ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

คุณเด็กขายของเก่งจังนะคะและมีน้ำใจมีข่าวสารอัพเดทให้ทุกวัน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ 1500 มาจะทยอยปล่อยบ้างค่ะ

สวัสดีครับ คุณ goldgold

ช่วงอาทิตย์หน้า เด็กขายของ ยังเป็นห่วงๆ ว่า

" ไชโย US$1,500 มาแล้ว อ้าว ! ไหง ราคาทองคำในประเทศไทย เท่ากับตอน US$1,486.40 เลยเนี่ย มันเกิดอะไรขึ้น "

คุณเด็กขายของเก่งจังนะคะและมีน้ำใจมีข่าวสารอัพเดทให้ทุกวัน

ขอบคุณมากครับ คุณ มดตะนอย ที่เข้ามาอ่าน อย่าลืมเปิดดู File ของ ธปท. ที่เด็กขายของ แนบให้คลิก ดูนะครับ

http://www.bot.or.th/Thai/AboutBOT/project/Northern/econ_Trainning/econ06-210410.pdf

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ได้ข้อมูลและข่าวสารดีๆจากคุณเด็กขายของอีกแล้วแหละ ขอบคุณคะ5fc0f220.gif

China's central bank said Sunday it will raise banks' reserve requirement ratio by 0.50 percentage point,

effective from Thursday, in the fourth such hike this year

China's official reserve requirement ratio for most banks will be 20.5% after the latest increase takes effect, based on the PBOC's public announcements.

มีผลวันพฤหัสที่ 21 ขึ้นดอกเบี้ยสำรองเงินฝาก 0.50% เป็น 20.50% ครั้งที่ 4 ของปีนี้ หลังจากตัวเลขเงินเฟ้อ

แตะ 5.4% ในเดือนมีนาคม

The move comes just weeks after the latest interest rate hike, and also follows data released on Friday which showed that the consumer price index rose 5.4% in March, the fastest pace since July of 2008.

ขอบคุณค่ะ คุณเด็กขายของสุดยอดข้อมูล +1 เลยค่ะ

People's Bank of China Gov. Zhou Xiaochuan said in an interview with Xinhua News Agency on Sunday that monetary policy may continue to be "appropriately tightened" for some time. The interview was published by the state's official news agency shortly before the reserve ratio hike was announced.

By forcing banks to hold a higher proportion of deposits in reserve, the increase will lock up an estimated 370 billion yuan ($56.6 billion) in liquidity, according to Dow Jones calculations based on central bank data on deposits at the end of February.

"The market won't be very sensitive to the hike in banks' reserve requirement ratio as investors had anticipated

the central bank would launch further tightening steps in the short run after Friday's data release," said Qian.

ปล. การขึ้นดอกเบี้ยสำรองเงินฝากครั้งนี้ ถ้าราคาทองลดลง ห้ามต่อว่าเป็นเพราะเรื่องนี้นะครับ เพราะเขาให้มองไอ้ตอนที่ ค่าเงินหยวน

จะมีการปรับตัวแข็งขึ้น นี่แหละ จะเป็นตัวการสำคัญ ครับ

เพราะการขึ้นดอกเบี้ยตัวนี้ ไม่ได้มีผลกระแทกโดยตรงอะไรเลย กับการขึ้นลง ของราคาทอง

ขอบคุณ คุณเด็กขายของ สำหรับข้อมูลทั้งหมดนะครับ ตามไปอ่านเก็บไว้เป็นความรู้แล้ว

ขอบคุณ คุณเด็กขายของ สำหรับข้อมูลทั้งหมดนะครับ ตามไปอ่านเก็บไว้เป็นความรู้แล้ว

ขอบคุณมากครับ ที่เข้าไปดู เมื่อกี้ เด็กขายของ หลับหน้าคอมฯ ฝันตามรูป เข็นรถไปขายของให้ชาวดอยฯ ครับ คุณ Don Juan ช่วยบอกผมด้วยว่า มันไม่เป็นความจริง ครับ

ขอบคุณมากครับ ที่เข้าไปดู เมื่อกี้ เด็กขายของ หลับหน้าคอมฯ ฝันตามรูป เข็นรถไปขายของให้ชาวดอยฯ ครับ คุณ Don Juan ช่วยบอกผมด้วยว่า มันไม่เป็นความจริง ครับ

คริ คริ มุกคณิตศาสตร์ยามดึกเลยนะขอรับ ตะกี้เช่นกัน น่าจะวูบละเม้อเพ้อไปว่า เอาน้องทองไปขายทันก่อนราคาจะลงในวันพุธครับ วันจันทร์เป็นวันวัดใจสมาคมและนักลงทุน วันอังคารคือวันปลดปล่อย ปล่อยทั้งสมาคม เงินบาท น้องทอง

จะได้ไปกินเป็ดสุขีด้วยอากาศอันอบอุ่นบนยอดหญ้า หรือจะไปกินสตอเบอร์รี่แช่แข็งบนดอยอันเหน็บหนาว 2 - 3 วันนี้น่าจะรู้กัน สุดแท้แต่ใครจะเลือกครับผม อิอิ

ส่วนตัวผมนั้น มีของอยู่ 70 ถ้าสมาคมยังไม่ขึ้นให้ 50-100 พรุ่งนี้อาจปล่อย 10-20 ถ้าขึ้นให้อาจปล่อย 30-50 แต่ทั้งนี้ คงเหลือเอาไว้บ้างนิดหน่อย เพราะ......

อยากอยู่ดอยจัง ข่าวเขาว่า สาวบนดอยนั้น ช่างน่ารักอ่อนหวานนะเจ้า....ตามสูตรที่ว่า ช้างเผือกอยู่ในป่า หญิงงามอยู่ตามร้านทอง ขอรับ อิอิ

เอ... รึจะไปซื้อเพิ่มที่ ณ ราคาวันพรุ่งนี้ดีเอ่ย ซื้อเอาไว้ใส่ตุ่ม เก็บเอาไว้รอราคายั่วใจค่อยขุดออกมาดีไหมครับ :lol:

ปล. ล้อเล่นยามค่ำคืน ทุกท่านโปรดพิจารณานะครับ

สวัสดียามดึก พี่เด็กขายของ คุณDonJuan. และเพื่อนๆ

วันนี้ภารกิจหนักมาก ตั้งแต่บ่ายยันเย็น หยุดกินข้าวร้านเบียร์หิมะแถววัดเสมียนฯ 2ชั่วโมง ลุยต่อเกือบตี1 เหนื่อย ปวดหัว เครียด แวะเข้ามาอ่านข่าวสาร ขอบคุณมากค่ะ หายเครียดละ เห็นความฝันพี่เด็กขายของ ขำกลิ้งเลย อิอิ เดี๋ยวขอไปนอนฝันหวานบ้าง ตอนนี้เหลือแค่ 40%เอง ต้องรอบคอบหน่อย กลัวจะพลาดไปปล่อยหมูอีก พรุ่งนี้ขอให้ทุกคนโชคดี รวยๆๆๆๆๆๆ

อรุณสวัสดิ์ครับ เฮียนายห้างฯ และเพื่อนๆทุกๆท่าน ครับ

เริ่มต้นเช้าวันทำงาน วันใหม่อย่างสดใสนะครับ เปิดมาก็ทำนิวไฮเลย ค่าเงินก็อ่อนลงแบบเป็นใจให้คนมีของยิ่งนัก สัปดาห์นี้ต้องติดตามกันอย่างใกล้ชิดครับ

เช้ามาอย่างนี้ อย่าลืมใส่บาตรพระ จากนั้นรดน้ำต้นไม้ และหาอาหารเช้าทานนะครับ มื้อเช้าสำคัญต่อร่างกายและสมองครับ วันนี้โชคดีกันทุกท่านครับ

มารอกราฟและบทวิเคราะห์จากเฮียนายห้างฯด้วยนะครับ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan