ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

น้องแพนเค็กมาฟิตร่างกายให้เฮียดูแล้วนะ อิอิ เฮียรีบดันทองขึ้นมารับหน่อย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีเช้าตรู่วันอังคาร

ราคาทองคำเมื่อวานนี้ท่าดี ทีเหลว

ขนาดอุตส่าห์ ไหว้วานให้น้องแพนเค็กมาช่วย ยืนยัน นั่งยัน

ให้ราคาทองกลับเป็นขาขึ้นกลับไป

แต่ไม่สำเร็จ ตกค่ำราคาทองไหลรูดลงยังกับน้ำตก...

สงสัยต้องให้น้องแพนเค็ก ไปฟิตกล้ามเนื้อแขน ขา

จะได้มีแรงดันราคาทองคำกลับขึ้นไป....เฮ้อออ

เมื่อวานนี้ราคาทองตอนเช้าก็ทำท่าว่าจะ Rebound

กลับขึ้นไปยืนเหนือ 135x ได้แล้ว

แต่ผลปรากฎว่า ขึ้นไปได้แค่ 1353 เท่านั้นเอง

ต่อมาก็มีแรงเทขายทุบราคาทองไหลลงมาเรื่อยๆ

จนราคาทองลดลงมาต่ำที่สุดที่ 1331

และก็ค่อยๆดีดขึ้นมาอยู่ที่ 1332 ในเวลานี้

วันนี้ขอวิเดาว่าจากการที่ราคาทองคำถูกเทขายอย่างหนักจนมาสุดแนวรับ

ทั้งรายสัปดาห์และรายวันและราย 4 ชั่วโมงแล้ว

และวันศุกร์ที่ผ่านมา SPDR ช้อนซื้อกลับทองคำราว 20.34 ตัน

แต่เมื่อคืนที่ผ่านมา  SPDR ดันขายออกมา -10.93 ตัน

ไม่รู้เล่นอะไรกัน ทำเอาความมั่นใจที่กลับมา กลับไปซะแล้ว

ราคาทองคำเปิดตลาดเอเชียมาเช้าวันนี้ ก็เลยไหลลงมาเรื่อยๆ

มายืนอยู่ตรงแนวรับที่ให้ไว้เมื่อวานที่ 1333

แต่สถานการณ์ยังทำท่าไม่ค่อยน่าไว้วางใจ

วันนี้ขอวิเดาว่า ราคาทองคำจะมีแนวรับที่ 1330 ณ.ตรงนี้เลยครับ

แต่ถ้ารับไว้ไม่อยู่ ก็ โน่น ไปเจอกันที่ 1318

ผมเห็นเท่านี้จริงๆครับ ไม่ได้มั่วนิ่ม ไม่อยากให้ลงไปซะด้วย

เพราะเครื่องมือทางเทคนิคต่างๆ ล้วนพร้อมที่จะดีดกลับขึ้นไปทันที

แต่มาเจอแรงขายจากกองทุนออกมาเรื่อยๆ แบบนี้

เครื่องมือเจอของจริงก็เลยแปรเปลี่ยนไป

หลังจากนั้นราคาทองคำจะมีแนวต้านที่ 1336 1341 1347

ขอเดาแค่นี้ก่อนนะครับ เดามากเจ็บตัวมากครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

ปล. มีข่าวดีที่ยังพอมีอยู่บ้าง คือ ทองในตลาดโลกตอนนี้ขาดตลาด จัดส่งให้ไม่ทันครับ

ดังจะเห็นว่าร้านทองใหญ่ๆไม่มีทองส่งมอบให้

และDealer ในต่างประเทศบวก Premium ขึ้นมากบางรายบวกถึง $5

(ดังจะเห็นราคาทองของไทย สูงกว่าราคาคำนวณมาก

เพราะราคาคำนวณในจอ +Premium 1 เท่านั้น เฮียกัมพลแกบอกว่าแก้ไปแก้มา ลำบาก)

เนื่องจากมีแรงซื้อ ทองคำแท่งจริงจากตลาดทั่วทั้งโลก

จากสถาณการ์ที่กล่าวมานี้ น่าจะมีสัญญานบวกว่า

ราคาทองไม่น่าไหลลงมากกว่านี้

และข้อสำคัญ

ถ้าราคาไหลลงมาอีก ก็จะเจอพี่แว่นตาอีก เดี๋ยวพี่แว่นตา แกกวาดหมดทั้งโลก

ฝรั่งจะหนาว แล้วร้อง ว่า Oh my God ขายหมูนี่เป็นอย่างนี้นี่เอง 555

B)

น้องแพนเค็กมาฟิตร่างกายให้เฮียดูแล้วนะ อิอิ เฮียรีบดันทองขึ้นมารับหน่อย

ถ้ายังไม่พอ มีต่อครับเฮีย

post-1175-007549600 1295923672.jpg

post-1175-081141900 1295923792.jpg

ถูกแก้ไข โดย GoldMan

สวัสดีค่ะเฮีย

ยามเนี๊ย ต้องการกำลังใจและความเชื่อมั่นค่ะ ขอบคุณค่ะ เฮีย

อ่านมันส์จริงๆ น้ำยายไย๋ ขอบคุณมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ถ้ายังไม่พอ มีต่อครับเฮีย

เป็นปี่ เป็นขลุ่ย เป็น วง Orchresta เลยนะครับ !53 !53 !53

ขอบคุณค้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาบ

เป็นปี่ เป็นขลุ่ย เป็น วง Orchresta เลยนะครับ !53 !53 !53

จริงด้วยคะ ชาวไทยโกลด์กะทู้นี้สงสัยอ่านเฮียแบทแมน

จนชักจะซึมซับวันเบาๆ มุขที่มีเป็นเข่งของเฮียเค้า

จนเข้ากันเป็น วง orchresta แล้ว 555555

ปล.ขอบคุณนะคะที่บอกว่า เจ๊แว่นจะกวาดซื้อจนฝรั่งร้องว่าขายหมูเป็นยังไง5555

อย่าลืมว่า เจ๊แว่นเป็น Idol ของโฆษณาเจ๊พรนะคะ กร๊ากกกกกก