ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

Gold has reached record levels, but it “remains a long way from its real inflation-adjusted high of $2,400 an ounce seen 31 years ago,” said Mark O’Byrne, executive director at international bullion dealer GoldCore.

So the best way to make the right decision to buy, sell or hold gold is to first fully understand investment goals

ปล. ทองขึ้นมาทำสถิติ และอาจแตะ US$2,400 ในอีก 31 ปีข้างหน้า ดังนั้น

ทางเลือกที่ดีที่สุดในการตัดสินใจซื้อ, ขาย หรือ ถือ สิ่งแรกคือ เป้าหมายของท่าน นั้นเอง

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โปรแกรมอาทิตย์หน้า

Monday, April 18

Congress on recess all week.

10 a.m.: Home builders’ index for April, released by the National Home Builders Association.

Tuesday, April 19

President Barack Obama holds town hall meeting in northern Virginia to discuss his deficit-reducing plans.

8:30 a.m.: Housing starts and single-family permits for March, released by the Commerce Department.

Wednesday, April 20

President Obama holds town hall meeting in Palo Alto, Calif., on deficit reduction.

10 a.m.: Existing home sales for March, released by the National Association of Realtors.

Thursday, April 21

President Obama holds town hall meeting in Reno, Nev., on deficit-reduction plans.

8:30 a.m.: Weekly jobless claims, released by the Labor Department.

10 a.m.: Leading indicators for Marcy, released by the Conference Board.

10 a.m.: Philly Fed index on business activity in the Philadelphia region, released by the Philadelphia Federal Reserve Bank.

Friday, April 22

No economic indicators scheduled

By Claudia Assis chainEmbeddedVideos = true;SAN FRANCISCO (MarketWatch) -- Fund managers overall still believe crude-oil futures will go higher, but have cut "long" positions in the week ended April 12, according to the latest report by the U.S. Commodity Futures Trading Commission released Friday. The managers cut their long positions by 21,894 positions, and added 1,894 short positions, or bets the market will go lower. Net long positions declined to 281,579 positions from 305,297 positions in the previous week. The May oil futures contract /quotes/comstock/21n!f:cl\k11 CLK11 +1.18% declined nearly 6% on Monday and Tuesday combined, but lost 2.8% on the week as price recouped losses in subsequent days, including Friday's 1.4% gain to settle at $109.66 a barrel on the New York Mercantile Exchange.

ปล. ผู้จัดการกองทุน มีการตัดทิ้งสัญญา Long และ เพิ่มสัญญา Short ในสินค้า Crude Oil เด็กขายของ เคยกล่าวว่า

ราคา Crude Oil เดินจูงมือกับ น้องทอง น้องทองไปไหน พี่ Crude Oil ก็ไปตาม พี่ Crude Oil ขึ้น น้องทอง ก็ขึ้น

ติดตามต่อไปครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีค่ะพี่เด็กขายของ คุณDonJuan และเพื่อนๆ

วันนี้ พรุ่งนี้ คงต้องนั่งเฉยๆ รอวันจันทร์ ขอพุ่งไป 1500เลยค่ะ จะได้ขุดทองจากกรุออกมาบ้าง ขอให้เป็นไปตามคาดการณ์ รวยทุกคนค่ะ

ขอบคุณสำหรับข่าวและคำแนะนำต่างๆมากๆค่ะพี่เด็กขายของ รักที่สุด จุ๊ฟ จุ๊ฟ

สวัสดีค่ะพี่เด็กขายของ คุณDonJuan และเพื่อนๆ

วันนี้ พรุ่งนี้ คงต้องนั่งเฉยๆ รอวันจันทร์ ขอพุ่งไป 1500เลยค่ะ จะได้ขุดทองจากกรุออกมาบ้าง ขอให้เป็นไปตามคาดการณ์ รวยทุกคนค่ะ

สวัสดีครับ คุณ Nuchaba

ไม่ขายเหรอครับ จาก กรณี Gold Online ปิด หรือว่า ราคาไม่โดน 21,000/21,100 ต่อบาททอง

เด็กขายของ ก็ขอกล่าวเหมือนกันว่า " รอวันจันทร์ เช้าครับ "

ว่าแล้ว " If you do decide to sell, getting a fair price won’t be easy "

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ และเพื่อนๆทุกๆท่าน

วันนี้ร้านแม่... เซ็นทรัลปิ่นดันปิดครับ อีก 2 สาขาไม่รู้เปิดไหม ทำใจได้ ไม่มีที่ให้ขายไปโดยปริยาย ถ้าว่ากันตามสูตร แนวโน้มวันจันทร์ขึ้นต่ออีกสักหน่อย ราคาสมาคมวันนี้คงขอกำไรเล็กน้อย คงบวกให้ 200 น่ารักก็ 250 เป็นพระคุณอย่างสูงคง 300 ยากที่จะถึง 350 บาท ตามส่วนต่างในขณะนี้นะครับ

วันจันทร์เช้ามามองว่ามีแววไม่ขึ้นก็ทรงตามแนวอาตี๋อาหมวย คิดประกอบกับข่าวของคุณเด็กขายของครับ ค่อยๆลากมาเรื่อยๆ ยาวไปถึงบ่ายก็คงจะมีขายนิดหน่อย แต่ไม่ต่ำกว่า 1475 กลางคืนคงต้องลุ้น อ้ายกัน กันอีกทีครับผม

ถ้าวันนี้กั๊กราคา วันจันทร์มาน่าจะบวกให้ตามสูตร ว่าแต่ใครจะปล่อยใครจะเก็บ ก็พิจารณากันเอาเองนะครับ

เห็นราคาประกาศหรือยังครับ " ชวนขนลุก " เลยครับ วันก่อนสงกรานต์ เด็กขายของ ไม่น่าเขียนเลย

ถือลุยต่อถึงวันจันทร์ประมาณนั้น แล้วก็สมพรปาก จริงๆ ลุ้นวันนั้น ครับ

สวัสดีครับ คุณ nuchaba

ราคายังไม่โดนบวกกับร้านปิดหมดเลย ขอดูวันจัทร์เช่นกันครับ 2 วันนี้ เอาเงินกำไรน้องทอง ไปลัลลา เติมความสุขให้ร่างกายและหัวใจดีกว่าครับ

18 เมษายน 2554 อาจจะเป็นวันที่ทองขึ้นถึง 1500 ก็ได้นะครับ ใครๆก็อยากร่วมในสถิติครั้งนี้ครับ เพราะเหลืออีกแค่ 14 เท่านั้นเอง B)

ไม่ขายเหรอครับ จาก กรณี Gold Online ปิด หรือว่า ราคาไม่โดน 21,000/21,100 ต่อบาททอง

เด็กขายของ ก็ขอกล่าวเหมือนกันว่า " รอวันจันทร์ เช้าครับ "

ว่าแล้ว " If you do decide to sell, getting a fair price won’t be easy "

สวัสดีคะ พี่ขายของ คุณNuchaba และเพื่อน ๆ

เมื่อคืน ราคา online โดนใจจริงๆ กำลังจะปิดคอมพ์อยู่ละ อดใจไม่ไหว หวั่นไหวเหลือเกิน เลยปล่อยไปอีกละ ตะนี้ต้องนั่งน้าลายฟูมปากแน่ ๆ อิอิ ติดตามต่อปาย.

เห็นราคาประกาศหรือยังครับ " ชวนขนลุก " เลยครับ วันก่อนสงกรานต์ เด็กขายของ ไม่น่าเขียนเลย

ถือลุยต่อถึงวันจันทร์ประมาณนั้น แล้วก็สมพรปาก จริงๆ ลุ้นวันนั้น ครับ

วันจันทร์ ถ้าไม่พลาดผิดอาตี๋อาหมวยคิดสั้นค่าตัวตายกระโดดเหวเสียก่อน คงบวกให้อีก 100 บาทไทยครับ ว่าแต่ วันนี้มีใครคิดต่าง กระโดดเข้าที่ 21,100 บาทไทยไหม ถ้ามีขอชมว่า ท่านเป็นคนใจนิ่งและแข็งดังเพชร และเงินเย็นระดับดาวพุธหันหลังให้ดวงอาทิตย์ครับผม อิอิ

เอ... ข้าพเจ้าได้ข่าวว่า ทองของร้าน ฮ นั้น สวยงามยิ่งนัก ช่างน่าหลงไหลและสะสม 21,100 นับได้ว่าเป็นเลขมงคล ไปจัดร้าน ฮ หรือ จ มาสะสมสักหน่อยคงจะดี ว่าแล้วก็ หมูไม่กลัวน้ำร้อนครับผม

ขอบคุณค่ะ คุณเด็กขายของ สำหรับข่าวเเละข้อมูลดีๆๆๆติดตามตลอด

ถูกแก้ไข โดย tiptip

เมื่อคืนได้ยลโฉมราคาที่ 21075/21125 แล้ว เลยทำใจลำบากที่จะปล่อยที่ 21000ค่ะ ยังเสียดายน่าตามคุณ raty แต่ไม่แน่นะ วันจันทร์มา 1500 จะได้เฮพร้อมๆกัน ฮิฮิ

สวัสดีคะ พี่ขายของ คุณNuchaba และเพื่อน ๆ

เมื่อคืน ราคา online โดนใจจริงๆ กำลังจะปิดคอมพ์อยู่ละ อดใจไม่ไหว หวั่นไหวเหลือเกิน เลยปล่อยไปอีกละ ตะนี้ต้องนั่งน้าลายฟูมปากแน่ ๆ อิอิ ติดตามต่อปาย.

สวัสดีค่ะ คุณraty

nuchaba ปล่อยวันพุธ 1ก้อน วันพฤหัสอีก 1ก้อน เมื่อคืนเลยไม่กล้าปล่อยค่ะ ตอนนี้น้ำลายไหลนองเลยค่ะ อิอิ

วันจันทร์ ถ้าไม่พลาดผิดอาตี๋อาหมวยคิดสั้นค่าตัวตายกระโดดเหวเสียก่อน คงบวกให้อีก 100 บาทไทยครับ ว่าแต่ วันนี้มีใครคิดต่าง กระโดดเข้าที่ 21,100 บาทไทยไหม ถ้ามีขอชมว่า ท่านเป็นคนใจนิ่งและแข็งดังเพชร และเงินเย็นระดับดาวพุธหันหลังให้ดวงอาทิตย์ครับผม อิอิ

เอ... ข้าพเจ้าได้ข่าวว่า ทองของร้าน ฮ นั้น สวยงามยิ่งนัก ช่างน่าหลงไหลและสะสม 21,100 นับได้ว่าเป็นเลขมงคล ไปจัดร้าน ฮ หรือ จ มาสะสมสักหน่อยคงจะดี ว่าแล้วก็ หมูไม่กลัวน้ำร้อนครับผม

คุณDonJuan เอาแน่เหรอคะ นับถือจริงๆ nuchabaทำใจซื้อกลับแพงกว่าที่ขายยังไม่ได้เลยค่ะ ขอให้โชคดีนะคะ รวยๆๆๆ