ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คนล้มอย่าข้าม ไม้ล้มขา้มได้ ขอเป็นกำลังใจให้คุณเสม(ลูกผู้ชายต้องเข้มแข็งและอดทน)คุณเป็นคนดีมีนำ้ใจ ซึ่งได้จากการสังเกตในการโพสต์ การใช้คำในแต่ละครั้งซึ่งเป็นคำที่สุภาพ และคุณก็ไม่ได้ผลประโยชน์ต่างตอบแทนแ่อย่างใด(จะมีก็แค่คำว่าขอบคุณค่ะ ขอบคุณครับ)ที่ได้รับเช่นนี้เอง สังคมปัจจุบันนี้จะหาคนดีมีนำ้ใจและมีแต่ให้เช่นนี้หายากเต็มที ซึ่งพวกเราทุกๆคนพึงควรที่จะรักษาบุคคลเช่นนี้ไว้ตลอดไป ป.ล ทุกตัวอักษรนี้ตั้งใจพิมพ์เพื่อเป็นกำลังให้คุณจากใจจริงเพราะต้องค่อยๆแกะที่ละตัว(น่ะจ๊ะจะบอกให้)ขอให้รักษาความดีนี้ไว้ตลอดไป ขอให้เสมโชคดีและสมหวังตลอดไป !Hot !Hot !Hot !Announce !Announce !Announce !bye !bye !bye

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!Announce ขอความสุขของเราจงคืนกลับมา ...... ให้กำลังใจคุณเสมค่ะ

อ.เสมสุดหล่อ หายไปไหนอ่ะ กลับมาเตอะ น๊าๆๆๆๆ :P :P

คุณเสม พี่เป็นกำลังใจให้ค่ะ ได้คุยกับคุณเสมแล้วชอบวิธีคิดคุณเสมมากเลยค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ คุณเสมมาโพสต่อเถอะนะคะ

อจ เสม ระบบเขียว แดง เปลี่ยน ช่วยบอกด้วยนะครับ........สมาชิกคอยอยู่มากมาย ไม่ต้องสนใจคนบางคนไม่กี่ตน

เทียบกับแฟนคลับไม่ได้นะครับ....................... :rolleyes: :rolleyes: ................

เป็นกำลังใจให้คุณเสมนะครับ :D

อีกหนึ่งกำลังใจมอบให้อาจารย์เสมสุดหล่อ !30 !ee !10 !thk !thk !thk

ดีคร้าบจารย์เสม

อย่าคิดมากครับ ผิดก็ด่าที่กราฟก็พอแล้ว เราก็เล่นตามระบบไม่ผิดตรงไหนเลย

อีกอย่าง ไม่มีอะไรทำงานได้สมบูรณ์แบบ 100% ซึ่งก็จริงอยู่แล้ว

จะว่าไป อินดิเคเตอร์ แดงเขียว หรือตัวใหม่ๆ ก็เหมือนกับ สูตรยาปราบศัตรูพืชสูตรใหม่

ใช้ไปปีสองปีแรกก็ใช้ได้ดี พักหลังพวกแมลงศัตรูพืช พอมันปรับตัวเก่งขึ้น ทนทานดื้อยาได้ดี ก็ต้องหายาสูตรขนานใหม่อยู่ตลอดเรื่อย

เว้นเสียแต่หมดกึ๋น อาจจะกลับมาใช้ยาสูตรเก่า อาจจะต้องผสมยาตัวเก่าสองสามตัวเป็นยาสูตรใหม่แทน

เมื่ออินดิเคเตอร์ไหนดี คนก็แห่ไปใช้ พฤติกรรมการลงทุนก็เปลี่ยนไป ปรับตัวไวเหมือนศัตรูพืชเก่งๆ

ดังนั้นจะให้เหมือนเหตุการณ์ที่เคยใช้ได้มาใหม่ๆ คงเป็นไม่ได้แล้ว

จึงเป็นสาเหตุที่ทำให้ ไม่มีอินดิเคเตอร์ใดใช้งานได้อยู่ตลอดรอดฝั่งได้แม่นยำ 100%

วิธีแก้ก็คือเอาดูอินดี้หลายตัวๆที่ยังพอใช้ได้เท่านั้นออกมาดูเท่านั้นเอง

แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าอินดี้ตัวนี้จะใช้งานไม่ได้ต่อไป เพราะเมื่อมันเสื่อมความนิยมไประยะหนึ่ง

คนบางส่วนก็หันไปใช้อินดี้ตัวเก่าๆกว่าหลายตัวเช่นเดิมเป็นวัฏจักรแบบเวียนว่ายตายเกิด หลังจากนั้นอินดี้เขียวแดงตัวนี้ก็กลับใช้งานได้เหมือนเดิม

เหมือนๆกับวัฏจักรแฟชั่นเสื้อผ้า มันก็เวียนว่ายตายเกิดอยู่ตรงนี้ไม่ได้ไปไหน แฟชั่นรุ่นปู่มาโผล่ยุคนี้เป็นต้นไงครับ

ดีคร้าบจารย์เสม

อย่าคิดมากครับ ผิดก็ด่าที่กราฟก็พอแล้ว เราก็เล่นตามระบบไม่ผิดตรงไหนเลย

อีกอย่าง ไม่มีอะไรทำงานได้สมบูรณ์แบบ 100% ซึ่งก็จริงอยู่แล้ว

จะว่าไป อินดิเคเตอร์ แดงเขียว หรือตัวใหม่ๆ ก็เหมือนกับ สูตรยาปราบศัตรูพืชสูตรใหม่

ใช้ไปปีสองปีแรกก็ใช้ได้ดี พักหลังพวกแมลงศัตรูพืช พอมันปรับตัวเก่งขึ้น ทนทานดื้อยาได้ดี ก็ต้องหายาสูตรขนานใหม่อยู่ตลอดเรื่อย

เว้นเสียแต่หมดกึ๋น อาจจะกลับมาใช้ยาสูตรเก่า อาจจะต้องผสมยาตัวเก่าสองสามตัวเป็นยาสูตรใหม่แทน

เมื่ออินดิเคเตอร์ไหนดี คนก็แห่ไปใช้ พฤติกรรมการลงทุนก็เปลี่ยนไป ปรับตัวไวเหมือนศัตรูพืชเก่งๆ

ดังนั้นจะให้เหมือนเหตุการณ์ที่เคยใช้ได้มาใหม่ๆ คงเป็นไม่ได้แล้ว

จึงเป็นสาเหตุที่ทำให้ ไม่มีอินดิเคเตอร์ใดใช้งานได้อยู่ตลอดรอดฝั่งได้แม่นยำ 100%

วิธีแก้ก็คือเอาดูอินดี้หลายตัวๆที่ยังพอใช้ได้เท่านั้นออกมาดูเท่านั้นเอง

แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าอินดี้ตัวนี้จะใช้งานไม่ได้ต่อไป เพราะเมื่อมันเสื่อมความนิยมไประยะหนึ่ง

คนบางส่วนก็หันไปใช้อินดี้ตัวเก่าๆกว่าหลายตัวเช่นเดิมเป็นวัฏจักรแบบเวียนว่ายตายเกิด หลังจากนั้นอินดี้เขียวแดงตัวนี้ก็กลับใช้งานได้เหมือนเดิม

เหมือนๆกับวัฏจักรแฟชั่นเสื้อผ้า มันก็เวียนว่ายตายเกิดอยู่ตรงนี้ไม่ได้ไปไหน แฟชั่นรุ่นปู่มาโผล่ยุคนี้เป็นต้นไงครับ

รอคุณเสมโพสอยู่ค่ะ :D :D :D !031 !thk !57 บวก1คะแนนแล้วค่ะ เรากดได้แค่คะแนนเดียวเองง่ะ ทามมายม่ายด้าย3อะคะ !38

ก็อย่างที่เฮียกัมพลโพสไว้น๊ะครับ เห็นด้วยกับเฮียครับ แต่ถ้าจะมีใครบางคนที่ยังอาจจะไม่เข้าใจ หรือแกล้งไม่เข้าใจ ก็คงต้องทำใจ วางอุเบกขาครับ :lol: :lol:

ติดตามคุณเสมมานาน จนวันนี้จึงสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกในเว็บthaigold2 เพื่อให้เป็นกำลังใจคุณเสมโดยเฉพาะ ขอบคุณคุณเสมมากค่ะที่เสียสละเวลามาให้ข้อมูลอันเป็นประโยชน์ต่อการลงทุน ซึ่งข้อมูลต่างๆจะเป็นประโยชน์มากหรือน้อยก็ขึ้นอยู่กับลักษณะการลงทุนของแต่ละคนว่าจะเล่นสั้นหรือยาว ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของผู้อ่านด้วย ซึ่งคุณเสมไม่ได้บังคับให้พวกเราเชื่อแต่อย่างไร ขอบคุณมากค่ะ

:lol: :lol: เข้าใจอะไรผิดหลายๆๆอย่างเเล้วนะครับ ผมไม่ได้โกรธ ไม่ได้เคืองนะครับ เเละก็ขอบคุณ คุณ RedGreenBlue ที่

ช่วยชี้เเนะครับ :lol: :lol: ถ้าเราทำตามระบบก็เสียไม่มากนะครับ ออกเเต่เช้าวันนี้

ถ้าไม่ออกตอนนี้ราคาลงมา $1180 เเล้ว

ผมหัดให้ มือใหม่รักษาระบบให้ได้ก่อนนะครับ รักษาวินัย วินัยการลงทุน สำคัญมาก ดูเเค่เขียว เเดงพอครับ เก่งเเล้วจะสอนการเทรดโดยใช้ Indicator อีกสัก 2-3 ตัวให้ถึงตอนนั้น คงจะเอาตัวรอดในตลาดได้เเล้วนะครับ

สำหรับทองเเท่งผมเเนะนำให้ เผ่นหมื่นลี้นานเเล้ว

:lol: B)

post-31-008600800 1279554723.gif

สมควรเป็นศิษย์เอกครูอู้ยจริงๆให้อภัยทุกๆอย่างทั้งๆที่ถูกต่อว่า