ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีนักลงทุนที่ติดตามมาตลอดครับ

ผมได้อยู่ใน web thaigold มาประมาณ 1 ปีเเล้วได้ให้ความรู้ การลงทุนโดยใช้ระบบ โดยดูเเค่สีเขียวเเดงจากกราฟที่เกิดขึ้น

เพื่อนๆหลายท่านคงเข้าใจในระบบบ้างไม่มากก็น้อย บางท่านก็ยังไม่เข้าใจระบบ เป็นเรื่องปกติครับ จะเข้าใจระบบที่กำไรเเบบพอเพียงนั้น ต้องให้เกิดความศรัทธาต่อระบบขึ้นมาก่อนถึงจะเชื่อเเละทำตามได้ โดยปราศจากการใช้อารมณ์ การลงทุนระบบนั้นง่ายมากมายเเค่ทำตามสีได้ก็ถือว่าคุณไม่ได้เป็นเเมงเม่าในตลาดอีกต่อไปเเล้ว ทุกอย่างมีการเกิดขึ้น ตั้งอยู่ เเละดับไปในที่สุด ผมเข้ามาให้ความรู้เพื่อนๆโดยไม่ได้หวังสิ่งตอบเเทนใดๆทั้งสิ้น ทั้งหมดนี้ผมทำเพื่ออุดมการณ์ มาให้ด้วยใจที่บริสุทธิ์ครับ ผมไม่ได้มีความขัดเเย้งกับท่านใดในนี้ เเต่เป็นเพียงเเค่ได้เวลาเเล้วเท่านั้น จากนี้ไปผมคงจะไม่เข้ามา post หรือให้คำเเนะนำในกระทู้อีกเเล้วครับ

ขอขอบคุณ

พี่ส้มโอมือ ที่เป็นพี่ชายที่เเสนดีเเละให้คำปรึกษามาโดยตลอด

คุณกัมพล admin ของ web นี้ที่ได้ให้โอกาสในการเเลกเปลื่ยนประสบการณ์การลงทุน

พี่ปุณณ์, คุณงูดิน, คุณ Toune, คุณ Keep ที่เป็นเพื่อนเก่าคุ้นเคยกันครับ

บุญคุณต้องทดเเทน

ขอเเสดงความนับถือจากใจจริง

เสมครับ

ขอขอบพระคุณ คุณเสมมากๆๆครับ คุณเสมมีน้ำใจมากๆครับ ที่ได้มอบความรู้ คำแนะนำต่างๆ และได้สอนให้ผมได้รู้จักและความหมายของคำว่าระบบ ระบบคืออะไร อะไรคือเขียว อะไรคือแดง ตอนนี้ผมเชื่อมั่น เชื่อคำสอนของคุณเสม และผมยังลงทุนโดยใช้ระบบเพราะผมเชื่อมั่นและศรัทธาในระบบครับ

ขอพระคุณมากๆครับ

!01 !01 !01 !01 !01 !01 !01 !01

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หวังว่าซักวันคงมีโอกาสได้เจอกันนะครับคุณSeam !01

ไม่เคย โพสในกระทู้คุณ SEAM888 เลยครับ ได้แต่แอบอ่านมาโดยตลอด

ขอบคุณสำหรับอดีตที่ให้ความรู้กระผม ในเรื่องระบบ และความใจเย็นมาโดยตลอดครับ คอยเป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ

ขอบคุณจริงๆ

ขอบคุณทุกเนื้อหาที่เอามาแบ่งปันครับ :) :) !01 !01

ไม่ได้แวะเข้ามาวันเดียวคุณเสมจะไปซะละ รู้สึกใจหายอยู่เหมือนกัน แต่ก็เคารพการตัดสินใจของคุณเสมค่ะ

ขอบคุณทุกคำตอบที่มอบให้ ขอบคุณทุกกำลังใจที่ช่วยเหลือ ขอบคุณในน้ำใจที่เอื้อเฟื้อ จากนี้ไปก็คงเหลือแต่ความดี

ขอให้คุณเสมโชคดีมีความสุขก้าวหน้าในทุกๆด้านที่ตัดสินใจนะคะ แล้วแวะเข้ามาคุยบ้างนะคะ อย่าหายไปเลย คิดถึงค่ะ

!bye !bye !bye !bye !bye !bye !bye !bye !bye !bye !bye !bye

ขอบคุณคุณเสมมาก ที่มีน้ำใจกับทุกคนครับ :) :)

สรุปสถานะทองคำ 20100622

ตอนนี้ทองคำได้ทำการ Sideways down ลงมาจากเมื่อวานซืนนี้ราคาลงมาถึง $1232

เเล้วทำการดีดกลับหมดในเช้าวันนี้มาอยู่เเถวๆ $1240

คาดการณ์ว่า ราคาทองคำจะดีดกลับมาถึง $1250 (+- $3) ไม่เกิน 3 วันข้างหน้านี้

สวัสดีครับท่านเสมเเม่นจริงๆ ฝีมือยังเหมือนเดิมเราไม่เจอกันนานท่านสบายดีไหมมีโอกาสคงได้กินข้าวหม้อเดียวกันอีกนะเพื่อนรัก

ว่างๆมาคุยวิชาใหม่ๆบ้างดิ เรากลับบ้านปีใหม่นี้หวังว่าคงได้เจอกันนะเพื่อน น่าเสียดายเเทนคนใน web นี้จริงๆ

รักเเละคิดถึงเพื่อนวะ

ศิษย์อาจารย์เเสวงพ่าย

ถูกแก้ไข โดย GC2010

!_09 หู้..ม่ายดั้ยติดตามเรยย...เกิดรัยยกัลลขึ้น..คร๊าบบเนี้ยะ

คุนเสม...พรีสส ๆๆ นะก๊าบบ...คัมม ม แบ็คคคคค ค.. !065

!_09 หู้..ม่ายดั้ยติดตามเรยย...เกิดรัยยกัลลขึ้น..คร๊าบบเนี้ยะคุนเสม...พรีสส ๆๆ นะก๊าบบ...คัมม ม แบ็คคคคค ค.. !065

เต้าหู้ขา คุณเสม มะได้มีเรื่องกะใครเลยจ้า คุณเสมไปดี มาอวยพรให้คุณเสมดีกว่าน๊า :rolleyes: :rolleyes:

!10

สวัสดีนักลงทุนที่ติดตามมาตลอดครับ

ผมได้อยู่ใน web thaigold มาประมาณ 1 ปีเเล้วได้ให้ความรู้ การลงทุนโดยใช้ระบบ โดยดูเเค่สีเขียวเเดงจากกราฟที่เกิดขึ้น

เพื่อนๆหลายท่านคงเข้าใจในระบบบ้างไม่มากก็น้อย บางท่านก็ยังไม่เข้าใจระบบ เป็นเรื่องปกติครับ จะเข้าใจระบบที่กำไรเเบบพอเพียงนั้น ต้องให้เกิดความศรัทธาต่อระบบขึ้นมาก่อนถึงจะเชื่อเเละทำตามได้ โดยปราศจากการใช้อารมณ์ การลงทุนระบบนั้นง่ายมากมายเเค่ทำตามสีได้ก็ถือว่าคุณไม่ได้เป็นเเมงเม่าในตลาดอีกต่อไปเเล้ว ทุกอย่างมีการเกิดขึ้น ตั้งอยู่ เเละดับไปในที่สุด ผมเข้ามาให้ความรู้เพื่อนๆโดยไม่ได้หวังสิ่งตอบเเทนใดๆทั้งสิ้น ทั้งหมดนี้ผมทำเพื่ออุดมการณ์ มาให้ด้วยใจที่บริสุทธิ์ครับ ผมไม่ได้มีความขัดเเย้งกับท่านใดในนี้ เเต่เป็นเพียงเเค่ได้เวลาเเล้วเท่านั้น จากนี้ไปผมคงจะไม่เข้ามา post หรือให้คำเเนะนำในกระทู้อีกเเล้วครับ

ขอขอบคุณ

พี่ส้มโอมือ ที่เป็นพี่ชายที่เเสนดีเเละให้คำปรึกษามาโดยตลอด

คุณกัมพล admin ของ web นี้ที่ได้ให้โอกาสในการเเลกเปลื่ยนประสบการณ์การลงทุน

พี่ปุณณ์, คุณงูดิน, คุณ Toune, คุณ Keep ที่เป็นเพื่อนเก่าคุ้นเคยกันครับ

บุญคุณต้องทดเเทน

ขอเเสดงความนับถือจากใจจริง

เสมครับ

ขอบคุณค่ะ สำหรับ ทุก ๆ คำวิเคราะห์ คำแนะนำ และ น้ำใจ ความจริงใจ ที่มอบให้ กับ เพื่อน ๆ ใน web นี้ค่ะ

ขอให้ คุณเสม โชคดี มีความเจริญรุ่งเรืองในหน้าที่การงาน และ ครอบครัว ค่ะ

!thk !10 !031 !gd

!thk ขอบคุณค่ะสำหรับข้อมูลและน้ำใจที่มีให้มากมายในช่วงเวลาที่ผ่านมา ขอให้คุณเสมประสบความสำเร็จในหน้าที่การงานและในชีวิตครอบครัวตลอดไปค่ะ ว่างๆก็แวะมาทักทายบ้างนะคะ !10

เต้าหู้ขา คุณเสม มะได้มีเรื่องกะใครเลยจ้า คุณเสมไปดี มาอวยพรให้คุณเสมดีกว่าน๊า :rolleyes: :rolleyes:

ใช่ครับคุณเสมไม่มีเรื่องอะไรกับใครในwebนี้ครับ คุณกัมพลเจ้าของWEBเป็นคนที่น้องเสมชมเชยเรื่องของนิสัยให้ผมฟังบ่อยว่าน่ารักมาก(ถึงจะไม่เคยเจอกันครับ) จริงๆคุณเสมเคยคุยกับผมหลายครั้งแล้วว่าจะหยุดโพสแต่สุดท้ายก็ใจอ่อนช่วยโพสต่อ คุณเสมมีอะไรที่อยากทำหรือต้องทำอะไรอีกหลายอย่างครับ ลองอ่านดีๆนะครับบรรทัดที่3จากท้ายคำว่า บุญคุณต้องทดแทน แสดงว่าคุณเสมน่าจะไปทำอะไรหรือมีภาระกิจบางอย่าง(ผมเดานะ เพียงแต่ผมอ่านสิ่งที่น้องพูดหลายเที่ยวแล้วมาสะดุดตรงประโยคนี้ เป็นการพูดลอยๆหรือว่าคุณเสมมีภาระกิจบางอย่าง) ขอให้น้องเสมมีความสุขความเจิญยิ่งๆขึ้นไป ขอให้คิดว่าพี่เป็นพี่ชายอยู่เสมอนะมีอะไรให้คิดถึงพี่นะ น้องเสมว่างๆก็นัดเจอกินข้าวกัน

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

สวัสดีครับท่านเสมเเม่นจริงๆ ฝีมือยังเหมือนเดิมเราไม่เจอกันนานท่านสบายดีไหมมีโอกาสคงได้กินข้าวหม้อเดียวกันอีกนะเพื่อนรัก

ว่างๆมาคุยวิชาใหม่ๆบ้างดิ เรากลับบ้านปีใหม่นี้หวังว่าคงได้เจอกันนะเพื่อน น่าเสียดายเเทนคนใน web นี้จริงๆ

รักเเละคิดถึงเพื่อนวะ

ศิษย์อาจารย์เเสวงพ่าย

เฮ้ย จูนปะเนี้ยเดานะใช่ปะ

ไม่เจอกันนานจริงๆๆหลังไมด์ด่วนเลย

:lol: :lol: :lol:

โห เจอเพื่อนๆมารอกันเยอะเเยะมากมาย เฮ้อ พี่ส้มโอออกมาเเบบนี้ใจอ่อนเเฮะ

เเล้ว คุณ GC2010 ที่ใช้คำว่า "ศิษย์อาจารย์เเสวงพ่าย" บุคคลที่ใช้ได้มี 2 ท่านเท่านั้น ขอทราบรายละเอียดตัวท่านด้วยว่าใช้เพื่อนจูนอะป่าว

ขอบคุณ คุณกัมพลมากๆด้วยครับ

ถูกแก้ไข โดย seam888