ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณเสมครับ คือผมติด SET50 ที่ 680 อย่างนี้ควรคัทลอสก่อนดีหรือเปล่าครับ กลัวๆเหมือนกัน !ghost

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:wub: :wub: วันแห่งความรัก..แบ่งปันเพื่อนๆทุกคนขอให้มีความรักที่ชุ่มชื่นหัวใจ และสมหวังนะคะ..รัก :wub: :wub:

ขอบคุณคุณเสมมากๆๆครับผม

!01 !01 !01 !01 !01

!gd !gd !gd !gd !gd

สวัสดี นลท ทุกคน ทั้งคนที่ลงทุนระยะยาว เเละ คนที่ชอบเสี่ยงโชค

ทองคำระยะสั้น มีการปรับตัวลงครับ ระวังกันด้วยใครรอซื้อ preciuos metals ก็รอจังหวะนี้เเระครับ

post-31-072893000 1297743296.gif

SET 20110214 มีการดีด ตัวขึ้นเพราะมีการกลับตัวของสัญญาณ เเล้ว SET คงไปได้อีกไกลครับ

post-31-073127000 1297743422.gif

คุณเสมครับ คือผมติด SET50 ที่ 680 อย่างนี้ควรคัทลอสก่อนดีหรือเปล่าครับ กลัวๆเหมือนกัน !ghost

SET กำลังจะขึ้นครับ เเต่ถ้าเป็นผมตอนนี้ ระบบเเดงผม stop loss ไปก่อน เขียวมาค่อยเข้าใหม่ครับยังไม่สาย

คุณเสมคะ ทราบมาว่า ตอนนี้ยางไทย ราคาไปอิงกับ ญึ่ปุ่นซะแล้ว เมื่อก่อน มีราคากลางตั้งเองที่หาดใหญ่ ตอนนี้ เปลี่ยนไปแล้ว ทำให้ขึ้นเอาขึ้นเอา เอ... หาก ยางญี่ปุ่น ไปที่ 161.8 เกิดทะลุได้ ก็ไป 261.8 มั๊ยคะ ยางไทยคงตามไปด้วย ดีใจกับชาวสวนยางจริงๆค่ะ เพราะตัวเองก็ลงปลูกต้นยางไว้ด้วย อีก ปีสองปีก็กรีดได้ หวังว่าถึงตอนนั้นคงยังราคาดี

แต่....ตอนนี้ที่ใช้ยางเป็นวัตถุดิบนี่สิ สงสัย..... หายใจไม่ออกจะชัก อยู่แล้วอ่ะ คุณเสมว่า หากยางไทย มีปรับฐาน มันจะลงแค่สักเท่าไรคะ

ช่วงนี้จะได้เตรียมหาถังออกซิเจนมาช่วยหายใจก่อน เฮ้อ... รู้งี้ซื้อตุนไว้ตั้งแต่ ตอน 90 กว่า แล้วคุณเสมวิเคราะห์ว่าเป้ามันจะไป 150

เฮ้อ.... โทษฐานไม่เชื่อ (ว่ามันจะมาเร็วอ่ะค่ะ)

อ่อ จริงๆเเล้ว ยาง TOCOM กับ RSS3 ของ AFET ไทยคือสินค้าชนิดเดียวกันครับ เเค่เวลาการเปิด ปิด ตลาดมันต่างกันอยู่เเค่นั้น

TOCOM จะเร๊วกว่าไทย 2 ช.ม. ครับ

คำถาม ถามว่า หาก ยางญี่ปุ่น ไปที่ 161.8 เกิดทะลุได้ ก็ไป 261.8 มั๊ยคะ

มีโอกาสครับ เเต่ตอนนี้ตลาด overbought มากๆเเล้ว ยิ่ง over เท่าไร เเมงเม่ายิ่งมากมายครับ ผมลงทุนตามระบบนั่งสบายไม่มีอะไรต้องห่วงครับ ตอนนี้อย่าเข้ามาใน ตลาดยางเด็ดขาดครับไม่นานจะเกิดการ correction ครั้งใหญ่ครับ

ดีใจกับชาวสวนยางจริงๆค่ะ เพราะตัวเองก็ลงปลูกต้นยางไว้ด้วย อีก ปีสองปีก็กรีดได้ หวังว่าถึงตอนนั้นคงยังราคาดี

ตอนนี้ที่ใช้ยางเป็นวัตถุดิบนี่สิ สงสัย..... หายใจไม่ออกจะชัก อยู่แล้วอ่ะ คุณเสมว่า หากยางไทย มีปรับฐาน มันจะลงแค่สักเท่าไรคะ

ลงเเค่ไหนไม่ทราบครับ ไม่น่าจะมากจะมายครับ

ครับ ยางพาราไทยจะไม่เห็นต่ำกว่า 100 บาทเเล้วครับ

ต่อไป ประเทศไทยจะได้ ยางพารา เป็นหลักในการทำรายได้เข้าประเทศของเราครับ

รู้งี้ซื้อตุนไว้ตั้งแต่ ตอน 90 กว่า แล้วคุณเสมวิเคราะห์ว่าเป้ามันจะไป 150

เฮ้อ.... โทษฐานไม่เชื่อ (ว่ามันจะมาเร็วอ่ะค่ะ)

ผมก็ซื้อสัญญา AFET เปิด Long position ไว้เป็นเวลายาวกว่า 3 เดือนเเล้วครับยังไม่ได้ปิดสัญญาเลยครับ

ผมวิเคราะห์ตอนนั้นไปที่ 150 เเต่ตอนนี้มันไปที่ 196 เเล้วครับ ผมวิเคราะห์ พลาดไปเยอะจริงๆ ตอน 150 ผมก็ยังไม่ได้ปล่อยเลยครับ

ถือยาวมาถึงตอนนี้ ผมขอ วิเคราะห์ใหม่นะครับ เป้าหมายในปีนี้ 220 ครับ

!30 !30 !30 !30 !30 !30 !30

:wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub:

ขอบคุณคุณเสม กะคุณส้มโอมือทุกวันค่ะ