ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

post-442-042754400 1297914578.jpgpost-442-058511200 1297914605.gifเต็มปอดต้องนานแล้วครับ ผมขอนั่งเฉยๆครับอาจารย์เสมpost-442-058511200 1297914605.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อาจจะไม่ย่อเเล้วก็ได้ครับ เช้านี้ TOCOM ดีดเเรงมากครับ ผมยังถือ L อยุ่เลยครับไม่รีบร้อนที่จะออกครับ

รอให้เเดงก่อนค่อยออกครับ

ว้าย!!! ยาง ทำไมไม่ยอมย่อเลย ลงมาก่อนนนนนน แย่แล้วเรา สต๊อกของจิงก็จวนหมดแล้วซะด้วย

อาจจะไม่ย่อเเล้วก็ได้ครับ เช้านี้ TOCOM ดีดเเรงมากครับ ผมยังถือ L อยุ่เลยครับไม่รีบร้อนที่จะออกครับ

รอให้เเดงก่อนค่อยออกครับ

ว้าย!!! ยาง ทำไมไม่ยอมย่อเลย ลงมาก่อนนนนนน แย่แล้วเรา สต๊อกของจิงก็จวนหมดแล้วซะด้วย

ทำธุรกิจ พวกนี้เราต้องซื้อประกันความเสี่ยงครับ โดยใช้ตลาด AFET ให้เป็นประโยชน์ ซื้อสัญญาล่วงหน้าได้หลายเดือนมากๆๆครับ

พอถึงวันส่งมอบของจริงๆ เราก็เอา physical หรือยางจริงๆไปส่งมอบตามวันที่เค้ากำหนดครับ เพื่อไม่ให้เป็นการเบี้ยวสัญญา

เป็นการประกันความเสี่ยงของธุรกิจพวกนี้ครับ จะลงรายละเอียดจริงๆต้องคุยกันอีกมากครับ

ทำธุรกิจ พวกนี้เราต้องซื้อประกันความเสี่ยงครับ โดยใช้ตลาด AFET ให้เป็นประโยชน์ ซื้อสัญญาล่วงหน้าได้หลายเดือนมากๆๆครับ

พอถึงวันส่งมอบของจริงๆ เราก็เอา physical หรือยางจริงๆไปส่งมอบตามวันที่เค้ากำหนดครับ เพื่อไม่ให้เป็นการเบี้ยวสัญญา

เป็นการประกันความเสี่ยงของธุรกิจพวกนี้ครับ จะลงรายละเอียดจริงๆต้องคุยกันอีกมากครับ

คุณเสมมองว่างวดนี้ไปได้อีกไกลไหมคะ

S50 20110216 ระบบเขียวเเล้ว

ขอบคุณมากๆๆครับคุณเสม เปิด L ตามระบบไปเรียบร้อยแล้วครับผม

!01 !01 !gd !gd !10 !10 !v@ !v@

อ. เสมครับ ของกราฟ ps หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

อ. เสมครับ ของกราฟ ps หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

post-31-097940900 1297916492.gif

S50 20110216 ระบบเขียวเเล้ว

!gd !gd !gd !01 !01 !01

thank u so much , very much

คุณเสมมองว่างวดนี้ไปได้อีกไกลไหมคะ

TOCOM น่าจะเเถวๆ 550 ครับ

ยางไทยผมมอง 220 ไม่รู้ถึงไหม

:lol: :lol:

ช่วยให้ อ.เสมดูกราฟ PSของผมหน่อยครับ ว่าเหมือนกับ อ. เสมป่าวครับ

http://image.ohozaa.com/show.php?id=e79bc2bc3d3b0bacf9c8479100b14bd2

ช่วยให้ อ.เสมดูกราฟ PSของผมหน่อยครับ ว่าเหมือนกับ อ. เสมป่าวครับ

http://image.ohozaa.com/show.php?id=e79bc2bc3d3b0bacf9c8479100b14bd2

น่าจะเหมือนนะครับ ใช้ MetaStock เหมือนกัน

อยู่ที่ data เเล้วอะครับ ว่า load มาจากที่ไหนครับ

SET ตอนนี้กำลังกลับตัวขึ้นเเล้วนะครับ week หน้าคงมีการย่อลงมา test support ก่อนที่จะขึ้นจริงอีกครั้งครับ

ผมไม่ได้มา ปั่นกระทู้นะครับ พอดีทางพี่ๆ เค้าให้ผมช่วยมา update เรื่องการลงทุนให้หน่อย พอดีผมว่างก็เลยมา update ให้อะครับ

ถ้าไม่ว่างก็คง นานๆเข้ามาทีอะครับ เลยชี้เเจ้งให้เพื่อนสมาชิกได้รับรุ้กันก่อนนะครับ

มีคำถามอะไรถามได้เลยครับ

น่าจะเหมือนนะครับ ใช้ MetaStock เหมือนกัน

อยู่ที่ data เเล้วอะครับ ว่า load มาจากที่ไหนครับ

ผมกำลังศึกษา ระบบอยู่ครับ(ของคุณลุง) 1.1 Original (ลองผิด ลองถูก อยู่ครับ)

ผมใช้ Stock Downloader โหลดครับ

ไม่ทราบว่าเหมือนกันหรือป่าวครับ

ถูกแก้ไข โดย GUNNER