ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ คุณ nuchaba

วันนี้วุ่นวายเรื่องอนุมัติพอร์ตครับ โอนเงินอะไรต่ออะไรมั่วไปหมด เลยไม่มีเวลาขาย อิอิ ของยังอยู่ครับ 70 เปอร์เซ็นต์ครับผม ลงก็ซื้ัอเพิ่ม อย่าไปกลัวครับ เราเริ่มมาจาก 20,400 กลัวทำไม แต่ผมยังเชื่อ อ้ายกัน เพื่อนรัก(ที่ชอบแทงข้างหลัง) ว่าจะโชว์พาว์เวอร์ลากต่อในคืนนี้ครับ ดึกๆน่าจะมีขึ้นนะครับ จะได้ถือโอกาสขายออนไลน์ เชื่อว่าเพื่อนอ้ายกันคงจัดให้ได้ลองขายดูสักคืนครับผม

หมูไม่กลัวน้ำร้อนครับ ลงซื้อเพิ่ม จดไว้แยกกัน อิอิ

ทุกท่านโปรดพิจารณา เป็นความคิดส่วนตัวครับ

ฟันธงคืนนี้ได้เห็น 1490 และยืนเหนือถึงเช้าครับ (อย่าเชื่อนะครับ ผมมั่วเพราะมีของเยอะครับ) :D :D :D

okค่ะ ตามนั้นเลย เพื่อนอ้ายกันวันนี้ได้ช้างที่กลับจากพักร้อนไปช่วยลาก สงสัยอาจทะลุ 1500 ให้คุณDonJuan กดขายออนไลน์ อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

+1 เลยครับคุณ nuchaba พอขายแล้วจากนั้นค่อยลงเนอะ อิอิ แต่ผมทำใจไว้แล้วครับ ไม่ว่าอะไรจะเกิด อย่าไปเสียดายและอย่าไปกลัว ใจต้องนิ่งครับ

ปกติถ้าเอเชีย อาหรับ ยุโรปดึงลง อเมริกามักดึงขึ้นครับ นิสัยเค้าชอบเป็นผู้นำ อิอิ

ปล. ใจนิ่งแต่ขาเค้าสั่นมากมายเลยตะเอง

สวัสดีค่ำวันจันทร์หลังวันหยุดยาวช่วงสงกรานต์นะครับ

ขอนำเสนอมุมมองยามค่ำ เพราะยามเช้าอาจจะไม่มีเวลามาทำสมาธิเพ่งกราฟ

และไม่มีเวลามาเขียนกระทู้วาดกราฟนะครับ

วันนี้ขอนำเสนอมุมมองว่า ราคาทองยังเปรียบเสมือนกระทิงเปลี่ยว

ขวิดขึ้นอย่างรุนแรง จากแรงซื้อของกองทุนดันราคาทองให้พุ่งขึ้นมา

ผมมองว่าราคาทองขึ้นมาแรงแบบนี้จะมีแนวต้านที่ 1490-1492

แต่ผมมองว่าราคาทองน่าที่จะมีแรงขายทำกำไรออกมาบ้าง

คาดว่าแนวรับของราคาทองคำน่าที่จะอยู่ที่ 1472.5

ถ้ารับไม่อยู่แนวรับถัดไปก็น่าจะอยู่ที่ 1455.5

ซึ่งไม่รู้ว่าจะลงถึงจุดนั้นหรือเปล่านะครับ

เพราะทั้งข่าว ทั้งกระแสอารมณ์ตลาดล้วนบวกต่อราคาทองทั้งนั้น

คงรอกองทุนยำๆลากจนพอใจแล้วปล่อยข่าวลบทิ้งของลงมา

อย่าเชื่อผมมากนักนะครับ ช่วงนี้เล่นกับกองทุนอยู่

เดาใจยากครับ

ความเหน็บหนาวเสมือนยืนอยู่เดียวดายที่ขั้วโลก อ่านบทวิเคราะห์ของ เฮียนายห้างฯแล้ว เสมือนไออุ่นจากแดดแรกในฤดูใบไม้ผลิ ขอบพระคุณด้วยใจจริงครับผม อิอิ +1 ครับผม

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

สวัสดียามค่ำครับ คุณ เด็กขายของ มารึยังเอ่ย

ยู้ ยู้ ยู้ ฮู ฮู ฮู ยู้ฮู เงียบเหงาจังเลยขอรับ ไม่มีข่าวสารรึเรื่องเล่าอะไรเลยหรือไงเอ่ย

ขอบคุณ เฮียแบ้ท คะ สำหรับกราฟ และบทวิเคราะห์รอบหัวค่ำที่เพิ่มความอุ่นใจให้กับหลาย ๆ คนที่ยังถืออยู่ รวมทั้งตัวเองด้วยที่ยังกั้กไว้รอ 1500 อยู่อีกน้อยนิดอิอิ ติดตามต่อปาย.

ผมกำลังศึกษาเรื่อง GF อยู่ครับ ยังไม่ได้ลงสนาม มีคำถามจะถามผู้รู้หน่อยครับ

-. ถ้าผมเปิดสถานะ Long แล้วราคาดีดขึ้นจนพอใจ ผมต้องการปิดสถานะ Long ผมต้องส่งคำสั่งตรงข้ามคือ Short หรือครับ แล้วต้องเล่นต่อเลยหรือ

-. ถ้าผมต้องการปิดสถานะ Long แล้วออกจากตลาดเพื่อรอดูแนวโน้มก่อนได้ไหม โดยถอนเงินกำไร และเงินประกันทั้งหมดได้หรือไม่

-. พอมีจังหวะดี ก็ลงเล่นใหม่ โดยวางเงินประกันตามที่กำหนดใหม่อีกครั้งใช่หรือไม่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

สวัสดีครับ คุณ nuchaba วันนี้วุ่นวายเรื่องอนุมัติพอร์ตครับ โอนเงินอะไรต่ออะไรมั่วไปหมด เลยไม่มีเวลาขาย อิอิ ของยังอยู่ครับ 70 เปอร์เซ็นต์ครับผม ลงก็ซื้ัอเพิ่ม อย่าไปกลัวครับ เราเริ่มมาจาก 20,400 กลัวทำไม แต่ผมยังเชื่อ อ้ายกัน เพื่อนรัก(ที่ชอบแทงข้างหลัง) ว่าจะโชว์พาว์เวอร์ลากต่อในคืนนี้ครับ ดึกๆน่าจะมีขึ้นนะครับ จะได้ถือโอกาสขายออนไลน์ เชื่อว่าเพื่อนอ้ายกันคงจัดให้ได้ลองขายดูสักคืนครับผม หมูไม่กลัวน้ำร้อนครับ ลงซื้อเพิ่ม จดไว้แยกกัน อิอิทุกท่านโปรดพิจารณา เป็นความคิดส่วนตัวครับฟันธงคืนนี้ได้เห็น 1490 และยืนเหนือถึงเช้าครับ (อย่าเชื่อนะครับ ผมมั่วเพราะมีของเยอะครับ) :D :D :D

สวัสดีค่ะคุณ DonJuan

ยินดีด้วยนะคะที่วันนี้ไม่ได้ปล่อยหมูน้อยๆไป ใจแข็งจริงๆเลย วันนี้เราปล่อยหมูน้อยๆไป 1ตัวค่ะ (แก้เคล็ด)เอาหมูไปปล่อยทองจะได้ขึ้นแรงๆ 555

กลับมาบ้านเปิดคอมดู ทำนิวไฮใหม่อีกแล้วนิ คุณDon สมัครออนไลน์แล้วเหรอคะ อยากทราบรายละเอียดจัง :lol: ยังงี้ก้อกดซื้อขายสนุกเลยสิ อิอิ

สวัสดียามค่ำครับ คุณ เด็กขายของ มารึยังเอ่ย

ยู้ ยู้ ยู้ ฮู ฮู ฮู ยู้ฮู เงียบเหงาจังเลยขอรับ ไม่มีข่าวสารรึเรื่องเล่าอะไรเลยหรือไงเอ่ย

1497 มาแล้วผ่านไป จะมาอีกไม้เนี่ยคุณDonJuan สนใจราคาไหนคะได้ช่วยลุ้น ติดตามต่อปาย.

ผมกำลังศึกษาเรื่อง GF อยู่ครับ ยังไม่ได้ลงสนาม มีคำถามจะถามผู้รู้หน่อยครับ

-. ถ้าผมเปิดสถานะ Long แล้วราคาดีดขึ้นจนพอใจ ผมต้องการปิดสถานะ Long ผมต้องส่งคำสั่งตรงข้ามคือ Short หรือครับ แล้วต้องเล่นต่อเลยหรือ

-. ถ้าผมต้องการปิดสถานะ Long แล้วออกจากตลาดเพื่อรอดูแนวโน้มก่อนได้ไหม โดยถอนเงินกำไร และเงินประกันทั้งหมดได้หรือไม่

-. พอมีจังหวะดี ก็ลงเล่นใหม่ โดยวางเงินประกันตามที่กำหนดใหม่อีกครั้งใช่หรือไม่ครับ

ลงทะเบียน ทดลองเล่น ที่ นี้ ได้เลยครับ แถม รางวัล ให้ด้วย เล่นได้ ทั้งหุ้น ทอง stock

http://click2win.settrade.com/SETClick2WIN/index.jsp

ตุ๊ง ตุ๊ง ตุ๊ง คุณDonJuan และเพื่อนๆ คร้าาาาาา

เผลอไปโทรศัพท์แป๊บเดียว ลากขึ้นไป 1496 และขณะนี้อยู่ที่ 1492 เอาไงดีคะ รอเท่าไหร่ดีคะ

พี่เด็กขายของขา มีข่าวอะไรบ้างคะ ยู้ฮู

เข้าไปศึกษาดูนะคะ เฮียแบทแมนของเรา เขียนไว้ที่เว็บห้างทองน่ำเชียงของเฮียเอง สุดยอดคัมภีร์ GF เลยค่ะ

http://namchiang.com/smf/index.php?topic=4981.0

ตุ๊ง ตุ๊ง ตุ๊ง คุณDonJuan และเพื่อนๆ คร้าาาาาา

เผลอไปโทรศัพท์แป๊บเดียว ลากขึ้นไป 1496 และขณะนี้อยู่ที่ 1492 เอาไงดีคะ รอเท่าไหร่ดีคะ

พี่เด็กขายของขา มีข่าวอะไรบ้างคะ ยู้ฮู

คุณ nuchaba ครับผม ตอน 1496 ตุ้งไปนึงตั๊บครับผม อิอิ

สวัสดีค่ำวันจันทร์หลังวันหยุดยาวช่วงสงกรานต์นะครับ

ขอนำเสนอมุมมองยามค่ำ เพราะยามเช้าอาจจะไม่มีเวลามาทำสมาธิเพ่งกราฟ

และไม่มีเวลามาเขียนกระทู้วาดกราฟนะครับ

วันนี้ขอนำเสนอมุมมองว่า ราคาทองยังเปรียบเสมือนกระทิงเปลี่ยว

ขวิดขึ้นอย่างรุนแรง จากแรงซื้อของกองทุนดันราคาทองให้พุ่งขึ้นมา

ผมมองว่าราคาทองขึ้นมาแรงแบบนี้จะมีแนวต้านที่ 1490-1492

แต่ผมมองว่าราคาทองน่าที่จะมีแรงขายทำกำไรออกมาบ้าง

คาดว่าแนวรับของราคาทองคำน่าที่จะอยู่ที่ 1472.5

ถ้ารับไม่อยู่แนวรับถัดไปก็น่าจะอยู่ที่ 1455.5

ซึ่งไม่รู้ว่าจะลงถึงจุดนั้นหรือเปล่านะครับ

เพราะทั้งข่าว ทั้งกระแสอารมณ์ตลาดล้วนบวกต่อราคาทองทั้งนั้น

คงรอกองทุนยำๆลากจนพอใจแล้วปล่อยข่าวลบทิ้งของลงมา

อย่าเชื่อผมมากนักนะครับ ช่วงนี้เล่นกับกองทุนอยู่

เดาใจยากครับ

เฮียที่เคารพ เห็นภาพเลย

คุณพี่ เงียบจัง ไม่มีข่าวเล่าอะไรให้ฟังก็ได้

คุณDon คุณไม่เดียวดายหรอกนะมีเรากับเพื่อนอีกหลายคน

-. พอมีจังหวะดี ก็ลงเล่นใหม่ โดยวางเงินประกันตามที่กำหนดใหม่อีกครั้งใช่

หรือไม่ครับ

ขอช่วยตอบสั้นๆนะครับแต่เข้าไปอ่านของนายห้างจะชัดเจนกว่านะครับ

1. เปิดสถานะ Longก่อนจากนั้นShort ปิดสถานะครับเมื่อได้ราคาที่พอใจ

2. ทำได้ครับ จะอยู่เฉยๆเงินก็อยู่เท่าเดิมหรือจะถอนเงินออกก่อนก็ได้ แต่มีระยะเวลาที่ต้องใช้ในการถอนและใส่เงินเข้าบัญชีที่จะเล่นซึ่งอาจไม่ทันการในการเข้าซื้อก็ได้หลังโอนเงินก็โทรแจ้งโบรคเก้อร์ก็จะดูสลิบที่แฟกไปแล้วเติมเงินเข้าบัญชีเราใช้เวลาไม่เกิน30นาทีก็เล่นได้แต่ราคาที่เราจะซื้อเปลี่ยนแปลงตลอดครับ

3.ทําได้ครับ

ขอให้โชคดีครับและศึกษาก่อนนะครับ ใจเย็นๆ ครับ GF มีให้เล่นอีกนานครับ B)

ถูกแก้ไข โดย news