ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีเช้าตรู่วันพุธ

ราคาทองคำเมื่อวานนี้เจอ SPDR เทขายออกมาอีก -31.26 อยู่ที่ 1229.58

สงสัยฝรั่งจะขนเอาเงินมาแจกแต็ะเอียคนจีนเป็นแน่แท้

เล่นเทขายหนักขนาดนี้ แต่ขอบอกครับว่า ไม่กลัวหรอกครับ

เพราะถ้ามองราคาทองตามเทคนิคเมื่อวานนี้แล้วราคาพยายามปรับตัวขึ้น

แต่เหมือนไม่ตั้งใจ หรือไม่ค่อยอยากขึ้นไปนัก

ทำท่าว่าจะ Rebound กลับขึ้นไปแต่ก็ไปได้แค่ 1335ได้แค่นั้น

ต่อมาก็มีแรงเทขาย(สงสัย SPDR แหละครับ)จนราคาทองไหลลงมาเรื่อยๆ

จนราคาทองลดลงมาต่ำที่สุดที่ 1322 ในใจทำใจไว้ว่า

สงสัยได้เห็น 1318 แล้วแหงเลย  

ปรากฎว่ามีแรงรับค่อยๆดันราคาทองไม่ให้ลงไป ขึ้นมาอยู่ที่ 1334

ใกล้เคียงแนวรับที่ 1333ที่ให้ไว้วันก่อน ในเวลานี้

วันนี้ขอวิเดาว่าราคาทองคำน่าจะไม่ร่วงไปต่ำกว่านี้

สัญญานราย ชั่วโมงผมเหลือบเห็น น้องแพนเค็กทำท่าโฆษณาแชมพูสระผม

แต่เกรงใจที่เป็นดาราดัง ไม่ขอกลับหัวสระผมให้ดู

ก็เลย OK ครับ กลัวน้องแพนเค็กจะเวียนหัว

เจองานแสดงที่เข้ามามาก มาเจอราคาทองร่วงลงมาแรงอีก เดี๋ยวมีอ้วกแตก

เสียภาพดาราดังหมด ก็เลยกลายเป็นดังในรูปข้างล่าง สวยดีครับ

กล่าวคือ ราคาทองจะมีแนวรับที่ข้อศอกน้องแพนเค็กที่ 1330

คาดว่าคงไม่หลุดไปกว่านี้ น่าที่จะวิ่งไปตามแขนจนถึงข้อมือที่ 1338

ถ้าหากว่าราคาทองคำสามารถทะลุข้อมือที่ 1338 ได้

ราคาทองคำก็จะวิ่งขึ้นต่อไปจนปลายนิ้วน้องเขา

โดยราคาเป้าหมายน่าจะอยู่ที่เลขสวยอีกแล้วที่ 1345

และถ้าหากว่าน้องแพนเค็กฟิตเนสแล้ว พลังกลับมามากพอก็น่าที่จะ

มีแรงยืดแขนดันราคาทองให้ไปได้ถึง 1350

โดยจะมีแนวต้านที่ 1355 ก็เป็นไปได้นะครับ

ขอเดาแค่นี้ก่อนนะครับ เดามากเจ็บตัวมากครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

ขอตอบคุณ Treesit ว่า

1.ก่อนตรุญจีนของทุกๆปี ราคาจะขึ้นใช่เปล่า

ไม่เคยเกี่ยวกันเลยครับว่าตรุษจีนแล้วราคาทองจะขึ้น

แต่ทองขาดตลาดน่ะใช่ครับ

2.และเคยมีปีไหนที่ราคาทองไม่ขึ้นบ้างเปล่า

มีบ่อยมากเลยครับ และที่ประทับใจมากที่สุดคือมีปีหนึ่ง

หลังวันตรุษจีน ชิวสี่ (วันที่4หลังวันตรุษจีน)

ราคาทองคำร่วงลงแรงและมาก (จำไม่ได้แล้วว่าเท่าไหร่ เพราะไม่อยากจะจำครับ)

เจ็บตัวกันทุกร้านเลยนะครับ แต่ปีนี้หวังว่าไม่เจอแบบนั้นอีกแล้ว

3.ราคา1406 จะมาเปล่า

ตอบไม่ได้ครับ ว่าจะมาเมื่อไหร่ แล้วแต่ความกรุณาของพวกกองทุน

แต่ก็คาดว่าราคาทองน่าที่จะดีดกลับขึ้นได้บ้าง แต่ไม่ทราบว่าแค่ไหน

โดยเอาเปรียบหรือเปล่า

20-12-53 ซื้อK-GOLD nav11.9128($1384) แล้ว29-12-53($1420) ขาย nav12.0468 ส่วนต่าง0.134 (ส่วนต่าง$36)

แต่เมื่อ14-1-53 ซื้อ nav11.6111($1370) ขาย26-1-53 nav11.3181($1330) ส่วนต่าง0.293 (ส่วนต่าง$40)

ผมเปรียบเทียบตอนขาขึ้นประมาณ$36 navขึ้น0.134

แต่ขาลงประมาณ$40 navลง0.293

ทำไมราคาขึ้นลงใกล้เคียงกัน แต่navมัน....จังเลย :(

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ เฮียแบทแมน ราคาทองวิ่งวนไปมา รอ นโยบายของ FED และ อัตราดอกเบี้ย

อย่างนี้ ต้อง

ขอส่ง " การ์ดพลัง " เพิ่มพลังให้แนวรับ " US$1,330 " ให้แข็งแกร่ง

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขออภัยอีกครั้งหนึ่ง อย่างนี้ ต้องบ่อนทำลาย แนวต้าน " US$1,338, US$1,345 " ให้ยับ

ขอส่งการ์ดพลัง " สลายแนวต้าน " ให้ย่อยยับ แตกดังเพล้ง

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

วันนี้กลับหลังเป็นเทรน..เปิด L ชะเฉยเลย.

ขอสงพลังด้วยคนครับบบบ

ถูกแก้ไข โดย jaiy

:D :D :D :D

เฮียแบทแมนครับ ถ้างั้นปีนี้จะได้ซื้อทองตรุษจีนราคาถูกๆๆดิ

ชอบมากๆๆ เลย

ขอบคุณ................

!01 !01 !01 !01

สวัสดีเฮียแบทแมน ว้าวได้ผลแฮะ เห็นเด็กๆนิยมการ์ดพลังยูกิ จึงลองดู

โม้แค่นั้นเองครับ รู้ครับว่า นักลงทุนรอ FED announced Interest rate & นโยบายการเงิน การคงไว้หรือไม่ของ คิวอี 2 และเมื่อทุกอย่างเปิดเผยหมดแล้ว ก็ไม่มีอะไรแล้ว ฝรั่งคงเลิกทำ Sideway. แล้วล่ะ เวลาทำทีไร เบื่อชมัดเลยครับ

วันนี้กลับหลังเป็นเทรน..เปิด L ชะเฉยเลย.

ขอสงพลังด้วยคนครับบบบ

แบบนี้ คุณจ๋ายก็ได้ ค่ากับข้าวแล้วสิ ดีใจด้วยนะครับ

Morning Call ครับ ตื่นมาเช้านี้ เจอปลายนิ้วน้องแพนเค็กที่ 1345 เลยครับ ขอบคุณครับ !thk

สงสัยจะโดนสกัดด้วยเงินบาท

คุณเด็ก ขายของ โดยรวมช่วงนี้คิดว่าราคาจะขึ้นไปรับช่าวดอยเปล่าครับ

สวัสดีเช้าวันพฤหัสครับ ทุกท่าน

ต้องขอขอบคุณ คุณ Tony ที่ช่วยจำ สิ่งที่เจ็บปวด

ราคาทองวันนั้น ว่ากันว่า หากิน ทำกำไรมาทั้งปี

แค่ สี่วัน มันเอากำไรกลับไปหมดเลยนะครับ

แสบจริงๆ ไอ้พวกกองทุนนี่

Oho คุณเด็กขายของนี่เด็กจริงๆ เล่นการ์ดพลังงานด้วย

ผมยังเล่นไม่เป็นเลย ต้องให้ช่วยสอนแล้ว 555

คุณเด็กขายของต้องเป็น พวกมนุษย์กระดาษ

ที่เขาโฆษณาประหยัดพลังงานเป็นแน่แท้

ที่มีไพ่แค่ไม่กี่ใบ ส่งพลังงานช่วยน้องแพนเค็กผม

ที่ตกที่นั่งลำบากเมื่อคืนนี้ ร่วงเอาๆ

จนผมนั่งกินสเต็กแสนอร่อยกับ Robin ไม่อร่อยเลย555

เล่าถึงเมื่อวานดีกว่าครับราคาทองคำเมื่อวาน

ตอนบ่ายทำท่าฮึดฮัด จะดีดกลับขึ้นไปเหนือ 1338

อีกนิดก็ผ่านแล้วปรากฎว่าไปแตะเส้นแล้ว ยึกยักๆ

ทำท่าว่าจะ Rebound กลับขึ้นไปสำเร็จ

เป้าหมายคือปลายนิ้วน้องแพนเค็กที่ 1345

แต่ผลปรากฎว่ามีแรงเทขายทุบราคาทองไหลลงมาเรื่อยๆ

จนราคาทองลดลงมาต่ำที่สุดที่ 1325

ตอนนั้นน้องแพนเค็กอยู่ในสถานการณ์ลำบากแล้ว

โดนหักศอก ให้ราคาทองพลิกไหลลงมา

และด้วยการด์พลังงานของคุณเด็กขายของ

ก็ช่วยเสริมพลังให้น้องแพนเค็กมีแรงค่อยๆดันให้

ราคาทองดีดกลับขึ้นมาอยู่ที่ 1344.65 ในเวลานี้

ตรงปลายนิ้วกลางน้องแพนเค็กพอดีเลยนะครับ

(เดาแม่นจริงๆเลยเรา ขอชมตัวเองบ้าง 555)

วันนี้ขอวิเดาว่าราคาทองคำถูกเทขายอย่างหนักมาหลายเพลาแล้ว

ส่งสัญญานขนาดผมเริ่มกินสเต็คไม่อร่อยแล้ว

นักลงทุนรายย่อย น่าที่ยับเยิน Cut Loss ให้รายใหญ่กินของถูกกันมากพอแล้ว

เพราะดูแรงขายเมื่อคืน น่าที่จะร่วงไหลลงต่ำกว่า 1323 ก็ไม่ต่ำกว่า

ลงไปวัดใจตรง 1325 ให้ใจหวิวกันทั้งโลก 555

แสดงว่ารายย่อย ยับพับกระดาษหนีกันไปหมดแล้ว

ราคาทองคำน่าที่จะดีดกลับขึ้น(ไปต่อได้บ้าง ยังไม่น่าไว้ใจนักครับ)

โดยคาดว่าราคาทองจะมีแนวรับที่ 1338 ณ.ตรงข้อมือน้องแพนเค็กนี้เลยครับ

แต่ถ้ารับไว้ไม่อยู่ น้องแพนเค็กก็คงโบกมือ BYE BYE โน่น ไปเจอกันที่จอดรถชั้นใต้ดิน

แต่ผมว่ายังไม่ถึงเวลาไปที่จอดรถเอารถกลับบ้าน

เพราะยัง Shopping ทองไม่เสร็จเลย 555 ราคาตอนนี้น่าซื้อจะตาย

ฝรั่งอุตส่าห์เทออกมาหนักขนาดนี้ จากระดับสูงสุด 1432

ลงมาต่ำสุด1323ก็ แค่ $109 แล้ว

ราคาทองน่าที่จะดีดกลับขึ้นไป คาดว่าแนวต้านแรกก็คือ 1345 ตรงนี้แหละครับ

แนวรับถัดไปนี่สิสำคัญ 1350-1355 ถ้าผ่านไปได้

ขาแอลยิ้มเลยนะครับ

ขอเดาแค่นี้ก่อนนะครับ เดามากเจ็บตัวมากเหมือนเดิมครับ

ไม่อยากฝันไกลนัก เพราะ 1366 เป็นก้างขวางคออยู่

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

:D :D :D :D

สวัสดีทุกๆๆท่าน เช้าวันพฤหัส

ที่สดใส อากาศเย็นสบาย

ขอให้ทุกๆๆท่าน โชคดีและร่ำรวยเงินทอง...........

ราคาทองวิ่งมาอยู่ที่ $1342 ดีใจมากๆๆๆๆ กำลังจะลงจากดอย

มาเที่ยวตรุษจีนในเมืองให้สนุกกกกกกกกก.......................

ขอบคุณ

ขอบคุณค่ะเฮีย เมื่อคืนแอบเก็บเพิ่มมาที่ราคา 19451 เพราะราคาน่า shop จริงๆ

+1ค่ะ ลุ้นต่อ

ทองคำปิดบวก 70 เซนต์

27 มกราคม 2554 เวลา 08:29 น. |เปิดอ่าน 130 | ความคิดเห็น 0

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดขยับขึ้นหลังเฟดยืนยันเดินหน้ามาตรการเดินหน้าโครงการซื้อพันธบัตรวงเงิน 6 แสนล้านดอลลาร์

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนก.พ.ปรับตัวขึ้น 70 เซนต์ หรือ 0.05% ปิดที่ 1,333.00 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,324.30 - 1,339.50 ดอลลาร์

ขณะที่สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนมี.ค.เพิ่มขึ้น 32.3 เซนต์ ปิดที่ 27.128 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาโลหะทองแดงส่งมอบเดือนมี.ค.เพิ่มขึ้น 4.1 เซนต์ ปิดที่ 4.267 ดอลลาร์/ปอนด์

ส่วนสัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนเม.ย.พุ่งขึ้น 9.60 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,796.90 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนมี.ค.พุ่งขึ้น 19.85 ดอลลาร์ ปิดที่ 804.60 ดอลลาร์/ออนซ์

สัญญาทองคำดีดตัวขึ้นหลังจากคณะกรรมการกำหนดนโยบายของเฟดยืนยันว่าจะเดินหน้าโครงการซื้อพันธบัตรรัฐบาล วงเงิน 6 แสนล้านดอลลาร์ หรือมาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณรอบสอง (QE2) ต่อไปจนสิ้นสุดโครงการในเดือนมิ.ย.ปี 2554 ตามแผนการที่วางไว้

เทรดเดอร์ในตลาดทองคำว่า แม้ภาวะการซื้อขายในตลาดทองคำซบเซาลงในช่วงต้นปีที่ผ่านมา แต่นักลงทุนยังคงมีมุมมองที่เป็นบวกว่า ราคาทองคำยังคงมีแนวโน้มในช่วงขาขึ้น และคาดว่านักลงทุนจะเพิ่มการถือครองทองคำเมื่อเห็นว่าราคาปรับตัวลงสู่ระดับที่สามารถยอมรับได้

ราคาทองคำร่วงลงไปแล้ว 6% นับตั้งแต่ต้นปีนี้ หลังจากปรับตัวเพิ่มขึ้นโดยรวม 30% ในปี 2553 ขณะที่เทรดเดอร์เชื่อมั่นว่า ปัจจัยต่างๆที่เคยกระตุ้นนักลงทุนให้เข้าถือครองทองคำในปี 2553 นั้น จะยังคงเป็นปัจจัยเดียวกันกับในปีนี้ด้วย ซึ่งรวมถึงความวิตกกังวลเรื่องความอ่อนแอของค่าเงินและปัญหาหนี้สาธารณะในยุโรป