ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตรุษจีนนี้ขอให้อาจารเสมสุขภาพแข็งแรง เฮงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รวยๆ !thk !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอให้ทุกท่านเฮง เฮง ต้นปี เฮง เฮง ท้ายปี เฮง เฮง ทั้งปี

ซื้อกองทุนน้ำมัน ยังไงอ่านกระทู้นี้ด้วยนะครับ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?app=blog&module=display&section=blog&blogid=5&showentry=160

ขอบคุณมากๆ สำหรับข้อมูลคะ !thk !thk

ร่ำรวยเงินทองครับอ.จ.เสมและเพื่อนๆครับ

ซินเจี่ยยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้ ขอให้รวยยิ่งๆขึ้น คุณเสม + คุณส้มโอ :P :P :P :P

ตรุษจีนนี้ขอให้คุณเสมและคุณสมโอ มีสุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยด้วยบุญวาสนาค่ะ

ความสุข โชค ลาภ วาสนา สุขภาพดี ศิริมงคล อายุยืนยาว อ. เสม คุณส้มโอ ขาใหญ่และเพื่อนๆ

ขอบคุณ +++

ขอบคุณค่ะคุณเสมและคุณส้มโอมือ ซินเจี่ยยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้ ตั่วถั่ง ๆๆ เผ่งอัง ๆๆ ค่ะอาจารย์ทั้งสองท่าน และชาวไทยโกลด์ทุกท่าน

恭喜发财 财源广进 玉满堂 大吉大利 年年发财

招财进宝 年年有余 事事顺利 一本万利 龙马精神

吉祥如意 好运年年 四季平安 一帆风顺

ถูกแก้ไข โดย seam888

สวัสดีนักลงทุน ทุกท่านครับ

เทศกาลครุษจีนมาเยือนอีกครั้งขอให้ทุกท่านประสบผลสำเร็จตามผลกรรมที่เราได้กระทำไว้ครับ การลงทุนอยู่ที่บุญเก่าส่วนหนึ่ง มันสอนกันไม่ได้ครับ

ใครทำมาดี ผลบุญก็ส่งให้ได้กำไรอย่างพอเพียง ใครโลภ ก็เป็นเเมงเม่าตัวน้อยๆๆตัวหนึ่ง บินเข้ามาเเล้วก็ตายจากไปให้ที่สุด

มาดู ตลาดทองคำราคาอยู่เเถวๆ $1336 ณ เวลานี้เป็นโอกาสดีที่ทองคำย่อตัวลงให้นักลงทุนเก็บสะสม ผมมองเป็นเเค่การ Rebound นะครับเเต่ใครคันมือก็หาจังหวะเก็บได้ ทองคำรายวัน ยังไม่มีการกลับตัวที่ชัดเจนรอสัญญาณกลับตัวก่อนนะครับ รายวันบ่งบอกว่ามีการดีดเด้งขึ้นมา เพราะ indy ลงถึงเขต oversold เเล้วหรือการขายมากเกินไป ดีดเเล้วลงมาต่อที่ ประมาณ $1300 กำลังสวยครับ ถ้าพิจารณากราฟราย week ทองคำเหมือนเเค่การย่อตัวทำ cycle wave 2 เท่านั้นหนทางการวิ่งของทองคำอีกยาวไกลมากๆๆ ผมมองไปที่ $1600 เเละ $2300 ครับ ระยะสั้นลงมาก็เก็บสะสมราคาทิ้งอีกก้อนเเถวๆ $1300 ครับ

SET index อยู่ในช่วง sideways รออีกนิดให้เปลื่ยนเป็น up เทรน เมื่อไรก็ตามกันไปครับ เป้าหมาย fibonacci เเรกที่ 1250 จุดในปีนี้ครับไม่เกิน Q2

USDX (จบ ตาย)

CL เป้าหมายทาง fiboncaai $105 เเล้ว corection

ยางพาราเหนื่อย กำไรเยอะเกิน เป้าหมาย ยาง TOCOM ที่ 510 จุด AFET เเถวๆ 220

ลองดูครับ ลงทุนด้วยสติ อย่าโลภ เดียวจะหมดตัวก่อน ตลาด future เเละ option มี leverage สูงไม่เเนะนำมือใหม่ให้เข้าไปยุ่งครับ

หวังดีเสมอ

ขอให้มีความสุขกับวันตรุษจีนครับบบบบบบบบบ

สวัสดีคะคุณเสม ขอถามหน่อยคะว่าๆๆๆ สินค้าเกษตรอะคะ ถ้าเข้าตอนนี้จะได้ไหมคะ หรือว่ามันสูงไปแล้วคะ กะว่าจะซื้อกองทุน แล้วถือยาวอะคะ เห็นคุณเสมบอกว่าจะขายก็ได้ หรือถือให้กำไรไปเรื่อยๆๆอะคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ แล้ว ปีใหม่ตรุษจีน ขอให้คุณเสมร่ำรวยเงินทอง สุขภาพแรงกายแข็งแรงๆๆๆนะค่ะ

ไม่สูงหรอกครับ ราคาปีต่อๆไปจะสูงขึ้นอีกมากมายครับ สินค้าเกษตรเเละอาหารต่างๆ

ผมซื้อที่ดินเพื่อที่จะ ปลูกสินค้าเกษตรเเล้วอะครับ :lol: ^_^