ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เหรียญ 5 OZ 1 อันค่ะ ขนาดความกว้าง 3 นิ้ว เป็นเหรียญพิเศษโครงการ 11 ปี ออกมาปีละ 5 แบบ ปีสุดท้ายออก 1 แบบ แสดงสถานที่สำคัญในอมริกา ปีแรกที่ออกคือชุดปี 2010 ตอนเดือนธันวาคม ตอนนี้ยังมีขายที่ US Mint 1 เหรียญ คือ Hot Spring $279.95 เพิ่งวางขายวันที่ 28 ที่ผ่านมา แต่ขายดีจนโทรไม่ติด เว็ปล่ม ถ้าคิดตามราคาเงินปัจจุบันก็เรียกว่่าพรีเมียมห้าสิบกว่าเปอร์เซ็นต์ แต่เห็นเค้าตั้งราคาขายใน e-bay ประมาณ 400 กว่าเหรียญแล้ว

เหรียญปี 2011 ตอนนี้ออกมาแล้วสองแบบ US Mint ไม่ได้ขายเอง แต่ส่งให้ตัวแทนขาย ราคาจะแปรผันตามราคาเงิน ตอนนี้ยังถูกกว่าเหรียญ 2010 เพราะราคาเงินตก แต่พรีเมียมก็ประมาณ 20-30% เหมือนกัน เพิ่งจะวางขายแต่เริ่มจะหาซื้อยากแล้ว ตอนนี้บางตัวแทนก็ของหมด ใครสนใจก็ลองดูที่ Apmex กับ Gainsville coins นะคะ เท่าที่เช็คเมื่อเร็ว ๆ นี้ ดูเหมือนเค้าจะยังมีของอยู่

คุณ Water คะ

2011 America the Beautiful 5 oz Silver Coin

เป็นเหรียญ 5 OZ หรือว่า เหรียญ 1 OZ 5 อันคะ

อยากสั่งซื้อค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โว้ววว คุณน้ำดูเชี่ยวกาารซื้อเหรียญเงินต่างประเทศจัง ขอบคุณมากๆๆเลยคร้าบ ความรู้ใหม่ ดีจังชอบๆ(ถึงจะไม่ได้ซื้อก็เหอะ) !01

ตอนนี้ถ้ามีตังขอซื้อเงินเม็ดกะเหรียญUNDPให้ได้ก่อนดีก่า

โว้ววว คุณน้ำดูเชี่ยวกาารซื้อเหรียญเงินต่างประเทศจัง ขอบคุณมากๆๆเลยคร้าบ ความรู้ใหม่ ดีจังชอบๆ(ถึงจะไม่ได้ซื้อก็เหอะ) !01

ตอนนี้ถ้ามีตังขอซื้อเงินเม็ดกะเหรียญUNDPให้ได้ก่อนดีก่า

คุณน้ำน่าจะลองหาซื้อเหรียญUNDPขององค์นายหลวงไว้บ้างนะ(ฝากญาติซื้อ) ตอนนี้น่าจะยังมีให้แลกเป็นบางวัน เบอร์โทรสอบถาม02-2811295

02-02-2824109 ค่าพรี่เมี่ยมน้อยกว่ากันเยอะเหรียญสวยด้วย ส่วนเหรียญWIPOขององค์นายหลวงผมแลกไม่ทันเสียดายจัง

ลองอ่านที่ตอบคุณส้มโอมือนะคะ กะว่าจะฝากไว้ที่อเมริกาแล้วถือติดไม้ติดมือเล็กน้อยกลับเมืองไทยไว้สะสมเล่น ๆ และก็เป็นของฝากคนสนิทค่ะ เพราะแต่ละเหรียญเค้าทำสวยจริง ๆ ค่ะ ถ้าคิดจะสะสมซักเหรียญสองเหรียญก็พอจะแบ่งขายให้ได้ค่ะ ถ้าสนใจจริง ๆ ซักประมาณปลายปีช่วยโพสต์เตือนหลังไมล์ด้วยนะคะ

คุณน้ำครับตอนกลับถ้าเอาของกลับได้และไม่ผิดกฎระเบียบระหว่างประเทศ เอากลับดีกว่าครับ ข้อมูลต่างๆที่ผมรวบรวมเพื่อประกอบการสัมมนาของน้องเสม บ่งชี้ชัดมากว่าเศรษฐกิจอเมริกาล่มแน่ๆ ล่มแบบไม่มีชิ้นดีเลยครับ ถึงตอนนั้นมีโอกาสจะเอาของคืนไม่ได้นะครับ

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

ฝากแลกเหรียญผ่านกระทู้นี้ก็แล้วกันนะครับ ใครสนใจแลกเหรียญWIPOกับเหรียญUNDPบ้างครับ 1:1 ผมมีเหรียญUNDPอยากได้เหรียญWIPOมาเก็บบ้าง ใครสนใจหรือรู้จักใครที่มีเหรียญWIPOหลายเหรียญ ช่วยสอบถามให้หน่อยครับว่าสนใจแลกมั้ย

ช่วงนี้ตามอ่านข่าวเก่าจากข้อมูลเดิมที่ผมเคยโพสไว้ ข่าวเยอะมากๆ อ่านแบบตั้งใจและย่อยข่าวและเรียบเรียงให้ข้อมูลต่างๆให้สัมพันธ์กับความรู้ที่เคยรู้มาก่อน จากข้อมูลที่ผมมีผมฟันธงว่าช่วงนี้โลหะเงินน่าซื้อสุดๆ อีกไม่นานโลหะเงินจะขาดตลาดหาซื้อยากมาก สำหรับรายละเอียดทำไมผมเชื่อว่าเงินขาดตลาดแน่ ไปคุยกันในวันสัมมนาก็แล้วกันนะครับ ช่วงนี้ต้องพยายามย่อยข่าวให้ได้มากที่สุด และเอาข่าวต่างๆมาสร้างความสัมพันธืที่เกี่ยวเนื่องกันอีกที ส่วนคนที่ไม่ไปสัมมนาช่วงผมว่างหลังสัมมนาจะทยอยมาคุยให้ฟังนะครับ รายละเอียดต่างๆที่ผมจะนำมาลงไม่อยู่ในกระทู้นี้ก็อยู่ในกระทู้คุณNextครับ

สำหรับผมภายในเดือนนี้มีเงินมาอีกนิดหน่อย ซื้อโลหะเงินเพิ่มครับ

ขอบคูณ คุณส้มโอมือ สำหรับข่าวต่างๆค่ะ

งานสัมนาที่ว่าใช่ของคุณเสมหรือเปล่าค๊ะจะได้รอฟัง :rolleyes:

ใช่ครับ งานสัมมนาของน้องเสมครับ จากข้อมูลที่ผมมีผมเชื่อว่าเงินจะขาดตลาดแน่ครับ รีบซื้อเงินเก็บไว้น่าจะดีมากครับ

เหรียญ 5 OZ 1 อันค่ะ ขนาดความกว้าง 3 นิ้ว เป็นเหรียญพิเศษโครงการ 11 ปี ออกมาปีละ 5 แบบ ปีสุดท้ายออก 1 แบบ แสดงสถานที่สำคัญในอมริกา ปีแรกที่ออกคือชุดปี 2010 ตอนเดือนธันวาคม ตอนนี้ยังมีขายที่ US Mint 1 เหรียญ คือ Hot Spring $279.95 เพิ่งวางขายวันที่ 28 ที่ผ่านมา แต่ขายดีจนโทรไม่ติด เว็ปล่ม ถ้าคิดตามราคาเงินปัจจุบันก็เรียกว่่าพรีเมียมห้าสิบกว่าเปอร์เซ็นต์ แต่เห็นเค้าตั้งราคาขายใน e-bay ประมาณ 400 กว่าเหรียญแล้ว

เหรียญปี 2011 ตอนนี้ออกมาแล้วสองแบบ US Mint ไม่ได้ขายเอง แต่ส่งให้ตัวแทนขาย ราคาจะแปรผันตามราคาเงิน ตอนนี้ยังถูกกว่าเหรียญ 2010 เพราะราคาเงินตก แต่พรีเมียมก็ประมาณ 20-30% เหมือนกัน เพิ่งจะวางขายแต่เริ่มจะหาซื้อยากแล้ว ตอนนี้บางตัวแทนก็ของหมด ใครสนใจก็ลองดูที่ Apmex กับ Gainsville coins นะคะ เท่าที่เช็คเมื่อเร็ว ๆ นี้ ดูเหมือนเค้าจะยังมีของอยู่

ขอบคุณค่ะคุณ Water

ถามเพิ่มเติมค่ะ ถ้าต้องการรับข่าวสารการออกเหรีญญ ติดต่อได้ยังไงคะ

ใช่ครับ งานสัมมนาของน้องเสมครับ จากข้อมูลที่ผมมีผมเชื่อว่าเงินจะขาดตลาดแน่ครับ รีบซื้อเงินเก็บไว้น่าจะดีมากครับ

สัมมนาเรื่องอะไรหรอครับ แล้วบุคคลทั่วไปเข้าฟังได้ไหมครับ

ขอบคุณค่ะ ขายไปแล้วครึ่งหนึ่งเมื่อกี๊นี้เองค่ะ ทำใจขายหมดไม่ได้ค่ะ ปัญหาคือที่ซื้อมาทั้งหมดเป็นเหรียญเงิน ทีนี้บางเหรียญก็สวยจนขายไม่ลงค่ะ ความจริงไม่อยากขายออกเลย แต่คิดว่าอยากจะหัดทำตามระบบดูก็เลยตัดใจขายไปบางส่วนค่ะ แต่สงสัยจังค่ะ TF คืออะไรคะ ดิฉันใช้ Ptn 1.1 รายสัปดาห์ค่ะ ไม่ได้ใช้รายวัน

คราวหลังถ้าคิดจะขายให้

ลองขออนุญาติกระทู้คุณ Next โอกาสเงิน หรือ กระทู้แมวๆของเราก็ได้

ไปตั้ง Bid ราคาตามความพอใจ ออกมาขาย ซึ่งมันดีกว่าไปขายให้ร้านรับซื้อเศษเงิน

ที่คิดตามราคาตามเนื้อเงิน และสุดท้ายถูกจับไปหลอมหมดเสียของพอดี :unsure:

และเวลาหาซื้อกลับในราคาต่ำกลับคืนก็ยากอีกด้วย นั่นคือราคาก็ไม่ได้ถูกลง

บางเหรียญกลายเป็นเหรียญหายาก ราคาจะแพงกว่ามูลค่า Silver ในเหรียญซะอีก

โดยเฉพาะเหรียญเงินสมัยร.9 บางเหรียญขายเป็นหมื่น เพราะหาซื้อยากมากๆ (และเสี่ยงโดนปลอมมาจากจีนแดงอีกด้วย เพราะราคาแพงหูฉีแบบนี้)

ถ้าคิดว่ายังราคาเสนอซื้อในที่นี่ไม่ดีพอ ลองไปเสนอขายในเวปบอร์ดกรมธนารักษ์ดูครับ

หรือเอาชัวร์ ก็ลองไปเสนอขายในร้านค้าเหรียญจัตุจัตรดูก็ได้ครับ ดูว่าใครเสนอได้ราคาดีกว่ากัน

และรับซื้อกันจำนวนเท่าไหร่อีกด้วยครับ

ลงทุนด้วยเหรียญกษาปณ์เงิน มันมีข้อเสียคือ ทำใจขายลำบาก :unsure:

ดังนั้นควรจะเป็นสมบัติชิ้นสุดท้ายก่อนออกมาขาย หรือถือยาวไปเลยดีกว่าครับ

ส่วนที่เหลือเป็นเงินเม็ดออกมาซื้อขายเล่นรอบแทนจะดีกว่าครับ

ถูกแก้ไข โดย Meaw_Joe

ฝากแลกเหรียญผ่านกระทู้นี้ก็แล้วกันนะครับ ใครสนใจแลกเหรียญWIPOกับเหรียญUNDPบ้างครับ 1:1 ผมมีเหรียญUNDPอยากได้เหรียญWIPOมาเก็บบ้าง ใครสนใจหรือรู้จักใครที่มีเหรียญWIPOหลายเหรียญ ช่วยสอบถามให้หน่อยครับว่าสนใจแลกมั้ย

ให้แลก 1 เหรียญครับ :lol:

แต่ยอมรับว่าสวยจนไม่อยากแลกให้ใครจริงๆ :unsure:

จะนัดเจอที่ไหน PM มาด้วยครับ ^_^

ถูกแก้ไข โดย Meaw_Joe

ขอบคุณมากครับ คุณเมียวโจ้ ดีใจมากเลยครับ คงต้องหลังวันสัมมนาที่15 พฤษภาคมครับ ช่วงนี้ต้องเตรียมข้อมูลไปพูดในวันสัมมนา ช่วงนี้ความรู้แม่นกว่าเดิมมาก เริ่มมีการไปโพสข้อมูลต่างๆที่ข้อกระทู้คุณNextบ้างแล้ว แบบว่าเนื้อหาเยอะมากเลยต้องระบายออกบ้าง

ผมอยู่แถวบางนา คุณเมียวโจ้สะดวกที่ไหนบอกมาได้เลยครับ แค่คุณเมียวโจ้ยอมให้แลกผมก็ดีใจมากแล้วครับ เรื่องการเดินทางผมไม่มีปัญหาครับ

ใครชอบมวย ตอนนี้ปาเกียวชกอยู่ ช้าอดดูด้วยนะตัวเอง