ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตลาด commodity ลงมามากมายจากการที่ ยูโรโซนเน่าอย่างต่อเนื่องทำให้ DX ดีดขึ้นอย่างต่อเนื่อง จะดีดไปที่ 82 ในเดือนมกราคมปีหน้า

ส่งผลให้ราคา Commodity ต่างๆปรับตัวลงอย่างมากมายในปีนี้ ทองคำลงมาอยู่เเถว $1555 เงินลงมาที่ $26.95 ยังไหลต่อเนื่อง

ทองเเละเงินยังไหลต่อ อยู่หน้าขายทั้งคู่ไม่ถือเเล้ว ตอนนี้

ทองคำมีโอกาสลงมาที่ $1530 เเละ $1450 ได้ ส่วน SI มีโอกาสลงมาที่ $23-$24

SET วันนี้ลงมาไม่กี่จุด -4 จุดโดยประมาณ ปีหน้าน่าได้เห็นการลงของตลาดหุ้นครั้งใหญ่อีกครั้งหนึ่ง

น้ำมันอยู่ที่ $99.78 โดยประมาณอีกไม่นานราคาจะขึ้นต่อเนื่อง

TC ราคาออกเเรว Sideway ระบบพาไปเสียทรัพย์กว่า 10 ไม้เเล้วกับสินค้าตัวนี้ ตลาด SW ระบบ Trend following เสียเงินเเน่นอนครับ

รอมีเทรนเเล้ว Break SEC เป็นกรอบขาขึ้นก่อนจะได้เห็นการขึ้นของราคา TC ครั้งใหญ่

DX ดีดขึ้นปิดเเถวๆ 80.12 ราคาจะดีดไปต่อเนื่องที่ 82 จากนั้นจะพักตัวชั่วคราว ทำให้ EUR จะลงเเละเน่าต่อเนื่องไปอีก

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หน้าขายเท่านั้นของคุณเสมคือG old Futureใช่ใหม?ครับ คิดว่าผมคงไม่เข้าใจผิดน๊ะครับ

.

ใช่ครับ GF อยู่หน้าขายเท่านั้น

.

ใช่ครับ GF อยู่หน้าขายเท่านั้น

คุณเสมคะ ถ้าออนไลน์เราขายดอยเก่าก่อนเพื่อรอรับคืนภายหลังปีใหม่จะแนะนำไหมคะ ขอบคุณค่ะ

คุณเสมคะ ถ้าออนไลน์เราขายดอยเก่าก่อนเพื่อรอรับคืนภายหลังปีใหม่จะแนะนำไหมคะ ขอบคุณค่ะ

เเนะนำให้ Stop loss ทันทีครับเมื่อเวลาผิดทาง

คุณเสมคะ แล้วสำหรับแท่งหล่ะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

ถ้า stoploss ไปแล้วส่วนหนึ่ง

ถ้าตัดส่วนที่เหลือตอนนี้ช้าไปไหมค่ะ

แล้วควรซื้อคืนที่เท่าไรคะ

คุณเสมคะ แล้วสำหรับแท่งหล่ะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

ทองเเท่งต้องดูอะครับ ว่าระยะเวลาการเก็บนานเเค่ไหน เช่น บางคนเล่นยาวเก็บ 5 ปีขึ้นไปเเล้วค่อยขาย ลงทุนเเบบนี้เเนะนำให้สะสมต่อเนื่อง

บางคนเก็บเเบบเก็งกำไรสั้นๆ เเนะนำให้ขายทิ้งครับ

ถ้า stoploss ไปแล้วส่วนหนึ่ง

ถ้าตัดส่วนที่เหลือตอนนี้ช้าไปไหมค่ะ

แล้วควรซื้อคืนที่เท่าไรคะ

ไม่ช้าหรอกครับ ไม่มีใครรู้อนาคตครับ

เราต้องเล่นตามเทรน ไม่คิดสวนเทรน

ไม่ช้าหรอกครับ ไม่มีใครรู้อนาคตครับ

เราต้องเล่นตามเทรน ไม่คิดสวนเทรน

ขอบคุณนะคะทั้งออนไลน์และแท่งได้รับคำแนะนำแล้ว ขอบคุณค่ะ แล้วตามระบบ ทองจะกลับมาเขียวนั้นจะใช้เวลานานมาไหมคะ ขอบคุณนะคะ คุณเสมคะ ขออวยพรล่วงหน้านะคะ เพราะอาจไม่ได้เข้ามาอ่านในวันปีใหม่ ขอพระเป็นเจ้าโปรดอวยพระพรให้คุณสมและครอบครัวพบแต่สิ่งดีงาม มีความสุขสมหวังและสุขภาพแข็งแรงตลอดไปนะคะ

ขอบคุณครับคุณเสม ปีหน้าดูน่ากลัวจริง

ขอบคุณนะคะทั้งออนไลน์และแท่งได้รับคำแนะนำแล้ว ขอบคุณค่ะ แล้วตามระบบ ทองจะกลับมาเขียวนั้นจะใช้เวลานานมาไหมคะ ขอบคุณนะคะ คุณเสมคะ ขออวยพรล่วงหน้านะคะ เพราะอาจไม่ได้เข้ามาอ่านในวันปีใหม่ ขอพระเป็นเจ้าโปรดอวยพระพรให้คุณสมและครอบครัวพบแต่สิ่งดีงาม มีความสุขสมหวังและสุขภาพแข็งแรงตลอดไปนะคะ

ทองจะเขียวอีกนานไหม ตอนนี้ตอบไม่ได้อะครับ เเต่รู้ว่าเป็นขาลงมานานเเล้ว ตอนนี้ก็ยังลงอยู่ ตามเทรนไปเรื่อยๆ อย่ามองว่าพื้นฐานของมัน

ยังดีอยู่ ค่ามีค่าในตัวมันเอง มันถูกในระยะยาวครับ เเต่การลงทุนจะมีสักกี่คนที่ไม่สนใจราคาตอนราคามันเเกว่งขึ้นลง เเบบนี้ ต้องยอมรับนะครับ

ตอนนี้ทองเป็น เงินสกุลใหม่ไปเเล้ว ดังนั้นมันจะมีผลเเน่นอน กับ DX ตอนนี้ เทรน DX Bullish มากมาย ส่งผลต่อทองคำใน Q1 เเน่นอนครับ

อย่าไปปรุงเเต่ง

นักลงทุนตัวจริงจะคิด ผลขาดทุนที่เราสามารถยอมรับได้ก่อนครับ จะไม่คิดถึงกำไรก่อน

นักการพนัน จะคิดผลกำไรในการเข้าเทรดเเต่ละครั้งมาก่อน จะสวนทางกับขาใหญ่เสมอครับความคิดนี้

คุมความเสี่ยงของตัวเองให้ดีๆ ว่าเรารับความเสี่ยงได้เเค่ไหน การเข้าซื้อ หรือ ขายออก นั้นเป็นหน้าที่ของระบบมันทำงานเองเรามีหน้าที่ เคาะว่าจะซื้อหรือขายเท่านั้นเอง เเยกการทำงานโดยชัดเจนครับ คุมเงินใน Portfolio , Money management ดีๆ ไม่ต้องไปหาระบบที่ดีๆ หาจุดต่ำสุด จ้องหาที่จะขายที่จุดสูงสุด มันไม่มีหรอกครับ เสียเวลาเปล่าๆ กูรูเก่งๆก็ไม่มีหรอกครับ เดาทั้งนั้น หัวใจคือการคุใความเสี่ยง เเละการกระจายความเสี่ยงที่เหมาะสม เเละการคาดหวังผลกำไรอย่างสมเหตุสมผลมากกว่าครับ

ลองพิจารณาดูนะครับ

อวยพรวันปีใหม่เช่นกันครับ มีความสุขตลอดปีมีสติในการลงทุนครับ

ขอบคุณค่ะคุณเสม อย่างนี้ต้องมีวินัยให้มากขึ้นใช่ไหมค่ะ

ขอบคุณครับคุณเสมขอให้คุณเสมมีสุขภาพที่แข็งแรงและร่ำรวยๆนะครับ

ทองคำน่าขายเท่านั้น shortเมื่อวาน ขอบคุณ คุณเสมมากเลยครับ