ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กรณีมีการ log in เข้าใช้เวปแล้ว เมื่อเข้าไปอ่านเนื้อหาในหน้าต่างๆ ที่ด้านบนขวามือของหน้าต่างๆ จะมีรูปซองจดหมาย รูปคน และชื่อคุณ(3ส่วนที่ว่ามา จะไม่มีในหน้าแรก)

หลังไมค์ก็คือกฎที่ซองจดหมาย ถ้ามีจดหมายส่งมาถึงคุณ ก็จะมีหัวข้อต่างๆ ถ้าคุณจะส่งจดหมายใหม่ถึงคนอื่น ก็กดที่คำว่าเขียนใหม่ หลังจากนั้นก็ใส่ชื่อคนที่คุณจะส่งถึง หัวข้อเรื่องที่ส่งถึง รายละเอียดที่พูดถึง

ตอนนี้ผมส่งจดหมายถึงคุณ1ฉบับ ตอนนี้ที่ซองจดหมายของคุณจะมีตัวเลขจำนวนจดหมายที่มีการส่งถึงคุณและคุณยังไม่ได้เปิดอ่าน กดที่ตัวเลขและจะมีหัวข้อจดหมาย กดอ่านเลยครับ ถ้าอ่านแล้วอยากตอบกลับถึงผู้ส่ง กดที่คำว่าตอบที่หน้าที่อ่านเนื้อหาครับ พิมพ์ข้อความที่จะส่งจนเสร็จ เลื่อนลงข้างล่างกดคำว่าส่งข้อความก็เป็นว่าเรียบร้อยครับ ลองดูนะครับ ติดขัดอย่างไรก็บอกมาครับ

ขอโทษด้วยครับที่วันนี้ตอบช้า วันนี้หลังเลิกงานแวะไปรับโลหะเงินมาเพิ่มครับ

รบกวนหน่อยนะคะ อยากซื้อเหรียญค่ะ แต่ไม่ทราบจะติดต่อหลังไมค์ทางไหนค่ะ ขอบคุณค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

"สมโอมือ"..ขอบคุณครับ ในข่าวสารที่ให้.. :_Rd

ปืนจ่อเลื่อนบ็อกซิงฯ เหตุแรงงานผู้ดีป่วน

"ปืนใหญ่" อาร์เซนอล ทีมดังแห่งศึกพรีเมียรช์ชิป อังกฤษ เตรียมใช้เวลา 48 ชั่วโมง เพื่อตัดสินใจว่าจะเลื่อนเกมบ็อกซิง เดย์ กับ "หมาป่า" วูลฟ์แฮมตัน วันเดอเรอร์ส สัปดาห์หน้าหรือไม่? หลังกลุ่มสหภาพแรงงานในอังกฤษเตรียมหยุดงานประท้วงในช่วงเวลาดังกล่าว

วันจันทร์ที่ 26 ธ.ค. อาร์เซนอล มีคิวเปิดบ้านต้อนรับวูลฟ์แฮมตัน รวมถึงเพื่อนร่วมเมืองอย่าง เชลซี ที่จะลงเตะในบ้านกับฟูแลม ในวันเดียวกัน อย่างไรก็ตาม เกมอาจต้องเลื่อนออกไป เมื่อกลุ่มสหภาพแรงงานจำนวน 2,200 คน มีมติหยุดงานประท้วงในช่วงบ็อกซิง เดย์ อันส่งผลให้อาจเกิดปัญหาในเรื่องระบบคมนาคมเกี่ยวกับรถไฟใต้ดินในกรุงลอนดอน โดยเวลานี้ บอริส จอห์นสัน นายกเทศมนตรีกรุงลอนดอน เตรียมยื่นเรื่องต่อศาลสูงเพื่อหาทางยุติการประท้วงครั้งนี้ ก่อนหันมาเจรจากับทางสหภาพหาข้อยุติในภายหลัง

ล่าสุด อาร์เซนอล กังวลว่าปัญหาดังกล่าวอาจสร้างความวุ่นวายแก่แฟนบอล 60,000 คน ในเรื่องการเดินทางด้วยรถโดยสารใต้ดิน มาที่เอมิเรตส์ สเตเดียม ซึ่งทางสโมสรก็ได้แถลงผ่านเว็บไซต์ว่าอาจมีการพิจารณาขอเลื่อนไปเตะในวันที่ 27 ธ.ค. นี้แทน และเตรียมหารือกับผู้เกี่ยวข้องทั้งหมด เพื่อหาทางออกในเรื่องนี้ภายในเวลา 48 ชั่วโมง เช่นเดียวกับทางเชลซี ที่ต้องเฝ้าจับตาสถานการณ์อย่างใกล้ชิด ก่อนตัดสินใจอีกครั้งว่าจะเลื่อนเกมของตัวเองออกไปหรือไม่?

ที่มา : Manager Online

คุณhenryครับโพสต์เรื่องทองคำบ้างสิครับ. ตอนนี้ระบบเป็นอย่างไรบ้าง เขียวหรือแดง ขอบคุณครับ

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ คืนวันพุธที่ 21 ธันวาคม 2554

02.45 น. แอสตัน วิลล่า - อาร์เซน่อล ทรูสปอร์ต 2

02.45 น. แมนฯ ซิตี้ - สโต๊ค ซิตี้ ทรูสปอร์ต 3

02.45 น. นิวคาสเซิ่ล - เวสต์บรอมวิช ทรูสปอร์ต เอ๊กซ์ตร้า 107

03.00 น. ฟูแล่ม - แมนฯ ยูไนเต็ด ทรูสปอร์ต 1

03.00 น. วีแกน - ลิเวอร์พูล ทรูสปอร์ต 5

03.00 น. ควีนส์ปาร์ค - ซันเดอร์แลนด์ ทรูสปอร์ต 6

03.00 น. เอฟเวอร์ตัน - สวอนซี ซิตี้ ทรู สเปเชียลสปอร์ต 161

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ คืนวันพฤหัสฯที่ 22 ธันวาคม 2554

03.00 น. สเปอร์ส - เชลซี ทรูสปอร์ต 1

GC : แดง

SET : เขียว (SL 1,023.48)

S50 : เขียว (SL 718.30)

AFET : แดง (closing price > 112.00 ระบบจะเขียว)

TC : เขียว (SL 266.80)

ต้องขออภัยที่ไม่ค่อยได้โพสต์ความเคลื่อนไหวของระบบ เพราะข้อมูลช่วงนี้โหลดได้ไม่ต่อเนื่อง

บางตลาดที่พอจะทราบข้อมูลก็จะ edit เองบ้าง แต่บางตลาดหาข้อมูลไม่ได้จริง ๆ เลยอัพเดทไม่ได้

เกรงว่าจะทำให้เกิดความเสียหายเลยไม่นำมาออกสื่อครับ

ที่นำมาโพสต์นี้ข้อมูลอัพเดทต่อเนื่องแน่นอนครับ จะมีก็แค่ S50 ที่ข้อมูลของเมื่อวานไม่เข้ามา

แต่คิดว่า SL นี้ไม่เปลี่ยนแปลงแน่นอน เพราะดูจากแนวโน้มของ SET คาดว่าราคาคงไม่หนีกันมากครับ

ยังไงต้องรบกวนผู้มีข้อมูลครบถ้วนช่วย ๆ confirm กันอีกครั้งนะครับ

ขอบคุณครับ

จากทีมงาน ข้อมูล ของเวปฉโลกนะครับ เวลาเทรดสินค้าอะไร ดูตามซีรีย์ที่เราจะทำการ Take action นะครับ เช่น จะเทรดทอง GF or GC ก็ควรดูสัญญาณ เขียวแดง หรือวิเคราะห์ตามหลักวิชาการที่ได้เรียนมา ตามซีรีย์ ที่เราจะเทรดครับ เช่นดู GCZ2011 GCG2012 GFG12 พวก GC.1 S50.1 เอาไว้ดูภาพรวมของ Cycle Wave Price & Time อะไรแบบนี้นะครับ อย่าเอาไปใช้ผิดนะครับ

ps. ทองขึ้นครั้งนี้ อย่าโลภ นะครับ ขายได้ก็ขายนะครับ ^_^

ถูกแก้ไข โดย Skywalkerz

แบงก์ชาติไทยเตรียมลงนามสวอปเงินหยวนกับจีน

รูปภาพ : ดร.ประสาร ไตรรัตน์วรกุล ผู้ว่าการธนาคารแห่งประเทศไทย

ที่มาภาพ : Financial Times

ประเทศไทยวางแผนเตรียมลงนามสัญญาสวอปสกุลเงินแบบทวิภาคีในสัปดาห์นี้เป็นเงินมูลค่า 7,000 ล้านหยวน (1,100 ล้านดอลลาร์) กับธนาคารกลางของจีนเพื่อช่วยอำนวยความสะดวกการค้าระหว่างประเทศระหว่างทั้ง 2 ชาติ ธนาคารแห่งประเทศไทยแถลงวานนี้ (อาทิตย์ที่ 18 ธันวาคม 2011)

"ข้อตกลงนี้จะช่วยให้ธุรกิจไทยสามารถแลกเปลี่ยนเงินหยวนกับเงินบาทได้โดยตรงเมื่อจำเป็นและเมื่อพวกเขาไม่ต้องการทำผ่านเงินดอลลาร์" ดร.ประสาร ไตรรัตน์วรกุล ผู้ว่าการธนาคารแห่งประเทศไทยกล่าวกับผู้สื่อข่าวที่ตัวเมืองหัวหิน

"นี่จะช่วยส่งเสริมการใช้เงินหยวนในด้านการค้าระหว่างประเทศ"

ข้อตกลงสวอปสกุลเงินนี้จะเป็นหนึ่งในข้อตกลง 5 ข้อที่จะมีการลงนามกับจีนในวันพฤหัสบดีที่ 22 ธันวาคมที่จะถึงนี้ ดร.ประสารกล่าว โดยเสริมว่า ธปท.ได้รับอนุญาตให้สามารถลงทุนในตลาดพันธบัตรที่ซื้อขายกันในตลาดระหว่างธนาคาร (Interbank Bond Market) ในประเทศจีนได้แล้ว

ธปท.เปิดเผยว่าว่า มีเงินทุนไหลเข้าประเทศราว 2,000 ล้านดอลลาร์ซึ่งนั่นเกี่ยวข้องกับการเคลมประกันในช่วงน้ำท่วม แต่ผลกระทบต่อเงินบาทนั้นถูกกลบโดยแรงเทขายหุ้นและพันธบัตรโดยนักลงทุนต่างประเทศ ดร.ประสารกล่าว

"นั่นช่วยรักษาการไหลเวียนของเงินทุนให้อยู่ในระดับสมดุล" ดร.ประสารระบุ โดยเสริมว่า เงินบาทคาดว่าจะมีการผันผวนในระยะสั้นอันเนื่องมาจากความไม่แน่นอนในเศรษฐกิจโลก

ขณะเดียวกัน ผู้ประกอบการโรงงานทั้งหลายยังคงการเคลมเงินประกันในรูปของเงินฝากในรูปเงินตราต่างประเทศในวงเงินไม่จำกัดและพวกเขาสามารถโอนเงินก้อนนี้จากบัญชีไปใช้ซื้อเครื่องจักรได้เลยเมื่อเขาต้องการ ดร.ประสารระบุ

เงินบาทซื้อขายที่ระดับ 31.27-31.32 บาทต่อดอลลาร์เมื่อวันศุกร์ที่ 16 ธันวาคมที่ผ่านมา

ที่มา ข่าว Real Time จากโปรแกรม Reuters 3000 Xtra

ไอดีข่าว nL3E7NI028

แปลและเรียบเรียงดดย เบ๊นซ์ สุดตา ฝ่ายข่าวเศรษฐกิจและการเงินระหว่างประเทศ Mtoday

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

ขอบคุณทุกท่านเลยนะครับที่มา ช่วย update ข้อมูลต่างๆกัน ไม่ว่าจะเป็น K.Henry พี่ส้มโอ K.Skywalkerz เเละท่านอื่นๆที่ไม่ได้เอ่ยชื่อนะครับ

ช่วงนี้มีงานยุ่งมากมายเลยไม่มีเวลาเข้ามา พูดคุยกับเพื่อนๆทุกท่านทั้ง ทางด้าน TG เเละ Facebook

ช่วงนี้สิ่งที่น่าสนใจที่สุดคือ ค่าเงินต่างๆของเเต่ละประเทศ ผู้นำอย่าง USA ตอนนี้ DX index ชี้ชัดว่าเเข็งค่าขึ้นอย่างต่อเนื่อง เนื่องมาจาก

การลดค่าลงของสกุลเงินทางฝั่ง ยุโรป (EUR) จากปัญหาเดิมๆที่เกิดขึ้น เเละจะ ถล่มค่าเงินทั่วโลกในปี 2012 นี้

ตอนนี้ทองคำเป็น เงินอีกสกุลหนึ่งไปเเล้วนะครับ มีบทบามสำคัญในอนาคตเเน่นอน หลังจากที่ทองคำ ทะยานขึ้นในเดือน สิงหาคมที่ผ่านมานี้

โดยขึ้นไปทำ All time new high ($1920)ตอนนี้ ณ เวลานี้ราคาทองคำปรับตัวลงมาอย่างต่อเนื่อง เช้านี้มาอยู่ที่ $1610 โดยประมาณ ไม่ธรรมดาเลยครับ ลงมากว่า -16% ไม่ธรรมดาเลยนะครับ สำหรับทองคำเเท่งยังถือได้ต่อนะครับ สำหรับคนที่เล่น Gold Future (GF) เสี่ยงมากมาย มือใหม่ไม่เเนะนำให้เข้าไปใน ตลาดนี้ ด้วยความหวังดีนะครับ ถ้าไม่มีความรู้ ไม่มีระบบ เน้น ไม่มีระบบ ใจไม่นิ่ง ระยะยาว หมดเเน่นอนครับ ระยะสั้นมีได้บ้าง ถ้าเราเข้าถูกช่วง กับที่เราเเทงไว้ ก็ได้กำไรเเบบ สบาย บางท่านคิดว่าง่าย เเต่ระยะยาวเเล้ว จะรู้เองเเระครับ ตลาดนี้ยากมากๆ ต้องเรียนรู้ ต้องศึกษาอะนะ อย่ามองว่าเป็นการหารายได้ หรือเป็น อาชีพเสริม เล่นเเบบไม่มีระบบ ก็คือ พนัน นั้นเอง ไม่ดีนะครับ

ทองคำช่วงนี้ อ่อนเเรง ยังคง Sideways down ต่อเนื่องนะครับ ระบบสั้น เขียว เเล้ว ระบบกลางๆยัง เเดง เเนะนำให้คนที่ชอบเสี่ยง เปิด L ได้เลยครับ ทองคำเเท่งไล่ซื้อได้เลยครับ ราคานี้

ตัวที่มีผลต่อทองคำมากที่สุดตอนนี้ คือ DX เมื่อวานนี้บวกมา 80.020 0.03% ยังวิ่งต่อเนื่องนะครับสำหรับ DX

SET Index วันนี้อยู่ที่ 1,045.88 จุดโดยประมาณ คาดว่าหุ้นไทยจะขึ้นอีกมากมายครับ ใน Q1 ของ 2012

CL น้ำมันดิบ ปิดไปเเถวๆ 98.67 หรือ +1.47% ยังขึ้นอีกมากมายครับ

ยางพารา AFET , TC วานนี้ปิดบวก 2 บาทกว่า ตัวนี้เป็นตัวที่น่าลงทุนที่สุดเเล้วของ กระดานสินค้าเทรด Future ของไทย เพราะ Sideways มาตลอด ระบบพาไปเสียทรัพย์ มาทั้งหมด 9 ไม้เเล้ว ตอนนี้รอ Sideways จบ sub wave 2 ก่อน ตามระบบไปเรื่อยๆ คุมความเสี่ยงให้ดีๆ MM สำคัญมากมายนะครับ สำคัญ กว่าระบบมากๆ การซื้อขาย ไม่ได้มีความสำคัญอะไรมากมายเลย ต้องคุมเงินใน Portfolio กับ คุมความเสี่ยงให้ดีๆ

หัวใจของการลงทุน คือการคุมความเสี่ยงเเละการคุมเงินใน Portfolio ของเราเเละคาดหวังผลกำไรอย่างพอเพียงปีละ 10% ก็เก่งมากมายเเล้ว

ครับ

หวังดีเสมอนะครับ

เสม