ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

หวังว่าคุณเสมจะไม่รับ ดูแลพอตเสียเองนะครับ

ผมไม่มีความสามารถ ขนาดนั้นหรอกครับ K.Skywalkerz

ขอบคุณที่เป็นห่วงผมนะครับ

:)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณเสมเป็นตัวอย่างที่ดีในการลงทุนสำหรับทุกคนเลยนะครับ

อะไรที่คุณเสมเคยสอนพวกเราไว้ คุณเสมก็ทำแบบเดียวกับที่สอนพวกเราทั้ง

1.ระบบการลงทุน (เขียว - แดง)

2.MM (สังเกตุ Port คุณเสมว่าลงตัวละประมาณ 50,000 ทุกตัว) ข้อนี้ขึ้นอยู่กับงบประมาณของแต่ละท่าน

3.จิตวิทยาในการลงทุน คือไม่เอาอารมณ์มาเกี่ยว ตามระบบเขียวแดงอย่างเดียว (เช่น KBANK แดงก็ขายเรียบ)

ที่สำคัญที่สุดคุณเสมไม่เคยมีนอกมีใน (จากที่ผมแอบตามอ่านมา) สมาชิกบางท่านเห็นคุณเสมเอาพอร์ตมาโชว์

แล้วคิดว่าคุณเสมจะมาหาผลประโยชน์ ผลขออนุญาต (บังอาจ) ตอบแทนคุณเสมได้เลยว่า การลงทุนแบบที่คุณเสมโชว์อยู่นั้นใคร ๆ ก็ทำได้

ไม่จำเป็นต้องเป็นคุณเสมหรอกครับ เพียงแต่เพื่อน ๆ เข้าใจและทำในสิ่งที่คุณเสมสอนมาตลอดเท่านั้นเองครับ

โดยที่ไม่ต้องไปเสียรู้ให้กับคนที่เข้ามาหาผลประโยชน์ในเวปนี้ ผมคิดว่าจุดประสงค์ที่คุณเสมเอาพอร์ตมาโชว์นั้นต้องการบอกเรื่องนี้กับเรามากกว่า

:v@

คุณเสมเป็นตัวอย่างที่ดีในการลงทุนสำหรับทุกคนเลยนะครับ

อะไรที่คุณเสมเคยสอนพวกเราไว้ คุณเสมก็ทำแบบเดียวกับที่สอนพวกเราทั้ง

1.ระบบการลงทุน (เขียว - แดง)

2.MM (สังเกตุ Port คุณเสมว่าลงตัวละประมาณ 50,000 ทุกตัว) ข้อนี้ขึ้นอยู่กับงบประมาณของแต่ละท่าน

3.จิตวิทยาในการลงทุน คือไม่เอาอารมณ์มาเกี่ยว ตามระบบเขียวแดงอย่างเดียว (เช่น KBANK แดงก็ขายเรียบ)

ที่สำคัญที่สุดคุณเสมไม่เคยมีนอกมีใน (จากที่ผมแอบตามอ่านมา) สมาชิกบางท่านเห็นคุณเสมเอาพอร์ตมาโชว์

แล้วคิดว่าคุณเสมจะมาหาผลประโยชน์ ผลขออนุญาต (บังอาจ) ตอบแทนคุณเสมได้เลยว่า การลงทุนแบบที่คุณเสมโชว์อยู่นั้นใคร ๆ ก็ทำได้

ไม่จำเป็นต้องเป็นคุณเสมหรอกครับ เพียงแต่เพื่อน ๆ เข้าใจและทำในสิ่งที่คุณเสมสอนมาตลอดเท่านั้นเองครับ

โดยที่ไม่ต้องไปเสียรู้ให้กับคนที่เข้ามาหาผลประโยชน์ในเวปนี้ ผมคิดว่าจุดประสงค์ที่คุณเสมเอาพอร์ตมาโชว์นั้นต้องการบอกเรื่องนี้กับเรามากกว่า

:v@

ผมไม่มีความสามารถ ขนาดนั้นหรอกครับ K.Skywalkerz

ผมกลัวคุณเสมจะมาแย่งลูกค้าผมอะครับ :_09

ถูกแก้ไข โดย Skywalkerz

คุณเสมมีมิตรภาพที่ดีมาตลอด ในเวปเขารู้กันทั้งนั้น. คงมีแต่คุณที่ไม่รู้. ถาไม่เห็นด้วยก็กรุณาอย่าใช้คำพูดที่เสียดสีคนอื่น

หวัดดีคะคุณเสม คุณเสมมีน้ำใจน่ารักเสมอ เป็นกำลังใจให้ทุกเรื่องราวนะคะ :_Rd

ประท้วงน้ำมันแพง"ไนจีเรีย" ยืดเยื้อเข้าวันที่สอง ปชช.ยันเดินหน้าจนกว่ารัฐบาลรับฟัง

วันที่ 10 มกราคม พ.ศ. 2555 เวลา 17:02:13 น.

Share 13261903861326190430.jpg

การประท้วงทั่วประเทศในไนจีเรีย กรณีรัฐบาลยกเลิกการอุดหนุนกองทุนน้ำมัน ที่ส่งผลกระทบให้มีการขึ้นราคาน้ำมัน เข้าสู่วันที่สองแล้วในวันนี้ (10 ม.ค.) หลังจากการประท้วงในวันแรกมีผู้เสียชีวิตไป 6 คน และมีผู้ออกมาชุมนุมประท้วงนับหมื่นคน

ร้านค้า สำนักงาน โรงเรียน และสถานีบริการน้ำมันเกือบทั่วทั้งประเทศต้องปิดให้ปริการและหยุดทำการชั่ว คราว ขณะที่กรุงลากอส และเมืองอื่นๆ ประชาชนนับหมื่นออกมาร่วมเดินขบวนตามท้องถนน หลังจากรัฐบาลไนจีเรียยุติการอุดหนุนราคาน้ำมันเชื้อเพลิงนับจากวันที่ 1 มกราคมที่ผ่านมา ซึ่งส่งผลให้ราคาน้ำมันพุ่งพรวดมากกว่าสองเท่า โดยราคาน้ำมันเพิ่มขึ้นจาก 45 เซนต์ต่อลิตร (ประมาณ 13.95 บาท) ขึ้นเป็น 94 เซนต์ต่อลิตร (ราว 29.45 บาท) ขณะที่ประชาชนทั่วไปมีรายได้ต่ำกว่า 2 ดอลลาร์ต่อวัน โดยประธานาธิบดีกู๊ดลัค โจนาธาน กล่าวว่าการอุดหนุนกองทุนน้ำมัน จะทำให้ขาดความยั่งยืนทางเศรษฐกิจ

รายงานระบุว่า ในเช้าวันนี้ แก๊งวัยรุ่นได้ฉวยโอกาสตั้งเครื่องกีดขวางในเมืองลากอสและเรียกเก็บเงินจาก รถที่แล่นผ่าน ผู้ค้าหลายรายในเมืองลากอส ซึ่งเป็นเมืองใหญ่ที่สุดของประเทศต้องอยู่ห่างจากตลาดเนื่องจากเกรงว่าจะถูก ปล้น นอกจากนั้นยังมีการเผารถยนต์หลายคันเพื่อปิดกั้นการจราจร

บรรดาธุรกิจในหลายเมืองใหญ่ต่างปิดกิจการ โดยพบผู้เสียชีวิต 1 ราย และบาดเจ็บอีก 3 คน ขณะที่เมืองคาโน เมืองใหญ่อันดับสองของประเทศ ผู้ประท้วงได้รับบาดเจ็บราว 30 คน หลังถูกตำรวจปราบจลาจลใช้แก๊สน้ำตาและยิงปืนขึ้นฟ้า เพื่อเข้าสลายการชุมนุม ต่อมาพบผู้บาดเจ็บเพิ่มอีก 2 ราย

นักเคลื่อนไหวด้านแรงงานรายหนึ่งกล่าวว่า พวกเขาจะไม่เลิกประท้วงจนกว่ารัฐบาลจะฟังเหตุผลและยกเลิกการตัดสินใจ และขอให้ชาวไนจีเรียเดินหน้าต่อไป ขณะที่ผู้ประท้วงรายหนึ่งกล่าวว่า ผู้นำของตนไม่สนใจว่าประชาชนจะเป็นอย่างไรเพราะมัวห่วงแต่ตนเอง

ขอบคุณคุณเสม คุณส้มโอมือ มากครับ พร้อมกับสํญญาณที่ดีวันนี้พุ่งทั้งหุ้นและทองคำ ลงทุนตามระบบนี้โชคดีทุกท่านครับ

ขอขอบพระคุณคุณเสมมากครับ มาทุกวันนะครับ