ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ถือพี่แท่งจะสบายใจได้ไหมครับ

สบายใจเเน่นอนครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับคุณเสม ไม่ทราบว่าคุณเสมมองเป้าหมายปรับฐานครั้งนี้ประมาณเท่าไรครับ มีค้างเอสไว้ครับจะได้ออกมาก่อน

สวัสดีนักลงทุนที่ใจถึงทุกท่านครับ

อยากทราบใครยังไม่ขายทองคำเเท่งมั้งครับ ตอนนี้ราคาลงมาเเถวๆ $1308 โดยประมาณเป็นเรื่องปกติของทองคำที่ correction หลังจากที่ตลาด Bullish มาโดยตลอดเป็นโอกาสที่คนมีเงินเหลือเก็บเพิ่มครับ

โดยผมไม่ทราบเรื่องข่าวครับว่าลงเพราะอะไร เเต่รู้จากทางเทคนิคมานานเเล้ว ได้เตือน นักลงทุนทุกท่านไม่ต้องกังวลกับราคาทองที่ลงมาในขณะนี้ เป็นโอกาสดีจริงๆครับ เป้าหมายเเรกที่ ผมให้ไว้มานานเเล้ว เเนวรับที่ $1300 โดยประมาณวันนี้ น่าเก็บสะสมไปก่อนนะครับใครที่ยังมีเงินเหลือ มีเเต่สะสมเพิ่มครับ รจรวดออกไปเป้าหมายที่ $1600 พร้อมๆกันครับ เเล้วตามด้วย $2300

SET ลงมาถึงจุด 950 พอเเล้วทำการเด้งขึ้นหมดตาม Tecnical anaylsis ต้องมาดูว่าจะ Rebound เพื่อลงต่อหรือมุ่งหน้าไปหา 1250 จุดครับ

ยางพารากำไรมากมายเเล้วกำไรครั้งนี้ใช้จ่ายได้เป็นปีๆ สบายๆเลยครับ จะขึ้นจะลงก็ไม่สนครับ ขึ้นก็กำไรเพิ่ม ลงก็ได้ take profit เอาเงินมาจ่ายตรุษจีนครับ ยินดีกับคนที่กำไรในงวดนี้ด้วยครับ

อย่าลืมเเนะนำให้ซื้อทองคำ Precious metal สินค้า commodity เข้า portfolio ของท่านให้นะครับ

หวัดดีค่ะ ถือทองแท่งไว้ 12 แท่งแล้วค่ะ เฉลี่ยดอยแล้วก็อยู่ที่ 19855 ก็ไม่หวั่นไหวเพราะเคยติดดอยมาแล้วนาน 7 เดือน แต่ก็ได้คุ้มกับที่รอคอยมากเลยนะคะ เที่ยวนี้รอ 1600 ด้วยคนค่า !thk !thk !thk !K2 !K2 !K2

สวัสดีครับคุณเสม ไม่ทราบว่าคุณเสมมองเป้าหมายปรับฐานครั้งนี้ประมาณเท่าไรครับ มีค้างเอสไว้ครับจะได้ออกมาก่อน

ผมมองเเค่ $1300 กับ $1250 ครับ

ไม่ใช่ครับ ตอนนี้ทองระบบเเดงหมดเเล้ว

โดยส่วนตัวไม่เเนะนำให้ ขายทองคำเเท่งครับ การลงทุนระยะยาวทองคำเเท่งมีเเต่เก็บเพิ่มครับ

ย่อเเล้วเก็บเพิ่มครับ

ขอบคุณค่ะคุณเสม...พี่คงไม่ทันเห็นตอนที่คุณเสมบอกว่าระบบแดงแล้วอ่ะค่ะ....

ทอง 1,300 มาจริงๆด้วย ขอบคุณค่ะพี่เสม

ส่วนSET50 ขอรอสัญญานเขียวค่ะ เพราะไม่รู้ว่าขึ้นจริงหรือรีบาว

เป้าหมาย $1600 จะเกิดขึ้นปีนี้เลยไหมค่ะ >.<

สุดท้ายนี้ ขอให้ทุกคนร่ำรวยเงินทองและความสุขค่ะ สุขสันต์วันตรุษจีนนนน

หวัดดีค่ะ ถือทองแท่งไว้ 12 แท่งแล้วค่ะ เฉลี่ยดอยแล้วก็อยู่ที่ 19855 ก็ไม่หวั่นไหวเพราะเคยติดดอยมาแล้วนาน 7 เดือน แต่ก็ได้คุ้มกับที่รอคอยมากเลยนะคะ เที่ยวนี้รอ 1600 ด้วยคนค่า !thk !thk !thk !K2 !K2 !K2

ปกติอะครับ คุ้มเเห่งการรอคอยเเน่นอนครับ

ทอง 1,300 มาจริงๆด้วย ขอบคุณค่ะพี่เสม

ส่วนSET50 ขอรอสัญญานเขียวค่ะ เพราะไม่รู้ว่าขึ้นจริงหรือรีบาว

เป้าหมาย $1600 จะเกิดขึ้นปีนี้เลยไหมค่ะ >.<

สุดท้ายนี้ ขอให้ทุกคนร่ำรวยเงินทองและความสุขค่ะ สุขสันต์วันตรุษจีนนนน

สวัสดีครับ missbabara Tecnical บอกไว้นานเเล้วอะครับ $1300 ใจเย็นๆครับ

$1600 ปีนี้ไม่เกินเกิน Q2 ได้เห็นครับ

ขอบคุณค่ะคุณเสม...พี่คงไม่ทันเห็นตอนที่คุณเสมบอกว่าระบบแดงแล้วอ่ะค่ะ....

อ่อ ผมคงไม่ได้เข้ามาบอกเองอะครับ คุณพี่insensitive เพราะผมมองว่า ทองคำเเท่ง เป็นสินค้าที่ยังลงทุนได้อยู่ครับ

ตอนนี้มันยังไม่เริ่มขึ้นเลยนะครับ จะขึ้นเเบบจรวด ประมาณปี 2012 ครับ ตอนนี้อาจจะเป็นโอกาสดีที่ไม่เกินขึ้นอีกเเล้ว

สำหรับการซื้อ ทองคำมาเป็น Asset ของเราครับ

ขอบคุณ คุณเสมที่เข้ามาให้กำลังใจคนดอย แล้ว GFG11 ราคา 19900- :huh: ยังถือ LONG ต่อได้มั้ยคะ หรือต้องปิดไปก่อน :angry:

ขอบคุณ คุณเสมที่เข้ามาให้กำลังใจคนดอย แล้ว GFG11 ราคา 19900- :huh: ยังถือ LONG ต่อได้มั้ยคะ หรือต้องปิดไปก่อน :angry:

ปิด Stop loss ก่อนเลยครับ

ขอบคุณคะ คุณสม :D สบายใจขึ้นเป็นกองเลยยยยย :wub: