เหรียญ ตั้งใจไว้ว่ามีตังละจะค่อยๆซื้อเพราะเห็นผลิตตั้ง250,000เหรียญ(แต่ดูสถาณการณ์โดนสั่งระงับขายแบบนี้ก็แอบว้าวุ่น) คุณน้ำซื้อเก็บไว้ก็ดีนะครับผมว่า เป็นเหรียญในหลวงลงสีขัดเงาเอาแค่กรรมวิธีการผลิตผมว่าก็ยากแล้วนา แล้วน้ำหนัก31.1กรัมความบริสุทธิ์ของเงิน99.9% คำนวณมูลค่าของโลหะเงินเหรียญนี้ตามราคาSPOTน่าจะเป็นที่50$ แล้วก็ให้คุณค่าทางใจเหมือนที่คุณน้ำว่าด้วย ยังไงก็ลองๆดูนะครับ ;)

อ้อ ผมเคยเห็นว่ามีเหรียญเงินอื่นๆอีกที่สวยน่าเก็บสะสม เช่น เหรียญสมเด็จพระเทพรัตน์ฯ เหรียญสมเด็จย่า แต่ความบริสุทธิ์แค่92.5%ครับ(ยังไงเหรียญในหลวงก็ดูจะคุ้มสุดละ)

ตอนนี้ก็ภาวนาขอให้กรมธนารักษ์ผลิตเหรียญเงินที่ระลึกในโอกาสฉลองในหลวงครบ7รอบถ้าราคาโอเคจะได้ซื้อเก็บเป็นที่ระลึกไว้บ้าง

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

ผมว่าคุญน้ำคงได้ซื้อจากคุณส้มโอมือแหงเลยเพราะดูท่าคุณส้มโอมือน่าจะฝากญาติซื้อมาไว้เป็นกระบุงๆ :lol: (แหะๆแซวเล่นนะคร้าบ)

ผมเองมีไม่กี่เหรียญ ตั้งใจไว้ว่ามีตังละจะค่อยๆซื้อเพราะเห็นผลิตตั้ง250,000เหรียญ(แต่ดูสถาณการณ์โดนสั่งระงับขายแบบนี้ก็แอบว้าวุ่น) คุณน้ำซื้อเก็บไว้ก็ดีนะครับผมว่า เป็นเหรียญในหลวงลงสีขัดเงาเอาแค่กรรมวิธีการผลิตผมว่าก็ยากแล้วนา แล้วน้ำหนัก31.1กรัมความบริสุทธิ์ของเงิน99.9% คำนวณมูลค่าของโลหะเงินเหรียญนี้ตามราคาSPOTน่าจะเป็นที่50$ แล้วก็ให้คุณค่าทางใจเหมือนที่คุณน้ำว่าด้วย ยังไงก็ลองๆดูนะครับ ;)

อ้อ ผมเคยเห็นว่ามีเหรียญเงินอื่นๆอีกที่สวยน่าเก็บสะสม เช่น เหรียญสมเด็จพระเทพรัตน์ฯ เหรียญสมเด็จย่า แต่ความบริสุทธิ์แค่92.5%ครับ(ยังไงเหรียญในหลวงก็ดูจะคุ้มสุดละ)

ตอนนี้ก็ภาวนาขอให้กรมธนารักษ์ผลิตเหรียญเงินที่ระลึกในโอกาสฉลองในหลวงครบ7รอบถ้าราคาโอเคจะได้ซื้อเก็บเป็นที่ระลึกไว้บ้าง

หวังว่าตัวเองจะมีโอกาสเป็นเจ้าของเหมือนกันค่ะ ถ้าเทียบกับเหรียญทองแล้วเหรียญเงินไม่แพงเลย ดังนั้นเหรียญเงินจึงนิยมถูกใช้เพื่อสื่อถึงประวัติศาตร์และความเป็นเอกลักษณ์ของประเทศต่าง ๆ ถ้าเก็บไว้อย่างละเหรียญโดยไม่ต้องกังวลว่าจะต้องขายออกก็ไม่เสียดายเท่าไหร่ แค่ว่าง ๆ ได้เอามานั่งดูก็คุ้มแสนคุ้มแล้ว ถ้ากังวลว่าเป็นการเสียเงินโดยใช่เหตุก็ยังมีเหตุผลจะบอกตัวเองได้ว่า ยิ่งเก็บไว้นานก็ยิ่งมีราคา เพราะกลายเป็นของหายาก แถมยังส่งต่อให้ลูกหลานได้อีก

ถูกแก้ไข โดย water