ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ข่าวนี้ สำหรับ เพื่อนๆ ที่อยู่ในกรุงเทพมหานคร และ คาดว่า จะมีโอกาสไปเดินเล่น ณ. ศูนย์สิริกิตต์ ช่วงพรุ่งนี้ ถึง วันอาทิตย์

กรมธนารักษ์ ได้เข้าร่วมงาน Thailand Golf and Dive Expo 2011 จะที่ศูนย์สิริกิติ์ ระหว่างวันที่ 26-29 พฤษภาคม 54

เขาจะนำเหรียญกษาปณ์ที่ระลึก เหรียญที่ระลึก และ ผลิตภัณฑ์เหรียญ ที่อยู่ในความสนใจของประชาชี และ นักสะสมเหรียญออกจำหน่าย

อาทิเช่น เหรียญกษาปณ์ที่ระลึกพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 80 พรรษา. เหรียญที่ระลึกพระราชพิธีรัชดาภิเษก

และ เหรียญที่ระลึกอีกมากมาย

สำหรับงานนี้ เด็กขายของ อยากกล่าวว่า ควรสะสมเหรียญเงินธรรมดา ไม่ขัดเงา ที่มีพระบรมฉายาลักษณ์ พระเจ้าอยู่หัวฯ เป็นสำคัญ

ส่วนกรณีราคาหน้าเหรียญ ไม่ตรงกับราคาที่เขาขาย ก็ไม่ควรมากกว่า 30 % 500 บาท ก็ควรซื้อที่ 650 บาท ถ้า 1,000 บาท คิดหนักๆ

แล้วคงบอกว่า ไม่ซื้อนะครับ แล้วเด็กขายของ คิดว่า งานนี้ เป็นงานระบายสต็อคเก่าตกค้าง ของ กรมธนารักษ์ เสียมากกว่า เนื่อง

จาก จะมีเหรียญแบบที่ติดแพร ที่มีการตุนเอาไว้ จำนวนมาก โดยคิดว่า จะมีการปลุกกระแสความต้องการในตลาดสะสมฯ แต่สุดท้าย

ไม่ WORK เลยมาถามหาจาก " คนที่อยากเข้าไปเสี่ยงแทนกรมธนารักษ์ " ครับ แต่ไหนๆ แล้ว ก็แวะไปดูกันหน่อยนะครับ ในวันสุดท้าย

เกิด เขาเปลี่ยนใจ ผู้ใหญ่สั่งมา นาทีสุดท้าย ขี้เกียจขนกลับ

คุณOREO คุณWATER(ต่อไปจะเรียกคุณน้ำนะครับ ชอบชื่อน้ำมากกว่าเยอะครับ) คุณSKPKยังสนใจเหรียญUNDPอยู่มั้ยครับ ถ้าสนใจวันอาทิตย์นี้ผมจะแวะดูให้ครับ(ถ้าได้ไปนะ) รับฝากแลกเหรียญเฉพาะ3คนนี้เท่านั้นนะครับ คือ3ท่านนี้เคยแสดงความชอบในเหรียญอย่างชัดเจนว่าอยากได้มาก ผมจะช่วยดูให้ครับ

เงินกระดาษผมมีเหลือไม่มากเพราะเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นหมดแล้ว

คุณน้ำช่วงกลับจากต่างประเทศค่อยติดต่อเรื่องรับเหรียญก็ได้ครับ คุณSKPKอยู่ชลบุรีเมื่อไหร่ผ่านมาแถวบางนาติดต่อมาได้ครับ(สะดวกวันอาทิตย์ วันอื่นต้องหลังเลิกงาน17.00น) คุณOREOเข้ากทมเมื่อไหร่ติดต่อมานะครับ

ท่านอื่นผมคงไม่รับฝากแล้วนะครับ แบบว่าเงินกระดาษมีอยู่จำนวนน้อยครับ แค่จะแลกเหรียญของตัวเองคงยังไม่ค่อยพอเลยครับ ทุกคนคือเพื่อนนะครับ แต่3ท่านนี้เคยแสดงความชอบในเหรียญอย่างชัดเจนครับมาก่อนหน้านี้ผมถึงอยากช่วยให้ได้เหรียญ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คาริม ยาซิรี่ เอเยนต์ข้างกายของ คาริม เบนเซม่า ทำเอาสาวกปืนใหญ่แอบยิ้มเมื่อโผล่หน้าอยู่แถวๆกรุงลอนดอนก่อนแก้เก้อแค่แวะมาทำธุระเท่านั้นยังไม่ทันได้เปิดเจรจากับ อาร์เซนอล เลยสักคำ

อาร์แซน เวนเกอร์ กุนซือขงเบ้งเมืองน้ำหอมเพิ่งออกมายอมรับสนใจนำเข้า เบนเซม่า มาล่าตาข่ายในถิ่นเอมิเรตส์ สเตเดี้ยม หลังทีมต้องอดหักวืดแชมป์หกปีติดต่อกันแล้ว ขณะที่ตามรายงานอาจระดุมทุนจัดซื้อ 25 ล้านปอนด์เลยทีเดียว

ล่าสุดการปรากฎตัวของ ยาซิรี่ ตัวแทนของ เบนเซม่า ช่วยเสริมสร้างกระแสถึงความเป็นไปได้ว่าเตรียมเปิดเจรจากับ "ปืนใหญ่" แต่ได้รับการปฎิเสธในเวลาถัดมา

"ผมเดินทางมาลอนดอนเพื่อมาทำธุระส่วนตัวเท่านั้นเอง ยังไม่ทันได้คุยเรื่องย้ายทีมเลยนะ" ยาซิรี่ยัน

"เบนเซม่า รัก มาดริด และเขาต้องการรับใช้ทีมนี้พอๆกับหลงรักการเล่นฟุตบอลนั่นแหละ"

ที่มา : gunnerthailand

เบนซ์ จะมาจริงหรือเปล่า คอยฟังข่าวดีกันครับ สาวกปืนโต

คุณOREO คุณWATER(ต่อไปจะเรียกคุณน้ำนะครับ ชอบชื่อน้ำมากกว่าเยอะครับ) คุณSKPKยังสนใจเหรียญUNDPอยู่มั้ยครับ ถ้าสนใจวันอาทิตย์นี้ผมจะแวะดูให้ครับ(ถ้าได้ไปนะ) รับฝากแลกเหรียญเฉพาะ3คนนี้เท่านั้นนะครับ คือ3ท่านนี้เคยแสดงความชอบในเหรียญอย่างชัดเจนว่าอยากได้มาก ผมจะช่วยดูให้ครับ

เงินกระดาษผมมีเหลือไม่มากเพราะเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นหมดแล้ว

คุณน้ำช่วงกลับจากต่างประเทศค่อยติดต่อเรื่องรับเหรียญก็ได้ครับ คุณSKPKอยู่ชลบุรีเมื่อไหร่ผ่านมาแถวบางนาติดต่อมาได้ครับ(สะดวกวันอาทิตย์ วันอื่นต้องหลังเลิกงาน17.00น) คุณOREOเข้ากทมเมื่อไหร่ติดต่อมานะครับ

ท่านอื่นผมคงไม่รับฝากแล้วนะครับ แบบว่าเงินกระดาษมีอยู่จำนวนน้อยครับ แค่จะแลกเหรียญของตัวเองคงยังไม่ค่อยพอเลยครับ ทุกคนคือเพื่อนนะครับ แต่3ท่านนี้เคยแสดงความชอบในเหรียญอย่างชัดเจนครับมาก่อนหน้านี้ผมถึงอยากช่วยให้ได้เหรียญ

ขอบคุณคุณส้มโอมือมากมากค่ะที่ยังจำได้ :rolleyes: :lol: แต่ไม่รบกวนดีกว่าค่ะ เพราะตอนนี้กำหนดกลับยังไม่แน่นอน อาจจะเลื่อนไปต้นปีหน้า เดี๋ยวจะค้างตังคุณส้มโอมือนาน อีกอย่างดิฉันอยู่ต่างจังหวัด ถ้ามาถึงคงต่อไฟล์กลับบ้านเลย ส่วนเรื่องเหรียญดิฉันคิดว่าอาจจะสั่งซื้อจากทางเวปไซต์ให้เค้าส่งไปที่บ้านค่ะ

การที่ระบบเขียวนั้นไม่จำเป็นที่ ระบบจะพาไปรับทรัพย์เสมอไปนะครับ ระบบอาจจะพาไปเสียทรัพย์ก็มีเยอะไปครับ

หัวใจหลักของการลงทุน คือ คุมเงินเเละ คุมความเสี่ยงๆให้ดีที่สุดครับ

อิอิ ทำให้คุณเสมเป็นห่วง ขอบคุณค่ะ ตอนนี้ถ้าลงทุนเงินเม็ดแล้วรอปลายปี จะดีกว่าทองมั้ยคะ :P :P em0009.gif em0009.gif

จำนวนครั้งที่เขียวแล้วเสียทรัพย์มากกว่าจำนวนครั้งที่เขียวแล้วรับทรัพย์เยอะ แต่ถ้าเจอเขียวยาวแล้วทนอึดอัดถือตามระบบได้ กำไรขายาวก็ลบล้างขาดทุนจำนวนน้อยหลายครั้งได้ แถมยังมีกำไรแบบพอเพียง

เยี่ยมครับ

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

โอ้วว มันจะจบคลื่นขา4หรือยังอะครับ

ดูจากรายชื่อเหรียญที่กรมเอาไปจำหน่ายไม่เห็นมีUNDPอยู่ด้วย เอ หรือกรมเขาพิมรายชื่อตกหล่นไปหว่า ผมเองก็กะว่าจะไปเดินชมอยู่เหมือนกัน ไม่วันนี้ก็วันอาทิตเหมือนกันคร้าบ แต่เท่าที่ดูจากราคาแล้วก็แอบคิดว่าแพงเหมือนกันแหะ (ผมไม่มีความรู้ในแง่ของการสะสมเหรียญเลยอ่ะ เพื่อนๆคนไหนพอมีความรู้ในแง่นี้รบกวนวิจานให้ฟังบ้างจิครับ)

http://ecatalog.treasury.go.th/whatsnew/detail.php?id=277

Thailand Golf.pdf

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

ขอลบข้อความเดิมครับ

ถูกแก้ไข โดย skpk

ตลาดเงินตอนนี้เป็น ตลาดที่เงียบเหงาครับ หลังจากขึ้นมาถึง $49 เป็นการจบ cycle wave 3 ชัดเจนเเล้ว ตอนนี้กำลัง ปรับฐาน cycle wave 4 โดยในอดีต cycle wave 2 เป็นเเบบ simple wave ครั้งนี้การปรับฐานน่าจะเป็น complex wave ตามหลักของ E-W ระยะกลางเเละยาวยัง Bullish มากมายครับ ไปหาตัวอื่นจับก่อนครับ ช่วงนี้เงียบเหงา

ถ้าซื้อไว้ก็ ทิ้งไว้เเบบนั้น ไปรอเเถวๆ $75-$80 ในอีกไม่กี่ปีข้างหน้าครับ

พี่คงต้องคอยเหงือกแห้งมั๊งครับ ระยะใกล้ ๆ มีแบบประชิดไหมเอ่ย

ขอบคุณคุณส้มโอมือมากๆ ในความมีน้ำใจจริงๆคะ ยังสนใจอยู่คะ เดี๋ยวจะ pm ไปหาอีกทีนะคะ !thk !thk

ตลาดเงินตอนนี้เป็น ตลาดที่เงียบเหงาครับ หลังจากขึ้นมาถึง $49 เป็นการจบ cycle wave 3 ชัดเจนเเล้ว ตอนนี้กำลัง ปรับฐาน cycle wave 4 โดยในอดีต cycle wave 2 เป็นเเบบ simple wave ครั้งนี้การปรับฐานน่าจะเป็น complex wave ตามหลักของ E-W ระยะกลางเเละยาวยัง Bullish มากมายครับ ไปหาตัวอื่นจับก่อนครับ ช่วงนี้เงียบเหงา

ถ้าซื้อไว้ก็ ทิ้งไว้เเบบนั้น ไปรอเเถวๆ $75-$80 ในอีกไม่กี่ปีข้างหน้าครับ

:Pราคาปลายปีนี้จะประมาณ $50- ได้มั้ยคะคุณเสม มีโอกาสมากกว่านี้มั้ยคะ :P