ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

1 กุมภาพันธ์ 2554 แล้ว วันหวยแห่งชาติออก เฮ้ย ไม่ใช่ครับ วันเริ่มต้นแห่งเดือนตรุษจีน, วาเลนไทน์

มาฆบูชา สำหรับ เฮียแบทแมน และเพื่อนๆ ทุกคนนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:D :D :D :D

สวัสดีทุกๆๆท่าน เช้าวันอังคาร

ที่สดใส อากาศเย็นสบาย

ขอให้ทุกๆๆท่าน โชคดีและร่ำรวยเงินทอง...........

มารอการวิเดาของเฮียคร๊าบบบบบบบบบบบ

ราคาทองวิ่งมาอยู่ที่ $1333 .......................

ขอบคุณ

วันนี้มาสาย เนื่องจากติดภาระกิจช่วงเช้าครับ

ราคาทองคำเมื่อวานนี้หลุดแนวรับ 1331 ไปทำให้ใจหวิว

แต่กลับมามองดูแนวรับแล้วยังมีแนวรับที่ 1321 จึงไม่ไหวหวั่น

แต่ไม่ว่างมาเขียนเป็นกำลังใจให้นะครับ

ราคาทองพอหลุด 1331 ลงไปถึง 1326 เชียวเลยนะครับเมื่อคืนนี้

หลังจากนั้นราคาทองคำก็ค่อยๆขยับขึ้นมาทีละเล็ก ทีละน้อย

จนสูงสุดที่ 1340 ในช่วงเช้าวันนี้ และ

ไหลลงมาเล็กน้อยที่ 1338 ในเวลานี้

วันนี้ขอวิเดาว่าราคาทองคำหลังจากที่มีแรงซื้อดันราคาทองกลับขึ้นมา

ทำให้ใจชื้นขึ้นบ้าง หลังจากใจหวิวเมื่อคืนนี้

ระยะสั้นคาดว่าน่าที่จะไหลลงได้บ้าง

โดยมีแนวรับอยู่ที่ 1331 อีกแล้วครับท่าน

เลขสวยตามเดิม แต่คราวนี้อาจจะลงไปไม่ถึง

หลังจากนั้นน่าที่จะดีดกลับขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่เหนียวมากเส้นหนึ่ง

จะเป็นเส้นชี้ชะตาทิศทางราคาทองในช่วงระยะนี้

ว่าจะออกหัว หรือก้อย แต่หวังว่าจะฝ่าไปได้

เส้นนั้นคือ 1345 ทำสามเหลี่ยมชายธง

แกว่งไป แกว่งมา ท้ายที่สุดน่าที่จะไปชนเส้น 1352 ในเร็ววันนี้ได้นะครับ

เนื่องในวันตรุษจีน วันพรุ่งนี้วันไหว้ ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้

ขออวยพรให้มั่งมีเงินทอง สุขภาพแข็งแรง มีความสุขทุกๆท่านครับ

ปล.สถานการณ์หน้าร้านผมรถติดหนักมาก

ข่าวว่าวัดเล่งเน่ยยี่ แจกพระทำให้มีคนไปรอหน้าวัดจำนวนมาก

รถติดขนาด คนขับรถเมล์ลงมาเดินเล่นแก้เซ็ง

คนบนรถเมล์สลบ(หลับ)กันจำนวนมาก

และบางคนเหลือผู้โดยสารอยุ่ 2-3 คนเอง

เพราะที่เหลือลงเดินกันหมด

หลีกเลี่ยงถนนเจริญกรุงแถวร้านผมช่วงนี้นะครับ

พรุ่งนี้ ถนนจะโล่งแล้วเพราะวันนี้วันจ่าย+วันแจก

ตั้ง ตั๋ง คะเฮียแบ้ทแมน ติดตามต่อปาย.

ขอบคุณนะคะ โชคดีที่พอไหว้แม่เจ๊แว่นเสร็จ

ก็โทรหาเฮียแบทแมน เห็นบอกคนขับรถเมล์ต้องลงมาเดินเล่น

ไม่งั้นคงเซ็งแย่ เลยตัดสินใจเลี้ยวกลับบ้าน

แล้วพรุ่งนี้เจอกันนะคะน้องชายที่แสนน่ารัก อิอิ.

ขอบคุณเฮียแบทมากคะ ตรุษจีนนี้ขอให้เฮียแบทมีความสุข โชคดี ร่ำรวยๆๆ นะค๊า :lol:

ตรุษจีนนี้ขอให้เฮียแบทรํ่ารวยทั้งเงินทองและความสุข สุขภาพแข็งแรงนะคะ

วันนี้มาสาย เนื่องจากติดภาระกิจช่วงเช้าครับ

ราคาทองคำเมื่อวานนี้หลุดแนวรับ 1331 ไปทำให้ใจหวิว

แต่กลับมามองดูแนวรับแล้วยังมีแนวรับที่ 1321 จึงไม่ไหวหวั่น

แต่ไม่ว่างมาเขียนเป็นกำลังใจให้นะครับ

ราคาทองพอหลุด 1331 ลงไปถึง 1326 เชียวเลยนะครับเมื่อคืนนี้

หลังจากนั้นราคาทองคำก็ค่อยๆขยับขึ้นมาทีละเล็ก ทีละน้อย

จนสูงสุดที่ 1340 ในช่วงเช้าวันนี้ และ

ไหลลงมาเล็กน้อยที่ 1338 ในเวลานี้

วันนี้ขอวิเดาว่าราคาทองคำหลังจากที่มีแรงซื้อดันราคาทองกลับขึ้นมา

ทำให้ใจชื้นขึ้นบ้าง หลังจากใจหวิวเมื่อคืนนี้

ระยะสั้นคาดว่าน่าที่จะไหลลงได้บ้าง

โดยมีแนวรับอยู่ที่ 1331 อีกแล้วครับท่าน

เลขสวยตามเดิม แต่คราวนี้อาจจะลงไปไม่ถึง

หลังจากนั้นน่าที่จะดีดกลับขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่เหนียวมากเส้นหนึ่ง

จะเป็นเส้นชี้ชะตาทิศทางราคาทองในช่วงระยะนี้

ว่าจะออกหัว หรือก้อย แต่หวังว่าจะฝ่าไปได้

เส้นนั้นคือ 1345 ทำสามเหลี่ยมชายธง

แกว่งไป แกว่งมา ท้ายที่สุดน่าที่จะไปชนเส้น 1352 ในเร็ววันนี้ได้นะครับ

เนื่องในวันตรุษจีน วันพรุ่งนี้วันไหว้ ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้

ขออวยพรให้มั่งมีเงินทอง สุขภาพแข็งแรง มีความสุขทุกๆท่านครับ

ปล.สถานการณ์หน้าร้านผมรถติดหนักมาก

ข่าวว่าวัดเล่งเน่ยยี่ แจกพระทำให้มีคนไปรอหน้าวัดจำนวนมาก

รถติดขนาด คนขับรถเมล์ลงมาเดินเล่นแก้เซ็ง

คนบนรถเมล์สลบ(หลับ)กันจำนวนมาก

และบางคนเหลือผู้โดยสารอยุ่ 2-3 คนเอง

เพราะที่เหลือลงเดินกันหมด

หลีกเลี่ยงถนนเจริญกรุงแถวร้านผมช่วงนี้นะครับ

พรุ่งนี้ ถนนจะโล่งแล้วเพราะวันนี้วันจ่าย+วันแจก

ดีดขึ้นมาแล้ว เป้า 1345

Morning Call สวัสดีวันไหว้ ก่อนวันครุษจีน ขอให้รวยๆเฮงๆทุกท่าน นะครับ !thk

:D :D :D :D

สวัสดีทุกๆๆท่าน เช้าวันพุธ

ที่สดใส อากาศเย็นสบาย

ขอให้ทุกๆๆท่าน โชคดีและร่ำรวยเงินทอง...........

เที่ยวตรุษจีนให้สนุกครับบบ.......................

มารอการวิเดาของเฮียคร๊าบบบบบบบบบบบ

เมื่อคืนมันไม่ยอมผ่าน $1345.........

ขอบคุณ

สวัสดีเช้าวันไหว้ หรือวันตรุษจีนeveครับ

อากาศเย็นสบายอีกแล้วครับ ทุกท่าน

ราคาทองคำเมื่อคืนนี้แกว่งตัวในกรอบสามเหลี่ยมชายธง

แต่มีหลุดแนวรับที่ 1331ให้ใจหวิวเล่นอีกแล้ว

ราคาทองคำทำท่าว่าจะหลุดแนวรับ1331ลงไปที่ 1325หลังจากนั้นก็ดีดกลับขึ้นมาทันที

พุ่งขึ้นไปชนแนวต้านที่ 1345 แล้วก็เหยียบเบรค ABS หยุดลง

จนราคาทองอ่อนลงมาปิดบริเวณ 1338.5 ในเวลานี้

วันนี้ขอวิเดาว่าน้องแพนเค็กคงจะหยุดถ่ายละครช่วงตรุษจีน

เพราะอาทิตย์หน้าละครช่อง7ก็จะอวสานแล้ว

วันนี้ว่างมาช่วยวิเดาให้พวกเราว่า

ราคาทองน่าที่จะSide Wayโดยหากมีแรงเทขายเหลืออยู่บ้าง

คาดว่าน่าที่จะมีแนวรับที่ 1333 เลขตองเลขสวยอีกแล้วครับ

ไม่น่าหลุดไปจากมือน้องแพนเค็กไปได้

จากนั้นน่าที่จะดีดกลับขึ้นไปโดยมีแนวต้านที่ 1344 และ 1350

แต่ตรง 1350 นี้สำคัญสุดๆเลยครับถ้าหลุดขึ้นไปได้ จะสวยเลย

ขาแอลมีเฮแน่ๆ เพราะจะกลายเป็นน้องแพนเค็ก ชูแขนขึ้นสุดเหยียด

เป้าหมายอย่างน้อยก็จะไปเจอแนวต้านแถว 1378เลยครับ

พรุ่งนี้วันตรุษจีนขอให้ทุกท่านโชคดี ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ขอบคุณค่ะเฮียแบทแมน ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้ :wub: