ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ในตลาดยางพารา ตอนนี้ตลาดอยู่ใน Grand cycle wave 3 ซึ่งตลาดจะ Bullish มาก

post-31-055806600 1298088720.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เมื่อเราพิจารณา ราคาเป้าหมายโดยใช้ fibonacci number มาช่วยกำหนดตลาดน่าจะสุด wave 3 เเถวนี้ โดย indicator ทุกตัวล้วนเล้วที่ฟ้องว่า ตลาดอยู่ในช่วง over bought ซึ่งน่าจะมีการ correction ในเร็วๆนี้ครับใครถือตามระบบก็กำไรอย่างมากมาย ใครคิดจะเข้าตอนนี้ก็เหมือนเเม่งเมากำลังบินเข้ากองไฟ

post-31-084492800 1298088954.gif

เรียนอาจารย์เสมที่เคารพ

ขอบพระคุณสำหรับคำชี้แนะค่ะ

ขาดทุนจากทองไปพอสมควรช่วงที่ผันผวน ทำให้ตอนนี้ไม่กล้าเล่นทองเลยค่ะ

พอดีอ่านที่อาจารย์แนะนำไว้เมื่อวานเข้าซื้อ silver ไปนิดหน่อยค่ะ และตั้งใจจะเล่นตามระบบเขียว แดงของอาจารย์ไม่ตามอารมณ์ตัวเองแล้ว

ถ้าเข้าซื้อเพิ่ม ตอนนี้สายเกินไปไหมค่ะ

รบกวนอาจารย์ช่วย update silver ทุกวันด้วยนะคะ เพราะทำเขียวแดงไม่เป็นอ่ะค่ะ

คงต้องรอความกรุณาจากอาจารย์

มีอะไรช่วยชี้แนะ มือใหม่คนนี้ด้วยนะคะ

:rolleyes: สวัสดีคะ คุณเสม คือพี่ขายทองแท่งไปแล้วเห็นว่ามีกำไรดี.... :P ...กำลังรอเข้าใหม่wave2จะมาราคาควนจะเข้าประมาณเท่าไหลคะ ....ขอบคุณคะ :wub:

ขอบคุณครับ คุณเสม

ทองคำผมว่าแล้วว่าแดงได้ไม่น่านาน ดูเหมือนมีแต่คนจ้องจะซื้อ

รูปแบบการขึ้นคล้าย ก.ค.-ส.ค. ปีที่แล้วเลยนะครับ

ถูกแก้ไข โดย milo

ลืมไป เวปทองนี้เนอะ เราก็ดัน วิเคราะห์ SET กับ ยาง อย่างเดียวเลยวิเคราะห์ทองคำบ้างเเล้วกัน

จากรูป ราคาจากปี 1990 มาถึงปัจจุบัน ทองคำเพ่งจะเริ่มขึ้นเองนะครับ รายใหญ่กำลังอยู่ใน grand cycle wave 3 ราคาเด็กๆครับเเถวนี้

post-31-053549200 1298090958.gif

มาดูรายละเอียดที่เล็กลงหน่อย จากรูปจะเห็นได้ว่าการนับ EW จะเข้ากับรูปข้างบนนี้ เรากำลังอยู่ใน cycle wave 3 ของ grand cycle wave 3 ครับ

post-31-000923200 1298091167.gif

เมื่อพิจารณากราฟรายวัน จะเห็นได้อีกว่า EW จะมีความสัมพันธ์กันหมดครับ สรุปเเล้วเรากำลังเข้า wave 3

ทองคำเเท่งซื้อ สะสมได้ตลอดครับ ให้เวลามันสัก 2-3 ปีกำไรดีกว่าฝาก ธนาคารมากมายครับ

เศรษฐีทั้งหลายซื้อทองคำเเท่งเข้าสะสมได้เเล้วนะครับ ถ้าไม่อยากจะ inflation กินเงินของท่านเอง

เดี่ยววันหลังว่างๆ จะมาบอก เป้าหมายราคาเเละเวลาครับ ว่าจะไปถึงไหนเวลาไหน เค้าเรียกว่า "price and time target analysis"

post-31-000890500 1298091425.gif

เรียนอาจารย์เสมที่เคารพ

ขอบพระคุณสำหรับคำชี้แนะค่ะ

ขาดทุนจากทองไปพอสมควรช่วงที่ผันผวน ทำให้ตอนนี้ไม่กล้าเล่นทองเลยค่ะ

พอดีอ่านที่อาจารย์แนะนำไว้เมื่อวานเข้าซื้อ silver ไปนิดหน่อยค่ะ และตั้งใจจะเล่นตามระบบเขียว แดงของอาจารย์ไม่ตามอารมณ์ตัวเองแล้ว

ถ้าเข้าซื้อเพิ่ม ตอนนี้สายเกินไปไหมค่ะ

รบกวนอาจารย์ช่วย update silver ทุกวันด้วยนะคะ เพราะทำเขียวแดงไม่เป็นอ่ะค่ะ

คงต้องรอความกรุณาจากอาจารย์

มีอะไรช่วยชี้แนะ มือใหม่คนนี้ด้วยนะคะ

ครับ ไม่สายหรอกครับ ราคา Silver ตอนนี้ถูกมากมายนะครับ ประโยชน์มันเยอะกว่าทองคำเสียอีก

อนาคตไปได้ไกลมากๆครับ ผมชอบตัวนี้มากๆครับ มีเงินก็สะสมไปเรื่อยๆครับ

เล่นทองคำเเท่งเเล้วขาดทุน เเค่ใจคุณไม่นิ่งพอครับ เพราะทองคำเเท่งมีเเต่ขึ้นนะครับ การลงนั้นเค้าเรียกว่า correction เล็กๆเท่านั้น

ยังไม่ถึงช่วงที่ปรับฐานใหญ่หรอกครับ อีกนานครับ

ลองศึกษาดูนะครับ เเละไม่เเนะนำให้เล่น GF หรือ สินค้าอนุพันธ์ครับ

หวังดีเสมอนะครับ

เสม

:rolleyes: สวัสดีคะ คุณเสม คือพี่ขายทองแท่งไปแล้วเห็นว่ามีกำไรดี.... :P ...กำลังรอเข้าใหม่wave2จะมาราคาควนจะเข้าประมาณเท่าไหลคะ ....ขอบคุณคะ :wub:

ราคานี้ก็ซื้อได้ครับ ถ้าเป็นนักลงทุนระยะยาวเเละมืออาชีพครับ

เเต่ถ้าเป็น พวกเสี่ยงดวงเเล้ว ต้องพิจารณาความเสี่ยงของตัวเองอะครับ อันนี้เเนะนำยากครับ

คุณเสมครับ แล้วเงินนี่คุณเสมแนะนำให้ซื้อแบบไหนดีอ่ะครับ ช่วยบอกแหล่งซื้อได้ไหมครับ(บอกหลังไมค์ก็ได้ครับถ้าหน้าไมค์ไม่ได้ครับ)อีกเรื่องครับคุณเสมแล้วน้ำมันล่ะครับ ตอนนี้น่าสนใจหรือเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณค่ะ น้องเสม

เห็นกราฟโลหะเงินแล้วน่าสนใจค่ะ น้องเสม

แต่ในมูลค่าที่ซื้อ คงไปแบก+หาที่เก็บไม่ไหว(เงินเม็ด) ถ้าเป็นเงินแท่งอาจจะพอเก็บไว้ได้บ้าง

ถ้าเก็บในเซฟธนาคารไม่ได้นี่อันตรายค่ะ คงไม่เสี่ยงเล่น

ถ้ามีเงินแท่งออนไลน์แบบทองแท่งออนไลน์ก็ดีสิคะ แต่ฟิวเจอร์นี่ไม่เล่นเด็ดขาด

พี่ปุณณ์ครับ จริงๆเเล้วโลหะเงิน 1 โลได้เเค่นิดเดียวนะครับ 10 โลนิ เทใส่ขวดเก็บสบายๆๆเลยครับ

ปัญหาคือ มันหนักครับ เเบกไปเเบกมา กล้ามขึ้นพอดี เดียวพี่ปุณณ์หมดสวยพอดี อิอิ

:lol: :lol: :lol: