ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีเช้าวันจันทร์หลังวันหยุดยาวช่วงสงกรานต์นะครับ

ห่างหายจากกระทู้ไปหลายวันจากการหยุดยาว

เอาหนังสือเทคนิคมาอ่านเพิ่มพูนความรู้ แต่อ่านได้ไม่กี่หน้าเอง 555

ราคาทองคำช่วงวันหยุดก็ทำสถิติ Unseen สูงสุดเป็นประวัติการณ์อีกแล้วครับ

ราคาทองคำช่วงนี้ถูกผลักดันโดยกองทุนยำๆ

ราคาวิ่งขึ้นแล้วลดลงปรับฐานเพียงชั่วครู่

แล้วก็วิ่งขึ้นต่อ ทำให้ราคาทองคำยังไม่ยอมปรับฐานลงทางเทคนิคให้ได้ซื้อ

ซึ่งคาดว่าอีกไม่นานไปกว่านี้น่าจะมีการปรับฐาน

จะให้ไล่ซื้อขึ้นไปคงมีความเสี่ยงแล้วในช่วงราคาระดับนี้

ดังนั้นกราฟทางเทคนิคที่ผมดูจึงมีโอกาสผิดพลาดได้

จึงขอหยุดการนำเสนอมุมมองสักระยะหนึ่ง

ขอReset ระบบมุมมองเสียก่อนนะครับ

เพราะถ้านำเสนอไปแล้วอาจจะทำให้เกิดความผิดพลาดในการลงทุนได้

จนกว่าจะเห็นภาพชัดๆแล้วผมจะมาเขียนให้อ่านนะครับ

แต่ถ้าจะให้เดา ตรงนี้1486 ก็สุดแล้ว

แต่ถ้าถึง 149x ขึ้นไปคงเจอแต่แรงขายรออยู่เพียบแน่ๆครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากครับผม แรงขายคงมีผมเป็นหนึ่งในนั้นครับ :D

goldpig ก็จะเป็นหนึ่งในนั้นเหมือนกัน ขอบคุณมากค่ะ

สวัสดีค่ะเฮียแบดแมน..ขอบคุณมากสำคับคำแนะนำก็รอเก็บค่ะ :P

เมื่อเช้าฟังข่าวทีวีบอกว่า วันพุธที่ 20 เมษายนนี้

กนง.จะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยจาก 2.5% เป็น 2.75 % น่ะครับ

สวัสดีเช้าวันจันทร์ เฮีย คุณพี่ คุณ Don และคุณเพื่อนๆ (ตามอ่านข่าวและทุกความเห็น)

เฮียบอกชัดดี ขอบคุณฮะ

สวัสดี คุณคิก เจ้แว่นคนดี

ราคาทองทำนิวไฮอีกแล้ว

16 เมษายน 2554 เวลา 08:02 น.

ทองคำในประเทศ พุ่ง 300 บาท หลังสัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กพุ่งปิดที่ระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์ทะลุ 1,480 ดอลล์ /ออนซ์ หลังแรงกดดันเงินเฟ้อเพิ่มสูง

ราคาทองคำประจำวันที่ 16 เมษายน 2554 ตามประกาศ ของสมาคมค้าทองคำ ราคา ทองคำแท่ง รับซื้อบาทละ 21,000.00 ขายบาทละ 21,100.00 ราคาทองรูปพรรณ รับซื้อบาทละ 20,693.40 ขายบาทละ 21,500.00 ทั้งนี้ ราคาทองคำพุ่งขึ้น 300 บาท

ขณะที่สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนมิ.ย.พุ่งขึ้น 13.6 ดอลลาร์ หรือ 0.9% ปิดที่ 1,486 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,472.2 - 1,488.6 ดอลลาร์ ซึ่งเป็นสถิติสูงสุดในระหว่างวันเช่นเดียวกัน

สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนพ.ค.ทะยาน 90.7 เซนต์ หรือ 2.2% ปิดที่ 42.571 ดอลลาร์/ออนซ์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนก.ค.ขยับลง 80 เซนต์ ปิดที่ 1,794.8 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนมิ.ย.อ่อนตัวลง 6.15 ดอลลาร์ ปิดที่ 768.10ดอลลาร์/ออนซ์

กระทรวงแรงงานสหรัฐรายงานว่า ดัชนีราคาผู้บริโภค (CPI) เพิ่มขึ้น 0.5% ในเดือนมีนาคม เนื่องจากราคาอาหารและพลังงานที่ปรับตัวสูงขึ้น โดยราคาน้ำมันเบนซินปรับตัวขึ้นเป็นเดือนที่ 9 ติดต่อกัน ขณะที่ CPI พื้นฐานที่ไม่รวมราคาอาหารและพลังงาน เพิ่มขึ้นเพียง 0.1%

ขณะเดียวกัน สำนักงานสถิติแห่งชาติจีน (NBS) เปิดเผยวานนี้ว่า ดัชนีราคาผู้บริโภคของจีน พุ่งขึ้น 5.4% ในเดือนมี.ค. เมื่อเทียบเป็นรายปี ซึ่งเป็นระดับสูงสุดในรอบ 32 เดือน และสูงกว่าเป้าหมายของรัฐบาลที่ระดับ 4% ส่วนดัชนีราคาผู้ผลิต (PPI) ซึ่งเป็นดัชนีวัดเงินเฟ้อในระดับค้าส่ง พุ่งขึ้น 7.3% เมื่อเทียบเป็นรายปี ซึ่งเป็นระดับสูงสุดในรอบ 30 เดือน

ความวิตกกังวลเรื่องภาวะเงินเฟ้อทั่วโลกได้กระตุ้นให้นักลงทุนแห่ซื้อโลหะมีค่า เนื่องจากทองและเงินจะสามารถรักษามูลค่าไว้ได้ดีกว่าสินค้าโภคภัณฑ์ประเภทอื่นๆในยามที่เกิดเงินเฟ้อหรือราคาสินค้าผันผวน

แฟรงก์ เลช โบรกเกอร์จากบริษัท ฟิวเจอร์แพท เทรดดิ้ง กล่าวกับสำนักข่าวซินหัวว่า กระแสเงินเฟ้อได้เข้าปกคลุมตลาดทองคำในระยะนี้ และนั่นเป็นผลดีอย่างมากต่อทองคำ นอกจากนี้ เงินดอลลาร์สหรัฐได้อ่อนค่าลงเมื่อเทียบกับสกุลเงินต่างประเทศอื่นๆในสัปดาห์นี้ ซึ่งถือเป็นปัจจัยหนุนราคาทองคำเช่นกัน

วานนี้ มูดีส์ อินเวสเตอร์ส เซอร์วิส ประกาศลดอันดับความน่าเชื่อถือของไอร์แลนด์ลง 2 ขั้น สู่ระดับ Baa3 จากระดับ Baa1 และคงแนวโน้มอันดับเครดิตในเชิงลบ

โดยโบรกชี้ว่า การที่สถานการณ์ความวุ่นวายในลิเบียยังไม่มีทีท่าว่าจะยุติ และการหั่นอันดับเครดิตดังกล่าว ล้วนแล้วแต่เป็นปัจจัยผลักดันให้นักลงทุนแห่ซื้อทองซึ่งถูกมองว่าเป็นแหล่งลงทุนที่ปลอดภัยกว่า

สวัสดีเช้าวันจันทร์หลังวันหยุดยาวช่วงสงกรานต์นะครับ

ห่างหายจากกระทู้ไปหลายวันจากการหยุดยาว

เอาหนังสือเทคนิคมาอ่านเพิ่มพูนความรู้ แต่อ่านได้ไม่กี่หน้าเอง 555

ราคาทองคำช่วงวันหยุดก็ทำสถิติ Unseen สูงสุดเป็นประวัติการณ์อีกแล้วครับ

ราคาทองคำช่วงนี้ถูกผลักดันโดยกองทุนยำๆ

ราคาวิ่งขึ้นแล้วลดลงปรับฐานเพียงชั่วครู่

แล้วก็วิ่งขึ้นต่อ ทำให้ราคาทองคำยังไม่ยอมปรับฐานลงทางเทคนิคให้ได้ซื้อ

ซึ่งคาดว่าอีกไม่นานไปกว่านี้น่าจะมีการปรับฐาน

จะให้ไล่ซื้อขึ้นไปคงมีความเสี่ยงแล้วในช่วงราคาระดับนี้

ดังนั้นกราฟทางเทคนิคที่ผมดูจึงมีโอกาสผิดพลาดได้

จึงขอหยุดการนำเสนอมุมมองสักระยะหนึ่ง

ขอReset ระบบมุมมองเสียก่อนนะครับ

เพราะถ้านำเสนอไปแล้วอาจจะทำให้เกิดความผิดพลาดในการลงทุนได้

จนกว่าจะเห็นภาพชัดๆแล้วผมจะมาเขียนให้อ่านนะครับ

แต่ถ้าจะให้เดา ตรงนี้1486 ก็สุดแล้ว

แต่ถ้าถึง 149x ขึ้นไปคงเจอแต่แรงขายรออยู่เพียบแน่ๆครับ

!10 !gd !thk

ขอขอบคุณข้อมูลข่าวสารที่เป็นประโยชน์อย่างมากจากผู้มากประสบการณ์ทุกๆท่านค่ะ

ขอบคุณเฮียมากครับ

ตอนนี้ได้ราคาตามที่ตั้งใจ เจอกานที่เยาวราชครับ

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba คุณ raty คุณ ginger

เอาอย่างไรดีครับ มาให้ 50 บาท จะรอบ่ายอีก 50 ไหมเอ่ย