ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

อย่างนี้ทองไม่น่าขึ้นนานนะครับ

ไม่แน่นะครับดูอย่างสงครามเกาหรีดิยังเป็นข้ออ้างลากได้ กองทุนเทขายแต่ทองลากมา20เหรียญผมว่ากองทุนคงซื้อก่อนลากราคาจากนั้นเทขาย บวกลบแล้วเลยออกมา 2-3 ตัน อาจทำสไรเวก็ได้นะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับเฮีย ราคาทองวันนี้ทำให้บนดอยอุ่นขึ้นนิดนึง

:D :D :D :D

สวัสดีทุกๆๆท่าน เช้าวันจันทร์

ที่สดใส อากาศเย็นสบาย ระวังดูแลสุขภาพกันด้วย

ขอให้ทุกๆๆท่าน โชคดีและร่ำรวยเงินทอง...........

มารอการวิเดาของเฮียคร๊าบบบบบบบบบบบ

ราคาทองวิ่งมาอยู่ที่ $1339 ดีใจมากๆๆๆๆ .......................

ขอบคุณ

สวัสดีเช้าวันจันทร์ครับ อากาศกลับมาเย็นอีกแล้วครับ ทุกท่าน

ช่วงปลายสัปดาห์ที่ผ่านมา งานเข้าครับ

งานเข้ามามากจริงๆ เลยไม่ได้มาวิเดาให้ทุกท่านอ่าน

ปลายสัปดาห์ก่อนราคาทองคำทำท่าว่าจะดีดพ้น 1348 ไปเล่นกันครึ่งบนที่ 1350 ขึ้นไปซะแล้ว

แต่ผลปรากฎว่า โดนทุบลงอย่างแรงจน

ราคาทองคำหลุดแนวรับที่ 1338 (ณ.ตรงข้อมือน้องแพนเค็ก)รับไว้ไม่อยู่

น้องแพนเค็กก็เลยกดลิฟท์ลงไปที่จอดรถชั้นใต้ดิน

โดยราคาทองลงทำ New low ที่ 1308.80

หลังจากนั้น ราคาทองเกิดเปลี่ยนใจกระทันหันดีดกลับขึ้นมาอย่างต่อเนื่อง

โดยเล่นข่าวความไม่สงบในอียิปต์

เห็นข่าวแล้ว พูดได้คำเดียวครับว่า เละ

ฝรั่งเล่นข่าวนี้ ดันราคาทองจนขึ้นพรวด ทำ High 1348.30

แต่ท้ายที่สุดก็มีการทำกำไร จนราคาทองอ่อนลงมาปิดบริเวณ 1338 ในเวลานี้

วันนี้ขอวิเดาว่าราคาทองจะมีแรงเทขายหลงเหลืออยู่บ้าง

คาดว่าน่าที่จะมีแนวรับที่ 1331 เลขสวยอีกแล้วครับ

หลังจากนั้นน่าที่จะดีดกลับขึ้นไปโดยมีแนวต้านที่ 1343 และ 1346

แต่ตรง 1346 นี้สำคัญมากถ้าหลุดขึ้นไปได้ จะสวยงามมาก

แต่ก็จะไปเจอแนวต้านเดิมแถว 1350-1355 อีกครั้ง

ขอเดาสั้นๆแค่นี้เหมือนเคยนะครับ

เพราะเดายาวกว่านี้จะผิดพลาดได้น่ะครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง