ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ

ข่าวที่นำมาเล่าน่าจะส่งผลดีต่อราคาทอง(ทองขึ้น) ถ้าวันนี้ย่อลงอีกนิดน่าซื้อเก็บ จันทร์-อังคารหน้ามีให้ลุ้นขายเอาค่าขนมนิดหน่อย ขึ้นหรือไม่มากหรือน้อยต้องดูข่าวซาอุฯด้วย

วันนี้ คุณเด็กขายของไม่เข้าแท่งเพิ่มเพื่อ ถัว รึครับ รึว่ารอบ่ายนี้มีคำตอบอีก 50 บาท คริคริ

ปล. ดอยนั้นไม่หนาวนานเพราะเพื่อนๆเยอะ หวังว่าอาทิตย์หน้าเราจะลงดอยกันครับ ความคิดเห็นส่วนตัว ทุกท่านโปรดพิจารณาครับผม

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โกลด์ ฟิวเจอร์ ราคามัยมันเวอร์เหลือเกิน เฮียครับ รอดูก่อนรึว่าไงครับ

สวัสดีครับ เฮียแบทแมน เมื่อวานเข้าไม่ได้ เลยแวปไปอ่านที่ Goldhip เห็นเลยว่า เฮียแบทแมน พึ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่เอี่ยมถอดด้ามที่นั้นครับ 555

ช่วงเช้าขอเล่าข่าวก่อนครับ

1. ดัชนีราคาผู้บริโภค ของ จีน เดือน กุมภาพันธ์ = 4.9% เท่ากับเมื่อเดือน มกราคม ที่ผ่านมา ราคาอาหาร พุ่งขึ้น 3.7% หมวดอื่นๆ 0.1%

2. Facebook โดยสังคมออนไลน์ ได้เรียกร้องให้ ชาวซาอุฯ ออกมารวมตัวกันในกรุงริยาด และ เมืองต่างๆ ทั่วประเทศ หลังสวดมนต์วันศุกร์

( เย็นวันนี้ ) เพื่อเรียกร้องให้มีการปฎิรูปการเมือง ตำรวจปราบจลาจล และ กองกำลังฯ เตรียมพร้อมรับมือ โดยใช้ แก๊สน้ำตา กระบอง

และ กระสุนยาง

3. ความกังวลในเสถียรภาพของยุโรป และ สกุลเงิน ยูโร หลังจาก มูดีส์ อินเวสเตอร์ เซอร์วิส ลดอันดับความน่าเชื่อถือ สเปน ลง

4. ความวิตกกังวลเกี่ยวกับแนวโน้มการฟื้นตัวของเศรษฐกิจโลก หลังจากจีนและสหรัฐรายงานข้อมูลเศรษฐกิจที่อ่อนแอ

5. ธนาคารกลางอังกฤษ ไม่ขึ้นดอกเบี้ยนโยบาย คงเดิมที่ 0.5% ในขณะที่เงินเฟ้อ 4%

ขอบคุณมากเลยนะครับ แหมวันนั้นผมปั่นกระทู้จนเว็บล่มเลย

เสียดายจัง ๆ กำลังจะร้องเพลงให้คุณเด็กขายของฟังที่วันนั้น

ผมบอกว่างานนี้ กูเดา เจอ กูแช่ง ดูซิว่าใครจะแรงกว่ากัน

ที่ผมเดาว่าราคาทองจะลง คุณเด็กขายของเลยแช่งให้ทองขึ้น

แล้วผมก็เลยให้โอกาสขายทองออก ในช่วงเช้า

แล้วช่วงบ่ายผมค่อยขอให้ราคาทองลง

วันนี้ผมอยากร้องเพลงของคุณ พุ่มพวง ดวงจันทร์ ว่า

ฉันเปล่า นาเขามา เอง

ฉันเปล่า ชวน นา เขามา เอง

ฉันเปล่า ชวน นา เขามา เอง

อย่าเคืองอย่าโกรธ อย่ามาโทษฉันนะ

ฉันไม่ได้ชวนเขานะ เขามา เอง

ฉันเปล่าชวน นา เขามา เอง

ฉันเปล่า นา เขามา เอง

ฉันเปล่า ชวน นา เขามา เอง.

ปล. GF น่าเกลียดมากอย่างที่บอกน่ะครับ

แต่ทำไงได้ มันเป็น Demand Supply ในตลาดเสรีครับ

แต่ผมปิด Short ไปแล้วนะครับ เพราะว่า มันเสียวววว อะ

พอมีกำไรก็เอาเข้ามาก่อน

ตอนนี้เว็บที่ฝากรูปมีปัญหา ครับ ไม่ทราบมีใครแนะนำเว็บฝากรูปดีๆบ้างครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

http://upic.me/ เว็บนี้เลยคราบดีมากครับ

ขอบคุณครับ เป็นเว้บที่ผมฝากประจำอยุ่แล้ว (แบบไม่ได้ดอกเบี้ย)

แต่เมื่อเช้าเข้าไม่ได้ครับ เพิ่งเข้าได้ตอนคุณ mtts เข้ามานี่แหละครับ

ขอนำภาพมาให้ชมนะครับ

เมื่อวานคณbatman เอามาฝากไว้ที่ goldhips ค่ะ http://www.goldhips.com/board/viewtopic.php?p=81772#81772

คำเตือนสำหรับผู้ที่ลงทุนในโลหะเงินนะครับ

ส่วนมากทุกร้านจะขายออกแล้วไม่รับซื้อคืน

เพราะโลหะเงินที่ขายเป็นเงินเม็ด

เวลานำมาขายคืนอาจมีการปลอมปนโลหะอื่นเข้ามาได้

และโลหะเงินส่วนมากเขาซื้อไปทำเงินรูปพรรณ

และต้องเสียภาษีมูลค่าเพิ่ม 7% ดังนั้นว่าไปแล้วโลหะเงิน

ไม่มีสภาพคล่องในการลงทุน และมีราคาซื้อขายห่างกันมาก

ดังนั้นเท่ากับว่าต้นทุนของท่านจะต้องได้กำไรประมาณ17%ขึ้นไป

และโลหะเงินมีขนาดปริมาณใหญ่และหนักมาก ขนย้ายลำบาก

โลหะเงินปรับตัวขึ้นอย่างรวดเร็วจากการเก็งกำไร ดังนั้น

ท่านต้องทราบว่าการที่ท่านเข้ามาเก็งกำไร ดังนั้นท่านกำลังอยู่ในความเสี่ยง

กล่าวคือถ้าหากราคาเกิดลงเมื่อไหร่ และนิสัยของโลหะเงินจะลงแรงมาก

ร้านที่ท่านซื้อมาอาจจะไม่รับซื้อคืน หรือรับซื้อคืนในราคาที่กดลงมาก

เพื่อป้องกันความเสี่ยงของเขาเนื่องจากเขาก็จะขาดสภาพคล่อง

ในการขายต่อ ปล่อยต่อการลงทุนในโลหะเงินไม่หมู

และมีความเสี่ยงสูงอย่างยิ่งนะครับ

ถ้าอยากเสี่ยงวัดดวงจริงๆผมว่ารอ Silver FuturesของTfexดีกว่าครับ

!01 !gd !01 !gd !01

หวัดดีครับนายห้างเจ้าของร้าน !Hi หวัดดีครับเด็กขายของ !Hi

ถูกแก้ไข โดย ภูเขา

ขอบคุณมากครับผม สำหรับกราฟ

ขอเดาต่อว่า ขาใหญ่ขายทองไปซื้อน้ำมันหรือเปล่า เห็นข่าวซาอุมีปัญหาน้ำมันคงจะกำไรดี ลองดูบ่ายนี้น้องทองลงหรือเปล่า ถ้าใช้ตามการคาดเดาผมจะไปเข้าเพิ่มครับ รออาทิตย์หน้าราคาขึ้น(เดาว่าทองขึ้นตามราคาน้ำมัน)

ปล. เป็นการคาดการณ์และการลงทุนส่วนตัวกับทองแท่งเป็นหลัก และถือยาวได้เพราะเงินเย็น ทุกท่านโปรดพิจารณานะครับ :lol:

ถามเฮียแบทแมนครับ ตัวเลขซื้อขายของกองทุนเฮียดูที่ไหนครับ !38 ผมดูที่หน้าเว็บไทยโกล์ดก็ไม่เห็นกองทุนขายเลย ใช่กองทุนSPDRหรือเปล่าครับ !01

ญี่ปุ่นแผ่นดินไหว 8.9 ริกเตอร์-สึนามิสูง 10 เมตรซัดเมืองชายฝั่ง

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 11 มีนาคม 2554 14:02 น.

เอเอฟพี - ญี่ปุ่นเกิดแผ่นดินไหว 8.9 ริกเตอร์วันนี้ (11) ก่อคลื่นสึนามิขนาดใหญ่ ซึ่งพัดพาเรือเข้าใส่ชายฝั่ง สร้างความเสียหายให้เมืองชายฝั่งแปซิฟิกของแดนอาทิตย์อุทัย เจ้าหน้าที่ยืนยันมีผู้เสียชีวิตแล้ว 3 ราย

รายงานจากจังหวัดมิยะงิ บนเกาะฮอนชู ระบุว่า มีผู้บาดเจ็บจำนวนมาก แต่ไม่มีรายงานผู้เสียชีวิตในขณะนี้ โทรทัศน์กำลังเผยแพร่ภาพคลื่นน้ำกำลังกลืนกินพื้นที่โดยรอบชายฝั่ง

แผ่นดินไหวดังกล่าวเกิดขึ้นเมื่อช่วงเที่ยงวันที่ผ่านมา แรงสั่นสะเทือนรุนแรงจนอาคารสูงในกรุงโตเกียวสั่นไหว มีรายงานว่า เกิดเหตุเพลิงไหม้ 6 แห่งในเมืองหลวงญี่ปุ่น ซึ่งรถไฟใต้ดินต้องหยุดให้บริการ สัญญาณไซเรนดังต่อเนื่อง ผู้คนหนีออกมาจากตัวอาคาร

สำนักสำรวจธรณีวิทยาสหรัฐฯ รายงานล่าสุด ว่า แผ่นดินไหว 8.9 ริกเตอร์ครั้งนี้ เกิดขึ้นห่างจากกรุงโตเกียวไปทางตะวันออกเฉียงเหนือ 382 กิโลเมตร มีการประกาศเตือนภัยสึนามิ ทั้งในญี่ปุ่น ไต้หวัน รัสเซีย และบริเวณหมู่เกาะมารินา ศูนย์เตือนภัยสึนามิในแปซิฟิก รายงาน

ล่าสุดมีรายงานว่า เกิดเหตุหลังคาอาคารถล่มระหว่างพิธีสำเร็จการศึกษา ในกรุงโตเกียว ซึ่งมีนักศึกษาเข้าร่วมพิธีประมาณ 600 คน ส่งผลให้มีผู้ได้รับบาดเจ็บจำนวนมาก ทว่ายังไม่มีรายงานผู้เสียชีวิต หน่วยดับเพลิงโตเกียวรายงาน หลังจากเกิดแผ่นดินไหวแรงสั่นสะเทือนถึง 8.9 ริกเตอร์

รัฐบาลญี่ปุ่นออกประกาศเตือนจังหวัดชายฝั่งทางตอนเหนือว่า อาจเกิดคลื่นสึนามิเพิ่มเติม สื่อท้องถิ่นแพร่ภาพคลื่นสึนามิความสูง 10 เมตร โถมเข้าใส่ท่าเรือเมืองเซนได ในจังหวัดมิยะงิ สำนักข่าวเกียวโดรายงานเพิ่มเติมว่า มีคลื่นสึนามิความสูง 7 เมตรซัดเข้าใส่เมืองฟุกุชิมะ ซึ่งตั้งอยู่บนเกาะฮอนชูเช่นกัน

ล่าสุด ทางการอินโดนีเซียประกาศเตือนภัยสึนามิแล้ว โดยศูนย์เตือนภัยสึนามิสหรัฐฯ ออกประกาศเตือนในขณะนี้ให้เมืองชายฝั่งแปซิฟิก ทั้งออสเตรเลีย และภูมิภาคอเมริกาใต้ เตรียมพร้อมรับมือคลื่นยักษ์สึนามิ

สำนักข่าวเอเอฟพีรายงานจำนวนผู้เสียชีวิตเพิ่มเติมล่าสุดอยู่ 3 ราย รายหนึ่งเป็นชายวัย 67 ปีถูกกำแพงถล่มทับ อีกรายเป็นหญิงชรา ซึ่งพลัดตกจากหลังคา ขณะปีนหนีน้ำท่วมบ้าน ทั้งสองอยู่ในพื้นที่รอบนอกของกรุงโตเกียว ส่วนรายที่ 3 ยังไม่มีรายละเอียดเพิ่มเติม

เหตุการแผ่นดินไหว+สึนามิ(ของจริง)มีผลด้าน+หรือ- กับทองคำคะ ขอสึนามิทองไม่ได้ขอสึนามิภัยธรรมชาติเล้ย เฮียแบ้ทช่วยวิเคราะห์ด้วยคะ