ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

เมื่อวานคณbatman เอามาฝากไว้ที่ goldhips ค่ะ http://www.goldhips.com/board/viewtopic.php?p=81772#81772

สวัสดีเช้าวันพฤหัสครับ

แวะมาโพสต์ให้เลยครับวันนี้

www.namchiang.com www.Thaigold.info

อยู่ดีๆเมื่อคืนนี้ก็ไม่สามารถเข้าได้

ทีแรกนึกว่าเพราะสองวันนี้ผมเข้ามาปั่นกระทู้

บ่อยเกินไปหรือเปล่า555

สอบถามผู้ดูแลปรากฎว่าเป็นเพราะฐานข้อมูล Database Error

นึกว่าผมกับเฮียกัมพลต้องเสียตังเพิ่มซะแล้ว

(ถ้ามีการใช้ทรัพยากรเว็บไซท์มากก็ต้องเพิ่มBandwidth)

คาดว่าจะใช้งานได้ประมาณ 11.00น.วันนี้ครับ

คำเตือนสำหรับผู้ที่ลงทุนในโลหะเงินนะครับ

ส่วนมากทุกร้านจะขายออกแล้วไม่รับซื้อคืน

เพราะโลหะเงินที่ขายเป็นเงินเม็ด

เวลานำมาขายคืนอาจมีการปลอมปนโลหะอื่นเข้ามาได้

และโลหะเงินส่วนมากเขาซื้อไปทำเงินรูปพรรณ

และต้องเสียภาษีมูลค่าเพิ่ม 7% ดังนั้นว่าไปแล้วโลหะเงิน

ไม่มีสภาพคล่องในการลงทุน และมีราคาซื้อขายห่างกันมาก

ดังนั้นเท่ากับว่าต้นทุนของท่านจะต้องได้กำไรประมาณ17%ขึ้นไป

และโลหะเงินมีขนาดปริมาณใหญ่และหนักมาก ขนย้ายลำบาก

โลหะเงินปรับตัวขึ้นอย่างรวดเร็วจากการเก็งกำไร ดังนั้น

ท่านต้องทราบว่าการที่ท่านเข้ามาเก็งกำไร ดังนั้นท่านกำลังอยู่ในความเสี่ยง

กล่าวคือถ้าหากราคาเกิดลงเมื่อไหร่ และนิสัยของโลหะเงินจะลงแรงมาก

ร้านที่ท่านซื้อมาอาจจะไม่รับซื้อคืน หรือรับซื้อคืนในราคาที่กดลงมาก

เพื่อป้องกันความเสี่ยงของเขาเนื่องจากเขาก็จะขาดสภาพคล่อง

ในการขายต่อ ปล่อยต่อการลงทุนในโลหะเงินไม่หมู

และมีความเสี่ยงสูงอย่างยิ่งนะครับ

ถ้าอยากเสี่ยงวัดดวงจริงๆผมว่ารอ Silver FuturesของTfexดีกว่าครับ

ราคาทองคำเมื่อวานนี้เล่นไล่จับกัน วิ่งขึ้นวิ่งลง แกว่งไปมา

โดยไหลลงไปแนวรับ1423ลังจากนั้นดีดกลับขึ้นมาแรงพอควร

เลยแนวต้านที่ผมวาดไว้ที่ 1432.5ไปถึงประมาณ1435

หลังจากนั้นราคาทองคำคงหันหลังกลับมาดู คงเห็นว่าไม่มีใครตามมาเลย

ก็เลยถอยหลังกลับลงมาเคลื่อนไหวตรงประมาณ1431

แต่พอตกดึกราคาทองคำโดนเทกระจาดร่วงลงมาถึง1424.75

หลังจากนั้นก็เคลื่อนไหวอยู่ในกรอบสามเหลี่ยมจนมาหยุดอยู่ตรง 1428ในเวลานี้

วันนี้ขอวิเดาว่า ราคาทองคำเริ่มส่งสัญญานแปลกๆออกมา

มีการเทของกองทุนทำให้ราคาทองไหลลงแรง

แต่ก็ยังสามารถกลับมายืนในเทรนขาขึ้นอยู่ได้

ผมมองว่าเป็นการดันราคากลับขึ้นมาของกองทุนเพื่อปล่อยของต่อหรือไม่

แต่เครื่องมือทางเทคนิคหลายๆตัวบอกว่าอาจมีการลงแรงของราคาทองคำ

ก็เลยต้องสู้กันต่อไป

ราคาทองคำตอนนี้กำลังFormตัวในรูปสามเหลี่ยมตามในรูป

มองว่าราคาทองคำโอกาสดีดกลับขึ้นไปคงลำบาก

ขึ้นไปได้ก็มีแนวต้านที่ 1432.5และถัดไปที่1435.7ไม่น่าไปได้ไกลกว่านี้

หรืออาจจะไปไม่ถึงด้วยนะครับ หลังจากนั้นน่าจะร่วงลงโดยมีแนวรับดังต่อไปนี้คือ

1429 / 1422 และ1406.5ขอตัวไปทำงานตอ่นะครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดีนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากครับ คิดถึงเวปนี้จัง งุ่นง่านทั้งวันเลยเมื่อวาน ^^

ลูกชิ้นคารวะเฮียแบทหมดจอกครับ ไร้เทียมทานเช่นเคย

ขอบคุณครับ

สวัสดีเช้าวันศุกร์ครับ

www.namchiang.com + www.Thaigold.info

กลับมาใช้งานได้ตามปกติแล้ว นึกถึงคำว่า ลงแดง

คืออาการติดยาของผู้เสพติดยา (ราคาทองลง และตัวเลขมันแดง ซะด้วย 555)

แต่นี่คือ

โรคติดอินเทอร์เน็ต (Internet Addiction Disorder)

(Internet Addiction Disorder หรือ IAD)เป็น กลุ่มอาการทางจิตอย่างหนึ่ง ซึ่งเกิดจากการใช้อินเทอร์เน็ตในการเสพข้อมูลหรือข่าวสารมากเกินไป และหากเปรียบเทียบกับการติดดูโทรทัศน์หรือการติดอย่างอื่นๆ แล้วอินเทอร์เน็ตจะมีข้อแตกต่างกับสื่ออื่นๆ ก็คือ ความสามารถโต้ตอบ (interact) กับผู้ที่เข้ามาใช้คนอื่นๆ ได้ทันที (Real Time)

ซึ่งทำให้โลกของอินเทอร์เน็ตมีความเสมือนเป็นเหมือนโลกอีกโลกหนึ่งที่ผู้ใช้สามารถ มีตัวตนในโลกนั้นได้ โดยปราศจากกฎเกณฑ์ และไร้ขอบเขตในการเดินทาง และสร้างตัวตนในโลกอินเทอร์เน็ตตามที่ตัวเองต้องการได้ ซึ่งหากผู้ใช้ยึดติดกับสังคมในโลกของอินเทอร์เน็ต จนแยกไม่ออกว่าโลกของความจริงและโลกเสมือน จะนำมาซึ่งสาเหตุของเป็นโรคติดอินเทอร์เน็ตได้

ตัวอย่างของบริการอินเทอร์เน็ตที่มีลักษณะการสร้างเป็นสังคมเสมือน (Virtual - Community) ได้แก่ ห้องแช๊ตรูม เว็บบอร์ด หรือแม้กระทั่ง เกมส์ออนไลน์ ที่เด็กๆนิยมเข้าไปเล่นกันมากมาย ซึ่งโรคติดอินเทอร์เน็ตนั้นก็คล้ายๆ กับการติดสิ่งเสพติดต่างที่สร้าง ปัญหาให้เกิดกับ ระบบร่างกาย ทั้งการกิน การขับถ่าย และกระทบต่อการเรียน สภาพสังคมของคนๆนั้น

ลองมาดูกันว่า อะไรเป็นสิ่งที่บอกว่าคุณเป็นโรคติดอินเทอร์เน็ตหรือไม่ นักจิตวิทยาชื่อ Kimberly S Young จาก University of Pittsburgh Medical School ได้วิเคราะห์ว่า บุคคลใดที่มีอาการดังต่อไปนี้ อย่างน้อย 4 ประการ เป็นเวลาไม่น้อยกว่า 1 ปี แสดงว่าเป็นอาการติดอินเทอร์เน็ต

รู้สึกหมกมุ่นกับอินเทอร์เน็ต แม้ในเวลาที่ไม่ได้ต่อเข้าระบบอินเทอร์เน็ต

มีความต้องการใช้อินเทอร์เน็ตเป็นเวลานานขึ้นอยู่เรื่อยๆ

ไม่สามารถควบคุมการใช้อินเทอร์เน็ตได้

รู้สึกหงุดหงิดเมื่อใช้อินเทอร์เน็ตน้อยลง หรือหยุดใช้

คิดว่าเมื่อใช้อินเทอร์เน็ตแล้ว ทำให้ตนเองรู้สึกดีขึ้น

ใช้เป็นอินเทอร์เน็ตในการหลีกเลี่ยงปัญหา

หลอกคนในครอบครัว หรือเพื่อน เรื่องการใช้อินเทอร์เน็ตของตนเอง

มีอาการผิดปกติเมื่อเลิกใช้อินเทอร์เน็ต เช่น หดหู่ กระวนกระวาย

และ นอกจากนี้ เราสามารถจำแนกรูปแบบและลักษณะของการติดอินเทอร์เน็ตออกได้หลายรูปแบบตาม ตารางข้างล่างนี้ หรือหากคุณต้องการทดสอบว่าคุณติดอินเทอร์เน็ตในระดับไหนก็สามารถเข้าไปได้ ที่ http://www.netaddiction.com/resources/iaindex.htm

ลองเข้าไปอ่านดูนะครับแต่ผมว่าในเว็บนี้ทุกท่านติดดอย อยู่นะครับ 555

หวังว่าดอยลูกนี้คงติดไม่นานนัก ราคาต้อง Reboundอยู่แล้ว

แต่ก็อย่าเพิ่งชะล่าใจนะครับ ผมเหลือบเห็นรายสัปดาห์ก็แปลกๆเหมือนกัน

ก็เลยต้องคอยติดตามดูอย่างใกล้ชิด เลยนะครับ

กองทุนยำๆ สามารถทำได้ทุกอย่างอย่างที่คาดไม่ถึงอยู่แล้ว

ราคาทองคำเมื่อวานนี้ในที่สุดก็ได้ฤกษ์งามยามเว็บเฮียกัม กับเว็บnamchiangล่ม

(ล่มพร้อมกันเพราะ Server ตัวเดียวกันน่ะครับ)

ราคาทองก็ร่วงลงอย่างแรง หลังจากผมเริ่มรู้สึกแปลกๆ

เห็นการเทของกองทุนทำให้ราคาทองไหลลงแรง

แต่ก็ยังสามารถกลับมายืนในเทรนขาขึ้นอยู่ได้

ผมก็เลยมองว่าเป็นการดันราคากลับขึ้นมาของกองทุนเพื่อปล่อยของต่อ

เพราะเครื่องมือทางเทคนิคหลายๆตัวบอกว่าอาจมีการลงแรงของราคาทองคำ

ก็เลยจัดการสั่ง เครื่องในชุดใหญ่ ปอด ตับ และเซี่ยงจี๊

Short ราคาทองลง โทษฐานที่ดื้อไม่ยอมลงตามคำสั่งผมมาสามวันแล้ว

นี่คือประโยชน์ของ Gold Futures คุณสามารถทำกำไรได้ทั้งขาขึ้นและขาลง

ถ้าเล่นถูกทิศทาง ถูกจังหวะ หายใจเข้าก็กำไร หายใจออกก็กำไรครับ

แต่ในทางกลับกันเล่นผิดทิศ หายใจเข้าก็เจ็ง หายใจออกก็เจ็งได้เหมือนกันนะครับ

(คำเตือน การลงทุนใน Futuresมีความเสี่ยง ห้ามดื้อ ห้ามยึดมั่นถือมั่นอาจหมดตัวได้นะครับ)

ผมอุตส่าห์เขียนตัวเลข แนวรับของราคาทองมาตั้งสามวันซ้อน

แล้วดื้อไม่ยอมลง ทำเอาผมไหวหวั่นพอประมาณ

ต้องขยับแนวรับขึ้นวันละเหรียญ 555 จนเมื่อคืนนี้

ราคาทองคำร่วงหลุดแนวรับ1406.5เบรคABSลื่นไถลลงไปต่ำสุดประมาณ 1403

หลังจากนั้นก็มีแรงช้อนซื้อเก็งกำไรกลับมา

ดันราคาทองคำดีดกลับขึ้นมาอยู่ที่ 1414 ในเวลานี้

วันนี้ขอวิเดาว่าราคาทองคำร่วงลงแรงแบบนี้ มีดีดครับ

จุดวัดใจก็จะอยู่ที่ 1420 และ 1423 ซึ่งสำคัญมากๆ

ถ้าฝ่าขึ้นไปได้ก็คงจะไปรับชาวดอยที่รออยู่น่ะครับ

วันนี้ยังไม่กล้าฟันธงแบบทุกวัน เพราะตื่นสายเวลามีน้อยดูกราฟได้ไม่หมด

วันนี้กราฟผมเลยสะอาดมากที่สุดเท่าที่เคยเขียนมา 555

ก็เพราะยังไม่แน่ใจนัก เลยขอรอดูอาการกองทุนยำๆก่อนนะครับ

ขอตัวไปทำงานก่อนนะครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดีนะครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

+1ค่ะเฮียแบทแมน เมื่อคืนเก็บแท่งที่ 1416 นิดหน่อย

รอ 1406 อยู่ ดันเผลอหลับไป อดเลยค่ะ แงๆๆๆๆๆๆ คืนนี้จามีอีกมั๊ยคร้าาาาาาาาาาา

ขอบคุณค่ะเฮียแบทแมน ติดเวปนี้งอมแงม :wub: :wub:

เมื่อวานเปิดเว็ปไม่ได้เลย...นึกแล้วว่าต้องลงแรงแน่ค่ะ แต่ยังไม่ได้เก็บค่ะ รออยู่ที่1400

ขอบคุณมากครับผม กำลังรอเข้าเพิ่มอยู่ครับ :D

สวัสดีครับ เฮียแบทแมน เมื่อวานเข้าไม่ได้ เลยแวปไปอ่านที่ Goldhip เห็นเลยว่า เฮียแบทแมน พึ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่เอี่ยมถอดด้ามที่นั้นครับ 555

ช่วงเช้าขอเล่าข่าวก่อนครับ

1. ดัชนีราคาผู้บริโภค ของ จีน เดือน กุมภาพันธ์ = 4.9% เท่ากับเมื่อเดือน มกราคม ที่ผ่านมา ราคาอาหาร พุ่งขึ้น 3.7% หมวดอื่นๆ 0.1%

2. Facebook โดยสังคมออนไลน์ ได้เรียกร้องให้ ชาวซาอุฯ ออกมารวมตัวกันในกรุงริยาด และ เมืองต่างๆ ทั่วประเทศ หลังสวดมนต์วันศุกร์

( เย็นวันนี้ ) เพื่อเรียกร้องให้มีการปฎิรูปการเมือง ตำรวจปราบจลาจล และ กองกำลังฯ เตรียมพร้อมรับมือ โดยใช้ แก๊สน้ำตา กระบอง

และ กระสุนยาง

3. ความกังวลในเสถียรภาพของยุโรป และ สกุลเงิน ยูโร หลังจาก มูดีส์ อินเวสเตอร์ เซอร์วิส ลดอันดับความน่าเชื่อถือ สเปน ลง

4. ความวิตกกังวลเกี่ยวกับแนวโน้มการฟื้นตัวของเศรษฐกิจโลก หลังจากจีนและสหรัฐรายงานข้อมูลเศรษฐกิจที่อ่อนแอ

5. ธนาคารกลางอังกฤษ ไม่ขึ้นดอกเบี้ยนโยบาย คงเดิมที่ 0.5% ในขณะที่เงินเฟ้อ 4%