ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดี พี่เด็กขายของ คอยยั้งกันเอาไว้ไงก็ดูวันจ้นทร์ก่อนดีกว่า :blush:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณ คะสำหรับข้อมูลข่าวสารดีๆเเละUPDATE ตลอด คอยติดตามต่อน๊ะค๊ะ

นายหวัง ฉีชาน รองนายกฯจีน เน้นย้ำการสร้างสมดุลทางการค้า ด้วยการทำให้การส่งออกมีเสถียรภาพ และ เพิ่มการนำเข้า

กล่าวระหว่างเยี่ยมชมงานแสดงสินค้าแคนตันแฟร์ ในมณฑลกวางตุ้ง ตอนใต้ของจีน

ปล. ความหมายมีนัยยะ คล้ายๆ กับ ผู้ว่าธนาคารกลางจีน อีกแหละ ท่าทางจะเอาจริงในเรื่องนี้เสียแล้ว ขอเป็นวันอังคารก็แล้วกัน

นะครับ ไม่ใช่ เช้าวันจันทร์ ก็ดำเนินมาตรการทันที

ยังวัยรุ่นใจร้อนเหมือนเดิมเลยนะครับ ตบแต่ละที่เล่นเป็นพันเลย สุดยอดครับ

ไม่ถึงขนาดนั้นหลอกครับ..

ดันมาซื้อตอน 20500 ครับ แล้วก็ลงไปที่ 20050

แล้วก็ขึ้นมาตลอดสายเลย

สวัสดีครับ คุณ FOR GOLD

เด็กขายของ สมมุตินะครับ สมมุติ ว่า มีทองแท่ง 20 บาทในมือตอนนี้ ซื้อมาที่ 20,850 บาท ก็จ่ายไป 417,000 บาท (ถ้าขายวันนี้ ก็ได้กำไร

3,000 บาท ) แต่ถ้า เกิดวันนี้ อยากซื้อเพิ่มอีก 20 บาท ที่ราคา 21,100 บาท ก็จ่ายอีก 422,000 บาท

รวมถือ 40 บาท จ่ายไป 417,000 + 422,000 = 839,000 บาท ดังนั้น ต้นทุนใหม่ คือ 20,975 บาท

โอ้โห ! ใกล้เคียงกับราคาที่เอาไปขาย ต่างกันแค่ 25 บาท ถ้าร้านใหญ่ให้เงินเพิ่มเวลาไปขาย เท่าทุน แทนที่ จะได้เงิน 3,000 บาท

อนาคต ก็ยังไม่แน่ว่า ยังคงทิศทางแนวโน้มเหมือนเดิมไหม จากปัจจัยต่างๆ รุมล้อม คือ มาตราการใหม่ๆ ที่ออกมายับยั้งวิกฤติเงินเฟ้อ

เงินทุนต่างประเทศ ก็คงยังไหลเข้าสู่ตลาดพันธบัตรเพิ่มเติม ( ตอนนี้ ก็ประมาณ 300,000 ล้านบาท) หยวนจีนก็จะแข็งค่า และปรับ

แข็งค่าทั้งภูมิภาค เด็กขายของ จึงขอกล่าวว่า ฝากไว้ก่อน โอฬาร ว่างๆ เห็นมุมมองขึ้นต่อเมื่อไหร่ หรือ ลงมาเมื่อไหร่ ค่อยเจอกันครับ

ขอบคุณมากครับ คุณเด็กขายของ สำหรับคำแนะนำดีๆ วันนี้เกือบสวมหัวใจเพชรของคุณ DonJuan เข้าไปไล่เก็บเหมือนกัน

แต่โทรไปร้าน ฮ ไม่ติด เพราะสายรอเยอะมาก ไม่รู้ว่าเปิดหรือเปล่า ก็เลยไม่ได้ไป อาจจะเป็นความโชคดีก็ได้ ขอบคุณมากครับ

ถูกแก้ไข โดย FOR GOLD

สวัสดีทุกท่านนะครับ..

ขอบคุณหัวหน้าห้องคุณเด็กขายของด้วย ขอมูลเพียบอีแร้วว..สุดยอดดด

จากที่อ่านมาก็น่าสรุปได้ว่า ทิตหน้าทองอาจจะลดลงมาหรือเปล่า..ไม่มีใครรู้

อิอิ แต่ที่ใบ้หวยออกจริงๆ ด้วยนะครับให้ 48 ออก 44 กะ 88

ออกอย่างนี้เจ้ามือกินเรียบ ตามระเบียบ

สวัสดีครับ เฮียนายห้าง คุณเด็กขายของ คุณ ginger DonJuan nuchaba raty news และเพื่อนๆ ทุกคนครับ

ราคานี้ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ มีสะสมเพิ่มหรือเปล่าครับ

ราคาสูงขนาดนี้ ปล่อยหมดวันจันทร์ก่อน แล้วรอย่อค่อยเก็บอีกทีครับ :lol:

ประเทศจีนขึ้นดอกเบี้ยต่างๆ มาตลอด และ ปรับขึ้นเพดานเงินทุนสำรองธนาคารฯ มาตลอดเช่นเดียวกัน เพียงเพื่อหวังสกัดกั้น

ภาวะเงินเฟ้อ ที่เพิ่มสูงขึ้น จนล่าสุด ก็พุ่งทะลุเกิน 5% เกินเพดานที่ รัฐบาลกลาง วาดฝันไว้

ข่าวล่าสุดมั่ง ที่ได้อ่านมา นายโจว เสี่ยวฉวน ผู้ว่าธนาคารกลางจีน ( ก็หัวโขนเท่านั้น อำนาจสั่งการจริงมาจาก รัฐบาลกลาง )

กล่าวแบบมีนัยยะประมาณว่า ( อดีตที่ผ่านมา จีนใช้นโยบายกำหนดค่าเงินหยวนให้ต่ำ เพื่อสามารถเป็นผู้ผลิตสินค้าราคาถูกในทั่วโลก ) จีนอาจเพิ่มความยืดหยุ่นให้แก่อัตราแลกเปลี่ยนเงินหยวนอย่างค่อยเป็นค่อยไป ซึ่งมองกันว่า อาจจะช่วยควบคุมอัตราเงินเฟ้อ

และ ส่งเสริมการบริโภคสินค้าภายในประเทศให้มากขึ้น การทำให้ค่าเงินหยวนแข็งค่า ก็จะสามารถนำเข้าสินค้าได้ราคาถูกลง

ปล. ประเด็นจึงอยู่ที่ว่า ถ้าค่าเงินหยวนแข็งค่าขึ้น ค่าเงิน US Dollar ก็จะอ่อนค่าลง สิ่งเหล่านั้น ก็จะเพิ่มภาระกดดันให้

ค่าเงินบาทกลับมาแข็งค่า ต่ำกว่า 30 บาท ในเร็ววันนี้ ( 10 สตางค์ = 50 บาท ราคาทองหายไป )

ว่าแต่รัฐบาลไทยจะเข้าแทรกแซงเมื่อราคาต่ำกว่า 30 บาทรึเปล่าครับคุณเด็กขายของ B)

สวัสดีค่ะ คุณgoldgold

ถึง 1500 เมื่อไหร่ต้องใช้ความระมัดระวังหน่อยนะคะ อย่ากอดน้องทองแน่นเกินไป

ขอบคุณค่ะ 1500 มาจะทยอยปล่อยบ้างค่ะ

สวัสดีเฮียแบท-เฮียเด็กขายของ-เฮียdonjuan และเพื่อนๆทุกคนครับ:lol:

:lol: อ่านข่าวเฮียเด็กขายของสงสัยวันจันทร์-อังคาร ต้องลดพอร์ตหน่อยแล้ว ฮ่าฮ่า:lol: ขอบคุณสำหรับข่าวครับเฮีย

อยากขอความเห็นหน่อยค่ะ คือซื้อทองแท่งมา 20900 ตอนนี้ควรเล่นระยะสั้นก่อนไหมค่ะ เพราะถ้าขึ้นมาถึง 1500 แล้วต้องมีการเทขาย แล้วค่อยซื้อกลับมาใหม่ดีำกว่าไหมค่ะ

อยากขอความเห็นหน่อยค่ะ คือซื้อทองแท่งมา 20900 ตอนนี้ควรเล่นระยะสั้นก่อนไหมค่ะ เพราะถ้าขึ้นมาถึง 1500 แล้วต้องมีการเทขาย แล้วค่อยซื้อกลับมาใหม่ดีำกว่าไหมค่ะ

คุณมิ้ว

JIP เคยเล่นสั้นเหมือนกัน ตอนนั้นซื้อไว้ที่ 19,xxx แล้วขายไปได้กำไรแค่บาทละ 10 บาท แล้วคิดว่ารอซื้อตอนราคาย่อ แต่ถึงบัดนี้แล้วไม่เคยมีโอกาสได้เห็น 19,xxx อีกเลย ฮือๆๆๆ คิดดูดีๆ ก่อนนะคะราคาน่าจะขึ้นไปอีกเรื่อยๆ ค่ะ ใจเย็นๆ

สวัสดีครับ คุณมิ้ว

เด็กขายของ ก็ต้องถามกลับก่อนว่า ไอ้ที่ซื้อมา 20,900 บาท เต็ม Port หรือไม่ ถ้ามีถืออยู่นิดๆ หน่อย แค่ 30% ของ Port ก็รอลุ้นต่อก็คงได้

แต่ถ้าเต็มแน่นปอด จนหายใจไม่ออกแล้ว ก็ปล่อยออกมาบ้าง ก็น่าจะดี จะได้หายใจได้ทั่วท้อง ไม่อึดอัดครับ

ว่าแต่รัฐบาลไทยจะเข้าแทรกแซงเมื่อราคาต่ำกว่า 30 บาทรึเปล่าครับคุณเด็กขายของ B)

สวัสดีครับ คุณ news

รัฐบาลไทย คงไม่สามารถทำอะไรได้ครับ องค์กรอิสระที่จะทำหน้าที่ดูแลคือ ธนาคารแห่งประเทศไทย

เด็กขายของมีเอกสารอยู่ File หนึ่ง อยากให้เพื่อนๆ เข้าไปเปิดเพื่อศึกษาข้อมูลกันนะครับ เด็กขายของ ขอร้องนะครับ เปิดอ่านนิดหน่อยก็

ยังดีครับ ดีกว่ามองข้ามมันไป จะได้รู้อะไรๆ มากขึ้นอีกนิดหน่อยครับ ( จริงๆ ก็มากอยู่หรอก แต่เกรงใจครับ )

http://www.bot.or.th...on06-210410.pdf

ส่วนคำตอบที่คุณ news สอบถาม เห็นเขาบอกกันว่า อาทิตย์หน้า Rate จะประมาณ 29.90 - 30.20 นะครับ อย่าลืมนะครับว่า วันที่ 20/4/54

กนง. มีประชุมขึ้นดอกเบี้ย นโยบาย ที่ซึ่ง นายธนาคารฯ ต่างมีการรับรู้กันว่า อาจจะปรับเพิ่ม 0.25% ซึ่งนั้น ก็จะทำให้ค่าเงินบาท แข็งค่า

ถามว่า ทำไมแข็งค่าว่ะ ? อ้าว อัตราดอกเบี้ยสูงๆ ( นักลงทุนทองคำ ต้องกรุณาเข้าใจก่อนครับ กับ คำว่า สูง เพราะเป็นกรณีไม่มีความเสี่ยง )

นักลงทุนต่างชาติ ก็จะโยกย้ายเงินเข้ามา เพื่อรับประทานดอกเบี้ยในพันธบัตร ที่ให้ผลตอบแทนสูงขึ้น วกกลับมาเรื่องเก่าอีกแหละ

เมื่อเงินบาท เป็นที่พิศวาสของนักลงทุนต่างประเทศ ค่าเงินบาท ก็ต้องแข็งค่าขึ้น เป็นไปตามหลักการ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ