ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สำหรับคนที่จะเข้าซื้อ สะสมทองคำหรือเงินไปเรื่อยๆครับ เป็นโอกาสของคนตกรถเเล้ว

ปัจจัยสำคัญจับตาดู น้ำมันหลุด $100 ลงมาเเล้วคงเขย่าเเถว $105 อีกสักพักเเล้วไปทดสอบ $150 ที่ high เก่า

คนมีของเป็นเรื่องปกติที่ราคาลงมาเขย่าทดสอบ จิตวิทยาของนักลงทุน คนจิตอ่อน อย่าคิดมากสำหรับผมเเล้ว

ทองคำเเละเเร่เงิน เป็นตัวที่สู้ Inflation ได้ดีที่สุดตัวหนึ่งครับ

อย่าถามเลยว่าจะเข้าซื้อที่เท่าไร ตอนนี้โอกาสมาเเล้วไม่มีใครรู้ จุดต่ำสุดเเละจุดสูงสุดครับ

มีโอกาสมาให้ซื้อ สะดวกเรื่องเวลาเเละเงินก็ซื้อได้เลย ถ้าราคามันวิ่งไปมากเเล้ว จะมาพูดกันว่า "รู้งี้"

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สำหรับคนที่จะเข้าซื้อ สะสมทองคำหรือเงินไปเรื่อยๆครับ เป็นโอกาสของคนตกรถเเล้ว ปัจจัยสำคัญจับตาดู น้ำมันหลุด $100 ลงมาเเล้วคงเขย่าเเถว $105 อีกสักพักเเล้วไปทดสอบ $150 ที่ high เก่าคนมีของเป็นเรื่องปกติที่ราคาลงมาเขย่าทดสอบ จิตวิทยาของนักลงทุน คนจิตอ่อน อย่าคิดมากสำหรับผมเเล้วทองคำเเละเเร่เงิน เป็นตัวที่สู้ Inflation ได้ดีที่สุดตัวหนึ่งครับ อย่าถามเลยว่าจะเข้าซื้อที่เท่าไร ตอนนี้โอกาสมาเเล้วไม่มีใครรู้ จุดต่ำสุดเเละจุดสูงสุดครับมีโอกาสมาให้ซื้อ สะดวกเรื่องเวลาเเละเงินก็ซื้อได้เลย ถ้าราคามันวิ่งไปมากเเล้ว จะมาพูดกันว่า "รู้งี้"

โดนใจ และถูกใจ ค่ะ

ขอบคุณค่ะ เกล็ดเล็กเกล็ดน้อยคุณเสมดูแลให้หมด จะจำไว้ค่ะ :P :P :P !thk !thk !thk ปล ขอบคุณค่ะที่มีน้ำใจให้กับบุคคนทั่วๆไป

ขอบคุณค่ะ ขายไปแล้วครึ่งหนึ่งเมื่อกี๊นี้เองค่ะ ทำใจขายหมดไม่ได้ค่ะ ปัญหาคือที่ซื้อมาทั้งหมดเป็นเหรียญเงิน ทีนี้บางเหรียญก็สวยจนขายไม่ลงค่ะ ความจริงไม่อยากขายออกเลย แต่คิดว่าอยากจะหัดทำตามระบบดูก็เลยตัดใจขายไปบางส่วนค่ะ แต่สงสัยจังค่ะ TF คืออะไรคะ ดิฉันใช้ Ptn 1.1 รายสัปดาห์ค่ะ ไม่ได้ใช้รายวัน

ถ้าจะขายเหรียญเงินอีกช่วยบอกผมครับ ผมสนใจครับ อยู่กทมหรือต่างจังหวัดครับ โทษนะครับซื้อเหรียญเงินจากที่ไหนครับสนใจอยากซื้อครับ

ถ้าจะขายเหรียญเงินอีกช่วยบอกผมครับ ผมสนใจครับ อยู่กทมหรือต่างจังหวัดครับ โทษนะครับซื้อเหรียญเงินจากที่ไหนครับสนใจอยากซื้อครับ

คุณส้มโอมือไม่สนใจเหรียญเงินของกรมธนารักษ์หรอครับ สวยดีนะครับ พอดีผมทราบจากกระทู้คุณเหมียวโจ

ปล.เหรียญเงามากกก(เพราะเขาขัดเงา) จนเห็นเงาสะท้อนคนถ่ายรูปเลยครับ

post-867-066924000 1304660987.jpg

post-867-029328500 1304660996.jpg

post-867-011822400 1304661005.jpg

post-867-098704700 1304661012.jpg

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

ขอบคุณค่ะ ขายไปแล้วครึ่งหนึ่งเมื่อกี๊นี้เองค่ะ ทำใจขายหมดไม่ได้ค่ะ ปัญหาคือที่ซื้อมาทั้งหมดเป็นเหรียญเงิน ทีนี้บางเหรียญก็สวยจนขายไม่ลงค่ะ ความจริงไม่อยากขายออกเลย แต่คิดว่าอยากจะหัดทำตามระบบดูก็เลยตัดใจขายไปบางส่วนค่ะ แต่สงสัยจังค่ะ TF คืออะไรคะ ดิฉันใช้ Ptn 1.1 รายสัปดาห์ค่ะ ไม่ได้ใช้รายวัน

สวัสดีค่ะคุณwater อยากทราบว่าซื้อเหรียญได้ที่ไหนเหรอคะ อยากได้มาเก็บสะสมค่ะ เคยเห็นในกระทู้คุณnext เอารูปมาโพสให้ดูสวยมากๆเลย ถ้าจะขายอีกขอซื้อต่อบ้างได้ไหมคะ

ซื้อนิดๆหน่อยๆเก็บไว้ดูเล่นค่ะ

คุณส้มโอมือไม่สนใจเหรียญเงินของกรมธนารักษ์หรอครับ สวยดีนะครับ พอดีผมทราบจากกระทู้คุณเหมียวโจปล.เหรียญเงามากกก(เพราะเขาขัดเงา) จนเห็นเงาสะท้อนคนถ่ายรูปเลยครับ

อยากถามคุณAunTonio ค่ะเหรียญเงินแบบนี้ยังหาซื้อได้ที่ไหนคะ อยากได้มาเก็บสะสมค่ะ เคยโทรไปถามที่กรมธนารักษ์แล้วเค้าบอกว่าหมดแล้วค่ะ :lol:

สำหรับเงิน SI ไปสูงสุดเเถวๆ $49.80 ตอนนี้ลงมาเเถวๆ $35

ลดลงกว่า 40% ในเวลา 1 Week เนื่องจากการเพิ่มเงินประกันในตลาด Future market

เพื่อบีบการปิดสถานะของนักลงทุน หลายปีก่อนก็เกิดขึ้นกับ ตลาด TOCOM ที่ญี่ปุ่น โดยการเพิ่มสัญญา magin กับตลาดทองคำ

ไม่นาน ราคาที่ดิ่งลงอย่างต่อเนื่องก็กลับมาทะยานต่อไปเเล้วทำ new high กลับมาใหม่ได้ตลอด

ไม่น่าเเปลกใจครับที่เงินจะ ทำ All time new high ในเร็วๆนี้

ขอบคุณครับคุณเสม

คุณ Puk88, คุณส้มโอมือ แถวบ้านผมเห็นมีขายอยู่ครับ 2-3 ร้าน (จริงๆ มันเป็นแผงขายครับ) ว่าจะลองถามข้อมูลมาให้ครับ (ราคาจะแพงกว่าหน้าเหรียญอยู่แล้วหล่ะครับ แต่ไม่รู้ว่าเท่าไหร่) จะลองถามมาให้ครับ

คุณ Puk88, คุณส้มโอมือ แถวบ้านผมเห็นมีขายอยู่ครับ 2-3 ร้าน (จริงๆ มันเป็นแผงขายครับ) ว่าจะลองถามข้อมูลมาให้ครับ (ราคาจะแพงกว่าหน้าเหรียญอยู่แล้วหล่ะครับ แต่ไม่รู้ว่าเท่าไหร่) จะลองถามมาให้ครับ

ขอบคุณมากครับ ช่วยถามถึงเหรียญเงินนายหลวงWIPOให้หน่อยครับ อยากได้ครับ เคยโทรไปถามที่กองกษาปณ์เขาบอกว่าหมดแล้ว

คุณส้มโอมือไม่สนใจเหรียญเงินของกรมธนารักษ์หรอครับ สวยดีนะครับ พอดีผมทราบจากกระทู้คุณเหมียวโจ

ปล.เหรียญเงามากกก(เพราะเขาขัดเงา) จนเห็นเงาสะท้อนคนถ่ายรูปเลยครับ

เหรียญนี้ผมมีแล้วครับ(เรียกเหรียญUNDP) หามาได้2เหรียญ 2เหรียญนี้จะเอาไปตั้งโชว์ให้เพื่อนได้เห็นในวันสัมมนาของคุณเสมด้วยครับ ส่วนเหรียญอีกรุ่นของกรมธนารักษ์คือเหรียญWIPO รุ่นนี้ผมโทรไปถามเขาบอกหมดแล้ว เสียดายจัง

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ