ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณเฮียมากครับ

ตอนนี้ได้ราคาตามที่ตั้งใจ เจอกานที่เยาวราชครับ

ไปด้วยครับ แต่ไปปิ่นเกล้า สวัสดีและโชคดีนะครับผม

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ปล่อยหมูไปตัวนึงแล้วที่ 21,100 รู้สึกโล่งขึ้นเยอะเลย

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba คุณ raty คุณ ginger

เอาอย่างไรดีครับ มาให้ 50 บาท จะรอบ่ายอีก 50 ไหมเอ่ย

แบ่งความเสี่ยงซีคะ จะได้สบายใจ ติดตามต่อปาย.

เฮียมาแว้วววววว แหมคิดถึงอยู่หลายวันมาซะที :wub:

สวัสดีเช้าวันจันทร์หลังวันหยุดยาวช่วงสงกรานต์นะครับ

ห่างหายจากกระทู้ไปหลายวันจากการหยุดยาว

เอาหนังสือเทคนิคมาอ่านเพิ่มพูนความรู้ แต่อ่านได้ไม่กี่หน้าเอง 555

ราคาทองคำช่วงวันหยุดก็ทำสถิติ Unseen สูงสุดเป็นประวัติการณ์อีกแล้วครับ

ราคาทองคำช่วงนี้ถูกผลักดันโดยกองทุนยำๆ

ราคาวิ่งขึ้นแล้วลดลงปรับฐานเพียงชั่วครู่

แล้วก็วิ่งขึ้นต่อ ทำให้ราคาทองคำยังไม่ยอมปรับฐานลงทางเทคนิคให้ได้ซื้อ

ซึ่งคาดว่าอีกไม่นานไปกว่านี้น่าจะมีการปรับฐาน

จะให้ไล่ซื้อขึ้นไปคงมีความเสี่ยงแล้วในช่วงราคาระดับนี้

ดังนั้นกราฟทางเทคนิคที่ผมดูจึงมีโอกาสผิดพลาดได้

จึงขอหยุดการนำเสนอมุมมองสักระยะหนึ่ง

ขอReset ระบบมุมมองเสียก่อนนะครับ

เพราะถ้านำเสนอไปแล้วอาจจะทำให้เกิดความผิดพลาดในการลงทุนได้

จนกว่าจะเห็นภาพชัดๆแล้วผมจะมาเขียนให้อ่านนะครับ

แต่ถ้าจะให้เดา ตรงนี้1486 ก็สุดแล้ว

แต่ถ้าถึง 149x ขึ้นไปคงเจอแต่แรงขายรออยู่เพียบแน่ๆครับ

ขอบคุณนะคะเฮียแบทแมน......!thk

คิดถึงจัง...ไปหากินเสริมสมาธิบวกเสริมพุงให้แข็งแกร่ง

พร้อมเมื่อไรก็มาเป็นขวัญใจสาว(น้อย)สาว(เยอะ)ในบ้านนี้

ได้เกาะแขนขอไออุ่นหน่อยนะคะ อิอิ!54

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ & เพื่อนๆ ครับ

อะไรจะดึงราคาขนาดนั้น ราคา US$1 ,486 ก็มาแล้ว US Index ก็ 75.0 ราคาน่าจะปรับ +50 ได้ เด็กขายของเข็นรถวนไปวนมารอราคาจนเพลีย. ยังไม่กล้าเดินเข้าร้านฯ กลัวขึ้นให้เจ็บใจ รออีกนิดไม่น่าเกิน บ่ายโมง 555

สวัสดีเฮีย และเพื่อนๆ

ปล่อยกันรึยังเอ่ย รอบ่ายอีกหน่อยเผื่อได้ราคาเพิ่มอีกหน่อย ชดเชยขายหมูไปช่วงวันหยุด 2ตัว ฮิฮิ ขึ้นๆๆๆๆๆ เพี้ยง

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ & เพื่อนๆ ครับ

อะไรจะดึงราคาขนาดนั้น ราคา US$1 ,486 ก็มาแล้ว US Index ก็ 75.0 ราคาน่าจะปรับ +50 ได้ เด็กขายของเข็นรถวนไปวนมารอราคาจนเพลีย. ยังไม่กล้าเดินเข้าร้านฯ กลัวขึ้นให้เจ็บใจ รออีกนิดไม่น่าเกิน บ่ายโมง 555

อยู่แถวร้านไหนครับ ผมไปดูลาดเลาแถวร้าน ฮ. มาแล้ว เห็นราคานิ่ง เลยกลับมานั่งทำงานก่อน

ขึ้นอีก 50 ก็จะบึ่งมอไซร์ไปแล้วล่ะ :rolleyes: เสี่ยงเข้าเมื่อก่อนวันหยุด 1 วัน ที่ราคา 20800 ครับ

คุณเด็กขายของครับ สัปดาห์นี้ทางอเมริกาจะมีประกาศตัวเลขเศรษฐกิจอะไรบ้าง แล้วจะมีผลให้ทองโดนทุบหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

สวัสดีครับคุณเด็กขายของ

ยินดีด้วยครับได้ปล่อยหมูที่ 21150 แล้วครับ

คุณเด็กขายของมีข้อมูลเงินบาทมั๊ยครับ

สัปดาห์นี้จะแข็งค่า หรือจะอ่อนครับ

รอ ร อ ร อ ครับ :lol:

สวัสดีเช้าวันจันทร์หลังวันหยุดยาวช่วงสงกรานต์นะครับ

ห่างหายจากกระทู้ไปหลายวันจากการหยุดยาว

เอาหนังสือเทคนิคมาอ่านเพิ่มพูนความรู้ แต่อ่านได้ไม่กี่หน้าเอง 555

ราคาทองคำช่วงวันหยุดก็ทำสถิติ Unseen สูงสุดเป็นประวัติการณ์อีกแล้วครับ

ราคาทองคำช่วงนี้ถูกผลักดันโดยกองทุนยำๆ

ราคาวิ่งขึ้นแล้วลดลงปรับฐานเพียงชั่วครู่

แล้วก็วิ่งขึ้นต่อ ทำให้ราคาทองคำยังไม่ยอมปรับฐานลงทางเทคนิคให้ได้ซื้อ

ซึ่งคาดว่าอีกไม่นานไปกว่านี้น่าจะมีการปรับฐาน

จะให้ไล่ซื้อขึ้นไปคงมีความเสี่ยงแล้วในช่วงราคาระดับนี้

ดังนั้นกราฟทางเทคนิคที่ผมดูจึงมีโอกาสผิดพลาดได้

จึงขอหยุดการนำเสนอมุมมองสักระยะหนึ่ง

ขอReset ระบบมุมมองเสียก่อนนะครับ

เพราะถ้านำเสนอไปแล้วอาจจะทำให้เกิดความผิดพลาดในการลงทุนได้

จนกว่าจะเห็นภาพชัดๆแล้วผมจะมาเขียนให้อ่านนะครับ

แต่ถ้าจะให้เดา ตรงนี้1486 ก็สุดแล้ว

แต่ถ้าถึง 149x ขึ้นไปคงเจอแต่แรงขายรออยู่เพียบแน่ๆครับ

สวัสดีครับเฮีย

ขอบคุณครับ รอภาพชัดๆ จากเฮียครับ B)

สวัสดีครับคุณเด็กขายของ

ยินดีด้วยครับได้ปล่อยหมูที่ 21150 แล้วครับ

คุณเด็กขายของมีข้อมูลเงินบาทมั๊ยครับ

สัปดาห์นี้จะแข็งค่า หรือจะอ่อนครับ

รอ ร อ ร อ ครับ :lol:

21150 :blink:

สวัสดีครับ คุณ news

รัฐบาลไทย คงไม่สามารถทำอะไรได้ครับ องค์กรอิสระที่จะทำหน้าที่ดูแลคือ ธนาคารแห่งประเทศไทย

เด็กขายของมีเอกสารอยู่ File หนึ่ง อยากให้เพื่อนๆ เข้าไปเปิดเพื่อศึกษาข้อมูลกันนะครับ เด็กขายของ ขอร้องนะครับ เปิดอ่านนิดหน่อยก็

ยังดีครับ ดีกว่ามองข้ามมันไป จะได้รู้อะไรๆ มากขึ้นอีกนิดหน่อยครับ ( จริงๆ ก็มากอยู่หรอก แต่เกรงใจครับ )

http://www.bot.or.th...on06-210410.pdf

ส่วนคำตอบที่คุณ news สอบถาม เห็นเขาบอกกันว่า อาทิตย์หน้า Rate จะประมาณ 29.90 - 30.20 นะครับ อย่าลืมนะครับว่า วันที่ 20/4/54

กนง. มีประชุมขึ้นดอกเบี้ย นโยบาย ที่ซึ่ง นายธนาคารฯ ต่างมีการรับรู้กันว่า อาจจะปรับเพิ่ม 0.25% ซึ่งนั้น ก็จะทำให้ค่าเงินบาท แข็งค่า

ถามว่า ทำไมแข็งค่าว่ะ ? อ้าว อัตราดอกเบี้ยสูงๆ ( นักลงทุนทองคำ ต้องกรุณาเข้าใจก่อนครับ กับ คำว่า สูง เพราะเป็นกรณีไม่มีความเสี่ยง )

นักลงทุนต่างชาติ ก็จะโยกย้ายเงินเข้ามา เพื่อรับประทานดอกเบี้ยในพันธบัตร ที่ให้ผลตอบแทนสูงขึ้น วกกลับมาเรื่องเก่าอีกแหละ

เมื่อเงินบาท เป็นที่พิศวาสของนักลงทุนต่างประเทศ ค่าเงินบาท ก็ต้องแข็งค่าขึ้น เป็นไปตามหลักการ

21150 :blink:

เตาะขายไปแล้วที่ 21,060 บาทครับ. คุณ GB2514 +10 บาทครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ