ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ราคาทองร่วงลงแล้ว กลับมาขึ้นแล้ว ข้อสำคัญ แพนเค็ก ก็มาแล้ว (ช่อง7) 555

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ เฮียแบทแมน

เด็กขายของ ขอโพสล่วงหน้า 9 ชั่วโมงได้มั้ยครับ เอาเป็นว่า ตอนนี้ เวลาเช้าตรู่ของวันพรุ่งนี้ 26 มกราคม 2554

ว้าว เฮีย แนวต้านสุดท้าย US$1,347 มาจริงๆ ด้วย แม่นตามเคย ว่าแล้ว ขาเอส ต้องโดนฝรั่งหลอกอีกจนได้

พรุ่งนี้ ก็มีปิด Option ของ GF GS ด้วย ไม่ช่วยเพื่อนให้ลงดอย แล้วจะไปช่วยใครเนี่ย

ปล. ขอกาวตราช้าง หลอดใหญ่ๆ หน่อยนะครับ จะได้เทปิดหน้าแหกได้หมด ครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ปล.ขอบคุณนะคะที่บอกว่า เจ๊แว่นจะกวาดซื้อจนฝรั่งร้องว่าขายหมูเป็นยังไง5555

อย่าลืมว่า เจ๊แว่นเป็น Idol ของโฆษณาเจ๊พรนะคะ กร๊ากกกกกก

เจ๊แว่น ลงทุนทองคำ สลึงเดียว เองหรือ อ๋อ เป็น วัยรุ่นเอ๊าะๆ ก็แบบนี้แหละ เดี๋ยวผ่านไปหลายๆปี ก็เป็นกอบเป็นกำเองแหละ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

เด็กขายของ ขอโพสล่วงหน้า 9 ชั่วโมงได้มั้ยครับ เอาเป็นว่า ตอนนี้ เวลาเช้าตรู่ของวันพรุ่งนี้ 26 มกราคม 2554

ว้าว เฮีย แนวต้านสุดท้าย US$1,347 มาจริงๆ ด้วย แม่นตามเคย ว่าแล้ว ขาเอส ต้องโดนฝรั่งหลอกอีกจนได้

พรุ่งนี้ ก็มีปิด Option ของ GF GS ด้วย ไม่ช่วยเพื่อนให้ลงดอย แล้วจะไปช่วยใครเนี่ย

ปล. ขอกาวตราช้าง หลอดใหญ่ๆ หน่อยนะครับ จะได้เทปิดหน้าแหกได้หมด ครับ

เอาใจช่วยคุณเด็กขายของ และ เพื่อน ๆ อีกหลายคน รวมทั้งผมด้วยครับ

ตอนนี้ผมติดดอยแล้วที่ 20,100 และ 19,650 บาท ครับ (ทองแท่ง)

เมื่อวานขายไม่ทันตอน 19,800 บาท

เดี๋ยวจะสวดมนต์ชุดใหญ่ช่วยอีกแรงครับ จะได้ลงดอยซักทีครับ

post-2119-003999500 1295964670.jpg

ถูกแก้ไข โดย spoltiw

เอาใจช่วยคนอยู่ดอยครับ..

ช่วงนี้คงมีหลายคนที่รอราคาอยู่ แต่ใจเย็นๆเดี๋ยว ชักพักก็มีรถมารับเองนะครับ

ขึ้นแล้วก็ลง ลงแล้วก็ ขึ้น วนๆๆอยู่อย่างเนีย.. !bye !bye

ceb85dec.gifจะช่วยลุ้นคะ... ceb85dec.gif

ขอถามครับ อยู่ดอยนานละ

1.ก่อนตรุญจีนของทุกๆปี ราคาจะขึ้นใช่เปล่า

2.และเคยมีปีไหนที่ราคาทองไม่ขึ้นบ้างเปล่า

3.ราคา1406 จะมาเปล่า

ขอบคุณมากๆครับ

:D :D :D :D

สวัสดีทุกๆๆท่าน เช้าวันพุธ

ที่สดใส อากาศเย็นสบาย

ขอให้ทุกๆๆท่าน โชคดีและร่ำรวยเงินทอง...........

มารอการวิเดาของเฮียคร๊าบบบบบบบบบบบ

ขอบคุณ

อรุณสวัสดิ์เฮียแบทแมนครับ มารอวิเดาเฮียครับ :lol:

สวัสดีเช้าตรู่วันพุธ

ราคาทองคำเมื่อวานนี้เจอ SPDR เทขายออกมาอีก -31.26 อยู่ที่ 1229.58

สงสัยฝรั่งจะขนเอาเงินมาแจกแต็ะเอียคนจีนเป็นแน่แท้

เล่นเทขายหนักขนาดนี้ แต่ขอบอกครับว่า ไม่กลัวหรอกครับ

เพราะถ้ามองราคาทองตามเทคนิคเมื่อวานนี้แล้วราคาพยายามปรับตัวขึ้น

แต่เหมือนไม่ตั้งใจ หรือไม่ค่อยอยากขึ้นไปนัก

ทำท่าว่าจะ Rebound กลับขึ้นไปแต่ก็ไปได้แค่ 1335ได้แค่นั้น

ต่อมาก็มีแรงเทขาย(สงสัย SPDR แหละครับ)จนราคาทองไหลลงมาเรื่อยๆ

จนราคาทองลดลงมาต่ำที่สุดที่ 1322 ในใจทำใจไว้ว่า

สงสัยได้เห็น 1318 แล้วแหงเลย  

ปรากฎว่ามีแรงรับค่อยๆดันราคาทองไม่ให้ลงไป ขึ้นมาอยู่ที่ 1334

ใกล้เคียงแนวรับที่ 1333ที่ให้ไว้วันก่อน ในเวลานี้

วันนี้ขอวิเดาว่าราคาทองคำน่าจะไม่ร่วงไปต่ำกว่านี้

สัญญานราย ชั่วโมงผมเหลือบเห็น น้องแพนเค็กทำท่าโฆษณาแชมพูสระผม

แต่เกรงใจที่เป็นดาราดัง ไม่ขอกลับหัวสระผมให้ดู

ก็เลย OK ครับ กลัวน้องแพนเค็กจะเวียนหัว

เจองานแสดงที่เข้ามามาก มาเจอราคาทองร่วงลงมาแรงอีก เดี๋ยวมีอ้วกแตก

เสียภาพดาราดังหมด ก็เลยกลายเป็นดังในรูปข้างล่าง สวยดีครับ

กล่าวคือ ราคาทองจะมีแนวรับที่ข้อศอกน้องแพนเค็กที่ 1330

คาดว่าคงไม่หลุดไปกว่านี้ น่าที่จะวิ่งไปตามแขนจนถึงข้อมือที่ 1338

ถ้าหากว่าราคาทองคำสามารถทะลุข้อมือที่ 1338 ได้

ราคาทองคำก็จะวิ่งขึ้นต่อไปจนปลายนิ้วน้องเขา

โดยราคาเป้าหมายน่าจะอยู่ที่เลขสวยอีกแล้วที่ 1345

และถ้าหากว่าน้องแพนเค็กฟิตเนสแล้ว พลังกลับมามากพอก็น่าที่จะ

มีแรงยืดแขนดันราคาทองให้ไปได้ถึง 1350

โดยจะมีแนวต้านที่ 1355 ก็เป็นไปได้นะครับ

ขอเดาแค่นี้ก่อนนะครับ เดามากเจ็บตัวมากครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

ขอตอบคุณ Treesit ว่า

1.ก่อนตรุญจีนของทุกๆปี ราคาจะขึ้นใช่เปล่า

ไม่เคยเกี่ยวกันเลยครับว่าตรุษจีนแล้วราคาทองจะขึ้น

แต่ทองขาดตลาดน่ะใช่ครับ

2.และเคยมีปีไหนที่ราคาทองไม่ขึ้นบ้างเปล่า

มีบ่อยมากเลยครับ และที่ประทับใจมากที่สุดคือมีปีหนึ่ง

หลังวันตรุษจีน ชิวสี่ (วันที่4หลังวันตรุษจีน)

ราคาทองคำร่วงลงแรงและมาก (จำไม่ได้แล้วว่าเท่าไหร่ เพราะไม่อยากจะจำครับ)

เจ็บตัวกันทุกร้านเลยนะครับ แต่ปีนี้หวังว่าไม่เจอแบบนั้นอีกแล้ว

3.ราคา1406 จะมาเปล่า

ตอบไม่ได้ครับ ว่าจะมาเมื่อไหร่ แล้วแต่ความกรุณาของพวกกองทุน

แต่ก็คาดว่าราคาทองน่าที่จะดีดกลับขึ้นได้บ้าง แต่ไม่ทราบว่าแค่ไหน