ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

TA = Technical Analysis

ใช่เเล้วครับ คือการวิคราะห์ทางเทคนิค คือใช้กราฟกับอินดิเคเตอร์ ในการวิเคราะห์ราคาครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ค่ะ จะรอคุณเสมอย่างใจจรดใจจ่อเลยค่ะว่า ประโยชน์ที่แท้จริงของ ta มีอะไรอีก แสดงว่า คอตตอน ยังไม่มีแนวโน้มหยุดเลยราคายังไปต่อได้เรื่อยๆเลยสินะคะ เงินเม็ดนี่เราจะทราบได้อย่างไรคะว่ามัน บริสุทธฺ 100% เก็บนานหน่อย จะเปลี่ยนสีต้องเอามาเช็ดถูให้เงาอีกมั๊ยคะ เค้าขายกันอย่างไรคะ ขอบพระคุณค่ะ

รบกวนวิเคราะห์ ps ของ อาจารย์เสมต่อให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

กำลังไปได้ สวยครับรอเวลาการทะยานขึ้นครับ

ขอบคุณค่ะ

อ้าว กรรม เพิ่ง s ไปวันนี้เอง 5555

เอาเป็นว่าลงก่อนละกัน ค่อยขึ้นนะ

คุณเสมมองว่าก่อนขึ้นจะลงไปลึกเเค่ไหนคะ

ตอนนี้ผมมองว่า SET จะขึ้นมากกว่าลงครับ

ตอนนี้ผมมองว่า SET จะขึ้นมากกว่าลงครับ

ขอบคุณค่ะ คุณเสม

ปล. งี้ต้องรีบออก S ซะและ แล้วสอย L มาแทน :excl: :excl:

ระยะสั้นรอเก็บของถูกที่ราคาเท่าไหร่หรือค่ะรบกวนคุณเสมชอบตอบด้วยน่ะค่ะ ปล ขอขอบคุณในความมีน้ำใจเป็นอย่างสูงค่ะ ;) ;) ;) :P :P :P !thk !thk !thk

น้องทอง รอของถูกที่เท่าไหร่ดีค่ะคุณเสม จะได้เก็บตังค์ไว้ไม่ใช้สะเปะสะปะค่ะ

ค่ะ จะรอคุณเสมอย่างใจจรดใจจ่อเลยค่ะว่า ประโยชน์ที่แท้จริงของ ta มีอะไรอีก แสดงว่า คอตตอน ยังไม่มีแนวโน้มหยุดเลยราคายังไปต่อได้เรื่อยๆเลยสินะคะ เงินเม็ดนี่เราจะทราบได้อย่างไรคะว่ามัน บริสุทธฺ 100% เก็บนานหน่อย จะเปลี่ยนสีต้องเอามาเช็ดถูให้เงาอีกมั๊ยคะ เค้าขายกันอย่างไรคะ ขอบพระคุณค่ะ

จริงเเล้ว TA สามารถเอามา วิเคราะห์ราคาเป้าหมายได้ เราเอามาใช้กะชีวิตประจำวันได้ครับ เช่น ราคาสินค้าต่างๆ

จะมีวงรอบของมันอยู่เหมือน EW

motive wave จะเป็น 1-3-5-b

corecctive wave จะเป็น 2-4-a-c

เราพร้อมที่จะรับมือกับมันก่อนได้ครับ มันเป็นเรื่องใกล้ตัวมากๆ เช่น ราคาน้ำมัน ราคาส้ม ข้าว อ้อย ถั่วเหลือง ข้าวโอด ยางพารา กาเเฟ อื่นๆ อีกมากมาย เป็น สินค้าที่ เทรดกันใน ตลาด CBOT โดยเราสามารถรู้ราคาล่วงหน้าก่อนได้เป็นหลายๆเดือน เพราะเป็น สินค้า future ใครทำธุรกิจ เกี่ยวกับสินค้าพวกนี้ ต้องใช้ความรู้ สินค้า future เเละ option ให้เป็นประโยชน์ เหมือนการซื้อประกันความเสี่ยงจากสินค้านั้นอะครับ ไม่งั้นไปไม่รอดครับกับค่าวัตถุดิบที่สูงขึ้นจริงๆ

ญาติๆผมทำพวก ชุบเงิน นาค โลหะต่างๆ ต้องใช้ Silver เป็นวัตถุดิบในการทำ ราคาสูงกว่าต้นปีที่เเล้วเป็น 100% เลยครับตอนนี้

เรื่องพวกนี้ต้องคุยกันยาวครับ ถ้าจะรู้รายละเอียดลึกๆจริงๆ

ถูกแก้ไข โดย seam888

ขอบคุณค่ะ .. คุณเสม

อิอิ ..รอวัน set ทะยานอยู่นานแล้ววววว.. :)

รอเก็บน้องทองของถูกค่ะคุณเสม เมื่อไหร่ส่งสัญญาณด้วยนะคะ ขอบคุณคุณเสมมาก ๆ ค่ะ ที่เสียสละเวลาอันมีค่ามาให้ความรู้ :wub:

คุณเสมครับ วันนี้ ยางเริ่มทำ Correction แล้วใช่มั้ยครับ

เป้าหมายอย่างไรครับ

น้ำมันคงจะ Sideway down สักระยะหนึ่งครับ

post-31-022990200 1297830097.jpg

ดอลล่ากำลังจะดีดขึ้นในระยะสั้นๆ

post-31-058729000 1297830328.jpg