ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากเลยครับคุณเสมสำหรับคำเตือนและแนะนำ แอบเข้ามาอ่านอยุ่ทุกวันเลย

รบกวนสอบถามเกี่ยวกะยางพาราหน่อยจิคับว่า ถ้าสนใจนี่ต้องหาข้อมูลจากไหนหรอคับ แบบว่าไม่มีความรู้เรื่องยางพาราเลย แต่เห็นพูดถึงกันจังเลยอยากลองอ่านๆข้อมูลไว้บ้างเผื่อเป็นอีกทางเลือกนึงในการลงทุน แล้วไม่ทราบว่าที่คุณเสมลงทุนนี่เป็นยังไงหรอคับ

ขอบคุณมากครับ

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากค่ะคุณเสม

ยังถือทองแท่งอยู่ค่ะ ที่ราคา 19650

และจะซื้อเพิ่มวันนี้ 19400

รอขาย $1600

วันนี้ผมทุบกระปุกเเทงซื้อหมู3ตัวครับ กระดาษผมก็เอาครับ

ขอบคุณมากเลยครับคุณเสมสำหรับคำเตือนและแนะนำ แอบเข้ามาอ่านอยุ่ทุกวันเลย

รบกวนสอบถามเกี่ยวกะยางพาราหน่อยจิคับว่า ถ้าสนใจนี่ต้องหาข้อมูลจากไหนหรอคับ แบบว่าไม่มีความรู้เรื่องยางพาราเลย แต่เห็นพูดถึงกันจังเลยอยากลองอ่านๆข้อมูลไว้บ้างเผื่อเป็นอีกทางเลือกนึงในการลงทุน แล้วไม่ทราบว่าที่คุณเสมลงทุนนี่เป็นยังไงหรอคับ

ขอบคุณมากครับ

ยางพารานี้ คือ สินค้าเกษตรของ AFET อะครับ ยางเเผ่นร่มควันชั้น 3 มีที่ตลาดไทย (AFET) ตลาดญี่ปุ่น (TOCOM) ตลาดจีน (SHFE)

3 ตลาดใหญ่ๆอะครับ โดสัญญา AFET นั้นสัญญาละ 5,000 กก คือ 1สัญญา การขึ้นลง 1 จุดคือ บวกลบ 5000 บาทครับ

ซึ่งตลาด AFET ไทยมีเเต่เเค่ ยางพาราที่มี volumn พอที่จะเทรดได้ครับ เเต่ก็มี limit up เเละ down ด้วยคือไม่มีคู่จับ matching เราก็ต้องค้าง

สัญญาครับ การขึ้นลง สูงสุดอยู่ที่ 4.5 จุดต่อวันครับ

ยางพารารอบนี้เป็น wave 3 ที่ร้อนเเรงมากๆครับกำไรกันทุกคนครับสำหรับคนที่มีระบบนะครับ

ลองศึกษาได้จาก http://www.afet.or.th/v081/thai/data/quote.php

ขอบคุณคุณเสมนะคะ มีดอยเป็นของตัวเองหลายดอย แต่ไม่หวั่นไหวค่ะ ลงก็เก็บเพิ่ม แต่เพิ่มช่วงนี้สงสัยได้เป็นทองกระดาษจากเยาวราชแน่ๆ เลย

สวัสดีนักลงทุนที่ใจถึงทุกท่านครับ

อยากทราบใครยังไม่ขายทองคำเเท่งมั้งครับ ตอนนี้ราคาลงมาเเถวๆ $1308 โดยประมาณเป็นเรื่องปกติของทองคำที่ correction หลังจากที่ตลาด Bullish มาโดยตลอดเป็นโอกาสที่คนมีเงินเหลือเก็บเพิ่มครับ

โดยผมไม่ทราบเรื่องข่าวครับว่าลงเพราะอะไร เเต่รู้จากทางเทคนิคมานานเเล้ว ได้เตือน นักลงทุนทุกท่านไม่ต้องกังวลกับราคาทองที่ลงมาในขณะนี้ เป็นโอกาสดีจริงๆครับ เป้าหมายเเรกที่ ผมให้ไว้มานานเเล้ว เเนวรับที่ $1300 โดยประมาณวันนี้ น่าเก็บสะสมไปก่อนนะครับใครที่ยังมีเงินเหลือ มีเเต่สะสมเพิ่มครับ รจรวดออกไปเป้าหมายที่ $1600 พร้อมๆกันครับ เเล้วตามด้วย $2300

SET ลงมาถึงจุด 950 พอเเล้วทำการเด้งขึ้นหมดตาม Tecnical anaylsis ต้องมาดูว่าจะ Rebound เพื่อลงต่อหรือมุ่งหน้าไปหา 1250 จุดครับ

ยางพารากำไรมากมายเเล้วกำไรครั้งนี้ใช้จ่ายได้เป็นปีๆ สบายๆเลยครับ จะขึ้นจะลงก็ไม่สนครับ ขึ้นก็กำไรเพิ่ม ลงก็ได้ take profit เอาเงินมาจ่ายตรุษจีนครับ ยินดีกับคนที่กำไรในงวดนี้ด้วยครับ

อย่าลืมเเนะนำให้ซื้อทองคำ Precious metal สินค้า commodity เข้า portfolio ของท่านให้นะครับ

ยกมือคะ ยังไม่ได้ขายแท่งเลย มีแต่เก็บ เก็บ และ เก็บ จนหมดหน้าตัก ตอนนี้เลยไม่มีซื้อของถูกเลย กู้ดีไม้เนี่ย มีปีหนึ่งเคยกู้มาซื้อทองก็ได้หลายอยู่แต่ต้องคอยตามและทำไม่นาน คะ ติดตามต่อปาย.

ขอบคุณครับ เก็บมาเรื่อยๆครับ เช้านี้เห็น แปะกั๊ก โหด เหี้ยม(ม.ม้า หาย)มาก เลยยังไม่ได้ซื้อเพิ่ม

ยกมือด้วยคนค่ะ เก็บแท่งไว้เยอะมากเลย ว่าได้ของถูกแล้ว วันนี้เจอราคาถูกกว่าอีกเห็นแล้วเศร้าาา

กะลังชั่งใจ ว่าจะเข้าซื้อดีมั้ย กลัวมันจาลงไปอีก แบบว่าเกือบหมดหน้าตักแล้วค่ะ

ติดตามคุณเสมอยู่เงียบๆ วันนี้ออกมายกมือด้วย รู้สึกสั่นๆ(สั่นสู้) เชื่อมั่นค่ะ :) :) :) ขอบคุณคุณเสมที่ตอกย้ำความมั่นใจให้เสมอ

ติดตามคุณเสมอยู่เงียบๆ วันนี้ออกมายกมือด้วย รู้สึกสั่นๆ(สั่นสู้) เชื่อมั่นค่ะ :) :) :) ขอบคุณคุณเสมที่ตอกย้ำความมั่นใจให้เสมอ

ภาวะกระทิง

กระทิงจะสบัดผู้เล่นที่มาทีหลังให้ตกไปก่อนเสมอ ก่อนเดินหน้าควบเเบบไม่เห็นฝุ่น

ผู้เล่นที่มาที่หลัง = ต้นทุนสูง+ใจไม่นิ่ง ยอมขาดทุน หรือ ขายหมู

ขอความจากบทความโอกาสทองจริงๆ ผมเชื่ออย่างนั้นนะครับ :lol:

ขอบคุณมากๆๆครับคุณเสม !01 !01 !01 !01 !01

ทองลงมา ผมก็เก็บทองแท่งเพิ่มอีกครับผม !v@ !v@ !v@ !v@ !v@

post-929-081088900 1296191726.jpg

ยางพารานี้ คือ สินค้าเกษตรของ AFET อะครับ ยางเเผ่นร่มควันชั้น 3 มีที่ตลาดไทย (AFET) ตลาดญี่ปุ่น (TOCOM) ตลาดจีน (SHFE)

3 ตลาดใหญ่ๆอะครับ โดสัญญา AFET นั้นสัญญาละ 5,000 กก คือ 1สัญญา การขึ้นลง 1 จุดคือ บวกลบ 5000 บาทครับ

ซึ่งตลาด AFET ไทยมีเเต่เเค่ ยางพาราที่มี volumn พอที่จะเทรดได้ครับ เเต่ก็มี limit up เเละ down ด้วยคือไม่มีคู่จับ matching เราก็ต้องค้าง

สัญญาครับ การขึ้นลง สูงสุดอยู่ที่ 4.5 จุดต่อวันครับ

ยางพารารอบนี้เป็น wave 3 ที่ร้อนเเรงมากๆครับกำไรกันทุกคนครับสำหรับคนที่มีระบบนะครับ

ลองศึกษาได้จาก http://www.afet.or.th/v081/thai/data/quote.php

ขอบคุณมากคับหรับคำตอบ ช่วงนี้ทองกะsetลงเดือด ไม่อยากว่างงานเลยว่าจะลองศึกษาข้อมูลอย่างอื่นดูบ้าง เด่วลองอ่านๆยางพาราดูว่าเป็นไงบ้าง หากมีข้อสงสัยไว้จะมาขออนุญาตโพสถามอีกสักหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ