ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ใช่ครับ เเต่ทองคำ อนาคตมีเเต่จะขึ้นครับ ผมมองเเบบนั้นผมเล่นทองคำเเท่ง โดยใช้ระบบที่มากกว่า ราย week ครับ

ยังเก็บเพิ่มเรื่อยๆๆครับ ถ้าเห็นทองคำย่อ

อีกนิกครับเสี่ย รบกวนหน่อยครับ 'ย่อ' ของเสี่ยอ่ะมีหลักอะไรให้คนความรู้น้อยๆ อย่างพี่พิจารณาไหมค่ะ :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคร๊าบเสี่ยมีน้ำใจตลอดเลย แอบคิดอยู่เหมือนกัน อิอิ จัดไปตามระบบเสี่ย :wub:

่ส่วนเรื่องที่เสี่ยเอามา share ใน web คุณลุง เมื่อเช้าได้อ่านเหมือนกัน ทำไมเขา trade เยอะจัง

ตามเงื่้อนไขครับ 3-4 แสน ต่อ สัญญา(ใจ) :D

จริงๆ เเล้วมือใหม่ ในตลาดทุนไม่ควร ใช้ Leverage ครับ ถือ เงิน 60,000 เเต่เทรด GF ได้ 1 สัญญา ซึ่ง 1 สัญญาทอง= 50 บาททองคำ

หรือประมาณ 18,000*50 = 900,000

ลองคิดดูนะครับ เราใช้เงิน เเค่ 60,000เเต่ไปเทรด ทองที่เราต้องรับผิดชอบจริงๆ 9 เเสนครับได้ก็ได้มาก เสียก็เสียมากครับ

คนส่วนใหญ่ มองดูเเต่กราฟเเต่ไม่ได้ มอง จุดนี้ คือ "เทรดเกินตัว" (overtrade) เลยเจ๊งกันเป็นเสียส่วนใหญ่ เงินเรากว่าจะหาได้

หลักเเสน หลักล้านใช้เวลานานนะครับ เข้ามาเล่นตลาด Future or Option โดยไม่มีความรู้ รับรองเเค่ 1 เดือน หมดเป็นล้านได้ครับ

ลองวาง Money mangement ดีๆครับ 1 สัญญา GF เเนะนำให้วางเงินสัก 3-4 เเสนครับ เล่นได้เเค่ 1 สัญญานะครับ

เงิน 1 ล้านก็เทรดได้เเค่ 3 สัญญาครับ

หวังดีเสมอครับ

เสม

อีกนิกครับเสี่ย รบกวนหน่อยครับ 'ย่อ' ของเสี่ยอ่ะมีหลักอะไรให้คนความรู้น้อยๆ อย่างพี่พิจารณาไหมค่ะ :D

โดยปกติเเล้ว เมื่อตลาดขึ้นเเรงๆ จะมีการ sideways เพื่อพักเหนื่อยอะครับ หรือจะย่อลงมาเล็กน้อย

เพื่อให้นักลงทุนเชื่อมั่นเเล้วราคาจะวิ่งขึ้นต่อครับ

โดยปกติเเล้ว เมื่อตลาดขึ้นเเรงๆ จะมีการ sideways เพื่อพักเหนื่อยอะครับ หรือจะย่อลงมาเล็กน้อย

เพื่อให้นักลงทุนเชื่อมั่นเเล้วราคาจะวิ่งขึ้นต่อครับ

+1 ให้คุณเสมค่ะ ขอบคุณสำหรับความรู้และข้อมูลดีดีที่มีให้พวกเราทุกวัน

ขอบคุณมากๆครับคุณเสม อ่านแล้วน่ากลัวมากครับ ผมจะทำตามระบบ ทำตามคำสอนคุณเสมครับ

!01 !01 !01 !01 !01 !01

!gd !gd !gd !gd !gd !gd

ขอบคุณครับ มีหลักแสนเล่น gf10 บาทซักนิดก็พอ

ขอบคุณมากครับอาจารย์เสม ถ้าทองย่อหน่อยผมจะเริ่มเข้าครับอาจารย์

ขอบคุณมากๆค่ะ

ต้องแวะมาอ่านทุกวันค่ะ

รอย่อแล้วจะเข้าแล้วค่า..

ว่าแต่ว่าจะย่อมั้ยน๊าาา..

ขอบคุณจริงๆค่ะ

:rolleyes:

ดูแล้วไม่ย่อ แต่เริ่ม start รึเปล่า คืนนี้คงรู้กัน !21 !_06

จริงๆ เเล้วมือใหม่ ในตลาดทุนไม่ควร ใช้ Leverage ครับ ถือ เงิน 60,000 เเต่เทรด GF ได้ 1 สัญญา ซึ่ง 1 สัญญาทอง= 50 บาททองคำ

หรือประมาณ 18,000*50 = 900,000

ลองคิดดูนะครับ เราใช้เงิน เเค่ 60,000เเต่ไปเทรด ทองที่เราต้องรับผิดชอบจริงๆ 9 เเสนครับได้ก็ได้มาก เสียก็เสียมากครับ

คนส่วนใหญ่ มองดูเเต่กราฟเเต่ไม่ได้ มอง จุดนี้ คือ "เทรดเกินตัว" (overtrade) เลยเจ๊งกันเป็นเสียส่วนใหญ่ เงินเรากว่าจะหาได้

หลักเเสน หลักล้านใช้เวลานานนะครับ เข้ามาเล่นตลาด Future or Option โดยไม่มีความรู้ รับรองเเค่ 1 เดือน หมดเป็นล้านได้ครับ

ลองวาง Money mangement ดีๆครับ 1 สัญญา GF เเนะนำให้วางเงินสัก 3-4 เเสนครับ เล่นได้เเค่ 1 สัญญานะครับ

เงิน 1 ล้านก็เทรดได้เเค่ 3 สัญญาครับ

หวังดีเสมอครับ

เสม

จำที่คุณเสมบอกมาตลอด ว่าให้ความสำคัญกับจิตวิทยากับMoney Managementมากกว่าTAมาก ถ้าจำตัวเลขไม่ผิดคุณเสมให้ความสำคัญกับTAแค่10%แต่ให้ความสำคัญกับจิตวิทยาและMoney Managementรวมกันถึง90%