ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

คุณเด็กขายของก้อยังถือของอยู่ครบสิคะ ในเมื่อโอกาสขายไม่เป็นใจ ก้อถือต่อไป พรุ่งนี้อาจได้ราคาดีกว่าวันนี้ก้อได้ อิอิ :lol:

สวัสดีครับ คุณ puk 88

เด็กขายของ กลัวค่าเงินบาท บาดมือ ถึง หัวใจ เจ็บจี๊ดๆ ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดียามค่ำค่ะคุณพี่ขายของ :D

วันนี้จะรุมกินโต๊ะกันช่วงกี่โมงค่ะ นั่งรอลุ้นอยู่ค่ะ :lol: :lol:

สวัสดีครับ คุณเด็กขายของ และเพื่อนๆทุกท่าน

ของยังอยู่ครบครับ น้องทองยังนิ่ง เพราะหยิ่งในราคาที่สมาคมให้ เงินบาทก็แข็งได้ใจหาย สุดท้ายต้องระดมพลอีกขึ้น ขอไอติมเขียวๆสัก 3-5 แท่งยาวๆ กระทุ้งน้องทองอีกที วันนี้เราจะมาตีด่าน 1445 ให้แตกกันนะขอรับ

เพื่อน อ้ายกัน บอกมาแล้วว่าา เดี๋ยวจัดให้ หลัง 3 ทุ่มนี้เจอกัน จะได้เห็นสีเขียวของน้ำหวาน ตระการตา :lol:

รายงานข่าวสถานการณ์ประเทศญี่ปุ่นก่อนนะครับ วันนี้ ชาวญี่ปุ่นขาดแคลนน้ำดื่มบรรจุขวดอย่างหนัก บรรดาแม่ลูกอ่อนทั้งหลายต่างกักตุนน้ำบรรจุขวดเพื่อมาชงนมให้ลูกกิน เพราะก่อนแผ่นดินไหว น้ำประปา หรือ น้ำก๊อก ในประเทศญี่ปุ่น สามารถดื่มกินได้ทันที แต่ปัจจุบันนี้ มีรังสีฯ ในน้ำประปา บรรยากาศในกรุงโตเกียวยังคงเงียบเหงาผิดปกติ จากปัญหากัมมันตภาพรังสีในน้ำประปา และ การเกิดแผ่นดินไหวอย่างต่อเนื่องทุกๆ วัน สถานการณ์เตาปฎิกรณ์ ก็ยังคงมีปัญหาในเรื่องการให้ความเย็นอยู่เหมือนเดิม ถึงแม้ว่า เจ้าหน้าที่สามารถกู้ระบบไฟฟ้าได้บางส่วนแล้ว แต่ก็ยังคงต้องเฝ้าระวังความร้อนอย่างใกล้ชิด

ใครชอบถั่วต้ม ข้าวโพดคั่ว ปลาหมึกย่าง

ข้าวเหนียวปิ้ง ข้าวเกรียบปากหม้อ สาคูไส้หมู เชิญเลือกซื้อได้เลยนะครับ คืนนี้หลัง 3 ทุ่มมาดูพลุสีเขียวๆแท่งยาวๆกัน มาแน่จัดเต็ม

ปล. ถ้าไม่มาตัวใครตัวมันนะครับ อิอิ

รัฐบาลซาอุดิอาระเบียประกาศให้มีการเลือกตั้งในเดือนเมษายน เพื่อหวังลดกระแสการลุกฮือที่ลุกลามไปทั่วตะวันออกกลาง จนนำไปสู่การโค่นล้มการปกครองทั้งในอียิปต์ และ ตูนีเซีย

การประกาศเลือกตั้งครั้งนี้ เกิดขึ้นหลังจาก กษัตริย์อับดุลเลาะห์ทรงประกาศอัดฉีดเงินกว่า 2.8 ล้านล้านบาท เพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิต

:excl:

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีคับ เฮียเด็กขายของ,thongthai_99,gold mine,เฮียห้างทองน่ำเชียง,chinny , ป้าohani ,ป้าแว่น , น้าโป๊ะ(เมื่อวานพิมว่าป้าโป๊ะแต๋วแตกไปเลย 555)และทุกท่าน

เนื่องจากเมื่อวาน ขายไปที่ 20555 อย่างที่บอกวันนี้โดนเจ้ามือกั๊กทั้งวัน เกือบไม่ได้กำไรสุดท้ายก็มาปิดราคาที่ gap กระโดด...เมื่อกี๊ที่ราคา 20550 กำไร 5 บาท :blink:

เป็นการทำกำไรที่ห่วยมากอย่าเอาเยี่ยงอย่าง High risk ----> Low return ลงทุนหลายล้านกำไร 5 บาท เอิ๊ก ๆ ๆ

แนบหลักฐาน

คำถามคือทำไมถึงขาย คำตอบก็คือเพราะคิดว่าจะลง

คำถามคือทำไมถึงซื้อ คำตอบก็คือเพราะคิดว่าจะขึ้น

แต่ไม่ใช่การคิดอย่างเดียวต้องฝึกฝนและประเมินผลบ่อย ๆ ถ้าพลาดก็ต้องยอมแพ้แล้วลุกมาสู้ใหม่(อย่ายึดติดกับเป้าหมายมากเกินไป)...ให้กำลังใจทุกท่านนะคับ สู้ ๆ Fighto !!! :lol:

ยอดสั่งซื้อสินค้าคงทน ลดลง 0.9% ต่ำที่สุดในรอบ 4 เดือน จากปัจจัยยอดการสั่งซื้อสินค้าเครื่องจักรลดลง

ตัวเลขผู้ขอรับสวัสดิการว่างงาน ลดลง 5,000 คน เหลือ 382,000 คน

สวัสดีคับ เฮียเด็กขายของ,thongthai_99,gold mine,เฮียห้างทองน่ำเชียง,chinny , ป้าohani ,ป้าแว่น , น้าโป๊ะ(เมื่อวานพิมว่าป้าโป๊ะแต๋วแตกไปเลย 555)และทุกท่าน

คำถามคือทำไมถึงขาย คำตอบก็คือเพราะคิดว่าจะลง

คำถามคือทำไมถึงซื้อ คำตอบก็คือเพราะคิดว่าจะขึ้น

แต่ไม่ใช่การคิดอย่างเดียวต้องฝึกฝนและประเมินผลบ่อย ๆ ถ้าพลาดก็ต้องยอมแพ้แล้วลุกมาสู้ใหม่(อย่ายึดติดกับเป้าหมายมากเกินไป)...ให้กำลังใจทุกท่านนะคับ สู้ ๆ Fighto !!! :lol:

สวัสดีครับ คุณ kikkapu

น้าคิกฯ กล่าวได้ถูกต้องเลยครับ เหมือนเราจะปามีดสั้น ไปที่เป้า ถ้าเป้าอยู่ไกลไป มีดสั้นเล่มนั้น ก็อาจพลาดเป้า แต่ถ้าหากเรา

ตั้งเป้าที่จะปามีดสั้น ให้อยู่ใกล้ๆ ก็มีโอกาสที่จะเข้าเป้า เสมอๆ เขียนไป " งง " ไปเลยครับ คนเขียน งง เองเลยครับ

เอาว่า ใกล้ๆ ดีกว่า ไกลๆ แล้วกัน นิ

ขอบคุณคุณแบทแมน และ ท่านที่ให้ข่าวบวกความรู้ทุกท่านคร้าem0009.gif cd08785a.gif b048a2d2.gif

สหภาพยุโรปคว่ำบาตรบรรษัทน้ำมันแห่งชาติของลิเบีย (24/03/2554)

บรัสเซลส์ 23 มี.ค.-สหภาพยุโรป หรืออียู บรรลุข้อตกลงในหลักการที่จะคว่ำบาตรบรรษัทน้ำมันแห่งชาติของลิเบีย

มาตรการคว่ำบาตรดังกล่าวได้รับอนุมัติจากผู้เชี่ยวชาญของ 27 ชาติสมาชิกอียู และเป็นไปตามมติของคณะมนตรีความมั่นคงแห่งสหประชาชาติ แต่จะต้องได้รับอนุมัติอย่างเป็นทางการจากประเทศสมาชิกของอียูอีกทีหนึ่งก่อนที่จะนำไปใช้ปฏิบัติ

ก่อนหน้าข้อตกลงของอียู มีรายงานว่าสหรัฐ ประกาศคว่ำบาตรบริษัท 14 แห่งที่ถูกควบคุมโดยบรรษัทน้ำมันแห่งชาติของลิเบีย โดยอ้างว่าเป็นแหล่งเงินทุนเบื้องต้นที่สนับสนุนระบอบการปกครองของมูอัมมาร์ กัดดาฟี.-

ที่มา : สำนักข่าวไทย (วันที่ 24 มีนาคม 2554)

เนื่องจากเมื่อวาน ขายไปที่ 20555 อย่างที่บอกวันนี้โดนเจ้ามือกั๊กทั้งวัน เกือบไม่ได้กำไรสุดท้ายก็มาปิดราคาที่ gap กระโดด...เมื่อกี๊ที่ราคา 20550 กำไร 5 บาท :blink:

เป็นการทำกำไรที่ห่วยมากอย่าเอาเยี่ยงอย่าง High risk ----> Low return ลงทุนหลายล้านกำไร 5 บาท เอิ๊ก ๆ ๆ

แนบหลักฐาน

สวัสดีคะ คุณเด็กขายของ ตาคิก และทุกๆท่าน

ขำตาคิกจัง....มองแง่บวกซิคะ อย่างน้อยก็ไม่ต้องไล่ซื้อ

ราคาที่แพงกว่า ไปตัดคืนเขา เพราะบางทีป้าแว่นขี้เกียจ

ไปงัดเอาทองที่เก็บไว้ไปคืนเขา เสียค่ารถอีกต่างหาก!32

บางที ก็ตัดใจกดซื้อคืนเขาไป ขาดทุนค่ากับข้าวมื้อเย็น55555555

วันนั้นก็ต้มมาม่ากินไปก่อน กร๊ากกกกกก!17

โดนถามจนได้มี PM มาถามว่า...ทำไมขายแล้วซื้อกลับ ไม่เรียกว่า Short ล่ะ ...

ผมขายทองจริงก่อนและซื้อทองจริงกลับครับ .... เรียกว่า Short ทองจริงก็ได้นะถ้าเข้าใจอย่างนั้น

แต่ไม่เหมือนกับการ Short Future นะคับเพราะ Short Future คือเราไม่มีทองอยู่ในมือและคิดว่าทองจะลงและไป Cover position เมื่อราคาไปถึงเป้าที่ตั้งใจไว้

วิธีที่ผมเล่นทองคำแท่งคือผมจะขายทองที่อยู่ในมือตอนที่คิดว่าทองคิดว่าจะลงและซื้อกลับในราคาที่ถูกกว่าที่ผมขายไป...เมื่อสิ้นสุดการซื้อขายคือทองคำผมอยู่เท่าเดิม แต่ผมได้เงินสดเพิ่มขึ้น

เช่น ผมขายทองเมื่อวาน 20555 บาทต่อบาททอง และวันนี้ผมซื้อกลับที่ราคา 20550 สรุปผมมีทองเท่าเดิม + มีเงินเพิ่มขึ้น 5 บาท ยิ่งทองอยู่ในเทรนขึ้นมูลค่าทองผมก็เพิ่มขึ้นด้วย

แล้วถ้าทองไม่ลงล่ะขายไปแล้วก็เท่ากับผมขายหมูถ้าผมซื้อทองมาให้ราคา 20655 แล้วขายไปที่ 20555 เท่ากับผมขาดทุนไป 100 บาท(แค่นั้น)

แต่ถ้าเป็น Futre ถ้าราคาไปถูกทางผมกำไรไม่จำกัด...แต่ก็ขาดทุนไม่จำกัดด้วย

ในขาลงก็ทำได้แบบเดียวกันคือขายไปแล้วถือทองคำกลับมาให้เท่าเดิม ๆ ๆ แต่ได้เงินเพิ่มขึ้น ๆ ๆ สุดท้ายจะเอาเงินมาใช้หรือเอามาลดต้นทุนทองคำก็ได้ แล้วแต่แนวคิดกลยุทธ์ของแต่ละคน

ยกความดีความชอบให้พี่ซีซ่านะคับ...เจ้าของไอเดีย (รู้ concept แล้วก็มาปรับกลยุทธ์ใช้กับวิธีเล่นตัวเอง) ส่วนตัวผมจะไม่ใช้ตารางเพราะขี้เกียจจำแต่ก็ใช้อย่างที่ motto บอกไว้

สรุป "ทองคำขายไปเท่าไหร่ ก็ซื้อให้ถูกกว่าที่ขายไป หรือ ว่าซื้อมาเท่าไหร่ก็ขายให้แพงกว่าที่ซื้อมา" คิดค้าขายทองคำแต่ไม่มีทองคำอยู่ติดมือจะเรียกค้าขายทองคำได้อย่างไร

เหมือนเปิดร้านขายอมยิ้มแต่ไม่มีอมยิ้มก็ไม่เรียกว่าร้านขายอมยิ้มนะคับ อิอิ ^_^ เลิกเล่นทองเมื่อไหร่ค่อยขายล้างพอร์ททีเดียวตอนนั้นต้นทุนทองในมืออาจจะเป็นศูนย์บาทก็ได้เพราะเราเอาเงินต้นทุน

ที่อยู่ในทองมาจากการขายแพงซื้อถูกหมดแล้วนี่นา ขายทองได้บาทละ 1 บาทก็กำไรคับ ...ขอบคุณคับ

ปุูเสื่อมานั่งรอชมกันเต็มวิก ลิเก กำลังจะออกโรง

พ่อ แม่ ปู่ ย่า ตา ยาย พี่ น้อง ทั้งหลาย เร็วเข้า

กำลังจะออกแขก แล้วนะครับ....

ข่าวดี สำหรับท่านที่ต้องการซื้อขายทองคำตอนกลางคืนในราคา Real Time

GT Gold Bullion บรืษัทน้องของ GT Gold Futures

เป็นการรวมตัวกันของห้างทองรายใหญ่เยาวราชและร้านค้าส่งทอง8รายใหญ่

(รวมร้านผมด้วย)เปิดทำการซื้อขายแล้วนะครับ

สามารถสอบถามรายละเอียดได้ที่ 02-675-8888 ได้เวลานี้เลยก็ได้นะครับ

จนท.อยู่ถึง เที่ยงคืนครับ