ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

:ph34r: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:ph34r: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีคุณเด็กขายของและเพื่อนๆในห้อง วันนี้ขาใหม่นั่งลุ้นกราฟทั้งวัน โทรสั่งซื้อได้ 40นาที ลง 50บาท คงหัวอกเดียวกับคุณอัยยา

:mad: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba

วันนี้พา 2 สาวสวยแห่ง มทส ไปทานข้าวเย็นที่ร้าน เจ๊เชง จุฬาฯซอย 12 มาครับ(ร้านที่กลางวันซ่อมรถ) สั่งอาหารมาเต็มโต๊ะ ก่ะเลี้ยงให้เต็มที่ มีทั้ง ข้าวผัดปู กุ้งอบวุ้นเส้น ปูทอดพริกเกลือ ผัดผักกระเฉด ผัดคะน้าฮ่องกง หอยลายผัด ปลานึงซีอิ้ว ต้มย่ำปลา อร่อยกันสุดๆขอรับ ขากลับฝ่าสายฝนนั่งรถ รถติดมากพอควร กดแก้ตอนรถติดครับ จากนั้นกลับไปดูราคาทอง กดมาได้ 1 ก้อนที่ราคา 22,425 สบายหัวใจไปครับผม อิอิ

หัวอกเดียวกันคือ มีกำไรชีวิต จากกำไรทอง ได้กินของอร่อยๆไงครับ ลูกพี่......

สวัสดีค่ะ Khun DonJuan สมฉายาจริงๆ เลยค่ะ นักรัก :lol: เออ... มทส ย่อมาจาก มัธยมศึกษาหรือเปล่าค่ะ จบมานานจนลืมค่ะ :wub:

อาหารตา อาหารใจ เพียงเจ้าป้อน

วันละช้อน พี่แสนสุข ล้นจริงหนอ

เพียงมีน้อง คอยรอรับ คอยพนอ

ทองหนุนคอ ที่นอนทับ ให้หมดเลย... (แต่งกลอนสด แซวเล่นๆ นะค่ะ ถ้ากวนใจ ขออภัยด้วยค่ะ )

:lol: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีคะคุณเด็กขายของ ขอถามหน่อยได้ยิน ข่าวลือกันว่า วันนี้จัดหนัก แบบเตรียมซื้อของถูกฯ ถ้าปัญหาแก้และยุติได้ ยังไง แบบว่า จะขึ้น ลง ก็ช่วยกระซิบดังฯด้วยนะคะ ขอบคุณนะคะ :wub:

+1จัดไปครับพี่เด็กขายของขอบคุณครับสำหรับข่าวสารยามเช้าและตลอดทั้งวัน

สวัสดีค่ะ วันนี้มารอเสียงนกหวีดจากคุณเด็กขายของค่ะ เป่าดังๆๆนะคะ ให้แปะได้ยินด้วยเผื่อว่ามีคนซื้อเยอะจะได้ส่วนลดบ้าง

บวกหนึ่งวำหรับข่าวยามเช้าที่มาตรงเวลาทุกวันค่ะ....ขยันขันแข็งดีมากค่ะ

ติดตามตลอดนะคะ

สวัสดีครับ คุณ lily

ก็ดีเหมือนกันครับ เช้านี้ เด็กขายของก็ไปซื้อมาเหมือนกัน 2 ปึก ราคาก็ใกล้เคียงทอง 15 บาท ขออย่างเดียวว่า

ต้องไปหาซื้อแถวประตูน้ำ ซื้อที่ ธนาคารฯ ขาดทุนลูกเดียว เพราะส่วนต่างราคาซื้อขาย ต่างกันมาก อย่างตอนนี้

ไปซื้อก็ 29.95 ไปขายก็ 29.92 เมื่อเช้าซื้อ Rate = 29.90 กำไร 2 สตางค์แล้ว ถ้าเอาไปขายก็กำไร 400 บาท

ซื้อ ขาย ส่วนต่าง 29.95-29.92=0.03 หรือคะ

พอดีดูในเว็บ superich ต่างกันเยอะกว่านี้ค่ะ

อย่างตอนนี้ดูในเว็บ sell 29.97 buy 29.75

สวัสดีครับ คุณ GB2514

คร่าวๆนะครับ เพราะเวปนี้ ทองคำ ครับ สถานที่ซื้อ คือ ร้านซุปเปอร์ริช ย่านประตูน้ำ ซื้อทีละปัก คือ 10,000 เหรียญ

ราคาที่เขาขายเช้านี้คือ 29.90 บาทต่อดอลล์ เด็กขายของก็จ่ายไป 299,000 บาท (เทียบเท่าทอง 15 บาท)

ตอนเย็นค่าเงินบาทอ่อน เขารับซื้อคืน 299,400 บาท เพราะราคา 29.94 บาทต่อดอลล์ครับ วิธีดูก็เอาวิกฤติเป็นจังหวะ

เรื่องมันยาวครับ ขอบคุณ

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง เป็นความรู้ครับ :rolleyes: