ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะทุกๆคน

ไปต่างจังหวัดมา กลับมาอ่านข้อมูล

คุณเด็กขายของให้ข้อมูลมาก ขอบคุณนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีปีใหม่ไทย ทุกท่านคะ เล่นน้ำสนุกสนาน มีความสุข เดินทางปลอดภัย กลับมาราคาทองสมใจทุกคนนะคะ

ขอบคุณข้อมูลดีๆๆ ทีนำมาแบ่งปันคะ

พูดไปงั้นอ่ะครับ ใจจริงคงต้องคิดหนัก แต่เขาว่าสวยๆกันเลยอยากลองครับ ใจหนึ่งอยากซื้อเข้าสักหน่อย แต่ใจหนึ่งก็อยากปล่อยของที่ยังมีเกือบแน่นปอดครับผม

อูวส์ ราคาสูงไปปะคะสำหรับการสะสม มันจะไม่ย่อหรอแล้วหรอคะ .. มินดากะจะปล่อยวันจันทร์ ราคามันยั่วใจดีจริง คริคริ

ถูกแก้ไข โดย minda

ยังไม่ปล่อยหรอคะ ราคาน่าปล่อยจัง ..

สวัสดีค่ะคุณเด็กขายของ คุณDonJuan คุณnuchaba และทุกท่าน ราคานี้ยั่วยวนใจมากเลย ต้องใจแข็ง ๆ กอดน้องทองไว้ก่อน

สวัสดีค่ะ คุณgoldgold

ถึง 1500 เมื่อไหร่ต้องใช้ความระมัดระวังหน่อยนะคะ อย่ากอดน้องทองแน่นเกินไป

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

สวัสดีครับ เฮียนายห้าง คุณเด็กขายของ คุณ ginger DonJuan nuchaba raty news และเพื่อนๆ ทุกคนครับ

ราคานี้ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ มีสะสมเพิ่มหรือเปล่าครับ

ทิตหน้า..ความรู้สึกชักกลิ่นไม่ค่อยดี..

วันจันทร์ ถ้าได้อีกชัก 50 บาท ขอตบหมดโต๊ะ..เลยดีกว่า

รอบนี้รวมๆ เห็นขึ้นมาพันกว่า เร็วแรงเกินไป บอกไม่ถูก

หลังจากนั้นช่วยลงไปรับ คนอยู่ข้างล่างด้วยนะครับ

ปล.หวยออกอะไรดีเนอ..48 ไปเลย หมายถึง 1448 ในอาทิตหน้าครับบบ

สวัสดีครับ เฮียนายห้าง คุณเด็กขายของ คุณ ginger DonJuan nuchaba raty news และเพื่อนๆ ทุกคนครับ

ราคานี้ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ มีสะสมเพิ่มหรือเปล่าครับ

สวัสดีค่ะ คุณFor Gold

ตอนนี้มิกล้าเพิ่มค่ะ รอดูท่าทีวันจันทร์. ถ้าย่อมาเก็บแน่นอนค่ะ

ทิตหน้า..ความรู้สึกชักกลิ่นไม่ค่อยดี..

วันจันทร์ ถ้าได้อีกชัก 50 บาท ขอตบหมดโต๊ะ..เลยดีกว่า

รอบนี้รวมๆ เห็นขึ้นมาพันกว่า เร็วแรงเกินไป บอกไม่ถูก

หลังจากนั้นช่วยลงไปรับ คนอยู่ข้างล่างด้วยนะครับ

ปล.หวยออกอะไรดีเนอ..48 ไปเลย หมายถึง 1448 ในอาทิตหน้าครับบบ

ยังวัยรุ่นใจร้อนเหมือนเดิมเลยนะครับ ตบแต่ละที่เล่นเป็นพันเลย สุดยอดครับ

สวัสดีคะ สมาชิกทุกท่าน ขอร่วมวงด้วยคนคะ แต่ว่าเพิ่งเป็นน้องใหม่ ยังไม่มีความรู้เลย

ขอมาสะสมความรู้ด้วยคน อยากทราบว่า ทองจะมีโอกาสลงอีกไหมคะ คือว่าอยากซื้อบ้าง

แต่ตอนนี้ ราคาขึ้นมาอีก ควรจะรอไว้ก่อนไหมคะ เตรียมเงินก้อนไว้แล้วอะ

ช่วยแนะนำด้วยคะ

ยินดีต้อนรับ สู่วงสนทนาครับ คุณ shinnosuge ก่อนอื่นเลย ทำความเข้าใจข้างล่างนี้ก่อนนะครับ

การลงทุนทุกอย่างมีความเสี่ยง ทุกการลงทุนเมื่อเข้าไปแล้ว ถ้าขาดทุนจะออกลำบากครับ ทองคำแท่ง ก็เป็นหนึ่งในนั้นเหมือนกันครับ

สำคัญที่สุดเลยนะครับ คุณ Shinnosuge ต้องตอบให้ได้ก่อนเลยว่า

1.คุณต้องการลงทุนเพื่ออะไร เช่น รักษามูลค่าเงินในกระเป๋าของคุณ ,เอากำไรระยะสั้น ,ลงทุนยาวไว้ให้ลูกหลานเป็นมรดก ฯลฯ

2.เงินคุณเย็นแค่ไหน

3.ใจคุณนิ่งแค่ไหน ด้วยนิสัยของคุณ คุณเป็นคนที่สามารถรับความเสี่ยงได้มากเท่าไร เช่น ถ้าทองลงลูกเดียวเหลือบาทละ 18,000

คุณยังจะทนถือไปอีก 2 ปี เพื่อรอให้ขึ้นมาถึงทุนเดิม(21,100 ต่อบาททอง) ไหวหรือไม่ ถ้าสมมุติเกิดเหตุอย่างที่เด็กขายของกล่าว

แล้วคุณยังสบายๆ ไม่มีปัญหา ก็ซื้อเลยครับ แต่ถ้าเกิดขึ้นแล้วแทบบ้าก็อย่าเชียว

เมื่อสามารถตอบได้แล้ว และ เข้าใจกติกาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ค่อยเลือกวิธีลงทุนทองคำให้เหมาะสมตามระดับความเสี่ยง

ในที่นี้ คือให้ทยอยเข้าซื้อ อย่าซื้อจนหมดตูดครับ อย่างตอนนี้ ไม่มีทองในมือเลย อยากซื้อก็ซื้อติดปลายนวม ลุ้นเล่นสนุกๆ

10% ของเงินเย็นของคุณ ถ้าลง 50 บาท ก็อย่าพึ่งเข้า ลงอีก 50 บาท ก็ค่อยเข้าอีก 10 % มีหลายห้องฯ ในบ้านไทยโกลด์

ให้ศึกษาหาความรู้ครับ เฮียกัม, พี่ซี, เฮียแบทแมน และอีกมากครับ

สวัสดีครับ คุณ จ๋าย

เดือนที่แล้ว ยังเห็นแวปๆ ที่ราคา 20,050 บาทอยู่เลยครับ แล้วก็ขึ้นมาตลอด

**** เอ๊ะ เห็นเมื่อคืนบ่นๆ ว่า 21,000 มาตบหมดโต๊ะ เด็กขายของก็กล่าวเสริมว่า ต้อง US$1,486 ไร้ปัญหา กั๊กไม่อยู่ มาพร้อม !

สงสัย ตัวคูณ ทำให้ วอกแวก เหมือนกันครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล. ประกาศราคาวันจันทร์ที่ 18 ครั้งที่ 1 ไม่รู้เป็นอย่างไร แต่ครั้งที่ 2 ต้องเกาะติดสถานการณ์นะครับ ความผันผวนแค่ US$2-3

อาจทำให้ สมาคมฯ ปรับ ขึ้น หรือ ลง ได้ 50 บาท ในเพียงไม่ถึงชั่วโมงถัดไปก็ย่อมได้ วันจันทร์เป็นวันแรกของสัปดาห์ที่กลับจากหยุดเทศกาล แถมทุกคน คาดว่า มุ่งหน้าไปเยาวราช เพราะเปิดก่อนใครในตระกูลร้านทองฯ

กรณีในห้างฯ ต้องรอ 11 โมง สงสัย คงรถติดมหาวินาศสักแล้ว

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีคุณ FOR GOLD น่าจะเป็นครั้แรกที่ราคาอยู่ที่21100 สูง ^_^

ที่จริงคิดว่าสูง ไม่คิดจะเก็บ แต่พอเก็บได้จำนวนนึงเพราะเฉลี่ยกับที่มีอยู่ก็ okในระดับที่รับได้เพราะทะยอยซื้อไว้

วันนี้ไปห้างมาไม่มีร้านขายแท่งเปิด สรุปไม่ได้เก็บเหมือนกัน

ทองช่วงนี้มีความผันผวนสูง คิดแต่จะซื้อเพื่อทำกำไรทั้งที่ราคาอยู่ในจุดสูงที่สุดที่เคยมาจึงควรระวัง น่าจะมีคนรอขายนะ

ถูกแก้ไข โดย ginger

ประเทศจีนขึ้นดอกเบี้ยต่างๆ มาตลอด และ ปรับขึ้นเพดานเงินทุนสำรองธนาคารฯ มาตลอดเช่นเดียวกัน เพียงเพื่อหวังสกัดกั้น

ภาวะเงินเฟ้อ ที่เพิ่มสูงขึ้น จนล่าสุด ก็พุ่งทะลุเกิน 5% เกินเพดานที่ รัฐบาลกลาง วาดฝันไว้

ข่าวล่าสุดมั่ง ที่ได้อ่านมา นายโจว เสี่ยวฉวน ผู้ว่าธนาคารกลางจีน ( ก็หัวโขนเท่านั้น อำนาจสั่งการจริงมาจาก รัฐบาลกลาง )

กล่าวแบบมีนัยยะประมาณว่า ( อดีตที่ผ่านมา จีนใช้นโยบายกำหนดค่าเงินหยวนให้ต่ำ เพื่อสามารถเป็นผู้ผลิตสินค้าราคาถูกในทั่วโลก ) จีนอาจเพิ่มความยืดหยุ่นให้แก่อัตราแลกเปลี่ยนเงินหยวนอย่างค่อยเป็นค่อยไป ซึ่งมองกันว่า อาจจะช่วยควบคุมอัตราเงินเฟ้อ

และ ส่งเสริมการบริโภคสินค้าภายในประเทศให้มากขึ้น การทำให้ค่าเงินหยวนแข็งค่า ก็จะสามารถนำเข้าสินค้าได้ราคาถูกลง

ปล. ประเด็นจึงอยู่ที่ว่า ถ้าค่าเงินหยวนแข็งค่าขึ้น ค่าเงิน US Dollar ก็จะอ่อนค่าลง สิ่งเหล่านั้น ก็จะเพิ่มภาระกดดันให้

ค่าเงินบาทกลับมาแข็งค่า ต่ำกว่า 30 บาท ในเร็ววันนี้ ( 10 สตางค์ = 50 บาท ราคาทองหายไป )

สวัสดีครับ คุณ FOR GOLD

เด็กขายของ สมมุตินะครับ สมมุติ ว่า มีทองแท่ง 20 บาทในมือตอนนี้ ซื้อมาที่ 20,850 บาท ก็จ่ายไป 417,000 บาท (ถ้าขายวันนี้ ก็ได้กำไร

3,000 บาท ) แต่ถ้า เกิดวันนี้ อยากซื้อเพิ่มอีก 20 บาท ที่ราคา 21,100 บาท ก็จ่ายอีก 422,000 บาท

รวมถือ 40 บาท จ่ายไป 417,000 + 422,000 = 839,000 บาท ดังนั้น ต้นทุนใหม่ คือ 20,975 บาท

โอ้โห ! ใกล้เคียงกับราคาที่เอาไปขาย ต่างกันแค่ 25 บาท ถ้าร้านใหญ่ให้เงินเพิ่มเวลาไปขาย เท่าทุน แทนที่ จะได้เงิน 3,000 บาท

อนาคต ก็ยังไม่แน่ว่า ยังคงทิศทางแนวโน้มเหมือนเดิมไหม จากปัจจัยต่างๆ รุมล้อม คือ มาตราการใหม่ๆ ที่ออกมายับยั้งวิกฤติเงินเฟ้อ

เงินทุนต่างประเทศ ก็คงยังไหลเข้าสู่ตลาดพันธบัตรเพิ่มเติม ( ตอนนี้ ก็ประมาณ 300,000 ล้านบาท) หยวนจีนก็จะแข็งค่า และปรับ

แข็งค่าทั้งภูมิภาค เด็กขายของ จึงขอกล่าวว่า ฝากไว้ก่อน โอฬาร ว่างๆ เห็นมุมมองขึ้นต่อเมื่อไหร่ หรือ ลงมาเมื่อไหร่ ค่อยเจอกันครับ

สำนักข่าวต่างประเทศ รายงานจากกรมอุตุนิยมวิทยาของสหรัฐอเมริกา ว่า มีพายุทอร์นาโด ( แบบหมุนๆ ใหญ่กว่าพายุงวงช้างไทยหลาย 100 เท่า ) หลายสิบลูกพัดถล่มหลายเมืองใน สหรัฐตอนใต้ เช่น โอกลาโฮมา, รัฐอาร์คันซอร์, รัฐเทนเนสซี่, หลุยส์เซียน่า, มิสซิปซิปปี้, จอร์เจีย และ อาลาลาม่า บ้านเรือน อาคาร สำนักงานเสียหายหลายสิบแห่ง

รัฐเท็กซัสเกิดไฟป่าลุกลามไปแล้ว 1,700 ตารางกิโลเมตร ต้องอพยพคนออกจากพื้นที่