ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีเช้าตรู่วันศุกร์ วันนี้มีภารระกิจช่วงเช้าถึงบ่าย

เลยขอมาเขียนบทวิเดาก่อนแต่ไก่โห่นะครับ

ผมไม่ได้เป็นคนสวนนะครับ คุณเด็กขายของ

ผมเขียนตามที่ผมมองเห็น อย่างไม่มี อคติ

แต่สิ่งที่เกิดขึ้นมันมาจาก สิ่งที่ไม่ปกติจากพวกกองทุน

ทำราคาปั่นไปมา ทิศทางก็เลยผิดเพี้ยนไปจากเทคนิค ตามปกติครับผม

ราคาทองคำเมื่อวานนี้ไม่เป็นไปตามคาดอีกแล้ว

บาดเจ็บสาหัสกันไปตามๆกัน กล่าวคือ

ราคาทองคำทำท่าว่าจะรับไว้อยู่ตรง 1365 แต่ยืนได้ไม่นาน

ก็มีแรงเทขายทุบราคาทองไหลลงมาตรงแนวรับ 1357

ก็คาดเดาว่าน่าจะรับอยู่ ผลปรากฏว่าดิ่งนรกลงไปต่ำสุดที่ 1343

หลังจากนั้นก็ค่อยๆดีดขึ้นมาอยู่ที่ 1348 ในเวลานี้

วันนี้ขอวิเดาว่าราคาทองคำถูกเทขายอย่างหนักจนมาสุดแนวรับ

ทั้งรายสัปดาห์และรายวันและราย 4 ชั่วโมง

ราคาทองคำน่าที่มีแรงช้อนซื้อกลับโดยจะมีแนวรับ

ที่บริเวณ 1343 ขอเดา(สั่งเลย)ว่าไม่ให้ลดต่ำกว่านี้ 1343 นี้

หลังจากนั้นราคาทองคำน่าที่จะพุ่งกลับขึ้นไปทดสอบแนวต้านต่อไปนี้คือ

1350 1357 1363 ถ้าสำเร็จก็จะไปได้ถึง 1373

ได้เหมือนกันนะครับ

ขอเดาแค่นี้ก่อนนะครับ เดามากเจ็บตัวมากครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

ชอบตุณเฮีย..แบทแมน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ก่อนหน้าโน้นตอนทองขาขึ้น ขา S ก็บ่นกันว่าจะมีโอกาสได้เห็น 1300 อีกไหมเนี่ย มาคราวนี้ทองขาลง เป็นทีของขา L โอดครวญบ้างจะได้เห็น 1400 อีกไหมหนอ เป็นกำลังใจให้ทุกขานะครับ ตอนนี้ไม่มีของเลยเนี่ย ว่าจะใส่ L ช่วยดัน 1400 บ้างสักหน่อยดีกว่า

1400 จะมาให้เห็นอีกเมื่อไหร่หนอ

ขอบคุณครับเฮีย

smile.gif ขอบคุณคุณแบทแม่นค่ะ แหะๆ ตอนนี้กางเต้นท์รอแล้วค่ะ afd371da.gif

:D :D :D :D

ทองมีขึ้นมีลง เดี๋ยวตลาดเปิด (GF) จะไปเปิด L สัก 2 สัญญา

ขอให้ราคาขึ้นเร็วๆๆ จะได้ไปเอา Note Book มาหิ้วเท่ห์ สัก 1 เครื่อง

ขอบคุณเฮียแบทแมนมาก +1

:D :D :D :D

!thk เฮียแบทแมนคะ ติดตามอยู่เสมอคะ ถึงแม้ไม่ค่อยออกมาโพสนะคะ !thk !thk

ขอบคุณค้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาบ

ห่วงจีนคุมเศรษฐกิจร้อนลามฉุดหุ้นร่วงทั่วโลก

วันที่ 21 มกราคม พ.ศ. 2554

ไม่ใช่แต่เพียงหุ้นฟากฝั่งเอเชียที่ร่วงลงอย่างหนักวานนี้ เหตุจากความกังวลในการใช้มาตรการที่เข้มงวดมากขึ้นของทางการจีนหลังจากที่ตัวเลขจีดีพีไตรมาสที่ 4 ของปีที่แล้วล่าสุดเติบโตร้อนแรงกว่าที่ตลาดคาดไว้ที่ 9.8% โดยทั้งปีขยายตัวถึง 10.3% ถึงแม้ว่าในรอบปีที่ผ่านมาได้มีมาตรการออกสกัดกั้นเงินเฟ้อและชะลอเศรษฐกิจอย่างต่อเนื่องก็ตาม เช้าวันนี้ตามเวลาของไทยทั้งหุ้นสหรัฐและยุโรปร่วงต่อเนื่องหวั่นจีนคุมเข้มการเติบโตทางเศรษฐกิจ

แต่ปัจจัยเสี่ยงของเศรษฐกิจจีนยังลามต่อบรรยากาศของตลาดหุ้นทั่วโลก ทั้งฝั่งสหรัฐและยุโรป โดยหุ้นสหรัฐเดินสู่ขาลงเป็นวันที่ 2 ท่ามกลางความวิตกถึงความเป็นไปได้ที่จีนอาจออกมาตรการคุมเศรษฐกิจไม่ให้เติบโตร้อนแรงเกินไป

ดัชนีดาวโจนส์ ปิดซื้อขายวานนี้ (20 ม.ค.) ปรับตัวลง 2.04 จุด หรือ 0.02% มาอยู่ที่ 11,823.25 จุด ขณะดัชนีเอส แอนด์ พี 500 ปรับตัวลง 1.65 จุด หรือ 0.13% ที่ 1,280.27 จุด ส่วนดัชนีแนสแด็ก ลดลง 21.07 จุด หรือ 0.77% ปิดซื้อขายที่ 2,704.29 จุด ขณะที่ไฟแนนเชียล ไทมส์ FT100 ลอนดอน ดิ่งลงถึง 1.82% มาปิดที่ 5,867.91 DAX เยอรมันลดลง 0.83% และ CAC40 ฝรั่งเศส 0.2%

ท่ามกลางแรงกดดันขาลงของตลาด ที่เกิดจากความวิตกว่าจีนอาจขึ้นดอกเบี้ยระลอกใหม่ เพื่อคุมเศรษฐกิจไม่ให้ร้อนแรงเกินไป

ราคาน้ำมันร่วงต่อ

ด้านราคาน้ำมันร่วงหนัก หลังสหรัฐเผยปริมาณน้ำมันสำรองรายสัปดาห์เพิ่มเกินคาด ประกอบกับความวิตกว่าจีนอาจมีการดำเนินนโยบายเพื่อคุมการขยายตัวของเศรษฐกิจ

ราคาน้ำมันดิบไลท์ ส่งมอบล่วงหน้าเดือน ก.พ. ที่ตลาดไนเม็กซ์ สหรัฐ วานนี้ (20 ม.ค.) ดิ่งลง 2 ดอลลาร์ ปิดซื้อขายที่ 88.86 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

ขณะราคาน้ำมันดิบเบรนท์ ทะเลเหนือ ส่งมอบล่วงหน้าเดือน มี.ค. ที่ตลาดลอนดอน อังกฤษ ลดลง 1.58 ดอลลาร์ มาอยู่ที่บาร์เรลละ 96.58 ดอลลาร์

ตลาดได้รับแรงกดดันจากรายงานปริมาณน้ำมันสำรองรายสัปดาห์ ซึ่งกระทรวงพลังงงาน สหรัฐ ระบุว่า เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว มีเพิ่มขึ้น 2.6 ล้านบาร์เรล มาอยู่ที่ 335.7 ล้านบาร์เรล ตรงข้ามกับการคาดหมายว่า จะลดลง 900,000 บาร์เรล

นอกจากนี้ ยังมีความกังวลว่า รัฐบาลจีนอาจมีการออกมาตรการใหม่ๆ เพื่อควบคุม ไม่ให้เศรษฐกิจขยายตัวร้อนแรงเกินไป หลังกรุงปักกิ่งระบุว่า เมื่อปีที่แล้ว เศรษฐกิจเติบโตถึง 10.3% โดยในไตรมาส 4 เพียงไตรมาสเดียว ขยายตัวถึง 9.8%

ขณะที่ราคาทองโลกมีการปรับฐานอย่างรุนแรง จากการเทขายทำกำไร ร่วงกว่า 23.70 ดอลลาร์สหรัฐ มาปิดที่ 1,346.50 ดอลลาร์ต่อออน

สวัสดีครับ เฮียแบทแมน รับทราบแล้วครับ ว่า เฮียแบทแมนไม่ได้เป็นชาวสวน จากข้อมูล กราฟ

ซึ่งมีนักลงทุน ชาว HongKong ได้เข้าซื้อเพิ่มเติมอย่างหนาแน่น เมื่อเย็นวานนี้ ทำให้ทิศทาง

มุมมองของ กราฟ เปลี่ยนแปลง และ เส้นสัญญานต่างๆ ก็แจ้งแบบนั้น ออกมา โดยยึดตามการซื้อขาย

ของนักลงทุน ฮ่องกง ครับ

เด็กขายของ เขียนถูกใช่ไหมครับ

5fc0f220.gif 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif วันนี้เหนื่อยจัง ไปเข้านอนดีกว่า ขอบคุณข้อมูลดีๆของทุกท่านนะค่ะem309.gif em309.gif em309.gif

ขอบคุณนะคะ..เฮียแบทแมน

ขอบคุณนะคะ..คุณเด็กขายของที่เอาข่าวมาบอกเสมอ

ปล.คุณเด็กขายของไปยืนมองน้ำตกชุดนั้น ไม่หนาวเหรอคะ

หรือว่า ซะใจดี เหมือนเห็นทองร่วงเหมือนน้ำตก อิอิ.

สวัสดีครับ เฮียแบทแมน รับทราบแล้วครับ ว่า เฮียแบทแมนไม่ได้เป็นชาวสวน จากข้อมูล กราฟ

ซึ่งมีนักลงทุน ชาว HongKong ได้เข้าซื้อเพิ่มเติมอย่างหนาแน่น เมื่อเย็นวานนี้ ทำให้ทิศทาง

มุมมองของ กราฟ เปลี่ยนแปลง และ เส้นสัญญานต่างๆ ก็แจ้งแบบนั้น ออกมา โดยยึดตามการซื้อขาย

สวัสดีเช้าวันเสาร์นะครับ

รีบมาเขียนวันเสาร์ วันจันทร์จะได้ตื่นสายไม่ต้องเขียน 555

อยากให้คุณเด็กขายของนำกราฟมาเผยแพร่ด้วยก็ดีนะครับ

ว่าแต่ผมเห็นรูปแล้วรับไม่ได้ครับ.........

ที่รับไม่ได้ก็เพราะ น้ำหนักเกิน แต่งตัวผิดปกติ

ถ้าเห็นเวลาร่วงลงมา ผมรับไม่ได้จริงๆครับ 555

สงสัยคืนนี้ฝันร้ายแหงๆ ต้องไปแก้เคล็ดซะแล้ว

ราคาทองคำเมื่อวานนี้ก็ยังไม่เป็นไปตามคาด

หลุดแนวรับที่สั่งไว้ ต่ำกว่า 1343 จนได้

ร่วงลงไปถึง 1338 กดดัน เขย่าขวัญ เขย่าของจากนักลงทุนรายย่อย

ที่บาดเจ็บสาหัสตกจากที่สูงกันมา

หลังจากนั้นก็ค่อยๆดีดขึ้นมาอยู่ที่ 1343 แนวรับที่สั่งไว้ให้อยู่เมื่อวาน ในเวลานี้

วันนี้ขอวิเดาว่าราคาทองคำที่ถูกเทขายอย่างหนักจนมาสุดแนวรับ

นับแล้ว 3 สัปดาห์ ราคาทอง ปิดที่ 1342.44 เหรียญ ลดลง 5.72%

ขออนุญาตเอาข้อมูลจากคุณน้องดำมา

ยังไงๆราคาทองคำก็น่าที่มีแรงช้อนซื้อกลับบ้างโดยจะมีแนวรับ

ที่บริเวณ 1338 ถ้าลดต่ำกว่านี้ขอเลข 1333 ซะเลยเพราะสวยดี (ตองสาม)

หลังจากนั้นราคาทองคำน่าที่จะพุ่งกลับขึ้นไปทดสอบแนวต้านต่อไปนี้คือ

1357 1365 ถ้าฝ่าสำเร็จก็จะไปได้ถึง 1370

ขอเดาแค่นี้ก่อนนะครับ เดามากเจ็บตัวมากตามเคยครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ขอบคุณพี่ขายของสำหรับข่าวนะคะ ผิดหวังนิดหน่อย อยากได้ราคา 1335 ยังไม่ถึงรอ รอ ต่อปาย

ปล.ได้เพื่อนแล้ว เห็นด้วยกับเฮียแบ้ทแมนนะคะ จริง ๆ ชอบรูปเดิมน่ะดูขึงขังไำม่หน่อมแน้ม อิอิ แซวจ้า.